+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 33

Đề mục: Nha Trang: Ở đâu? Ăn gì? Chơi thế nào? Nghỉ làm sao?

Mua xe ngày
    06-12-2006
    Động cơ OF
    50 mã lực

Mặc định Nha Trang: Ở đâu? Ăn gì? Chơi thế nào? Nghỉ làm sao?

Chẳng là gia đình tôi sắp có chuyến đi nghỉ mát (phục vụ sắp nhỏ là chính) ở Nha Trang từ 2/8 (mất toi trận Việt Nam-Olympic Brasil) đến 5/8 này. Vé máy bay đã booked nhưng khách sạn vẫn còn chưa biết tên, thậm chí lịch ăn chơi vẫn còn là ẩn số. Với tư cách "trưởng đoàn" (tự phong) tôi xin các bác rón tay type cho một số địa chỉ cần biết và một số kinh nghiệm thiết thực ngõ hầu góp phần cho chuyến đi của em các bác được thành công tốt đẹp. Thú thực là cũng đã dạo qua threat Nha Trang ở đây nhưng thực lòng chưa thấy an tâm nên vẫn cần thông tin updated của các quý bác. Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ bằng vodka ạ!
    Note: Nhà tôi có 5 chiến sĩ bao gồm 3 chiến sĩ nhí. Nếu xin được cái giá connection rooms thì quá tuyệt ạ!

Mua xe ngày
    19-02-2008
    Thường ở
    Bên công chúa nhỏ
    Động cơ OF
    63 mã lực

Em chỉ biết 1 quán ăn ngon ở đấy do 1 lần đi công tác trong đó được người bản xứ giới thiệu:
    Quán bún cá Năm béo, số điện thoại: 058813839.
    Chúc bác đi nghỉ vui vẻ, khỏe.
    Lưu trữ: http://db.tt/uxMRrz50;http://www.otofun.net/threads/709678-kia-rio-tap-hop-do-deo-kinh-nghiem-su-dung-bao-duong-sua-chua

Mua xe ngày
    18-11-2006
    Động cơ OF
    102 mã lực

giá phòng bình thường tầm 250 - 300 000 /ngày cho 4 người ở Nha Trang.
    em vẫn ở khách sạn này :
    62 Trần Phú
    058525095

lịch đi chơi thì hỏi khách sạn ý. Họ có chương trình đầy đủ
    xediahinh(acrobat)gmail.com, guide francophone

Mua xe ngày
    23-07-2007
    Thường ở
    Suối nước nóng BANG
    Động cơ OF
    47 mã lực

Cụ thử nghiên cứu bên này xem sao.
    http://otofun.com/showthread.php?t=33808
    Răng lung lay, Răng lung lay, Răng đã rụng mấy cái. Tay nhăn nheo, Chân tong teo, Rốn cứ sâu, sâu hoài. ... Mê ly Chích choác bác Chưa đăng ký!

Mua xe ngày
    31-07-2006
    Động cơ OF
    0 mã lực

Em cũng mới ở Nha Trang về có chút nhận xét giúp Bác:
    - Về ăn: Các món thường thì Bác qua Bò Lạc Cảnh (Gần Chợ Đầm) rất ngon và hạt rẻ, dân đia phương thì ai cung biết.
    Các món Biển thì nên bảo taxi đưa xuống làng trài ngay bờ biển cuối đường Trần Phú phía Bắc (cách trung tâm 3km) rất nhiều và phong phú - giá thì bất ngờ luôn.
    Luu ý: Nếu Bác an tôm Hùm thì nên an loại dưới 1kg (900n/kg) loại trên 1kg (1500n/kg) - và hỏi cẩn thận kẻo nhầm tôm xanh đấy.
    - Về chơi: Bác nên đi tua 1 ngày ra 3 đảo trọn gói của Tứ Hải 120n/ người. ( bao gồm đón tại Ks, di tầu ra đảo, xem biển qua thuyền đáy kính, an trưa luôn, tiệc trái cây trên tầu...trả về Ks) theo Em cung là 1 tua hay và họ làm bài bản - Hạ Long của mình còn chạy theo nhọc
    Cũng ko nên bỏ qua Viện Hải Dương Học Nha Trang
    Những địa điểm chơi và tham quan còn lại thì đơn giản và tùy vào lịch ở và sức khỏe mà Bác tính thôi.
    - Về ở: Nhà Em đi oto nen Em chọn giải pháp ở Ks xa trung tâm bãi 1 chút khoảng 1,5 km, ko nhìn ra Biển được nên giá phòng có 250n nhưng tiện nghi = phòng 45us . Nhà Em ở Ks. Minh Thái 95 Hoàng Diệu
    Vài kinh nghiệm bản thân - hy vọng có ích cho Bác. Chúc Gia đình co chuyến di vui vẻ
    U thi diem chi

