Nhờ tư vấn Fortuner và Pajero sport 2012

Phi Anh

Xe máy
E đang ngâm cứu 1 con xe 7 chỗ bình dân. Và con PS và FT đã lọt vào tầm ngắm của em. E cũng đã tham khảo bình luận của các bác trên diễn đàn, nhưng cũng nhiều ý kiến quá nên e chưa quyết đinh được bác ạ. Nay em làm một bảng tổng hợp như dưới đây. Các bác đã sử dụng rồi oánh giá giúp em, và cho luôn cái điểm số. Mình thống nhất lấy thang điểm từ 1-10 như khi xưa ta đi học vỡ lòng cho nó dễ ^_^. E cho điểm ví dụ như dưới đây nhé...

Một câu hỏi phụ, sau này nếu đổi xe, thì Toy dễ bán và giữ giá tốt. Nhưng Mít có dễ bán và được giá không các bác? Câu hỏi này hơi chuối một tí, các bác đừng chém em nhé...

Tiêu chíPajero sport D.2WD.ATFortuner 2.5G (4x2) MTFortuner 2.7V (4x2) ATNhận xétKiểu dáng (thiết kế) 98 8 Vận hành10 7 8 Tiêu hao nhiên liệu9 (8lit/100km) 8 (9lit/100km) 7 (12lit/100km) Nội thất Ngoại thất Cảm giác lái Động cơ, hộp số Tính năng an toàn

vuila9

Xe tăng
sao dạo này nhìu ng lập thớt hỏi thé nản thật,.. ko tl nữa ngồi hóng luôn

SPL

Xe container
Em đi xe của Toy nhưng đúng là vẫn vote cho em PJS, nó hơn hẳn 4Tune cụ ạ.

Phi Anh

Xe máy
Vợ 1 của em là con Vios của Toy, chạy cũng sướng, mà bán lại cũng sướng. Chạy 4 năm rồi bán giá còn cao hơn khi mua 1 ít. Mà người mua lại năn nỉ đòi bán lại. Thế mới vui. Nhưng nhìn hình thức con FT thì e kô thích lắm. Hơn nữa, cũng muốn chuyển phỏm xem hàng của Mít thế nào...^_^

SmallRiver

Xe điện
Vios bác đi vẫn thấy sướng thì Fortuner đi bác! Dòng mới ra 4x2 xăng ấy cho nó tiết kiệm.

accord_89

Xe tăng
Bác SR đang đi PJ hay FT đấy. Em nhớ nỏ sai thì bác đã dùng PJ mà.:-"

SmallRiver

Xe điện
Một câu hỏi phụ, sau này nếu đổi xe, thì Toy dễ bán và giữ giá tốt. Nhưng Mít có dễ bán và được giá không các bác? Câu hỏi này hơi chuối một tí, các bác đừng chém em nhé...
Vợ 1 của em là con Vios của Toy, chạy cũng sướng, mà bán lại cũng sướng. Chạy 4 năm rồi bán giá còn cao hơn khi mua 1 ít. Mà người mua lại năn nỉ đòi bán lại. Thế mới vui. Nhưng nhìn hình thức con FT thì e kô thích lắm. Hơn nữa, cũng muốn chuyển phỏm xem hàng của Mít thế nào...^_^
Bác SR đang đi PJ hay FT đấy. Em nhớ nỏ sai thì bác đã dùng PJ mà.:-"
Em đang đi PS cụ ạ nhưng vẫn tư véo cho cụ ấy FT vì:
- Đi vios cụ ấy thấy sướng thì đi FT càng sướng!
- Toy đi giữ giá nên bán lại cũng sướng.
Có 2 cái sướng trên rồi tội gì không chọn FT cơ chứ? Còn riêng em đi FT không thấy sướng nên không chơi.

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Cụ mua xe thì xem thực tế là chính, theo những tiêu chí của cụ đưa ra thì theo em cụ múc FT đi ạ. không phải vì em ở toy mà em nói vậy đâu. tất cả các nhu cầu và quyết định đều bắt nguồn từ thực tế mà. em đã làm nguyên 1 bản so sánh 2 em xe này nhưng vì nó hơi dài lên cũng không tiện post lên đây để cụ ngâm cứu. Cụ cơ thể pm cho em xin địa chỉ nhà cụ, em sẽ qua tư vấn giúp cho cụ ạ.

inochi

Xe điện
Cụ ấy véo cụ mua PS đấy nhé

Có 2 cái sướng trên rồi tội gì không chọn FT cơ chứ? Còn riêng em đi FT không thấy sướng nên không chơi.

Phi Anh

Xe máy
Chào cụ! Con vói cụ là đồng hương đới ợ ^_^. Nhà con ở Quỳ Hợp cụ ơi...

Phi Anh

Xe máy
Em đi xe của Toy nhưng đúng là vẫn vote cho em PJS, nó hơn hẳn 4Tune cụ ạ.
Vâng, nhiều người cũng khuyên e xài con PS. E cũng khoái con này lắm rook, nhưng gấu nhà e thì vẫn thích FT. Gấu nhà e nó bảo cái dv sau bán hàng của bác Mít chán lắm ko băng bác Toy...?!?

xuka bé bỏng

Xe máy
Vâng, nhiều người cũng khuyên e xài con PS. E cũng khoái con này lắm rook, nhưng gấu nhà e thì vẫn thích FT. Gấu nhà e nó bảo cái dv sau bán hàng của bác Mít chán lắm ko băng bác Toy...?!?
nên bác nghe gấu thì nên mua toy:)

V.T.A

Xe điện
Em chạy Triton máy giống PS / vừa cưới FT-X 2012 lại khuyên cụ nên lấy Fortuner bản V 2x4 đê cho có đồng bọn ,đừng lấy bản G máy dầu ...he..he

Em mỗi lần đổi xe 1 hãng khác nhau nhưng công nhận & ngả mũ kính chào dịch vụ sau BH của TOY quá chuyên nghiệp (em lấy xe ở TOY Hoàn Kiếm ), ngay từ khâu sắp xếp nhân sự , đón tiếp từ lúc khách đẩy cửa kính vào sâu rum đến cầm đăng ký đánh xe ra khỏi đại lý đều có phân cấp công việc , nhiệm vụ rõ ràng hay số em may gặp đúng thời xe ế nên khách hàng đúng vị trí thượng đế không biết . Dù sao vụ này em cũng vote TOY cho dù dịch vụ của MIT cũng không có gì đáng phàn nàn .

Phi Anh

Xe máy
E cũng lấy xe ở Toy HK, và cũng bảo dưỡng ở một số đại lý của Toy. Nói chung là dv rất tốt. Còn Mít thì e chưa biết ra sao...

thaiquangtung

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ nên tìm hiểu kỹ hơn một chút về FT thì sẽ có lựa chọn chính xác thôi....