Xe Dòng Piaggio Không Ăn Cắp Được

trungkutit

Xe đạp
Chả là hôm nay em có đi mua con xe Liberty lúc mua xe nhân viên bán hàng tư vấn cho em là hệ thống khóa của dòng xe rất thông minh là khóa từ . Nên dòng xe này không thể ăn trộm được . Cho em hỏi có đúng không ạ $-) Nếu không đúng nên lắp loại khóa chống trộm nào ạ $-)

miwon

Xe tăng
Ăn cắp có nhiều hình thức, cổ điển nhất là vặn khóa. Cơ mà e chả tin là cứ khóa từ thì ko lấy đc, nếu có thời gian nhiều thì nó bẻ đc hết.
Cụ cứ để vào chỗ kín đáo, có người trông coi là an toàn nhất.

vuahe77

Xe điện
Trộm có 2 thằng đi xe 5 tạ dẫu bác có khóa cả càng thì 2 chiếc cũng bốc hơi nhé!

mverick_bmt

Xe máy
e cũng ngỉ là thể loại khóa từ này ko trộm đc , vì xe IE , khi đưa chìa vô , ổ nó đọc mã chip trên chìa , ko đọc được, nó ko mở bộ phun xăng cho động cơ, nên ko đi đc , nên trộm có dùng đoản phá đc khóa nhưng ko đi được . ( ý kiến e thui ) . còn nếu ko phải thì e chưa thấy có loại khóa ngoài nào cho dòng pi này .

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Theo như em được biết thì trộm có thể bẻ khóa và dắt xe đi được , chứ ko thể nổ máy phóng xe đi nếu ko có chìa khóa của xe.

o0gau_abu0o

Xe buýt
chịu thôi, em ko biết nhưng dạo này nhiều trộm thật

Tung_Panda

Xe buýt
khoá đấy tuyệt đối an toàn cụ nhé. nó có phá đc thì cũng mất rất nhiều thời gian (vì phải thay cả ổ) chưa kể giá ổ khoá từ đấy rất đắt (tầm 6 củ) chả có thằng trộm nào dại đâu ợ ;))

robocop

Xe buýt
Chả là hôm nay em có đi mua con xe Liberty lúc mua xe nhân viên bán hàng tư vấn cho em là hệ thống khóa của dòng xe rất thông minh là khóa từ . Nên dòng xe này không thể ăn trộm được . Cho em hỏi có đúng không ạ $-) Nếu không đúng nên lắp loại khóa chống trộm nào ạ $-)
trên lý thuyết là hầu như không thể ăn cắp ( kiểu ăn cắp thịnh hành bi giờ là bẻ khóa nổ máy rồi vọt)

lí do : ngoài khóa cơ còn khóa từ, phải đúng chip mới nổ máy được. Nên dù bẻ khóa cơ thì vẫn không nổ máy được, chả thằng cướp nào rảnh đẩy bộ xe chạy trốn đâu ạ

Ngoài ra, muốn phá khóa từ phải có hệ thống chuyên dụng, vừa mắc vừa cồng kềnh, không có 2 thằng cắp xe nào ngồi ôm thiết bị phá hệ thống từ chạy vòng vòng ngoài đường đâu ạ

Đặt trường hợp có dắt xe về được, muốn thay hệ thống mới tốn rất nhiều tiền là 1, thứ 2 là không có hàng ngoài thị trường, mang ra hãng thay thì khác gì lạy ông con ở bụi này, còn không thì như đống sắt hoặc rã ra bán phụ tùng

Bác có thể kiểm tra bằng cách lấy chìa nâu, mở chip từ ra, bỏ vào xe vặn lên đề máy thử, đảm bảo không nổ. Hoặc có thể bác đi đánh 1 chìa ngoài tiệm chìa khóa bình thường về vặn thử, không nổ được máy. bác là thằng cướp bác xài đoản bẻ khóa xong, không nổ máy được thì bác làm gì ?? là em thì em chạy đi kiếm mấy chiếc Honda SH thơm hơn =DDDD. Từ sau đó em gặp con Piaggio/Vespa nào để hớ hênh thì em cười nói với thằng ngồi trước: thôi bỏ đi, hàng này chát lắm

Ngày xưa chỉ có trên dòng vespa, nay việtnam mình quá kinh nên đã áp dụng trên hầu hết xe Piaggio/vespa

Chỉnh sửa cuối:

thinhquocltd

Xe tăng
cái xe bé tí thể mà hiện đại nhỉ? jowf E mới biết

wtpwt

Xe điện
Đại khái là không thể bẻ khoá nổ máy được. Chứ còn ngông nghênh không khoá cổ. Nó dắt béng đi thì chỉ có nước khóc.

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
trên lý thuyết là hầu như không thể ăn cắp ( kiểu ăn cắp thịnh hành bi giờ là bẻ khóa nổ máy rồi vọt)

lí do : ngoài khóa cơ còn khóa từ, phải đúng chip mới nổ máy được. Nên dù bẻ khóa cơ thì vẫn không nổ máy được, chả thằng cướp nào rảnh đẩy bộ xe chạy trốn đâu ạ

Ngoài ra, muốn phá khóa từ phải có hệ thống chuyên dụng, vừa mắc vừa cồng kềnh, không có 2 thằng cắp xe nào ngồi ôm thiết bị phá hệ thống từ chạy vòng vòng ngoài đường đâu ạ

Đặt trường hợp có dắt xe về được, muốn thay hệ thống mới tốn rất nhiều tiền là 1, thứ 2 là không có hàng ngoài thị trường, mang ra hãng thay thì khác gì lạy ông con ở bụi này, còn không thì như đống sắt hoặc rã ra bán phụ tùng

Bác có thể kiểm tra bằng cách lấy chìa nâu, mở chip từ ra, bỏ vào xe vặn lên đề máy thử, đảm bảo không nổ. Hoặc có thể bác đi đánh 1 chìa ngoài tiệm chìa khóa bình thường về vặn thử, không nổ được máy. bác là thằng cướp bác xài đoản bẻ khóa xong, không nổ máy được thì bác làm gì ?? là em thì em chạy đi kiếm mấy chiếc Honda SH thơm hơn =DDDD. Từ sau đó em gặp con Piaggio/Vespa nào để hớ hênh thì em cười nói với thằng ngồi trước: thôi bỏ đi, hàng này chát lắm

Ngày xưa chỉ có trên dòng vespa, nay việtnam mình quá kinh nên đã áp dụng trên hầu hết xe Piaggio/vespa
cho e hỏi tí ko phải ... bác có phải là trộm ko :)) ... nghe bác nói giống trộm quá

tung1806

Xe tải
đang tư vấn chị mua cái li bơ ti mà đọc tin thấy đc cổ vũ quá

Key

Xe máy
bạn cháu bị nó vào tận xóm trọ bẻ khóa con VespaS rồi hiên ngang dong đi đấy ạ :| làm con bé khóc ròng mấy đêm liền :|

khanhtb

Xe điện
dong đi chắc là dắt bộ đi thôi,chứ khóa từ piaggio chưa ai phá và nổ máy đi cả

ducanh91

Xe điện
khóa dời khóa bể gì thì cũng có cách phá thui ! quan trọng là xe phải trong tầm mắt :D

darkz

Xe tải
Em thấy ở mấy hàng đánh khóa bên đường có cả cái bảng đánh cả khóa code xe piaggio / vespa, có bác nào thử chưa ạ? :D Em thì chưa mất chìa khóa xe bao h` ^^.

mẹc xè đẹc trộm nó còn khuân chứ nói gì em li.khóa từ li hay lx vẫn bẻ vam được,chỉ tội đèn ở công tơ mét vẫn nháy ầm ầm.

thaiha_hn

Xe hơi
chả bik trộm dc hay hok. riêng mất 2 cái cyhiaf khóa là mất toi mấy củ rồi. thay cả IC lẫn ổ khóa. mệt