Mua xe ngày
    28-06-2007
    Động cơ OF
    46 mã lực

Trích dẫn Mr. SUN viết Nghía cột cây số
    Cụ thử nghiên cứu bên này xem sao.
    http://otofun.com/showthread.php?t=33808
    He he, cụ Sun ạ, công nhận mấy chỗ cụ chỉ hơi bị hay, trưa nhà em toàn ra Lousiana ngồi uống bia gừng, rồi lại ra bãi biển ngay sau quán đó, có dân địa phương bán tôm hùm rẻ lắm.
    Trước hôm về, chán hải sản bèn ra quán Hoà Hải ăn tiết canh dê rồi chén lợn rừng, hic, nói đến lại thèm . Tiếc là công lực em chẳng có gì nên k vốt viếc gì đc
    Em ở ks Biển Nha Trang, ngay số 4 Trần Quang Khải nhìn sang Sailing Club, nên đi đâu cũng tiện, có mấy bước chân.

Mua xe ngày
    13-06-2007
    Thường ở
    Bãi phế liệu
    Động cơ OF
    48 mã lực

-về chuyện ăn ở quán xá thì iem không biết chứ nếu bác dậy sớm ra thẳng bãi mua hải sản của dân chài là ok, giá rẻ, đồ tươi, ngon cực!
    - còn ở thì em ở nhà người quen nên KS em không rõ !
    - còn chơi ! em nghĩ bác nên đi thử sông lô đi ! tuyệt vời, một thiên đường cho các gia đình nghỉ ngơi !
    chúc gia đình bác đi chơi vui vẻ nhé !

Mua xe ngày
    28-09-2007
    Động cơ OF
    43 mã lực

Nếu bác thích nhà hàng tương đối lịch sự thì vào Trúc Linh.
    NHớ đi tắm bùn ở khu du lịch Tháp Bà

Mua xe ngày
    06-12-2006
    Động cơ OF
    50 mã lực

Ối giời! Rời OF một tí quay lại mà nhiều bác truyền đạt kinh nghiệm quá! Cám ơn các bác nhiều nhiều! Còn gì nữa các bác cứ cho xin! Đảm bảo chuốc rượu không thiếu bác nào đâu ạ!

Mua xe ngày
    06-12-2006
    Động cơ OF
    50 mã lực

Bẩm các bác! Đã book phòng tại Nha Trang trong ngày hôm qua. Hơi muộn nên cả khách sạn đã full và (may mà có người quen) chỉ book được phòng sát nhau chứ không được connecting rooms. Tôi lấy phòng ở khách sạn Yasaka. Nghe nói khách sạn này tuy đã cao tuổi nhưng trang thiết bị còn khá và phong cách phục vụ cũng tốt và đi đâu cũng tiện; chắc là sắp nhỏ sẽ hài lòng. Sẽ báo cáo củ tỉ cho các bác rút kinh nghiệm sau chuyến đi ạ!
    Nhân tiện, dịp này (2/8 - 5/8) có bác nào trong OF cũng lạc bước vào Nha Trang xin cho cái đèn xanh để tôi được lân la làm quen và giao lưu!

+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối