Biển Bảo Ninh - Quảng Bình

TL_Vietnam

Xe lăn
Mấy hôm nữa nhà cháu đi Bảo Ninh đổi gió, kụ nào đã đi cho nhà cháu chút thông tin ăn uống vui chơi với nhé. Vé tàu + phòng resort nhà cháu đã búc rồi ah :D

Cả thùng Vốt ka xếp sẵn mời các kụ đây ah (b)(b)(b)

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu vừa sớt thêm được vài cái ảnh về Bảo Ninh - thông tin thì chưa thấy thêm được gì chắc vì nó mới quá và bị Nhật Lệ nổi tiếng át mất rồi :D

Nhà cháu về rồi - mời các kụ xem phóng sự trang 4 nhá :D

Chỉnh sửa cuối:

Nục

Xe tăng
chụp ảnh thì đẹp vậy thôi chứ thực thì không đẹp được như vậy. Cụ vào thì ăn uống chạy ra đường Trương Pháp có rất nhiều quán ăn đồ biển ngon (có thể giới thiệu là quán Hải Yến). ăn bánh lọc thì hỏi quán mệ Xuân, bánh xèo, bánh bèo... thì ở Hải Thành.
Đi chơi thì chắc chỉ có đi Động Thiên Đường và Động Phong Nha thôi, ngoài ra đi suối Moọc, hang Tám cô, tiện thì đi nghĩa trang Trường Sơn, thích nữa thì vào cửa khẩu Lao Bảo chơi mua sắm đồ Thái Lan...

TL_Vietnam

Xe lăn
Cám ơn kụ tư vấn :D nhà cháu đi tàu vào trong đấy. Khoảng hơn 6h Sáng thứ 7 có mặt tại Quảng Bình, chơi được 4 ngày đến tối thứ 3 là quay về HN rồi.
Nhà cháu chưa đi Quảng Bình bao giờ nên không biết sắp xếp lịch trình thế nào cho phù hợp (có phụ huynh + Gấu và F1 ah)

Kính kụ 1ly :D (b)(b)(b)

Hai cang

Xe buýt
Biển Bảo Ninh thì ngon, sóng to, cát sạch, nước trong. Cái hồi 2005 E ra đấy tắm chẳng mặc gì vì bãi vắng toe có khoảng 20 người tắm :D Giờ thì chắc đông hơn. Ăn uống thì như bác Nục nói ở trên.
Đi thì có Phong Nha (mất nửa ngày chơi ở cả động khô và động ướt) cách Đồng Hới khoảng 40km, nên đi, Thiên Đường, suối moọc cũng ok
Bác nên bố trí đi Nghĩa Trang Trường Sơn cho phụ huynh nhớ lại kỷ niệm + cho F1 học hỏi. Nghĩa trang Trường Sơn thì cách Đồng Hới đâu khoảng 80km
Có suối nước nóng Bang (nằm trên đường đi Nghĩa trang Trường Sơn) 2008 E vào đấy thì nó tan hoang, ko có dịch vụ gì, nước suối nhìn thì bẩn bẩn nhưng đúng thật là khoáng xịn, tắm xong thấy tụt huyết áp, đói meo, nước nóng, lúc mới cho chân xuống cứ tưởng ko thể xuống được vì nóng nhưng cứ dần dần, 1 lúc là ok. Ngay bên cạnh đấy có 1 con suối nhưng lại là nước lạnh. Nghe đồn suối Bang ngày xưa là chữa bệnh cho bộ đội ta khá nhiều. Nếu đi suối Bang thì các bác nên chuẩn bị sẵn trứng sống, mang ra đấy luộc, tắm xong còn có cái mà ăn ko là đói đấy. Đường đi suối Bang thì các bác nên hỏi Google chứ E thì không nhớ :)
Ăn uống ở Đồng Hới thì ngon và không đắt lắm tuy nhiên bác cũng nên cẩn thận. 2010 E vào đấy đi chợ, người bán hàng nói giá, bọn E mặc cả, người bán hàng nói thẳng luôn. Nếu giá của người bán đưa ra thì cân đúng giá, nếu giá thấp theo mặc cả của người mua thì sẽ cân điêu. Đồng thời họ lôi ra 2 cái cân cho bọn E xem luôn :D

raotro

Xe container
Cháu hóng ké vụ này, vì cháu cũng chạy qua đó.

Nục

Xe tăng
Chương trình đi trong 01 ngày đầu của cụ có thể như thế này:
- Đi động Phong Nha (sẽ đi đường Hồ Chí Minh:10km từ chỗ cụ đến đường hồ chí minh, 30km đường hồ chí minh để đến nơi);
- Đi xong Động Phong Nha thì đi luôn Động Thiên Đường (đi đường này thì qua suối moọc, cần thì vào chơi luôn);
- Đi xong Động Thiên Đường thì cụ đi tiếp hang Tám cô (lên chỉ nghe kể lại chuyện và thắp hương);
Việc đi trong 1 ngày như thế này có thể hơi mệt vì leo động thiên đường khoảng 570 bậc ~ 570mét gì đó--> đi về, tối ra các nhà hàng đường Trương Pháp ăn đồ Hải sản cho rẻ mà ngon (hoặc thích ăn linh tinh như Bánh lọc, bánh bèo... thì hỏi đường ra Hải Thành - cách chỗ cụ ở khoảng 3km là cùng);
Ngày thứ 2: đi nghĩa trang Trường Sơn (chắc hết buổi sáng), vào thắp hương, tham quan xung quanh và tìm người thân (nếu có) 8-x
kiếm chỗ nào ăn trưa xong thì tiếp cuộc hành trình đi mua sắm đồ ở Lao Bảo (Quảng Trị) - quả này em cũng chưa kiếm được thông tin chiều dài nhưng từ nghĩa trang TRường Sơn đi tiếp thì khoảng 100km b-( (mệt wá rồi mà còn bắt đi tiếp).
tối về đi chơi ăn uống lung tung quanh quanh đó.
dạo mát quanh thành phố (cần hát hò hay kiếm em nào tâm sự thay gấu thì hỏi xóm Ma Cao - ăn chởi khỏi phải hỏi luôn)
nói thất là em chỉ thấy những chỗ đó đáng đi thôi, chứ còn những chỗ còn lại không nên đi vì xem xong thì chán lắm.
Mà này, cụ chủ thớt bảo mời em một ly mà đến giờ vẫn khô cổ đấy nhé. muốn dư lào đây b-(
:D

