+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 22

Đề mục: Tuyến đường Hà Nội - Mường Tè Lai Chau

Mua xe ngày
    31-05-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Mặc định Tuyến đường Hà Nội - Mường Tè Lai Chau

Chả là e sắp phải đi công chuyện trên Mường Tè, có cụ nào có kinh nghiệm đi đường này chưa? đi tuyến Hà Nội Điện Biên rồi Mường Tè ngon hơn hay Hà Nội Lào Cai rồi Mường tè nhỉ? khoảng trên 500km dự là fai 18 tiếng phải hok? cám ơn các cụ trước

Mua xe ngày
    22-05-2012
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    16 mã lực

E thì e mới lên Sơn La thui.dưng mà hơn 500km mà đi những 18 tiếng cơ ah cụ?e dự là khoảng 10-12 tiếng.e đi Hà Nội-Sơn La toàn 7 tiếng mà..
    phongvan1987 đã sửa : 28-06-2012 lúc 22:00

Mua xe ngày
    02-04-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

Cụ cho hỏi là cụ đi xe gì? Tuyến đường ngắn nhất và đẹp nhất lên đến Mường Tè là: Hà Nội - Sơn La - Tuần Giáo xong rồi từ Tuần Giáo cụ không rẽ vào đường 279 đi Điện Biên nữa mà đâm thẳng đường 6 cũ lên đến Mường Lay đoạn này mất khoảng 80 cây nhưng mà đường thì xấu nói chung là đi được, nhưng mà cũng phải là thử thách tay lái của cụ và đường thì cực xấu
    Còn nếu cụ đi lên Điện Biên rồi từ Điện Biên lên Mường Lay rồi đi Mường Tè thì đường đẹp và xa hơn khoảng 100 cây nhưng mà đường đẹp cụ cứ tít thoải mái ( lưu ý bắn tốc độ tại TP Điện Biên )
    Cụ không nên đi đường HN Lào Cai Mường Tè nếu cụ đi đường đấy thì có mà mua đường HN - LC: 360km. Lào Cai - SaPa - Tam Đường - Lai Châu - Mường tè khoảng 250km
    Nếu bác đi sedan thì nhục cho bác nhất là cái đoạn Thủy Điện thì có mà nát bét nếu mà đi sedan

Mua xe ngày
    02-03-2012
    Thường ở
    Trên từng cây số!
    Động cơ OF
    32 mã lực

OK cụ chuoiviet khuyên đúng đấy cụ kikvakik ạ! H.Nội - S.La - T.Giáo - M.Tè khoảng 480km mất 80 km đường xấu từ T.Giáo đi M.tè thôi. Em lướt quả Ếch lên S.La hết 6h, sla - t.giáo 2h nữa và t.giáo m.te mất 3h nữa thế là 11h, ăn uống hết 1h = 12h
    Tiền không quan trọng, nhưng quan trọng là không có tiền!

Mua xe ngày
    31-05-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Tks các cụ nhiều, em chạy kon Mazda 3 đời 2005, cũng hơi zà zơ chút rồi! cám ơn các cụ nhiều! Nhưng tóm lại là đi đường Mường Lay hay đi đường Điện piên nhỉ?

Mua xe ngày
    02-04-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

Trích dẫn kikvakik viết Nghía cột cây số
    Tks các cụ nhiều, em chạy kon Mazda 3 đời 2005, cũng hơi zà zơ chút rồi! cám ơn các cụ nhiều! Nhưng tóm lại là đi đường Mường Lay hay đi đường Điện piên nhỉ?
    Cả 2 đường cụ đều phải đi qua Mường Lay hết cụ àh. Nếu cụ chạy Mazda 3 đời 2005 thì em khuyên cụ là nên chạy Điện Biên rồi từ Điện Biên cụ chạy đi Mường Lay không nên chạy Tuần Giáo Mường Lay. Mặc dù xa hơn nhưng mà đường đẹp, còn nếu cụ đi vào đường 6 cũ từ Tuần Giáo lên Mường Lay thì xe cụ có mà nát hết cả xe. Cụ lưu ý bây giờ đang là mùa mưa đi Mường Tè cực kỳ nguy hiểm đá lăn và sạt đường liên tục rất nguy hiểm. Năm ngoái tắc đường hơn 1 tháng đó

