Trở lại Huế thương, vấn vương Đà Nẵng...

buffalo car

Xe điện
Nhân tiện có ông anh đang công tác ở Huế và cũng sắp kết thúc chuyến công tác trong đó rồi sẽ đi xe không ra HN. Thế là nhà cháu làm luôn một chuyến để trở lại với Huế, Đà Nẵng sau 8 năm chưa quay lại, rồi tính cả nhà quay ra bằng xe của ông anh đang đi công tác.
Lịch nghỉ phép đã confirm, bọn trẻ nhà cháu đòi đi tầu hỏa thế là ngày 14/6 phi ra ga mua vé để ngày 16/6 lên đường. Phù!!! may quá được nhà tàu ‘’giúp đỡ’’ em mua được 5 vé giường nằm. Nhà cháu có 2 người lớn với 3 xì teen với 1 F2 3 tuổi mua 5 vé giường nằm mà được hẳn 1 khoang nhá! vì từ HN – Huế chả có ai vào nốt giường còn lại. Thế là tự do chơi ngủ thoải mái luôn.:D

Lịch trình nhà cháu đã đi theo như dưới, em sẽ úp ảnh theo đúng lịch trình thực tế để mời các cụ mợ theo dõi để ủng hộ chuyến đi nhà cháu nhá <:-P

Đêm 1 - 16/6: Lên tàu HN – Huế

Ngày 2 – 17/6: 10h30am đến Huế. Check in Khách sạn ngay cạnh Ga. Ăn trưa. Chiều vào Đại Nội chơi ngay.

Ngày 3 – 18/6: Sáng thăm quan Lăng Tự Đức, Minh Mạng. Chiều cho bọn trẻ vầy ở bể bơi

Ngày 4 – 19/6: Trả phòng đi ĐN, vào Lăng cô nghỉ ngơi cà phê cà pháo, vượt đèo Hải Vân cho bọn trẻ ngắm cảnh và biết thế nào là đèo Hải Vân. Chiều tắm biển ĐN tung tóe rồi.

Ngày 5 – 20/6: Thăm quan Bán đảo Sơn Trà, chiều tắm biển. Tối đi Hội An chơi cho mát.

Ngày 6 – 21/6: Sáng ra Cửa Đại đi Cù Lao Chàm, lặn biển, tắm biển. Chiều về rẽ vào Sandy beach Non nuoc resort mua vé Day Entry vào relax tắm bể bơi, biển, sauna, xông hơi,….

Ngày 7 – 22/6: Trả phòng lên đường về Quảng Bình. Lại tắm biển

Ngày 8 – 23/6: Sáng trả phòng, rẽ sang đường HCM thăm quan Động Thiên Đường rồi phi thẳng về đến HN là 20h30. Oánh chén trận chung kết với món Vịt Vân đình rồi về.
Kết thúc chương trình ợ. =D>

Đến lúc cần súng ống mang đi để bắn chụp thì chả có cái nào, vớ ngay được quả thò thụt Olympus SP-550UZ room 18x của thằng cháu, mà bị chập mạch hay sao mà ngốn pin như ăn vã. Thời tiết mấy hôm nhà cháu đi chơi thì nhiều mây âm u, mát ơi là mát dưng lại là kẻ thù trong những bức ảnh của cháu. Thôi thế cũng còn hơn là bị nắng của miền Trung thiêu đốt. :D

Đêm đầu tiên: 16/6 19h45 có mặt ở ga HN để 19h30 tàu khởi hành.
"Hành khách đi tàu chú ý hiện nay đoàn tàu SE19 HAN-DAD đỗ ở đường sắt số 3. Quý khách rẽ phải xuống phía cuối đoàn tàu....''
Lên tàu nào! bắt đầu Ký sự hỏa xa...:D
Lâu lắm nhà cháu mới đi tàu xem có khác xưa không nào!

OK. Tuy la tàu địa phương nhưng ga gối sạch sẽ thơm tho là ok roài.