Móp

Xe tăng
nhìn cảnh thấy cũng đẹp cụ nhỉ, chưa đi thì nên đi thử:), chúc cụ đi vui vẻ

TL_Vietnam

Xe lăn
Chết thật nhà cháu rót rượu mà toàn: Ui, sao bac chu y toi bac Nuc nhieu the :))

Alimiumiu

Xe đạp
Bác nhớ ra Biển Đá Nhảy nhé, bãi Biển này cách Đồng Hới khoảng 20 km về phía Hà Nội. Bãi Biển khá đẹp và đặc biệt là có món đặc sản cháo cá nấu với Nấm ăn cực ngon và rẻ. Bác nào đang Bia rượu phê phê làm nồi cháo cá đảm bảo là tỉnh cả người luôn.;)

LED&HID4auto

Xe tải
Website
mernat.com.vn
Biển đẹp quá cụ nhỉ, hồi trước em đi biển nhật lệ đã thấy " cát trắng " nước " Xanh " long lanh lắm roài , bây giờ nhìn bãi biển này càng xanh và tươi hơn rất rất nhiều...

toyota_ls

Xe tải
anh đẹp thế cụ chụp ah

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu sớt trên gúc gồ chứ đã đến đấy đâu mà chụp ah :D

vuhatruc

Đi bộ
Mấy hình đầu toàn là Sun spa resort mà...

HUNGMB

Xe đạp
Cụ đi hôm nào vậy, em cũng đang quan tâm biển Bảo Ninh này quá, e nghe nói ở đó mới có resort Bảo Ninh mở cửa từ 1/6.
E có kế hoạch đi từ 21 - 24/6 đang lăn tăn có nên thủ book Bảo Ninh resort không, qua Sunspa thì lăn tăn vì đoàn đông mà ở có 1 ngày rùi đi Phong Nha.
Bác đi có thông tin gì update liên tục cho mọi người thưởng lãm nhé,
Thanks bác! e (b) bác rùi đó

TL_Vietnam

Xe lăn
Cám ơn kụ :D thấy Bảo Ninh resort mới khai trương nên nhà cháu búc luôn, thử cảm giác làm chuột bạch xem nó thế nào :P
Nhà cháu xuất phát ngày 28/6 - vậy là phải học hỏi kinh nghiệm của kụ rồi :D

Kính các kụ vài ly nhá (b)(b)(b)

HUNGMB

Xe đạp
vậy e cũng chốt Bảo Ninh, chuột bạch phát, sợ giề :-|được kinh nghiệm về chia sẻ, sức mạnh từ đó chứ từ đâu...em sáo tí:>

blue_tot

Xe máy
Website
www.cheaphotelvietnam.com.vn
Giai đoạn bác ở làm gì còn phòng bác ơi. Bảo Ninh còn duy nhất 2 phòng twin standard ocean view khoảng 680k/đêm thôi.
với hôm đó hình như cuối tuần hay sao ý, sunspa thì bói cũng ko ra phòng giá thấp luôn.

Cụ đi hôm nào vậy, em cũng đang quan tâm biển Bảo Ninh này quá, e nghe nói ở đó mới có resort Bảo Ninh mở cửa từ 1/6.
E có kế hoạch đi từ 21 - 24/6 đang lăn tăn có nên thủ book Bảo Ninh resort không, qua Sunspa thì lăn tăn vì đoàn đông mà ở có 1 ngày rùi đi Phong Nha.
Bác đi có thông tin gì update liên tục cho mọi người thưởng lãm nhé,
Thanks bác! e (b) bác rùi đó

Ti tach

Xe buýt
chụp ảnh thì đẹp vậy thôi chứ thực thì không đẹp được như vậy. Cụ vào thì ăn uống chạy ra đường Trương Pháp có rất nhiều quán ăn đồ biển ngon (có thể giới thiệu là quán Hải Yến). ăn bánh lọc thì hỏi quán mệ Xuân, bánh xèo, bánh bèo... thì ở Hải Thành.
Đi chơi thì chắc chỉ có đi Động Thiên Đường và Động Phong Nha thôi, ngoài ra đi suối Moọc, hang Tám cô, tiện thì đi nghĩa trang Trường Sơn, thích nữa thì vào cửa khẩu Lao Bảo chơi mua sắm đồ Thái Lan...
Đi thăm Làng chiến tranh, Suối khoáng Bang nữa đi các cụ ơi 1

Bong Bong

Xe tải
Hóng các cụ để hôm tới em đi.