Hỏi thông tin về biển Hải Thịnh

Civic2306

Xe điện
Hỏi thông tin về biển Hải Thịnh. Đã Đổi ý đi Sầm Sơn

Cuối tuần này em định đưa vợ con đi tắm biển Hải Thịnh (tranh thủ trốn vợ mò sang Quất Lâm tý) Có bác nào đi rồi làm ơn chỉ giúp em một số thông tin:
- Đường đi
- Khách sạn
- Quán ăn
- Những kinh nghiệm quý giá

Rất cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

Chaien

Xe tăng
Biển Hải Thịnh đỏ ngầu như Sông Hồng ....từ trưa đến chiều tối ko có bãi cát biển mà phải ngồi kè đá tắm như tắm hồ ý hê hê Nếu cụ thích đi thì cứ đi về Nam Định rồi chạy hướng Cổ Lễ đến cầu Lạc Quần thì có 2 hướng ...1 đi Quất Lâm 1 đi Hải Thịnh ...đường rất xấu và hẹp ...đi cũng chẳng gần ( phải mất 3-4 tiếng )! Ăn uống bình thường . Ở đấy có 1 dãy nhà nghỉ kiêm nhà hàng quay mặt ra biển như Quất Lâm ý ....nhìn qua quang cảnh cũng không khác gì
Em khuyên cụ nên đi Sầm Sơn cho lành ...Sầm Sơn chính ra hay phết đấy ! ăn uống rẻ ...nói chung đừng để bị bọn xe ôm xích lô nó chơi bẩn thì vô sờ tư

Chaien

Xe tăng
Tiện thể đang rảnh tặng bác mấy cái ảnh để tham khảo

Civic2306

Xe điện
@Meothamlam: Bác cho em xin cái Pass và ít điểm số bác chấm nhé + giá cả nữa bác ạ (l)

@Chaien:

Bác ơi, bác có chụp nhầm sông hồng không mà sao nó đỏ vậy? Như thông tin bác cung cấp thì em ứ đi Hải Thịnh nữa. Sầm sơn cho nó lành bác nhỉ

Nook

Xe buýt
Đường đi vừa hẹp vừa xấu bác ah.
Đi SS thời gian cũng vậy nhưng nhàn hơn.Biển đẹp hơn.
Bác nhớ trứoc khi mua cái cũng nên hỏi rổ giá trước. Tránh chuyện bắt chẹt.
Tốc độ theo biển báo là tốt nhất.
Chúc bác đi vui vẻ .

Hyundai-motoR

Xe tăng
Nó gần của sông nên đục lắm bác ah .. em mặc cái quần có tí trắng mà lúc lên thành ra cái quần nâu :77::77::77:

Civic2306

Xe điện
Các bác ơi, thế đi Sầm sơn thì có phải đặt phòng KS trước không ạ. Cho phép em đổi lại tên thớt là hỏi đường đi SS nhé. Và lại lặp lại câu hỏi trên

- Đường đi
- Khách sạn (Có chỗ để 4B)
- Quán ăn

Chỉnh sửa cuối:

Chaien

Xe tăng
SS phòng thì đầy không cần đặt ( à nếu Vạn Chài thì đặt trước 2 tuần nhá )! giá phòng đẹp ở Hương Biển hay Đức Thành Hotel cuối tuần 650-750 K ( ngày thường 400-500k) loại thường kiểu nhà nghỉ 150-200k thì cuối tuần là 300K

Ăn uống thì kể cả vào Vạn Chài ăn cũng chỉ hết khoảng 100K 1 người , tất nhiên là không tôm hùm..tôm hiếc ! Em ăn cả nhà 7 người lớn 1 trẻ con hết 750K mà cứ ngỡ như nằm mơ ....chả bù cho Sunspa Resort - Quảng Bình , giá toàn niêm yết đô la Mỹ - bát canh cũng 14$ tức khoảng 200k đắt vãi hàng ....trung bình ăn cơm canh cũng 300k 1 người ăc ặc

Sầm Sơn là chuẫn đấy ! tối đường bờ biển cực náo nhiệt và vui. Bác mà buồn cứ ra cafe Biển Nhớ có anh ca sĩ Đức Mạnh chuyên hát Ngọc Sơn phê lòi luôn...còn có cả chị Lệ Hằng váy ngắn nhảy nhót ngoáy tít mù luôn vui ra phết ( khoản kia thì cứ chỗ nào có đèn đỏ nhìn nghi nghi thì phi vào như đã quen rồi...đừng có dại đi theo xích lô là nó thịt đấy...vào là thấy ngồi đầy ý mà, tuy nhiên chất lượng thì lởm lắm lắm)

Tranh thủ có thể phi xuống Hải Hòa - Tĩnh Gia cách SS 50km chơi 1 ngày cho yên tĩnh

Chỉnh sửa cuối:

Civic2306

Xe điện
Cảm ơn bác Chaien đã nhiệt tình chỉ bảo, cũng bởi lần đầu tiên em đi SS và lần đầu tiên sau 8 năm lấy bằng em tự ý cầm lái đi ra khỏi HN nên hơi lo bác ạ, trước đây thì em toàn đi bằng phương tiện của cơ quan thôi. Nhân tiện bác tư vấn luôn cho em là có phải tìm KS nào có chỗ để 4B an toàn không? và chỗ vui chơi nào nên cho trẻ em và phụ nữa vào còn chỗ nào chỉ mình em được vào. Cảm ơn bác

biahoihanoi

Xe lăn
Cuối tuần này em định đưa vợ con đi tắm biển Hải Thịnh (tranh thủ trốn vợ mò sang Quất Lâm tý) Có bác nào đi rồi làm ơn chỉ giúp em một số thông tin:
- Đường đi
- Khách sạn
- Quán ăn

Rất cảm ơn các bác!
Đi Quất Lâm. đang lang thang thì bà chủ quán hỏi.
-Anh ơi 82-45 không? :102:là gì nhỉ?*-) thì bà chủ quán bảo
Chú cứ già vờ..là cái món sinh năm 82, nặng 45 cân không ấy mà:)):21:

Laceti

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sầm Sơn giờ có đỡ hơn nhưng theo tôi thì vẫn chặt chém lắm, có phố Cà phê, Karaoke em ún chuyên lừa đảo đó. Chụp ảnh cũng lừa đảo trắng trợn, chụp 10nghìn đồng 1 kiểu, đến khi trả ảnh nó cứ đòi 15nghìn 1 kiểu mà nói cứ như thật... Khách sạn nên đặt trước không hết phòng hay khác sạn gần biển. Các khách sạn gần biển như Sông Mã, Lam Sơn... Cuối tuần giá toàn 350-500đ/phòng.

Ăn uống ở đây có một đặc sản là con rắn biển họ gọi là đẻn... nếu quen những nhà ngư dân thì mới có món lương biển họ gọi là nhệch gi đó... ĐI qua khu vạn chài vào cuối cùng của biển giáp với sông Mã có nhà anh Ất công an, ngồi nhậu ngoài bãi cỏ hay lều nghe sóng biển rì rào rất sướng. Nhà anh chị này có thêm món gói tôm ăn rất ngon, nếu ai nhờ mua cá ngựa tươi cũng được.

ĐƯờng đi thì đến Thanh Hóa, từ TH ra Sầm Sơn không nên đi theo đường cũ, mà đi đường mới rẽ trái từ ngã tư có cái Bưu điện bác nhé, to và đẹp hơn. Thành hóa bắn tốc độ nhiều đoạn lắm, hôm chỗ này hôm chỗ khác. Nhưng chết nhiều nhất là ở đoạn gần khu Nghi Sơn với 40km/h

Civic2306

Xe điện
Các bác cho em hỏi là có phải tìm khách sạn có chỗ để xe ô tô không? hay khách sạn nào cũng có

Bác áy đang hỏi về Hải thịnh mà sao các bác khác lại cứ tư vấn Thanh hóa thế nhỉ .

Hải thịnh thì về khoảng cách tương đương với đi SS thôi , bãi biển kém hơn xong dân cư ở đó rất dễ chịu . Dân nghèo nhưng hiền lành chất phác và sống rất thật, giá cả thì khá rẻ và môi trường thì yên tĩnh sạch sẽ . Đừng cho gia đình ở dẫy phía trươc giáp biển ồn ào , ôi nhiễm ...., mà nên ở dẫy thứ 2 phía sau sẽ khác hoàn toàn đó . Nếu ở Hải thịnh có 1 món rất hay nếu bác dậy sớm khi những người ngư dân kéo lứoi từ biển về ngồi gỡ trên bãi cát , đó là cua biển tự nhiên còn bám đầy hà giá thì họ chỉ bán như cua nuôi thôi xong chát lựong thì khác hoàn toàn ( Mỗi tầu may ra bắt được 1 hay 2 con thôi ).

