Ford Ranger 2012 ? Nội thất thì ổn. chả biết máy móc thế nào ...

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em mới đi xem về. nói chung nội thất thì chuẩn, hịn nhất trong dòng bán tải hiện nay. Cơ mà cứ nghĩ về Ranger đời trước là em thấy nó dư lào ấy . Liệu đạp ga một phát nó phun khói như công nông không ? liệu động cơ có 2.2 mà ra 150 mã lực liệu tuổi thọ của máy ổn không ?

Bản 3.2 sẽ không về VN, nên so với dòng bán tải hiện nay có thể nói Ranger trang bị động cơ nhỏ nhất...em đang đi Dmax 3.0 nên cứ nghĩ về 2.2 nó thế nào ấy. mà nếu so giữa hai động cơ Dmax và Ranger thì Dmax còn ăn ít nhiên liệu hơn ...

vậy em nhờ các Bác tư vấn ạ ! em cám ơn các Bác

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em vật nhất cái nội thất này . Nhưng nếu chọn số tự động thì tay lái vẫn như xe khác thôi. không có tích hợp gì hết ...hic

gl1600

Xe điện
Em mới đi xem về. nói chung nội thất thì chuẩn, hịn nhất trong dòng bán tải hiện nay. Cơ mà cứ nghĩ về Ranger đời trước là em thấy nó dư lào ấy . Liệu đạp ga một phát nó phun khói như công nông không ? liệu động cơ có 2.2 mà ra 150 mã lực liệu tuổi thọ của máy ổn không ?

Bản 3.2 sẽ không về VN, nên so với dòng bán tải hiện nay có thể nói Ranger trang bị động cơ nhỏ nhất...em đang đi Dmax 3.0 nên cứ nghĩ về 2.2 nó thế nào ấy. mà nếu so giữa hai động cơ Dmax và Ranger thì Dmax còn ăn ít nhiên liệu hơn ...

Cụ thử đợi một thời gian xem Dmax có bán bản 3.0 đời mới ko, công suất tận 177 mã lực đới
Hiện giờ có Maz BT 3.2 rùi. Y xỳ phoóc Ranger 3.2 cụ có thể tham khảo thêm. Chắc cụ có trải nghiệm ko tốt lắm với Ranger chứ công ty của bạn em, Ranger chạy ầm ầm mỏ vàng Bắc Kạn từ 2007, giờ vẫn chạy ầm ầm chưa có hỏng hóc gì quá lớn

Còn D MAX 3.0 cụ đang đi tuy là máy 3.0 nhưng công suất thua máy 2.5 hiện tại cũng như 2.2 mới tương đối. Vấn đề khói thì thốc ga một phát xe nào chả khói. Nhưng anh em sử dụng Ranger nói riêng và Everest thấy vệ sinh cảm biến khí thải cũng làm đỡ nhiều hiện tượng khói cụ ạ

Còn về 2.2 cụ sợ rơi vào cuộc chiến công suất giống như xe Hàn thì ko đáng lo lắm đâu. Cụ để ý thấy 2.2 150hp chẳng qua là tăng thêm vòng tua máy so với 2.5 mà thôi. CỤ FE AT đã phân tích ở đây http://www.otofun.net/threads/342313-ford-everest-ranger-su-dung-bao-duong-sua-chua-do-them-part-4/page9.

Nếu cụ lo ngại lấy bản 2.2 có 125hp thôi

Còn bán tải nói chung ở VN nay em đang thích em Navara. Đi thích lắm.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Cụ thử đợi một thời gian xem Dmax có bán bản 3.0 đời mới ko, công suất tận 177 mã lực đới
Hiện giờ có Maz BT 3.2 rùi. Y xỳ phoóc Ranger 3.2 cụ có thể tham khảo thêm. Chắc cụ có trải nghiệm ko tốt lắm với Ranger chứ công ty của bạn em, Ranger chạy ầm ầm mỏ vàng Bắc Kạn từ 2007, giờ vẫn chạy ầm ầm chưa có hỏng hóc gì quá lớn

Còn D MAX 3.0 cụ đang đi tuy là máy 3.0 nhưng công suất thua máy 2.5 hiện tại cũng như 2.2 mới tương đối. Vấn đề khói thì thốc ga một phát xe nào chả khói. Nhưng anh em sử dụng Ranger nói riêng và Everest thấy vệ sinh cảm biến khí thải cũng làm đỡ nhiều hiện tượng khói cụ ạ

Còn về 2.2 cụ sợ rơi vào cuộc chiến công suất giống như xe Hàn thì ko đáng lo lắm đâu. Cụ để ý thấy 2.2 150hp chẳng qua là tăng thêm vòng tua máy so với 2.5 mà thôi. CỤ FE AT đã phân tích ở đây http://www.otofun.net/threads/342313-ford-everest-ranger-su-dung-bao-duong-sua-chua-do-them-part-4/page9.

Nếu cụ lo ngại lấy bản 2.2 có 125hp thôi

Còn bán tải nói chung ở VN nay em đang thích em Navara. Đi thích lắm.
Chuẩn Cụ ạ. để số 6 thốc lên 150km/h ngon choét. nhõn tội nội thất và cái Volang xấu quá ...hức

Caterpillar

Xe tăng
Nhựa nội thất của Ranger nhìn hơi lởm, em đang đợi con Wildtrak để thử xem dư lào mà mãi 2013 mới về.

phongduy2012

Đi bộ
Dàn nội thất không ngon ăn lắm. Máy móc ok đấy

TSTA

Xe container
Em vật nhất cái nội thất này . Nhưng nếu chọn số tự động thì tay lái vẫn như xe khác thôi. không có tích hợp gì hết ...hic

Cụ hiểu chưa chính xác về ranger 2012 rồi, máy của em nó bền lắm đấy, và tay lái bản AT tích hợp đầy đủ.
Xe Diesel thì phải có đặc tính khoi đen, và quan tâm chủ yếu với Momen xoắn, công suất chỉ phần nhỏ thôi,.
Cụ care đến dung tích ranger nhỏ nhất đâuu có qt, càng tiết kiệm :)

Dạo này ít ng của Ford vảo nhà mình vậy, cả tech và sales :), ưhat's up?

