[Thảo luận] Hỏi kinh nghiệm đi Sầm Sơn - Thanh Hoá

Ob3xuT

Xe điện
Chào các cụ, các cụ cho em hỏi kinh nghiệm đi sầm sơn - thanh hoá với ạ.. em đã tìm hiểu trên OF, e nghe nói 30/6 thông xe tuyến Cầu Giẽ - Ninh Bình (mà em cũng ko biết thu vé bao nhiêu xiền các cụ nhỉ )... như vậy là cứ thẳng mà tiến chứ ko phải vòng qua QL21, QL10 (Em dự đi sau 30/6) là vào thẳng TP Ninh Bình đúng ko ạ? Đoạn từ Ninh Bình đến Sầm Sơn đường có xấu ko ạ? Vào đến Thanh Hoá thì e nghe nói xxx Thanh Hoá bửn lắm, toàn bẫy đè vạch (cho xe dừng giữa đường, buộc phải lấn vạch í ạ :() thì xử lý như nào nếu gặp ạ?
Em chấp hành biển, vạch, tốc độ nghiêm chỉnh... Có còn điều gì cần chú ý nữa các cụ chỉ giùm em với, em rót sẵn vodka mời các cụ!!!

baogiomuaduocxe

Xe điện
em cũng đang hóng, thứ 4 này cùng cơ quan đi hành xác ở đây.

Mr Getz

Xe tải
"Đoạn từ Ninh Bình đến Sầm Sơn đường có xấu ko ạ? Vào đến Thanh Hoá thì e nghe nói xxx Thanh Hoá bửn lắm, toàn bẫy đè vạch (cho xe dừng giữa đường, buộc phải lấn vạch í ạ :() thì xử lý như nào nếu gặp ạ?" Em chỉ biết đoạn này thôi: hiện tại đang thi công đường từ Bỉm Sơn đến đầu TP Thanh Hóa đường rất sấu (khoảng 20Km thôi). Đến đầu TP Thanh Hóa cụ chạy qua đường tránh TP rồi rẽ trái đi SS, em đi tuyến này nhiều rồi chưa gặp xxx bẫy đè vạch bao giờ.

Việt Phong

Xe tải
Cụ cứ nghe nói ở đâu đâu ấy mà mất hết niềm tin. Cụ cứ đi đúng biển báo đê

vitamint

Xe tăng
báo cáo cụ là cụ cứ chạy đường cao tốc CG _ NB đi ạ
từ NB đến TH thì đường đang làm khá là xấu toàn ổ voi vì đang làm nên đi chậm và ức chế lắm :D nhưng mà cũng ko còn cách nào khác
còn công anh TH bẩn nhưng mà cụ cứ đi đúng tốc độ cố gắng nhìn biển hết đô thị ở bên phải nhé và không bị bắt chẹt đè vạch như cụ nói ở đường 1a này đâu vì nó quá xấu rùi chả có vạch viếc gì hết :P
vào sầm sơn thì trước thành phố thanh hóa có cái ngã 3 to đùng thì cụ rẽ trái vào đường tránh luôn rùi ra sầm sơn không phải đi vào thành phố nữa :D

Ob3xuT

Xe điện
"Đoạn từ Ninh Bình đến Sầm Sơn đường có xấu ko ạ? Vào đến Thanh Hoá thì e nghe nói xxx Thanh Hoá bửn lắm, toàn bẫy đè vạch (cho xe dừng giữa đường, buộc phải lấn vạch í ạ :() thì xử lý như nào nếu gặp ạ?" Em chỉ biết đoạn này thôi: hiện tại đang thi công đường từ Bỉm Sơn đến đầu TP Thanh Hóa đường rất sấu (khoảng 20Km thôi). Đến đầu TP Thanh Hóa cụ chạy qua đường tránh TP rồi rẽ trái đi SS, em đi tuyến này nhiều rồi chưa gặp xxx bẫy đè vạch bao giờ.
báo cáo cụ là cụ cứ chạy đường cao tốc CG _ NB đi ạ
từ NB đến TH thì đường đang làm khá là xấu toàn ổ voi vì đang làm nên đi chậm và ức chế lắm :D nhưng mà cũng ko còn cách nào khác
còn công anh TH bẩn nhưng mà cụ cứ đi đúng tốc độ cố gắng nhìn biển hết đô thị ở bên phải nhé và không bị bắt chẹt đè vạch như cụ nói ở đường 1a này đâu vì nó quá xấu rùi chả có vạch viếc gì hết :P
vào sầm sơn thì trước thành phố thanh hóa có cái ngã 3 to đùng thì cụ rẽ trái vào đường tránh luôn rùi ra sầm sơn không phải đi vào thành phố nữa :D
Em vodka cám ơn các cụ đã chỉ, hihi... Các cụ cho e hỏi thêm cái đường tránh có phải là đi qua cầu Hoàng Long 1 đoạn thì có cái ngã 3 to đùng như cụ nói ko ạ???

