Bác sỹ nào giúp được thì đổ voka say mèm luôn

vietc4

Xe buýt
Tình hình là mấy hôm nay kính bên lái của cv nhà em khi bấm lên gần hết thì tự động chạy xuống, nhiều lúc phải làm đi làm lại mấy lần mới được. Không biết là do cửa vênh hay do mô tơ quay kính nhỉ? Pro nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì tư vấn ạh.

Payroll

Xe điện
Em chưa bị vụ này. Đọc đâu đó trên OF có nói về việc kẹt kính. Cụ thử đổ 1 ít nước vào kính rồi bấm lên, xuống vài lân xem sao

OmegaO9

Xe container
Người OF
Xe em mà để nắng khoảng 1 tuần không đi là cũng có hiện tượng đó,bác đổ thêm ít nước hoặc xịt rp7 sẽ hết ngay.Vì lý do cửa kính lái 1 chạm nên khi bị kẹt nhẹ nó sẽ tự động lên xuống.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Tình hình là mấy hôm nay kính bên lái của cv nhà em khi bấm lên gần hết thì tự động chạy xuống, nhiều lúc phải làm đi làm lại mấy lần mới được. Không biết là do cửa vênh hay do mô tơ quay kính nhỉ? Pro nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì tư vấn ạh.
Cửa kính của Cụ bị kẹt rồi.Cho nên khi tới điểm kẹt nặng quá thì nó lại quay đi xuống.Còn chuyện kẹt thì nhiều nguyên nhân: Bụi vào trong các rãnh dẫn kính,mo tơ yếu, bị dính keo hay kẹo cao su vào kính, thanh đỡ kính vênh..... nhiều nguyên nhân lắm phải mang tới thợ mở ra tìm hiểu mới chính xác được.

vietc4

Xe buýt
vậy là không tự mình sửa được à các bác

kiemthan0313

[Tịch thu bằng lái]
tự mình sửa được, kụ cứ tháo cáo ốp cửa ra ngó nghiêng rồi xịt RP7 đc vào chố nào thì cứ xịt đi, ko được thì lắp vào tính tiếp.

dothanh78

Xe máy
ko cần tháo gì cả. cứ xịt RP7 vào, xịt nhiều cho sạch xịt vào khe cao su nhé

Luu Lehong

Xe container
Theo bệnh kể thì khả năng bị kẹt, dính chập ở công tắc điện chỗ bấm điều khiển cửa cơ, nguyên nhân là sau 1 thời gian dùng, môi trường ẩm bụi dẫn đến chập dính công tắc! Tốt nhất bác chủ cứ giật ốp cửa phía trong ra xịt RP7 vào công tắc điện ý, tiện thể cũng làm vệ sinh các rãnh trượt, thanh truyền dẫn kính, mô tơ bằng RP7 luôn! Chắc là được thôi!
Khả năng em được mời uống votka nhoè là hơi bị cao =))

vietc4

Xe buýt
Quả này vợ em ốm nặng đây - chắc đền kỳ ướt át

Chào các cụ có ai gặp trường hợp éo le thế này chưa
chẳng là không hiểu lý do tại sao mà dây đai (dây curoa) của civic nhà em lại bị như là đổ dầu nhớt vào ướt nhoèn nhẹt (không hiểu nhớt ở đâu ra, thông thường chõ đấy phải khô mới đúng) dẫn đến các rãnh ở trong dây do ma sát với các vòng bi chuyển động nên coi như tèo luôn các rãnh của vòng bi chuyển động két chặt mạt cao su của dây bong ra. Mang ra HD thì không tìm thấy nguyên nhân tại sao lại bị như thế cuối cùng chỉ vệ sinh sạch rồi phải thay quả dây mới hết gần ba củ đau quá vì vừa mới thay dây năm ngoái xong mới đi đc hai vạn.
Đến bây giờ e cũng không hiểu tại sao lại bị như vậy?
Dầu nhớt (hay cái gì đó) rơi vào để đến nỗi bị như vậy?
Thay dây mới rồi nhưng vẫn cảm giác chưa yên tâm chỉ sợ nó lại bị như thế thì khổ.
Cụ nào đã gặp tình huống như em chưa. xin cho biết nguyên nhân và cách khắc phục với ạh

phongvvv

Xe tải
Đây là bệnh kinh niên của CV sau khoảng hơn 1 năm sử dụng...Do nguyên nhân bị lệch trọng tâm của kính nên chỉ lên nửa chừng là kẹt. Giải pháp là sống chung với lũ, nhiều khi lộn ruột nhất là đi qua các điểm soát vé sau đó phải dừng xe, giữ kính cân mới kéo lên đựoc
Lần nào vào Honda bảo dưỡng em chẳng phải sửa cái này, vài hôm đâu vào đấy ngay. Hay ở chỗ hiện tượng này thường xuất hiện trên các loại kính điện xe đã sử dụng khoảng gần chục năm, nhưng CV thì ưu tiên sau khoảng 2 năm là dính...

vietc4

Xe buýt
Dạ báo cáo các bàác hôm quan mang vợ vào HD mỹ đình khám thì bảo là doanh cao su bị lão hóa cần phải thay là hết liền, lại phải mất xiền mới chán các cụ nhỉ

Nhôm nhựa

Xe điện
Theo bệnh kể thì khả năng bị kẹt, dính chập ở công tắc điện chỗ bấm điều khiển cửa cơ, nguyên nhân là sau 1 thời gian dùng, môi trường ẩm bụi dẫn đến chập dính công tắc! Tốt nhất bác chủ cứ giật ốp cửa phía trong ra xịt RP7 vào công tắc điện ý, tiện thể cũng làm vệ sinh các rãnh trượt, thanh truyền dẫn kính, mô tơ bằng RP7 luôn! Chắc là được thôi!
Khả năng em được mời uống votka nhoè là hơi bị cao =))
Civic có giống an tịt đâu mà cụ tư vấn :))

Nhôm nhựa

Xe điện
Đây là bệnh kinh niên của CV sau khoảng hơn 1 năm sử dụng...Do nguyên nhân bị lệch trọng tâm của kính nên chỉ lên nửa chừng là kẹt. Giải pháp là sống chung với lũ, nhiều khi lộn ruột nhất là đi qua các điểm soát vé sau đó phải dừng xe, giữ kính cân mới kéo lên đựoc
Lần nào vào Honda bảo dưỡng em chẳng phải sửa cái này, vài hôm đâu vào đấy ngay. Hay ở chỗ hiện tượng này thường xuất hiện trên các loại kính điện xe đã sử dụng khoảng gần chục năm, nhưng CV thì ưu tiên sau khoảng 2 năm là dính...
Ít bấm kính lên xuống bị kẹt là đúng thôi.
Ắc quy yếu cũng là 1 nguyên nhân.

Phương.Xe

Xe điện
8->Em chưa gặp bệnh này. Em ngồi hóng tiếp các cụ ợ.

nhxmai

Xe hơi

Bỏ điện đi... quay tay cho chắc bác ....:))

juvefan

Xe tải
em đã từng làm hộ khách nhưng quên mất cách, mai em hỏi lại sẽ tư vấn cho cụ, bệnh y hệt của cụ:D