+ Trả lời
Trang 3 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 13 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 21 đến 30 trong 176

Đề mục: Âm thanh và hình ảnh Xơ Un - các điểm nhấn trong thành phố và Khu Phi Quân Sự

Mua xe ngày
    12-02-2009
    Động cơ OF
    32019 mã lực

Sơ un đẹp nhỉ? tiếp đi bác ơi
    Chưa đăng ký uống Vang hay vodka để em rót nhỉ?

Mua xe ngày
    29-08-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Awake viết Nghía cột cây số
    lái xe taxi ở Xơ Un nói chung ko nói tiếng Anh nên mình cần phải cố gắng nói tên điểm đến cho rõ. Họ cũng muốn mình thanh toán nhanh và rời xe nhanh để ko cản trở giao thông cũng như để họ còn đi đón khách tiếp, do đó nên có sẵn tiền lẻ để trả tiền nhanh
    Cái này cụ cẩn thận hơi thừa vì thanh toán bằng thẻ của HQ rất phổ biến thậm chí còn hơn cả Tây. Đi taxi thì 100% các xe đều có máy quẹt thẻ
    Khẩu xà ....dưng mà tâm Phật

Mua xe ngày
    13-02-2012
    Động cơ OF
    23 mã lực

Em oánh dấu hóng cụ Ngủ cái.

Mua xe ngày
    06-06-2006
    Thường ở
    cách TTHNQG 1km, TL, HN
    Động cơ OF
    85 mã lực

Trích dẫn MinhNam_1805 viết Nghía cột cây số
    Em gái đang lên xe buýt, là tiếp viên của Korea Airline. Bác có tấm hình nào chụp các em đó ko? KA có dàn tiếp viên với trang phục đẹp, cao ráo...
    Em ko chụp mấy em tiếp viên vì dù sao hàng tuyển thì phải đẹp rồi nên em thích chụp dân thường hơn.. em sẽ ắp dần

Trích dẫn Mr Noob viết Nghía cột cây số
    Sơ un đẹp nhỉ? tiếp đi bác ơi
    Vâng, em thấy Xơ Un cũng hoành tráng ko kém gì Bình Nhưỡng trong các thớt của các cụ khác đã post hehe

Trích dẫn springsea viết Nghía cột cây số
    Cái này cụ cẩn thận hơi thừa vì thanh toán bằng thẻ của HQ rất phổ biến thậm chí còn hơn cả Tây. Đi taxi thì 100% các xe đều có máy quẹt thẻ
    Em biết là họ có máy quẹt thẻ nhưng em ko chắc là có phải in hóa đơn rồi ký cọt như ở HN ko nên em trả tiền mặt luôn cho nhanh ạ
    Tài khoản này trên OF đã bị vô hiệu hóa kể từ đầu tháng 7/2014.
    FB của chủ tài khoản: https://www.facebook.com/pthuc

Mua xe ngày
    21-08-2007
    Động cơ OF
    67 mã lực

Taxi thường bên này giá mở cửa là 2400 won ~ 48000 VND. Giao thông công cộng thì tiện nhất là subway, xem bản đồ hệ thống subway ở Seoul thì nó có đến 9 line chính, một line chạy từ sân bay về ga chính, thêm mấy line phụ nữa, tổng chung lại Seoul có khoảng trên 400 ga subway. Đa số các điểm đến trong nội thành chỉ cần đi subway + 15' đi bộ là được.

Nói thêm nữa là hệ thống subway bên này phát triển đến mức mà mọi người hỏi nhau địa chỉ thường chỉ nói là đi đến ga nào, line số mấy, ra cửa số mấy, sau đó đi bộ thế nào là đến. Em ở bên này 4 tháng rồi, toàn đi subway. Tất cả các ga đều có hệ thống thang máy cho xe lăn, người già,... đi lại rất dễ dàng. Một số ga rất rộng, dưới đó có cả siêu thị, chợ, shop quần áo, mini shop bán đồ lặt vặt, bar cafe, ... có đường ngầm thông với các trung tâm thương mại gần đấy. Nhà em bên này vẫn thường đi chợ ở một cái siêu thị nhỏ ở dưới ga subway

Mua xe ngày
    06-06-2006
    Thường ở
    cách TTHNQG 1km, TL, HN
    Động cơ OF
    85 mã lực

Về phần đi lại thì tạm như thế đã. Em xin nói 1 chút về khách sạn nơi em nghỉ để các cụ tham khảo thông tin. Đây là 1 chuyến công tác nên tiền khách sạn em ko phải tự trả, và em chọn nghỉ tại KS Westin Chosun ở trung tâm Xơ Un. Nghe nói KS này có lịch sử 100 năm và vừa được nâng cấp để hoạt động thêm 100 năm nữa. Nền đất nơi KS được XD là chỗ ngày xưa các sứ thần TQ ở. Ngay cạnh KS vẫn còn di tích là một cái lầu cổ.