Gowind

Xe tải
Xem ảnh quảng cáo thấy xe tương đối ngắn nên mò đến showroom xem nhưng vẫn cồng kềnh quá so với mong muốn của em. Đang có ý định đổi để cõng mấy em xen đạp nhưng lại phải thôi vậy.

Mystar

Xe tải
Iem thì em chẳng biết máy móc thế nào, nhưng mà xem qua spec của ford ranger thấy khủng lắm chứ !
Mà hôm nọ em đi qua cầu Chương Dương, thấy một bác đi con Wildtrack,... phỉa nói thật là trông bên ngoài con này hầm hố và nam tính thât.

ford_8910

Xe tải

Em cũng xem rồi, Cụ chú ý cái nắp thùng dầu nhé, chẳng biết cắt xén thế nào mà bây giờ ai cũng mở được mọi lúc mọi nơi, thế này em thấy rất nguy hiểm,làm mồi thêm cho bọn trộm cắp, đi về quê thì..... Em chẳng dám nghĩ nữa. 1 cái nữa là 2 hốc bánh trước, dây điện và nhiều dây khác nữa hở ra nhiều, không kín như đời trước, trẻ con ở quê thấy ngứa mắt nó giựt đứt thì toi đời. không biết Ford Việt nam có khắc phục được không các Cụ nhể?

ford_8910

Xe tải
Cụ hiểu chưa chính xác về ranger 2012 rồi, máy của em nó bền lắm đấy, và tay lái bản AT tích hợp đầy đủ.
Xe Diesel thì phải có đặc tính khoi đen, và quan tâm chủ yếu với Momen xoắn, công suất chỉ phần nhỏ thôi,.
Cụ care đến dung tích ranger nhỏ nhất đâuu có qt, càng tiết kiệm :)

Dạo này ít ng của Ford vảo nhà mình vậy, cả tech và sales :), ưhat's up?

Cụ TSTA ở Ford Ngô thì Nhậm à? Em cũng đóng góp 1 em Ranger XLT hồi tháng 8 năm 2009 trên đấy rồi, ông Bạn cũng đang máu em Ranger XLT mới này, nhưng hôm rồi đi xem mà nản quá, Cụ xem Em viết ở trên nhé. Ranger có giảm giá không Cụ? bọn Em có khả năng mua 2 con.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em cũng xem rồi, Cụ chú ý cái nắp thùng dầu nhé, chẳng biết cắt xén thế nào mà bây giờ ai cũng mở được mọi lúc mọi nơi, thế này em thấy rất nguy hiểm,làm mồi thêm cho bọn trộm cắp, đi về quê thì..... Em chẳng dám nghĩ nữa. 1 cái nữa là 2 hốc bánh trước, dây điện và nhiều dây khác nữa hở ra nhiều, không kín như đời trước, trẻ con ở quê thấy ngứa mắt nó giựt đứt thì toi đời. không biết Ford Việt nam có khắc phục được không các Cụ nhể?
xe mới tinh bày ở xâu dum mờ em còn thấy cái xát xi nó gỉ gỉ cơ ....

Nhõn bản Wild Track thất ổn thì Ford VN còn làm mình làm mẩy chưa có hàng ...hức

ford_8910

Xe tải
xe mới tinh bày ở xâu dum mờ em còn thấy cái xát xi nó gỉ gỉ cơ ....

Nhõn bản Wild Track thất ổn thì Ford VN còn làm mình làm mẩy chưa có hàng ...hức
Em cũng đang chờ xem xem Madaz BT 50 đây, Bản 3.2 số tự động,2 cầu, trang thiết bị như Fo huyền Wild Track, nhưng Em thấy Ngoại thất xấu hơn Fo`. giá báo 770 triệu. chắc đợi chờ là Hạnh phúc quá.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Ngoại hình á ?cấi ông Mazda BT thì khỏi phàn bàn. thiết kế hình giọt nước, uốn lượn ...chả Nam tính rì sất

ford_8910

Xe tải

Vừa được chú Em ở Ford thông báo là có khóa chốt nắp bình dầu, vì hôm trước xem xe bị hết điện nên không chốt đc nắp bình nhiên liệu. Nên tưởng là bị cắt mất.:)

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
bạn Xêu vừa gửi báo giá Ranger 4x2 AT XLS - giá 632 triệu . cơ mà dòm bản Option thì em thấy nó không bọc da tay lái, chả biết dư lào ...huhu

So với Wild Track nó sẽ bị bớt những cái gì ? nếu nó lởm quá thì đợi vậy. Cơ mà thấy bên Ford cũng chửa biết bao giờ cái bản ấy nó về đến Việt Nam

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
chắc nhỏ giọt hàng cho nó Hot ......he he

Mystar

Xe tải
Xem ảnh quảng cáo thấy xe tương đối ngắn nên mò đến showroom xem nhưng vẫn cồng kềnh quá so với mong muốn của em. Đang có ý định đổi để cõng mấy em xen đạp nhưng lại phải thôi vậy.
Em lại chẳng giống bác, em lại thích cái cồng kềnh to to và nam tính của em nó lám ah !

crazypig

Xe tải
EM Ranger về HN nhiều rồi vậy mà chưa thấy cụ nào làm cái review cho nó thân thiện với ng dùng. Trên mạng giờ toàn là đánh giá của hãng.