Mua xe ngày
    18-05-2008
    Động cơ OF
    48 mã lực

Đã lâu rồi không đi Mường Tè, không biết bây giờ từ thị xã Lai Châu cũ (nay là Mường Lay) vào Mường Tè có còn cảnh đi vào ngày lẻ đi ra ngày chẵn không nữa (hoặc ngược lại). Mùa mưa năm đó em vào Mường Tè mà không ra được vì sạt một đoạn đường khoảng 20m xuống sông Đà, chờ mất 3 ngày.

Mua xe ngày
    31-05-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Việc của em gấp lắm các cụ ạ, như cháy nhà luôn, đi chắc chỉ cần xem trời nắng là đi được nhờ!!!

Mua xe ngày
    09-05-2011
    Động cơ OF
    25 mã lực

nếu là M3 thì e khuyên cụ không nên đi, đường nào cũng có thể có sạt lở. Đây là 1 đoạn bất ngờ e đã gặp phải khi đi từ Tuần Giáo lên Mường Lay.
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    Nếu đi lên ĐB rồi lên Mường Lay thì sedan chưa chắc đẫ qua đc đoạn thủy điện đâu, đây là 1 tấm e chụp ở Mường Lay theo đường Điện Biên - Mường Lay trước khi phải xuống xe đủn qua 1 đoạn cực xấu (e chạy innova nhé), suýt e phải quay đầu về ĐB đấy:
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    Lời khuyên cho cụ là phải đi bằng 1 e gầm cao, đến Tuần Giáo ăn uống nghỉ ngơi hỏi đường lên Mường Lay ko qua Điện Biên (đường xấu 1 đoạn thôi). Ngoài ra có 1 cung đường e đánh giá là đẹp nhất và đi nhanh nhất là: Hà Nội - Thanh Sơn Phú Thọ - Ngã ba Khe Yên Bái - rẽ trái lên Tú Lệ Yên Bái - Mù Cang Chải - Than Uyên - Mường Lay - Mường Tè. Nếu ko có sạt núi bất ngờ thì sedan may ra đi đc.

Trích dẫn chuoiviet viết Nghía cột cây số
    Cả 2 đường cụ đều phải đi qua Mường Lay hết cụ àh. Nếu cụ chạy Mazda 3 đời 2005 thì em khuyên cụ là nên chạy Điện Biên rồi từ Điện Biên cụ chạy đi Mường Lay không nên chạy Tuần Giáo Mường Lay. Mặc dù xa hơn nhưng mà đường đẹp, còn nếu cụ đi vào đường 6 cũ từ Tuần Giáo lên Mường Lay thì xe cụ có mà nát hết cả xe. Cụ lưu ý bây giờ đang là mùa mưa đi Mường Tè cực kỳ nguy hiểm đá lăn và sạt đường liên tục rất nguy hiểm. Năm ngoái tắc đường hơn 1 tháng đó
    chilli đã sửa : 29-06-2012 lúc 11:07

Mua xe ngày
    09-05-2011
    Động cơ OF
    25 mã lực

Cu chạy tuyến này:' Hà Nội - Thanh Sơn Phú Thọ - Ngã ba Khe Yên Bái - rẽ trái lên Tú Lệ Yên Bái - Mù Cang Chải - Than Uyên - Mường Lay - Mường Tè' nhớ mang theo máy ảnh ngon ngon chút vì có những đoạn cụ cảnh đẹp không cưỡng nổi...hehe.
    E đã đi cả 3 cung đường này và thứ tự đánh giá của e:
    1: HN-Thanh Sơn-Thu Cúc-ngã ba Khe-Mù Cang Chải-Than Uyên-Mường Lay
    2: HN- Sơn La-Tuần Giáo-Mường Lay
    3: HN- Sơn La-Tuần Giáo-Điện Biên-Mường Lay
    Cu chạy liền mạch khá vất vả vì toàn đường đèo.

+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối