Hỏi về Vietmap trên đầu Motevo cho Altis

truongbq

Xe đạp
Mình đang sử dụng Vietmap phiên bản V27 trên đầu DVD Montevo của Altis nhưng bỗng dưng không nghe thấy giọng nói hướng dẫn đường đi nữa( mặc dù nghe nhạc và gọi điện bình thường). Mình cũng kiểm tra Voice trong thẻ nhớ nhưng vẫn bình thường. Xin hỏi tại sao vậy. Mong các bác giúp mình với. Xin cám ơn nhiều

vuila9

Xe tăng
bác kiểm tra coi có tắt giọng trong opption k

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Mình đang sử dụng Vietmap phiên bản V27 trên đầu DVD Montevo của Altis nhưng bỗng dưng không nghe thấy giọng nói hướng dẫn đường đi nữa( mặc dù nghe nhạc và gọi điện bình thường). Mình cũng kiểm tra Voice trong thẻ nhớ nhưng vẫn bình thường. Xin hỏi tại sao vậy. Mong các bác giúp mình với. Xin cám ơn nhiều
Cái này chắc cụ đụng gì vào em nó nên mới bị vậy, bậy giờ cụ vào phần cài đặt gps , rồi vào cài đặt âm lượng bật nó lên là ok.

KAT

Xe tăng
Trong option có mục chọn có dẫn đường bằng giọng nói đó bác!

truongbq

Xe đạp
Mình đã kiểm tra tất cả rồi. Trong setup cua NAVI cũng đã kiểm tra. Trong Audio của DVD cũng đã kiểm tra. Trong Cài đặt của Vietmap cũng đã kiểm tra nhưng vẫn không tìm ra nguyên nhân. Không thể hiểu được. Giúp mình với

0906.006.586

Xe buýt
mang đến chỗ bán nhờ chỉnh giúp là ok ngay mà cụ, :D

truongbq

Xe đạp
Mình lắp ở Hà Nội nhưng do bận quá không lên được. Mình đã thử điều chỉnh cài đặt đủ kiểu rồi nhưng không sao có tiếng được. Liệu co phải hỏng do phần cứng không nhi?( mặc dù nghe nhạc và gọi điện bình thường ). Chuyên gia kỹ thuật giúp mình với.

Luu Lehong

Xe container
Tốt nhất cứ kiểm tra lại setup (của em trên DVD Skypine cũng tương tự như đầu của xe bác thì cài đặt âm thanh lớn nhất =13; )
Bác đã updat lần nào chưa? sợ khả năng trong quá trình updat copy các file dẫn đến sơ xuất làm mất phần dẫn đường giọng nói không?

truongbq

Xe đạp
Mình đã kiểm tra các file, voice đầy đủ.

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Mình lắp ở Hà Nội nhưng do bận quá không lên được. Mình đã thử điều chỉnh cài đặt đủ kiểu rồi nhưng không sao có tiếng được. Liệu co phải hỏng do phần cứng không nhi?( mặc dù nghe nhạc và gọi điện bình thường ). Chuyên gia kỹ thuật giúp mình với.
Cụ mà tiện đường thì qua chỗ em, em kiểm tra giúp cụ. Em ở 25A Trần Khánh Dư cụ nhé.

lethanh8868

Xe buýt
Kê dep hong các bác tý cho biết

truongbq

Xe đạp
Mình ấn reset lại thì ok rồi nhưng không hiểu sao từ đó trở đi lại xảy ra hiện tượng thỉnh thoảng mất hình khi xem video hoặc vào navi, riêng màn hình menu và radio không bị mất, chẳng hiểu tại sao. Giúp mình với

namkhoavt

Đi bộ
Mình cũng bị hiện tượng giống như trên.

Mình cũng đang sử dụng Vietmap phiên bản V27 trên đầu DVD Montevo của Altis nhưng bỗng dưng không nghe thấy giọng nói hướng dẫn đường đi nữa( mặc dù nghe nhạc ở DVD và nghe Radio bình thường). Cũng đã kiểm tra Voice trong thẻ nhớ nhưng vẫn bình thường, trong setup cua NAVI cũng đã kiểm tra, trong Audio của DVD cũng đã kiểm tra, trong Cài đặt âm thanh của Vietmap cũng đã kiểm tra nhưng vẫn không tìm ra nguyên nhân.

Ngoài ra còn xảy hiện tượng thỉnh thoảng mất hình khi xem video hoặc vào navi, riêng màn hình menu và radio không bị mất, chẳng hiểu tại sao.

Ngoài Vietmap thường xuyên dùng (Vì dùng quen rồi và đã mua bản quyền) còn có cài Sygic (bản trial) trong thẻ nhớ. Sygic cũng bị mất giọng nói luôn.

Xin hỏi tại sao vậy. Mong các bạn nào biết giúp đỡ với. Xin cám ơn nhiều.

namkhoavt

Đi bộ
Chiều qua sau 90 phút tìm tòi, cuối cùng cũng đã tìm ra nguyên nhân.
Vào Set up của DVD tại mục System Setup, chỉnh lại Backgroud music để chế độ OFF (Nếu để ON thì mất giọng nói ở NAVI).