Nha Trang: Ở đâu? Ăn gì? Chơi thế nào? Nghỉ làm sao?

Lái xe

Xe buýt
Chẳng là gia đình tôi sắp có chuyến đi nghỉ mát (phục vụ sắp nhỏ là chính) ở Nha Trang từ 2/8 (mất toi trận Việt Nam-Olympic Brasil) đến 5/8 này. Vé máy bay đã booked nhưng khách sạn vẫn còn chưa biết tên, thậm chí lịch ăn chơi vẫn còn là ẩn số. Với tư cách "trưởng đoàn" (tự phong) tôi xin các bác rón tay type cho một số địa chỉ cần biết và một số kinh nghiệm thiết thực ngõ hầu góp phần cho chuyến đi của em các bác được thành công tốt đẹp. Thú thực là cũng đã dạo qua threat Nha Trang ở đây nhưng thực lòng chưa thấy an tâm nên vẫn cần thông tin updated của các quý bác. Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ bằng vodka ạ!(l)
Note: Nhà tôi có 5 chiến sĩ bao gồm 3 chiến sĩ nhí. Nếu xin được cái giá connection rooms thì quá tuyệt ạ!

tla

Xe điện
Em chỉ biết 1 quán ăn ngon ở đấy do 1 lần đi công tác trong đó được người bản xứ giới thiệu:
Quán bún cá Năm béo, số điện thoại: 058813839.
Chúc bác đi nghỉ vui vẻ, khỏe.(b)

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
giá phòng bình thường tầm 250 - 300 000 /ngày cho 4 người ở Nha Trang.
em vẫn ở khách sạn này :
62 Trần Phú
058525095

lịch đi chơi thì hỏi khách sạn ý. Họ có chương trình đầy đủ

giomat

Xe đạp
Em cũng mới ở Nha Trang về có chút nhận xét giúp Bác:
- Về ăn: Các món thường thì Bác qua Bò Lạc Cảnh (Gần Chợ Đầm) rất ngon và hạt rẻ, dân đia phương thì ai cung biết.
Các món Biển thì nên bảo taxi đưa xuống làng trài ngay bờ biển cuối đường Trần Phú phía Bắc (cách trung tâm 3km) rất nhiều và phong phú - giá thì bất ngờ luôn.
Luu ý: Nếu Bác an tôm Hùm thì nên an loại dưới 1kg (900n/kg) loại trên 1kg (1500n/kg) - và hỏi cẩn thận kẻo nhầm tôm xanh đấy.
- Về chơi: Bác nên đi tua 1 ngày ra 3 đảo trọn gói của Tứ Hải 120n/ người. ( bao gồm đón tại Ks, di tầu ra đảo, xem biển qua thuyền đáy kính, an trưa luôn, tiệc trái cây trên tầu...trả về Ks) theo Em cung là 1 tua hay và họ làm bài bản - Hạ Long của mình còn chạy theo nhọc:21:
Cũng ko nên bỏ qua Viện Hải Dương Học Nha Trang
Những địa điểm chơi và tham quan còn lại thì đơn giản và tùy vào lịch ở và sức khỏe mà Bác tính thôi.
- Về ở: Nhà Em đi oto nen Em chọn giải pháp ở Ks xa trung tâm bãi 1 chút khoảng 1,5 km, ko nhìn ra Biển được nên giá phòng có 250n nhưng tiện nghi = phòng 45us . Nhà Em ở Ks. Minh Thái 95 Hoàng Diệu
Vài kinh nghiệm bản thân - hy vọng có ích cho Bác. Chúc Gia đình co chuyến di vui vẻ

chutchit

Xe hơi
He he, cụ Sun ạ, công nhận mấy chỗ cụ chỉ hơi bị hay, trưa nhà em toàn ra Lousiana ngồi uống bia gừng, rồi lại ra bãi biển ngay sau quán đó, có dân địa phương bán tôm hùm rẻ lắm.
Trước hôm về, chán hải sản bèn ra quán Hoà Hải ăn tiết canh dê rồi chén lợn rừng, hic, nói đến lại thèm :21:. Tiếc là công lực em chẳng có gì nên k vốt viếc gì đc :21:
Em ở ks Biển Nha Trang, ngay số 4 Trần Quang Khải nhìn sang Sailing Club, nên đi đâu cũng tiện, có mấy bước chân.

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
-về chuyện ăn ở quán xá thì iem không biết chứ nếu bác dậy sớm ra thẳng bãi mua hải sản của dân chài là ok, giá rẻ, đồ tươi, ngon cực!:69:
- còn ở thì em ở nhà người quen nên KS em không rõ !
- còn chơi ! em nghĩ bác nên đi thử sông lô đi ! tuyệt vời, một thiên đường cho các gia đình nghỉ ngơi !
chúc gia đình bác đi chơi vui vẻ nhé !:69:(b)

KIACD6

Xe đạp
Nếu bác thích nhà hàng tương đối lịch sự thì vào Trúc Linh.
NHớ đi tắm bùn ở khu du lịch Tháp Bà

Lái xe

Xe buýt
Ối giời! Rời OF một tí quay lại mà nhiều bác truyền đạt kinh nghiệm quá! Cám ơn các bác nhiều nhiều! Còn gì nữa các bác cứ cho xin! Đảm bảo chuốc rượu không thiếu bác nào đâu ạ!

Lái xe

Xe buýt
Bẩm các bác! Đã book phòng tại Nha Trang trong ngày hôm qua. Hơi muộn nên cả khách sạn đã full và (may mà có người quen) chỉ book được phòng sát nhau chứ không được connecting rooms. Tôi lấy phòng ở khách sạn Yasaka. Nghe nói khách sạn này tuy đã cao tuổi nhưng trang thiết bị còn khá và phong cách phục vụ cũng tốt và đi đâu cũng tiện; chắc là sắp nhỏ sẽ hài lòng. Sẽ báo cáo củ tỉ cho các bác rút kinh nghiệm sau chuyến đi ạ!
Nhân tiện, dịp này (2/8 - 5/8) có bác nào trong OF cũng lạc bước vào Nha Trang xin cho cái đèn xanh để tôi được lân la làm quen và giao lưu!

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
hi mỗi chuyến đi sẽ có rất nhiều kinh nghiệm quý báu ! chúc gia đình bác đi chơi vui vẻ ! và có kinh nghiệm hì bác cứ truyền lại cho ae nhé !(b)

Maybach Tàu

Xe container
KS thì nhiều, bác có thể ở KS NICE (Nice hotel - KS XINH)
6D Quân Trấn, Hùng Vương, Nha Trang. phone em không có :D cụ hỏi Gúc gồ xem
KS này mới xây cũng sach sẽ, từ KS ra biền khoảng 200m đi bộ.
Măm măm NT có món NEM NƯỚNG là đặc sản, bên cạnh các món Hải sản thì có nhà hàng Lạc Cảnh ở Nguyễn Bỉnh Khiêm có món Bò Lạc Cảnh rất nổi tiếng.
Đi chơi thì cụ book tour của Sinhcafe đi đảo (hơn 100K lúc xăng chưa lên giá :)) )

tuan nha trang

Đi bộ
Sắp tới ngày 1 tháng 1 Khách sạn em khai trương, các bác có đến Nha Trang nghĩ mát thì ghé KS em ạ.

Em xin giới thiệu 1 chút vè KS của em:

Khách sạn Memorynhatrang, khách sạn mới xây dựng 55 phòng sang trọng, cùng đội ngũ nhân viên nhiệt tình và thân thiện.

Khách sạn Memorynhatrang nằm trên Vịnh Nha Trang, một trong những vịnh đẹp nhất trên thế giới, và cách bờ biển Nha Trang 150 m với đường giao thông thuận tiện vào mọi khu vực trong thành phố, cách trạm xe buýt và bến tàu lửa khoảng 2 km, và 45 phút chạy xe từ sân bay Cam Ranh đến Khách sạn. Ngoài ra, du khách chỉ mất 5 phút là có thể thả bộ đến điểm du lịch Hòn Chồng, Hội quán Nha Trang và Tháp Bà Ponagar nổi tiếng, và chỉ 15 phút chạy xe là đến Khu tắm bùn Nha Trang.

Website www.memorynhatranhotel.vn Address: 28A Đường Bắc Sơn – Phường Vĩnh Hải – Thành phố Nha Trang – Tỉnh Khánh Hòa – Việt Nam Điện thoại: 084 58 543299 – Fax: 058 542940

Cám ơn các bác đã xem qua

honda69

Xe tải
Bác show hàng nhầm chổ rồi.
Bác chủ thớt E vào trễ bác đã book rồi thì E xin đưa thêm 1 địa chỉ KS để các bác lựa chọn
KS Hoàng Kim trên đường Hùng Vương gần sân bay, gần biển (đi bộ xuống biển được), giá hạt dẽ, KS mới xây

ken

Xe tải
ăn ở Trúc Linh cũng ngon , bác có thời gian đi qua phố biệt Thự ăn cơm Sao Đỏ cũng ngon lắm , đầu bếp Tây nấu món Việt khá lạ bác ạ :) ăn Hải Sản em thuê xe chạy qua cầu về phía bên kia có nhà hàng Hải Đăng ăn cũng ngon ạ , tiện đường đi tắm bùn luôn , phê lắm , về nhà tóc mượt , da thắm :D

dtn2603

Đi bộ
thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

NhaTrangClub

Xe đạp
Thông tin Nha Trang Ngon bổ rẻ và có giá cả và khách sạn thì bạn cứ vào đây, rừng nào cọp đó, dân rành lắm sẽ tư vấn cho bạn:

www.nhatrangclub.com

Hoặc công ty du lịch dịch vụ giá rẻ ở Nha Trang mà các thành viên hay book www.nhatrangholidaytour.com

NhaTrangClub

Xe đạp
Nha TRang! Sao mà mưa hoài vậy ta ?
LÀm các thợ lặn ở nhà ngủ không kiếm sống, KHách thì không có hải sản ăn :(

dungrau

Xe tải
cụ chủ thớt nhớ đi tắm bùn nhé khaói phết đó