Vé tàu bây giờ không bao gồm bữa ăn trong giá vé nữa lên chuẩn bị cho bọn trẻ mấy thứ linh tinh. Nhưng tàu mới chạy được nửa tiếng là nhà tàu đã đẩy xe đi bán các thứ rồi: chào gà, bia nước ngọt .....thập cẩm.:D

Lục đục, dừng đỗ tránh tàu rồi cũng đến trời sáng. Chuyến tàu vẫn phi như điên qua các cánh đồng, làng mạc để kịp giờ đến các ga.

Đến Ga Đông Hà rồi! Chậm mất 25 phút :-t

Bọn trẻ con rất thích thú với việc đứng cửa sổ để ngắm cảnh

Vị trí giữa 2 toa, nơi để hút thuốc và đi rest room :D

10h30 tàu đến Huế đỗ 10'. Tạm biệt chuyến tàu nhà cháu xuống Ga Huế đây! :)

Tu bi con ti niu...

Ảnh còn nhiều các cụ mợ đợi nhà cháu tí để cháu sắp xếp đã nhé! ;))

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Ngày 2 – 17/6: 10h30am đến Huế. Check in Khách sạn ngay cạnh Ga. Ăn trưa. Chiều vào Đại Nội chơi ngay.

Chuyến này là trở lại "chiến trường xưa" của em lên hậu cần cũ trong Huế giúp đỡ chu đáo! Trước tiên là bkk phòng khách sạn. Em chọn Green Hotel 4 sao tại số 3 Lê Lơi vì khách sạn nhiều cây xanh rộng rãi, sạch sẽ yên tĩnh, có hồ bơi, ăn sáng buffet với Tây rất standard mà giá thật hấp dẫn (550k/room/nite) Rất ngon bổ rẻ ợ

Lobby

Nội thất đều làm bằng chất liệu mây tre đan và chèn mầu xanh cho nó Green luôn.

Những chiếc đèn trang trí trong phòng ngủ cũng bằng mây rất đẹp.

Dàn đèn dưới khu vực nhà hàng.

Em post luôn mấy cái ảnh của khu vực bể bơi cho mát luôn ợ.

Bể bơi khá đẹp và rộng.

F2 nhà em lúc đầu vẫn còn e ngại với nước nhưng xuống rồi thì không lên nữa

Theo đúng là em post ảnh ăn trưa trước nhưng tiện đang khu vưc khách sạn nên phang luôn. Mong các cụ thông cảm :D
Bữa trưa đầu tiên em chọn ăn tại Nhà hàng Không Gian Xưa với phong cách rất Huế món ăn rất Huế. Kiến trúc toàn gỗ kiểu xưa..
Ngoài cổng

Nội thất bên trong

Và Nội thất phía sau...hehe

Món ăn ở đây cũng rất phong phú và giá cũng hợp lý. Nhà cháu ăn trưa qua loa hết dư này.
Thôi ăn xong rồi, nhà cháu về nghỉ ngơi để đi Đại Nội. Các cụ đợi em úp ảnh để xem Đại Nội có đẹp không nhé!hehe

Chỉnh sửa cuối:

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
em cũng hóng tiếp ảnh. Mùng 2.9 này em cũng đi Đà Nẵng Hội An, e đánh dấu để học hỏi kinh nghiệm. Em vote cho cụ đã ạ

buffalo car

Xe điện
em cũng hóng tiếp ảnh. Mùng 2.9 này em cũng đi Đà Nẵng Hội An, e đánh dấu để học hỏi kinh nghiệm. Em vote cho cụ đã ạ
Em tks cụ! Cụ có cần thông tin gì cứ hỏi nhé! em sẵn sàng trợ giúp :bz

Cò đêm

Xe máy
EM xin phép hóng chuyến đi của cụ để chuẩn bị kinh nghiệm cho chuyến đi nửa việt sắp tới của em ạ

buffalo car

Xe điện
EM xin phép hóng chuyến đi của cụ để chuẩn bị kinh nghiệm cho chuyến đi nửa việt sắp tới của em ạ
Dạ vâng! Mời cụ vào chơi! :D (b)

Bẩm các cụ em phải ra ngoài đường đây! Sáng mai rảnh rỗi em lại hầu các cụ tiếp ợ :x

Tribute

Xe container
Chúc mừng cụ có chuyến đi lý thú. Em chưa đi tàu hỏa VN bao giờ, cảm giác nó thế nào ạ?

DG8809

Xe tải
Hê hê cụ Trâu đi chuyến này hoành quá! oánh dấu lào

bipbip

Xe buýt
Cụ có chuyến vừa tàu hoả vừa oto thế này chắc choạch nhiều lắm.Em hóng ợ

MyMac

Xe điện
Bú, Bú đi chơi mà hông cho em đi mới nhá.

phanthuy2601

Xe tăng
Cụ chủ có kỳ nghỉ đẹp quá. Cụ up nốt hành trình ở Đà Nẵng đi. Năm ngoái cty em đi Đà Nẵng, ấn tượng với cảnh, biển, đồ ăn ở đây. Mọi thứ đều tuyệt vời. Lịch trình bên em đi cũng gần giống cụ chủ. Nói chung Đn là nơi du khách muốn quay lại ạ

vudinhquang

Xe container
Ảnh đẹp! chuyến đi thú vị! Dưng chặng này nhà cháu tuyền đi máy bay vì nhiều trẻ nhỏ!

Lovestory1008

Xe tăng
Up ảnh tiếp đi cụ ơi !!!
;) Quán Không Gian Xưa em chưa vào !
Đợt tới có đi , chắc chắn sẽ vào !

cabin

Xe buýt
Cụ chủ có chuyến đi hay quá. Chúc mừng cụ =D>

buffalo car

Xe điện
Hê hê cụ Trâu đi chuyến này hoành quá! oánh dấu lào
Vâng em bỏ làng bỏ xã cả tuần lão ạ. Về đọc thơ các cụ hết cả hơi :))
Cụ có chuyến vừa tàu hoả vừa oto thế này chắc choạch nhiều lắm.Em hóng ợ
Em chụp khoảng 600 kiểu nhưng úp lên đây khoảng gần 200 bức thôi nhé! Cụ Bịp ngồi uống rệu hóng ảnh của em nhá :D
Bú, Bú đi chơi mà hông cho em đi mới nhá.
Dồi ôi, Em trốn làng đi chơi, tưởng trong Huế có bưởi Thanh Trà ngon ai ngờ ....thua My hết :D
Cụ chủ có kỳ nghỉ đẹp quá. Cụ up nốt hành trình ở Đà Nẵng đi. Năm ngoái cty em đi Đà Nẵng, ấn tượng với cảnh, biển, đồ ăn ở đây. Mọi thứ đều tuyệt vời. Lịch trình bên em đi cũng gần giống cụ chủ. Nói chung Đn là nơi du khách muốn quay lại ạ
Nhìn nick thì chắc là mợ :). Quay trởi lại thăm Hue với DN chuyến này em cũng thấy thay đổi quá. E sẽ còn quay lại mợ ạ
Ảnh đẹp! chuyến đi thú vị! Dưng chặng này nhà cháu tuyền đi máy bay vì nhiều trẻ nhỏ!
Úi em được lão khen ảnh rồi, sướng tóa :)). Bọn trẻ nhà em trộm vía nó đi giỏi lắm lão ạ. Cứ 3 tháng tuổi trở đi là lên đường đi đủ kiểu xa gần, máy bay oto vô tư òi ;))

Up ảnh tiếp đi cụ ơi !!!
;) Quán Không Gian Xưa em chưa vào !
Đợt tới có đi , chắc chắn sẽ vào !
Em sẽ còn giới thiệu nhiều quán hay nữa nhé! À chuyến này em ko vào được nhà hàng Biệt Phủ Thảo Nhi vì qua đó còn sớm bọn trẻ chưa muốn ăn đấy. Cụ đến Huế thì nên ghé NH này nhé! Chuẩn ko phải chỉnh ợ.
Cụ chủ có chuyến đi hay quá. Chúc mừng cụ =D>
Tks cụ <:-P

Chỉnh sửa cuối:

bipbip

Xe buýt
Em ngồi suốt từ chiều hôm qa, mỏi cả chưn lẫn lưng :((
Cụ phọt đê.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: