[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

QUYNHCHI

Xe buýt
1/. Chuyện thứ nhất
Năm 2005, vợ chồng em ở 1 căn nhà trong ngách 19 ngõ Trại Găng. Tại đây, thời gian đầu mới ở thì vợ chồng em thường xuyên bị bóng đè. Chúng em cho rằng áp lực công việc nên hoàn toàn không nghĩ chuyện ma quỷ.
Vào 1 buổi trưa, em ngồi uống rượu với bố vợ (nhà bố vợ đối diện nhà em) thì bố vợ kể "ngày bố còn bé hay gặp 2 bố con không đầu ngồi đánh răng. Trước cửa nhà con trước đây là cái giếng nước của khu tập thể" Em vẫn cười bảo bố vợ "thế kỷ 21 rồi, người sống còn chẳng làm gì được nhau nữa là người chết, con chỉ sợ không có tiền thôi".
Câu chuyện tạm dừng ở đó. Đến tối em về nhà ngủ thì bị bóng đè. Lúc đó em hoàn toàn trong trạng thái tỉnh táo thì thấy 1 bóng đen là nam giới đè lên người em (Gấu nhà em đang xem ti vi, đèn vẫn bật, lúc đó khoảng 22h). Em ú ớ thì Gấu nhà em đập vào người em làm em trở lại với hiện tại. Từ đó em không hề ngủ được. Em vẫn nhớ hôm đó truyền hình cáp Hà Nội chiếu phim ma (phim Nhật - em không nhớ tên). Đến khi Gấu nhà em bắt đầu đi ngủ (F1 nhà em gửi bên ông bà ngoại) thì em thấy bóng đen đó nằm vào giữa 2 vợ chồng em. Lần này đến lượt Gấu nhà em bị bóng đè. Em đập vào người Gấu, sau đó Gấu tỉnh lại. Em xuống lấy 1 con dao để đầu giường, nhưng cả đêm cả 2 vợ chồng không hề ngủ được. Lý do bị thì như sau.
- Bản thân nhà đó nguyên thủy là có 1 vong nam.
- Mẹ em đi xem bói trong Nghệ An, bà thầy cho 5 cái bùa về đốt 4 góc nhà và 1 cái ở cửa ra vào để TRẤN TRẠCH (theo bà thầy bói nói là nhà này uế tạp - nguyên văn mẹ em về kể như vậy). Em không tin nên mang 5 cái bùa về để trên nóc tủ lạnh. Ngay đêm hôm đó (cũng chính là hôm em ngồi chém gió với bố vợ và đêm về bị bóng đè) thì cả vợ và chồng bị bóng đè, gặp vong trong trạng thái hoàn toàn tỉnh táo. Vắn tắt lại là cả đêm chúng em không ngủ được
- Chiều hôm sau vợ em tiếp tục bị bóng đè. Em đã đốt 5 cái bùa đó theo sự chỉ dẫn của bà thầy bói. Hậu quả thấy ngay. Từ 21h đêm em và Gấu nghe thấy tiếng rên (như tiếng con chó bị trúng bả). Em thì bị ăn tát (trong trạng thái nửa mê nửa tỉnh, Gấu nhà em cũng bị ăn tát)và cả 2 vợ chồng có cảm giác giường ngủ bị dựng lên. Còn nhiều chi tiết nữa nhưng em vắn tắt kể cho các cụ nghe thôi.
- Sáng hôm sau kiểm tra thì tại 1 góc nhà có 1 vũng nước (trời mùa hè mà nền nhà có 1 vũng nước, có thể dùng giẻ lau thấm được - trước đó Gấu và em không hề đổ nước hay lau nhà mà tạo thành vũng nước được).
- Ngay trưa hôm đó vợ chồng em chạy vào nhà thầy Vân (xem âm binh) trong gần khu Văn Quán để xem. Vừa vào đến cửa thầy bảo: "vợ chồng chúng mày vừa trêu ma rồi, con này là con dữ. Sự miêu tả của thầy hoàn toàn trùng khớp với những gì vợ chồng em gặp. Thầy còn bảo nó rất yêu Gấu nhà em :D và đêm nào cũng lên nằm cạnh. Chi tiết này hoàn toàn phù hợp vì đêm nào chúng em cũng gửi F1 bên bà ngoại, 2 vợ chồng ôm nhau ngủ nhưng đến sáng thì khoảng cách giữa 2 vợ chồng thì đủ 1 người nằm.
- Sự việc này được vài người dân ở đó xác nhận là có, vì họ cũng từng gặp như bố vợ em

Mycar222

Xe điện
e chả dám nghe
phải gọi a Quất nhà e vào cùng mới dc................ :-o

choega

Xe máy
khóc thét vì sợ

QUYNHCHI

Xe buýt
Chuyện này hoàn toàn có thât. Ngôi nhà đó vẫn còn, nhiều người đã từng ở đó đều xác nhận sự việc trên là có thật. Tuy nhiên việc ngủ với gái (cái vong nam) thì ai cũng xác nhận là có thật. Các cụ có thể tự đến đó tìm hiểu người dân ở đó nếu nghi ngờ thông tin em đưa ra. Địa chỉ em sẵn sàng cung cấp. Nhà mẹ đẻ Gấu nhà em còn ở đấy

khongthuphi

Xe điện
Đây rồi! Em há hốc mồm nghe cụ kể!
Đúng là chuyện ma, không có đầu mà vẫn ngồi đánh răng được, chắc là cầm hàm răng giả trên tay để đánh!

Chỉnh sửa cuối:

amunike

Xe tăng
Từ xưa mấy chuyện ma mãnh em cũng không tin lắm nhưng giờ có vẻ cũng có thật

thientamnt

Xe điện
Vụ gì thế lày. Nghe hãi hãi là :(

SGS

Xe hơi
Cụ ơi ma ko đầu mà vẫn đánh răng được là sao? Cũng sợ phết cụ nhẩy.

manhhung1901

Xe điện
Nghe Cụ kể thì rõ rồi.Ý định của Cụ là muốn thế nào?hay là lại muốn gả Gấu cho Ma?

QUYNHCHI

Xe buýt
Chuyện thứ 2 (em đã cm bên thớt cầu thăng long có chuyện lạ)
Truyện em kể có thể hơi dài, các cụ chịu khó đọc nhá. Truyện thật 100%, nhân chứng còn sống và đang làm việc tại ban quản lý đường sắt trên cao.
Năm 2002, bọn em đi từ Phong Nha (chạy theo đường mòn) ngày đó đường mòn đang thi công. Em đến 1 cây cầu (chