[Thảo luận] Cháu hỏi đường đi suối nước nóng KIM BÔI Hòa Bình

Hanoi_Udonthani

Xe hơi
Gấu nhà cháu có chỉ thị đi Kim Bôi cuối tuần này tắm nước nóng

Các cụ có kinh nghiệm chỉ cho cháu đường nào ngắn nhất, dễ đi nhất ạ, xe cháu Hilux 3G nhưng cháu trình cháu kém nên ko dám đi lung tung ợ

Ăn uống ngủ nghỉ ở đâu ạ ?

Cháu cảm ơn các cụ nhiều

lopbeo

Xe tải
Thẳng Xuân mai theo QL6 đến chỗ chợ bến thì rẽ đi Bãi chạo cụ ạ

Hanoi_Udonthani

Xe hơi
Đường bãi Chạo nghe nói khó đi hix hix,

EM nghe nói đường Vân Đình cũng đi được mà gần hơn mấy chục km , cụ nào đi đường này rồi chỉ cháu với

buonchuoi

Xe tăng
Can cụ luôn KB chả có cái gì cả chán lắm...cụ cứ đi Đầm Đa & Khoang xanh tắm nc nóng _ tắm bùn có phòng đôi giá cũng phải chăng thôi

thangqv

Xe hơi
trên đấy ăn đồ thì ngon chứ đi tắm thì em không thích lắm

Hanoi_Udonthani

Xe hơi
@ Cụ Buonchuoi : Quên em Sơn Tây ạ hehehe, nhưng thấy khoang xanh chẳng có gì cả , lâu rồi muốn quay lại KB và gấu nhà cũng thích, ngày xưa lên đó em thấy bán nhiều sáo non mua 1 con về chơi hehehe

@ Cụ ltgbau: thanks cụ nhé, em cứ đường TP Hòa Bình đi vậy có gì cho F1 thăm thủy điện luôn, ko biết lên Thủy điện có mất vé ko nhỉ hehehe

cargoman

Xe điện
Em mới đi về được khoảng 3 tuần nên theo em cụ đi Xuân Mai - Bãi Chạo - Bãi Lạng, đường này rất dễ đi, đừng đi đường HCM rất xấu mà lại xa. Lần trước em đi lúc đi thì đi đường HCM, lúc về đi Bãi Chạo, bãi Lạng thấy dễ hơn hẳn.
Cụ cứ vào Ks Công đoàn Việt Nam - chi nhánh Kim Bôi mà ở, phòng ốc cũng sạch sẽ, ăn thì đặt luôn ở ks chứ ra mấy quán ngoài cũng đắt lòi ra. Hôm trước 2 vợ chồng em đặt 1 con cá nướng, cơm canh đầy đủ mà mất chưa tới 300k, cá cực ngon đến nỗi gấu bảo chưa khi nào ăn cá nướng ngon thế

Hanoi_Udonthani

Xe hơi
Thanks cụ, cargo nhé, cháu sẽ đi bãi chạo bãi lạng xem sao,

cargoman

Xe điện
Vâng cụ cứ đi đường đấy sẽ không thất vọng đâu, cảnh khá đẹp, có một vài chỗ quanh co cụ lưu ý chắc tay lái thôi. Nói chung đường dễ đi, cẩn thận đọan từ hết đại lộ TL đến Xuân Mai bắn tốc độ

Hanoi_Udonthani

Xe hơi
Cháu ko đi đại lộ thăng long mà phi thẳng từ nhà chỗ nguyễn Xiển xuống Hà đông thẳng tiến Hòa bình thôi ợ

anlaolao

Xe buýt
Cháu ko đi đại lộ thăng long mà phi thẳng từ nhà chỗ nguyễn Xiển xuống Hà đông thẳng tiến Hòa bình thôi ợ
Đi đường Hà Đông ( QL 6 ) gần hơn một ít nhưng đường xấu người đông cụ k nên chọn . Theo em cụ cứ đại lộ TL là ok hơn . Lần trước em đi QL 6 , khi về phải về đường TL đấy . Xa hơn nhưng đường mựot , vắng lái xe đỡ căng thẳng . Mấy cái nhà hàng đằng trước khu du lịch cụ phải hỏi giá trước nhé ,cũng chặt chém ra phết . Hàng họ nhiều nhưng xấu ! (hay tại em đi k đúng mùa ) .

Matizcoi

Xe cút kít
Đi dường Xuân Mai là ngon nhất, dễ đi nhất.
Đi với gấu thì qua mấy cái nhà sàn ngoài đường các cụ đừng ngó nghiêng nhé, toàn thịt gà 200K/45kg đấy.
Tắm bể sục ở KS Công Đoàn nghe đâu phòng riêng cũng 200-250K, thêm 1 con gà 45kg giá 200K nữa, hết 1h đi ra, lại oải hơn trước khà khà.

onglao_danhca

Xe buýt
Thẳng Xuân mai theo QL6 đến chỗ chợ bến thì rẽ đi Bãi chạo cụ ạ
Cụ không nên đi theo đường này vì từ chợ bến vào đến TT Hạ bì (Huyện lỵ Kim bôi) rất xấu. Hại lốp. Mà đoạn này cũng khá dài , khoảng 40 km.
Tổng chiều dài tính từ Hà đông nhà em khoảng 95 km.
Cụ nên đi theo QL6 , qua Xuân mai lên Lương sơn. Đoạn từ cầu Mai lĩnh đến Phú nghĩa đướng đang sửa nên hơi xấu. Đoạn này dài khoảng gần 4 km.
Sau phú nghĩa đường đã sửa xong nên đi bình thường lên đến tận Lương sơn.
Từ bưu điện Lương sơn cụ đi thêm 3km nữa thì đến Bãi Lạng thì rẽ trái. Có biển chỉ dẫn vào MN xi măng Lương sơn/Bãi Chạo. Từ Bãi lạng đến Bãi chạo đúng 25 km. Đường này gọi là đường Trường sơn A . Đoạn này đường phẳng, nhưng quanh co, lên dốc có, xuống dốc có, qua ngầm có. Cụ chỉ cần 1 lượt đi và 1 lượt về là lên tay ngay.
Đến Bãi chạo thì rẽ trái 7km nữa thì đến khu suối khoáng.
Em hay đi Bãi chạo nên 7km cuối cùng em không rõ chất lượng đường xá. Khoảng T6-2011 đoạn này được sửa chữa , Giờ chắc xong rồi.
Nếu tính từ Hà đông nhà em thì tổng đoạn đường vừa rồi gần 65 km. Em đi mất khoảng 1h20 .

Chúc cụ có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

Em vẫn còn lưu số của KS Công đoàn tại Kim bôi : 02183871128

Chỉnh sửa cuối:

dungvbsp

Xe hơi
Đường đi Kim Bôi có 3 đường cho cụ lựa chọn
1. Đi đến Xuân Mai rẽ vào đường Hồ Chí Minh tới Chợ bến rẽ phải đi qua TT Kim Bôi khoảng gần 1km nhìn thấy biển báo Suối khoáng rẽ phải là tới
2. Đi thẳng đường 6 qua TT Lương sơn tới ngã 3 Bãi Lạng nhìn thấy biển báo Resot rẽ trái chạy thẳng ra ngã 3 bãi Chạo rẽ trái đi thẳng xuống nhìn thấy biển báo rẽ trái là tới
3. Đi thẳng lên thành phố Hòa Bình rồi vượt qua dốc Cun, tới dỉnh dốc Cun rẽ trái đi thẳng tới suối khoáng (có biển chỉ đường)
Theo ý kiến cá nhân em bác đi theo cách 2 vì đường chỉ hơi quanh co chút thôi nhưng dễ đi mà ít người qua lại
còn ăn nghỉ thì nên vào khách sạn công đoàn hoặc trung tâm chăm sóc sức khỏe người có công.
thăm thủy điện Hòa Bình nếu vào trong tổ máy thì vẫn bị mất phí nhưng rất rẻ thôi.

anhtho

Xe ngựa
Xe to cụ cứ đi thẳng Hòa Bình, qua dốc Cun rồi rẽ trái đi Kim Bôi. Lâu em không đi nên cũng không rõ có gì hay không, nhưng Kim Bôi đi nghỉ cuối tuần cũng được ạ.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em mới đi về được khoảng 3 tuần nên theo em cụ đi Xuân Mai - Bãi Chạo - Bãi Lạng, đường này rất dễ đi, đừng đi đường HCM rất xấu mà lại xa. Lần trước em đi lúc đi thì đi đường HCM, lúc về đi Bãi Chạo, bãi Lạng thấy dễ hơn hẳn.
Cụ cứ vào Ks Công đoàn Việt Nam - chi nhánh Kim Bôi mà ở, phòng ốc cũng sạch sẽ, ăn thì đặt luôn ở ks chứ ra mấy quán ngoài cũng đắt lòi ra. Hôm trước 2 vợ chồng em đặt 1 con cá nướng, cơm canh đầy đủ mà mất chưa tới 300k, cá cực ngon đến nỗi gấu bảo chưa khi nào ăn cá nướng ngon thế
Nhà em đi v rì sọt chán lắm cụ ah. Phòng xuống cấp mà vẫn đắt lắm. Phòng cũ, mà ăn tại đây cực đặt. 1 bát cơm trắng 69k, 1 đĩa tôm rim 179k, phong cảnh cũng bình thường, các trò chơi cho f1 không có gì... Còn Ks công đoàn thì bao nhiêu năm vẫn không sửa chữa gì....

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Cụ không nên đi theo đường này vì từ chợ bến vào đến TT Hạ bì (Huyện lỵ Kim bôi) rất xấu. Hại lốp. Mà đoạn này cũng khá dài , khoảng 40 km.
Tổng chiều dài tính từ Hà đông nhà em khoảng 95 km.
Cụ nên đi theo QL6 , qua Xuân mai lên Lương sơn. Đoạn từ cầu Mai lĩnh đến Phú nghĩa đướng đang sửa nên hơi xấu. Đoạn này dài khoảng gần 4 km.
Sau phú nghĩa đường đã sửa xong nên đi bình thường lên đến tận Lương sơn.
Từ bưu điện Lương sơn cụ đi thêm 3km nữa thì đến Bãi Lạng thì rẽ trái. Có biển chỉ dẫn vào MN xi măng Lương sơn/Bãi Chạo. Từ Bãi lạng đến Bãi chạo đúng 25 km. Đường này gọi là đường Trường sơn A . Đoạn này đường phẳng, nhưng quanh co, lên dốc có, xuống dốc có, qua ngầm có. Cụ chỉ cần 1 lượt đi và 1 lượt về là lên tay ngay.
Đến Bãi chạo thì rẽ trái 7km nữa thì đến khu suối khoáng.
Em hay đi Bãi chạo nên 7km cuối cùng em không rõ chất lượng đường xá. Khoảng T6-2011 đoạn này được sửa chữa , Giờ chắc xong rồi.
Nếu tính từ Hà đông nhà em thì tổng đoạn đường vừa rồi gần 65 km. Em đi mất khoảng 1h20 .

Chúc cụ có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

Em vẫn còn lưu số của KS Công đoàn tại Kim bôi : 02183871128

Đường đi từ bãi chạo vào khu Kim bôi đường quanh co nhưng đẹp lắm, uốn lươn, còn đi từ chợ bên vào thì chỉ có xe chở đất chạy nên đường hỏng mất mấy Km. Nhà em đi Đa nẵng nha Trang về đến Thanh Hoa rồi hâm lên rẽ vào ở Kim bôi 1 ngày. Chán hẳn luôn về dịch vụ và giá cả.

Hanoi_Udonthani

Xe hơi
Cháu thay mast Gia đình cảm ơn các cụ đã chỉ bảo tận tình