Vị trí của KS chỉ cách tòa thị chính Xơ Un và 2 ga tàu điện ngầm của tuyến 1 và 2 có 2 phút đi bộ, và từ KS đi đến các điểm nhấn của Xơ Un như suối Cheongy, khu nhà chính phủ, 1 số cung điện cùng đều trong khoảng cách đi bộ được.

Giá phòng 1 đêm là 230$, nếu ở thêm 1 người thì trả thêm $20.

Bên ngoài

By pttawake at 2012-06-26

trong phòng của em ở tầng 17, Executive Club Floor

KS này lạ ở chỗ dùng internet trong phòng phải cắm dây và mất phí; nhưng có thể dùng wifi miễn phí ở sảnh tầng 1, trong nhà hàng ở sảnh dưới, hoặc trong Executive Lounge ở tầng 20. Đồ ăn sáng trong nhà hàng T1 khá phong phú, nhiều mòn Hàn Quốc, nhưng đồ ăn sáng ở Executive Lounge tầng 20 ít hơn và theo hơi hướng phương Tây hơn.

Mua xe ngày
    06-06-2006
    Thường ở
    cách TTHNQG 1km, TL, HN
    Động cơ OF
    85 mã lực

Hôm em đến Xơ Un là 20/6, sau khi check in, xem bản đồ thấy gần Núi Nam (Namsan) nơi có tháp truyền hình Xơ Un, em tranh thủ lúc chưa phải đi họp thì đi đến Namsan chơi luôn. Số đen là hôm đó cánh lái xe taxi biểu tình nên em đành phải đi bộ từ KS đến chân núi. May mà cũng ko xa lắm, em đoán khoảng hơn 1km, và thời tiết được cái là mát mẻ, phố sá tuy nhiều ô tô nhưng ko thấy bị ô nhiễm.

Đến chân núi Nam Sơn là 1 trạm xe kéo cáp, đi lên 1 bến đỗ xe.

Lên đến bến đỗ này, phải đi bộ lên dốc tiếp khoảng 100m nữa sẽ thấy ở bên kia có bến xe buýt chạy theo chiều ngược lại, cứ lên xe buýt này đi đến bến cuối là chân tháp truyền hình Xơ Un. Còn nếu kô đi xe buýt, du khách có thể leo bộ theo lối đi gần đó với quãng đường là 1200m.

Lối đi bộ đậy ạ

Đương đi xe buýt vòng qua phố sá dưới chân núi rồi mới rẽ vào đường lên núi. Đường này chỉ vừa 2 làn xe và rợp bóng cây xanh. Thỉnh thoảng cũng có đoạn dốc và cua gấp.

Mua xe ngày
    06-06-2006
    Thường ở
    cách TTHNQG 1km, TL, HN
    Động cơ OF
    85 mã lực

Từ bến xe buýt cuối cùng, du khách cần đi bộ tiếp khoảng 100m nữa là đến sân dưới chân tháp truyền hình.

Quang cảnh sân ở chân tháp

ngửa cổ nhìn lên tháp

chỗ phình ra là đài quan sát để du khách ngắm cảnh; em chụp 1 cái để làm bằng chứng đã đến đây hihi

Từ sân này, có thể nhìn thấy trung tâm TP ở xa xa.

Awake đã sửa : 27-06-2012 lúc 11:07

Mua xe ngày
    26-09-2007
    Động cơ OF
    45 mã lực

Hic, cụ làm em nhớ Seoul quá. Không biết bao giờ mới có thể thăm lại HQ đây. Ở HQ em rất có ấn tượng với hệ thống giao thông công cộng của họ. Đi tàu điện ngầm hoặc xe buýt đều rất thuận tiện, đừong phố sạch sẽ. Con người thì với tgian gần 1 năm ở đó, những người HQ em tiếp xúc đều gây cho em rất nhiều thiện cảm.
    Cảm ơn cụ đã chia sẻ về chuyến đi.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...

Mua xe ngày
    06-06-2006
    Thường ở
    cách TTHNQG 1km, TL, HN
    Động cơ OF
    85 mã lực

Vé lên đài quan sát của tháp là 9000 won

+ Trả lời
Trang 3 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 13 ... CuốiCuối