Taxi Việt Thanh sân bay Nội Bài - Các cụ lưu ý nhá

allmay

Xe tăng
Thông tin nhỏ thôi nhưng muốn chia sẻ với các cụ có kế hoạch đi lại bằng taxi từ sân bay NB để tránh mua cái bực mình như em, nhất là trong mùa nóng nực.

Em là người hay đi công tác nên nắm rõ các anh taxi ở SB cả chiều lên và về như Taxi NB, Airport taxi, Việt Thanh và Venus (mới). Kể cả việc lên tầng 2 bắt taxi ML về giảm hẳn 50% nữa. Thế mà vừa rồi lại dính quả với taxi Việt Thanh mới đau. Các cụ ít đi có khi còn bị quay ấy chứ.

Em biết rất chắc chiều HN lên SB chỉ 250K (có hãng chỉ 180K nhưng em ko nhớ) vì hay hẹn Taxi NB. Tuy nhiên chiều về thì các hãng đều fix 315K trong phạm vi 30-35km. Mọi lần em về thì đi một mình, cứ nhảy vào taxi hãng nào cũng được ko kén chọn và thường được thông báo là 315K tại sb luôn. Em được biết đi thêm 1 điểm trong nội thành thì chỉ thêm khoảng 30-50K. em có mấy lần đi với tx NB thấy ổn. Thế mà hôm vừa rồi đi về muộn, khoảng 10pm, lại gặp đối tác, thế là mời về cùng luôn tuy nhiên mình phải nói rõ là đi về địa chỉ đối tác trước (hơi ngược 1 tẹo) rồi mới về nhà mình. Em cũng nói đùa thằng cu lx là đi thế cũng tiện cho nó quay đầu. Lúc vào xe, em thấy thằng điều hành ko thông báo giá như bình thường, đã thấy hơi nghi nghi nhưng nghĩ bọn nó làm ăn ở đây quanh năm thì chắc có chữ tín và theo khung giá chung nên ko hỏi. Thế mà khi đến nhà em, hỏi bao nhiêu tiền (định bụng nếu nó bảo thêm 30k thì cho thêm 20K vì muộn), thằng lx chỉ vào đồng hồ bảo 450 anh ạ. Em hỏi "cái gì", nó bảo em đi theo đồng hồ, anh không bảo trước về em phải nộp cho công ty. Em điên tiết gọi tổng đài hỏi thêm, gặp thằng điều hành nó hỏi anh đang ở đâu, mình ngu quá lại bảo "tôi vừa đi theo lộ trình này... về đến đây. Lái xe đòi tôi ...." Nó bảo anh đi thế là ngược đường phải trả thể là đúng rồi vì xăng đắt (đúng hôm giảm giá xăng :). Em vừa đuối lý vừa mệt nên trả luôn tiền không đôi co thêm vào chỉ bảo "bọn mày mới ra làm mà chụp giật thế thì làm đ.. gì giữ được khách". Nó còn "cảm ơn anh" rồi mới lướt...
Tiền thì ko đáng gì nhưng mà em thấy mình cũng chủ quan nên đuối lý ...bị lừa đẹp mà không kêu được... hơi bị cú. Thôi cứ pót lên đây cho các cụ biết mà tránh. Kể cả các hãng khác có khi vẫn phải chốt giá trước không thì mua cái bực mình. Mà xe nó số 340 Taxi Việt Thanh. Nếu cả thằng điều hành xe và tổng đài đều cố tình thế thì bọn này chắc cũng không tồn tại lâu được.
Mong thông tin này hữu ích cho các cụ nhá.

sakuda

Xe điện
em là cứ Noibai taxi, chưa bao giờ em đi hãng khác

caisua

Xe lăn
cảm ơn thông tin của cụ nhưng cách nghĩ ăn được là ăn thế nên nó mới chỉ ngồi lái taxi, cụ bỏ qua đi

celeron

Xe máy
HN---->NB các bác cú việt thanh mà đi giá 180k
NB---->HN Mai Linh giảm giá 50% mà táng
ai chịu khó nữa thì đi bộ ra ngoài bắt xe các hãng khác đưa khách lên mặc cả chỉ 120k là về HN.bình thường là 150k

Em cũng hay đi sân bay nhiều nên chia sẻ kinh nghiệm với các cụ như sau:

Chiều HN-Nội Bài các cụ xơi anh Đại Nam cho em, 200k/chiều, xe mới Vios hoặc Gentra.
Chiều Nội Bài - HN thì lên tầng 2 gọi anh Mai Linh, giảm 40% trên tổng giá trị + 20k phí đậu xe và cầu đường.

kahat

Xe tải
Em hay đi taxi sân bay, giá khoảng 250k ra nội bài, đón tận nhà nhưng mà có người bảo em đi vẫn đắt, còn về thì lên tầng hai, bắt xe mặc cả vô tư, có lần em đi có 150k, thường bọn xe dù nó mặc cả dễ, mỗi tội xe hơi xấu

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Mai Linh chiều về lên tầng 2 bắt xe, giảm 40 % cước trong khoảng 25 - 35 km, hôm nhà cháu về đi chưa đủ 25km lái xe vòng thêm mấy vòng nữa mới đủ.
Tuy nhiên tính giá thì cũng chẳng thấy rẻ mấy, thà cứ lên tầng 2 gọi xe khác mà làm giá luôn chắc còn rẻ hơn.

xedu

Xe hơi
Chiều HN - NB các bac cứ táng Đại Nam 180k
NB - HN thì chịu khó đi bộ ra bên ngoài hàng rào , tùy thuộc vào độ rắn của cac bác mà giá dao động từ 100k - 150k
Thinh thoảng e vẫn đi đc giá 80k về nội thành b-)

cocktail

Xe hơi
Em đi của venus về nghĩa đô hết 315k ...hum ý lại còn quên xừ cái đt trên xe...ôi thôi là mất !!!
Hic, tiếc cái danh bạ :(

TL_Vietnam

Xe lăn
Đi sân bay về thì phải mặc cả - nếu không nó tính đồng hồ là mình phải chịu rồi kụ ah

thanh73

Xe hơi
Chiều HN - NB các bac cứ táng Đại Nam 180k
NB - HN thì chịu khó đi bộ ra bên ngoài hàng rào , tùy thuộc vào độ rắn của cac bác mà giá dao động từ 100k - 150k
Thinh thoảng e vẫn đi đc giá 80k về nội thành b-)
80K cho 25km, lạy cụ, cụ chém nó vừa vừa thôi để phần người khác chém với

MyMac

Xe điện
Các cụ cứ Nội Bài taxi 04 3 886 8888 là yên tâm. Lái xe rất hiền lành và tử tế. Em đi với hãng này khoảng gần 10 năm rồi ạ.

roninVN

Xe buýt
HN - NB đi 7 chỗ thì chạy thằng nào ạ ?

Ndriver

Xe tải
Cụ bực cái giề,ai chả biết tuyến này đi ta xi đều phải mặc cả trước.
Cụ ngại ko mặc cả trước mặt đối tác thì nó tính tiền theo ĐH thì nó cũng đâu có sai?
Em cũng chịu các cụ đi SB nhiều mà vẫn nhảy lên VT,... ?chiều đi lên chọn Taxi airport,chièu về xuân thì cụ gặp ML,ko thì cứ Taxi NB, Airport taxi cho nó lành.
Thông tin nhỏ thôi nhưng muốn chia sẻ với các cụ có kế hoạch đi lại bằng taxi từ sân bay NB để tránh mua cái bực mình như em, nhất là trong mùa nóng nực.

Em là người hay đi công tác nên nắm rõ các anh taxi ở SB cả chiều lên và về như Taxi NB, Airport taxi, Việt Thanh và Venus (mới). Kể cả việc lên tầng 2 bắt taxi ML về giảm hẳn 50% nữa. Thế mà vừa rồi lại dính quả với taxi Việt Thanh mới đau. Các cụ ít đi có khi còn bị quay ấy chứ.

Em biết rất chắc chiều HN lên SB chỉ 250K (có hãng chỉ 180K nhưng em ko nhớ) vì hay hẹn Taxi NB. Tuy nhiên chiều về thì các hãng đều fix 315K trong phạm vi 30-35km. Mọi lần em về thì đi một mình, cứ nhảy vào taxi hãng nào cũng được ko kén chọn và thường được thông báo là 315K tại sb luôn. Em được biết đi thêm 1 điểm trong nội thành thì chỉ thêm khoảng 30-50K. em có mấy lần đi với tx NB thấy ổn. Thế mà hôm vừa rồi đi về muộn, khoảng 10pm, lại gặp đối tác, thế là mời về cùng luôn tuy nhiên mình phải nói rõ là đi về địa chỉ đối tác trước (hơi ngược 1 tẹo) rồi mới về nhà mình. Em cũng nói đùa thằng cu lx là đi thế cũng tiện cho nó quay đầu. Lúc vào xe, em thấy thằng điều hành ko thông báo giá như bình thường, đã thấy hơi nghi nghi nhưng nghĩ bọn nó làm ăn ở đây quanh năm thì chắc có chữ tín và theo khung giá chung nên ko hỏi. Thế mà khi đến nhà em, hỏi bao nhiêu tiền (định bụng nếu nó bảo thêm 30k thì cho thêm 20K vì muộn), thằng lx chỉ vào đồng hồ bảo 450 anh ạ. Em hỏi "cái gì", nó bảo em đi theo đồng hồ, anh không bảo trước về em phải nộp cho công ty. Em điên tiết gọi tổng đài hỏi thêm, gặp thằng điều hành nó hỏi anh đang ở đâu, mình ngu quá lại bảo "tôi vừa đi theo lộ trình này... về đến đây. Lái xe đòi tôi ...." Nó bảo anh đi thế là ngược đường phải trả thể là đúng rồi vì xăng đắt (đúng hôm giảm giá xăng :). Em vừa đuối lý vừa mệt nên trả luôn tiền không đôi co thêm vào chỉ bảo "bọn mày mới ra làm mà chụp giật thế thì làm đ.. gì giữ được khách". Nó còn "cảm ơn anh" rồi mới lướt...
Tiền thì ko đáng gì nhưng mà em thấy mình cũng chủ quan nên đuối lý ...bị lừa đẹp mà không kêu được... hơi bị cú. Thôi cứ pót lên đây cho các cụ biết mà tránh. Kể cả các hãng khác có khi vẫn phải chốt giá trước không thì mua cái bực mình. Mà xe nó số 340 Taxi Việt Thanh. Nếu cả thằng điều hành xe và tổng đài đều cố tình thế thì bọn này chắc cũng không tồn tại lâu được.
Mong thông tin này hữu ích cho các cụ nhá.

xedu

Xe hơi
"80K cho 25km, lạy cụ, cụ chém nó vừa vừa thôi để phần người khác chém với"

xin cụ quả lỗi đê,cụ đã đi ở sb lần nào chưa mà bảo ng khác chém gió
e toàn đi làm ca về muộn tầm 22h - 24h hết xe tuyến và xe buýt nên phải ra kiếm con taxi dù về nội thành
cụ nguy hiểm quá ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Không biết các cụ thế nào chứ em thấy VT cũng ổn đấy chứ, em thì chưa dính quả nào như cụ chủ, em cũng hay đi VT nhưng các bác lx rất lịch sự luôn hỏi có cần H Đ không, và khi từ NB về HN chú điều hành bao giờ cũng mở cửa xe và nói giá luôn chứ có im lặng ỡm ờ đâu nhỉ

thanh73

Xe hơi
xin cụ quả lỗi đê,cụ đã đi ở sb lần nào chưa mà bảo ng khác chém gió
e toàn đi làm ca về muộn tầm 22h - 24h hết xe tuyến và xe buýt nên phải ra kiếm con taxi dù về nội thành
cụ nguy hiểm quá ^:)^
Ha ha cụ vừa nguy hiểm vừa nóng tính. Cứ thế phát huy nhé cụ.

MyMac

Xe điện
Không biết các cụ thế nào chứ em thấy VT cũng ổn đấy chứ, em thì chưa dính quả nào như cụ chủ, em cũng hay đi VT nhưng các bác lx rất lịch sự luôn hỏi có cần H Đ không, và khi từ NB về HN chú điều hành bao giờ cũng mở cửa xe và nói giá luôn chứ có im lặng ỡm ờ đâu nhỉ
Có lẽ cụ may mắn, chứ em bị Việt Thanh nó lừa mấy lần rồi. lái xe thì bặm trợn mặt dô.