KAT

Xe tăng
Hì hì, cụ pickup4wd ko đọc hết nhá, bác ấy nghe chê Hải Thịnh quê em lại chuyển vào SS rồi. Mỗi lần về quê thấy cũng hay, nhưng ra Quất Lâm nhiều lựa chọn hơn(y)

huygiadj

Xe máy
nói chung biển nào cũng thế thôi ,nhưng theo em so cự ly giữa ss và hải thịnh ,em thích hải thịnh hơn ,thư nhất giá cả tương đối rẻ ,ầm 200k 1 phòng 3 giường ,còn ăn thì mình hỏi gí trước khi gọi ( cái này chị em rất rành ) còn tắm nước biển có khác gì đò sơn đâu ,khiếp nhìn ảnh bác nào chụp đỏ lòm ghê quá ,em cũng có ít ảnh mới chụp về hải thịnh đây

bình minh biển thịnh long

biển chiều này

sáng

thực đơn luôn này

mời các bác so sánh (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b) nếu đẹp cho em xin ít xxx

cascader

Xe tải
Sao lại đi Hải thịnh nhỉ ? Nếu không có lý do riêng tôi gợi ý bạn đi : Tĩnh gia ! Bãi biển Hải hòa (từ Hà nội đi đến thị trấn Còng rẽ trái đi 2km là đến ), xa hơn SS tầm 25km . KS tầm 2 & 3 sao (mới có khoảng 4 cái) : 200k đêm , ăn uống rẻ ,không có hàng rong , nước biển trong vắt , dài trên 15km . Đi ra tầm trên 100m nước đến ngang ngực người lớn . Đây là bãi biển rất mới đầy vẻ hoang sơ . Có cả nhà nghỉ , nhà sàn ngay bên mép nước tối đến có thể ra bờ biển đón dân chài mua cá , mực tươi về luộc . Chợ huyện , phố thị nằm ngay đường 1 . Còn vụ trốn tránh thì sẵn , ngon bổ rẻ...và ...

Chỉnh sửa cuối:

mfbe

Xe máy
E cũng bỏ 1 phiếu cho Hải Hòa. Đi Sầm Sơn chán chết, ghét cái thái độ phục vụ.
Biển thì Hải Thịnh & Quất Lâm đục lắm, vì gần cửa sông. Nếu bác ko có nhu cầu tắm biển thì đi Hải Thịnh với Quất Lâm ok: phòng rẻ, ăn uống rẻ, đồ ăn ngon, thái độ phục vụ tốt. Cái món kia thì sẵn lắm, bác cứ ra đó là ko cần hướng dẫn đâu.

tienpham1102

Xe tăng
cụ chủ thớt cho em nhờ tí nhá:5::5:
Các cụ cho em hỏi luôn là đi SS bằng đường Hồ Chí Minh thì có xa hơn đường cũ nhiều không ợ???
Cây xăng dọc đường có không ợ:102::102::102:

Chaien

Xe tăng
Sao lại đi Hải thịnh nhỉ ? Nếu không có lý do riêng tôi gợi ý bạn đi : Tĩnh gia ! Bãi biển Hải hòa (từ Hà nội đi đến thị trấn Còng rẽ trái đi 2km là đến ), xa hơn SS tầm 25km . KS tầm 2 & 3 sao (mới có khoảng 4 cái) : 200k đêm , ăn uống rẻ ,không có hàng rong , nước biển trong vắt , dài trên 15km . Đi ra tầm trên 100m nước đến ngang ngực người lớn . Đây là bãi biển rất mới đầy vẻ hoang sơ . Có cả nhà nghỉ , nhà sàn ngay bên mép nước tối đến có thể ra bờ biển đón dân chài mua cá , mực tươi về luộc . Chợ huyện , phố thị nằm ngay đường 1 . Còn vụ trốn tránh thì sẵn , ngon bổ rẻ...và ...
Đính chính nhá ! KS toàn 400-450 K thôi ....200k là ngày đầu tuần và chắc chắn không phải Xanh Hà Hà Nội ACB hoặc Cao Nguyễn( 2 KS đẹp nhất ở đấy) nhá !

Ngoài ra nếu xa hơn 25 Km thì cụ xem lại - TP Thanh Hóa - Tĩnh Gia 40Km rồi...2 km ra biển là 42 Km - Nếu SS thì cụ cộng cho em thêm 16km nữa hê hê

Em vừa đi về mới giới thiệu cho cụ ý thế

@Tienpham
Đi đường HCM xa hơn tầm 70-80km! đến Cẩm Thủy rẽ trái ra Vĩnh Lộc rồi đi TP Thanh Hóa ...cây xăng đủ dùng