+ Trả lời
Trang 1 / 5 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 44

Đề mục: Phụ tùng cho Ford mua bên ngoài hãng

Mua xe ngày
    24-09-2007
    Thường ở
    Ở đâu còn lâu mới nói
    Động cơ OF
    45 mã lực

Mặc định Phụ tùng cho Ford mua bên ngoài hãng

Các cụ cho cháu hỏi mua phụ tùng cho Ford Laser chính hãng bên ngoài thì ở đâu nhỉ. Cháu đi em này 1 thời gian thấy ổn ghê nhưng quyết ko vào hãng để bị máy chém, nghe các cụ đi trước tả hãi lắm. Có khi bảo dưỡng xong em nó lại cho nằm đắp chiếu mấy tháng vì ko có tiền đổ xăng.
    Các cụ đi trước chỉ đường dẫn lối cho nhà cháu với

Mua xe ngày
    21-05-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

bác ra nguyễn công trứ xem có đồ cho bác ko

Mua xe ngày
    05-11-2007
    Thường ở
    28 Thọ Xương
    Động cơ OF
    104 mã lực

Nếu đi Mondeo & Escape thì thỉnh thoảng cũng kiếm được mấy đồ rẻ rẻ ở bác Sơn Nội thất ô tô 29.
    http://www.noithatoto29.com/
    Especen đã sửa : 15-07-2008 lúc 01:40
    Especen hotel - Your home in Hanoi - www.especen.vn
    Bác Chưa đăng ký quên CMT ở nhà em nhá

Mua xe ngày
    02-06-2007
    Thường ở
    71B Nguyễn Công Trứ - HN
    Động cơ OF
    47 mã lực

Quan trọng nhất là bác muốn sửa cái gì thì OFer mới tư vấn được mà chưa chắc vào hãng đã đắt hơn ở ngoài đâu bác ạ một số thứ Ford còn rẻ hơn ở ngoài đó. Bác cứ đưa thông tin nhiều hơn trên này toàn cao thủ thế nào chẳng giúp được bác, nhưng em cũng khuyến cáo luôn Phụ tùng của Ford có rất nhiều chi tiết chỉ có đồ chính hãng mới lắp được (đặc biệt là đồ máy). Nhưng Ford Laser thì đồ lắp chung hầu hết với Mazda 323-2000 nên cũng rẻ và ngoài có nhiều hàng , chúc bác sửa được xe ngon với chi phí hợp lý nhất (Tốt nhất bác cứ mang xe qua hãng xin nó cái báo giá- nhưng không làm rồi quyết định)
    [B]Trung Tâm kính ôtô Hoàng Vân[/B] 71B Nguyễn Công Trứ-HN ĐT: 04.[B][I]978 1111 - 098 978 1111[/I][/B]

Mua xe ngày
    08-06-2006
    Thường ở
    Hà Nội 7
    Động cơ OF
    71 mã lực

Cứ hỏi mấy anh em thợ trong hãng ấy. Đồ gì cũng có, hàng hãng luôn, giá thì rẻ hơn khoảng 25% (lắm thứ 50%).

Mua xe ngày
    10-02-2008
    Động cơ OF
    44 mã lực

Trích dẫn HVAutoGlass viết Nghía cột cây số
    Quan trọng nhất là bác muốn sửa cái gì thì OFer mới tư vấn được mà chưa chắc vào hãng đã đắt hơn ở ngoài đâu bác ạ một số thứ Ford còn rẻ hơn ở ngoài đó. Bác cứ đưa thông tin nhiều hơn trên này toàn cao thủ thế nào chẳng giúp được bác, nhưng em cũng khuyến cáo luôn Phụ tùng của Ford có rất nhiều chi tiết chỉ có đồ chính hãng mới lắp được (đặc biệt là đồ máy). Nhưng Ford Laser thì đồ lắp chung hầu hết với Mazda 323-2000 nên cũng rẻ và ngoài có nhiều hàng , chúc bác sửa được xe ngon với chi phí hợp lý nhất (Tốt nhất bác cứ mang xe qua hãng xin nó cái báo giá- nhưng không làm rồi quyết định)
    Em nghĩ trong hãng đắt hơn là cái chắc ạ. VD: Cái gạt mưa em vào hãng họ đòi 500k, trong khi ra ngoài thì chỉ có 60k thôi ợ. Cái chổi gạt ở trong họ đòi 200k, trong khi em ra ngoài cũng chỉ có 30 thôi ợ. Ra ngoài cho lành, .
    Chào bác [COLOR="Blue"]Chưa đăng ký[/COLOR], em đã vodka bác rồi mà bác ko bún chả em à ?

Mua xe ngày
    24-09-2007
    Thường ở
    Ở đâu còn lâu mới nói
    Động cơ OF
    45 mã lực

Quan trọng nhất là bác muốn sửa cái gì thì OFer mới tư vấn được mà chưa chắc vào hãng đã đắt hơn ở ngoài đâu bác ạ một số thứ Ford còn rẻ hơn ở ngoài đó. Bác cứ đưa thông tin nhiều hơn trên này toàn cao thủ thế nào chẳng giúp được bác
    Em nghĩ trong hãng đắt hơn là cái chắc ạ. VD: Cái gạt mưa em vào hãng họ đòi 500k, trong khi ra ngoài thì chỉ có 60k thôi ợ. Cái chổi gạt ở trong họ đòi 200k, trong khi em ra ngoài cũng chỉ có 30 thôi ợ. Ra ngoài cho lành,
    Cám ơn các cụ, em nó vẫn đang bon bon ngon lành cành đào đã bon bon đc hơn 8 vạn nhưng đã đến kỳ hạn 60 tháng rùi nên em định làm bảo dưỡng toàn bộ cho kỳ hạn 10van Km (60 tháng) tùy theo ĐK nào đến trước: Lọc gió, lọc xăng, lọc dầu máy, dây đai cam, thụt trước, gạt mưa...
    Cụ nào đi trước cho nhà cháu tí kinh ng.. để đỡ phải gặp cướp thì tốt quá (giá, địa chỉ), nhà cháu xin cảm tạ bằng

Mua xe ngày
    08-01-2010
    Động cơ OF
    0 mã lực

Chào các pác,
    Em cũng đang cần thay một số phụ tùng bảo dưỡng cho e 4Laser: Dây cam, bi tăng cam, má phanh, rô tuyn cân bằng, lá côn và bite bàn ép,...
    Bác nào biết chỗ bán rẻ cho e địa chỉ nhé!!!!

Mua xe ngày
    30-04-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Chào cả nhà; em cũng mới nhập hội laser đây và thấy vợ 2 cửa em hình như bộ phận ga tự động khg đc ok cho lắm, cái ấy rổ giá (chính hảng và thị trường) thế nào nhỉ? bác nào biết cho em thông tin với nhé!

Mua xe ngày
    01-10-2009
    Động cơ OF
    33 mã lực

Tuần trước, em không biết mua cái gạt mưa của xe Focus ở đâu nên vào Ford Thủ Đô (Giải Phóng) đành phải mua 2 cái những hơn 1,3 tr, đắt vãi lái. Em cũng hỏi 1 số cửa hàng bên ngoài cũng không thấy có đồ này, nên cũng đành chấp nhận vậy. Nhưng đồ của Ford lắt thế các bác nhỉ?

+ Trả lời
Trang 1 / 5 1 2 3 4 5 CuốiCuối