Ob3xuT

Xe điện

Ob3xuT

Xe điện

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ đi đến NB, rẽ phải ra đường 1 rồi rẽ trái đi Thanh Hóa. Đường đang làm nên xấu khó đi.
em đi Thanh Hóa 1 năm khoảng 10 lần chưa bao giờ thấy bẫy hay ăn bẩn nếu mình tôn trọng biển báo, tốc độ. Cứ đi láo thì chưa bị bắt thì có khi tai nạn nên cụ cứ đứng đường đúng biển mà đi.

inochi

Xe điện
Tôi vừa đi SS tuần trứoc về, nó đoạn từ NB - SS đường xấu, không đi nhanh được đâu, giờ 1A đang làm đường nên vạch trên QL bị mờ hết tôi cả đi và về không gặp một chốt xxx nào của Thanh Hóa cả, nói chung đường xấu từ từ mà đi thôi. Đường vào Ss được hơn 10km đẹp lắm

Ob3xuT

Xe điện
Bẩm cụ e chưa rõ đường mà cụ trả lời thế này thì đánh đố e rồi, em mời cụ 1 ly
Cụ đi đến NB, rẽ phải ra đường 1 rồi rẽ trái đi Thanh Hóa. Đường đang làm nên xấu khó đi.
em đi Thanh Hóa 1 năm khoảng 10 lần chưa bao giờ thấy bẫy hay ăn bẩn nếu mình tôn trọng biển báo, tốc độ. Cứ đi láo thì chưa bị bắt thì có khi tai nạn nên cụ cứ đứng đường đúng biển mà đi.
vầng, em cũng dự đường xấu thì túc tắc mà đi, ko vội cụ ạ :D, em mời cụ 1 ly
Tôi vừa đi SS tuần trứoc về, nó đoạn từ NB - SS đường xấu, không đi nhanh được đâu, giờ 1A đang làm đường nên vạch trên QL bị mờ hết tôi cả đi và về không gặp một chốt xxx nào của Thanh Hóa cả, nói chung đường xấu từ từ mà đi thôi. Đường vào Ss được hơn 10km đẹp lắm

ktoantvb

Xe đạp
Cụ cho hỏi đoạn từ NB đến Hầm dốc xây có thi công đường ko hả cụ

tomxomlom

Xe tải
cụ chuẩn đới

cháu chỉ bổ sung thêm : tuyệt đối tuân thủ biển báo thì cụ đi Ok nhất

Mycar222

Xe điện
thứ 4 ngày 5/7 nhà e cũng vào SS rùi...........
đi đường hồ chí minh thì xa hơn bao nhiêu ạ.............

sakuraluu

Xe buýt
thứ 4 ngày 5/7 nhà e cũng vào SS rùi...........
đi đường hồ chí minh thì xa hơn bao nhiêu ạ.............
Đi Vinh - Cửa Lò thì em khuyến khích cụ chạy Đường Hồ chí Minh, chứ chạy Thanh Hóa thì em xin can, cụ cứ chạy đường 1 cho em cho lành và nhanh hơn cụ ạ.

Đường này bụi kinh hãi luôn, xe em về bẩn khủng luôn. Đường từ Hà nội đến Ninh Bình không phải tranh cãi vì cụ có chạy đường cao tốc mới hay đến Phủ Lý vòng lại đi đường cũ đều ok cả. Cái chính từ Bỉm Sơn đổ đi Thanh Hóa đường xấu tệ hại luôn, được cái cụ chạy xe nhỏ thì cũng không bị ảnh hưởng lắm, đi xe to 39c-45c em thấy hãi hùng vì xóc, lắc.

Vài cái cần lưu ý là thành phố Ninh Bình, qua Bỉm Sơn cụ cẩn thận tốc độ thôi.

Có 1 điểm em thắc mắc là cái đường từ thành phố vào đến Sầm Sơn đẹp thế nhưng không thấy biển báo gì cả, không biết nên chạy 50 hay 80 km/h nữa, em dự chỗ này xxx chơi bẩn mà đứng bắt thì vô số cụ dính tốc độ. Đường đẹp, nhà dân bám sát nên chẳng biết là đường nội thị hay gì gì nữa

ganon

Xe tải
Cụ cứ đi cao tốc mới cụ nhé; đang mĩn phí đường bộ 15 ngày kể từ ngày thông xe 30/6/2012. Chúc cụ đi vui vẻ, an toàn.

mitsubishi80

Đi bộ
bão hay mua sắp liên miên rồi.cụ có dụ định đi thì đi cho sóm.không lại ngậm ngùi sang năm sau.:((.chúc đi vui vẻ

Thanh Lam

Xe buýt
Các bác mang tiền vào máy chém SS mà lại lo XXX kiếm tí xiền à .....

unknown.king

Xe tăng
Cụ cứ đi cao tốc mới cụ nhé; đang mĩn phí đường bộ 15 ngày kể từ ngày thông xe 30/6/2012. Chúc cụ đi vui vẻ, an toàn.
bác doạ cháu ạ? hqa cháu vừa đi đường cầu giẽ ninh bình xong đây ợ. phí 70k cho xe < 9 chỗ đi vào từ đầu đường cao tốc.
kêt thúc đường ở Ý Yên ( Nam Định) chứ chưa vào đến Ninh Bình đâu. hết đường cụ rẽ trái, đi thêm tầm 4km nữa thì bắt đầu chạm TP Ninh Bình. cụ để ý đến ngã tư gặp đường 1 thì rẽ trái. Đường mới chưa thấy có xxx, nhưng CA Ninh Bình thì nên cẩn thận. cả TP Ninh Bình chỉ có biển báo vào khu dân cư chứ k có biển hết khu dân cư, cụ chạy cẩn thận. theo em thì cụ nên ra ở nút giao Liêm Tuyền ( ra đường quốc lộ 21), sau đó đi đường 10 để vào Ninh Bình, rẻ hơn :x ( bao gồm 30k tiền phí cao tốc và 10k cho trạm thu phí Mỹ Lộc)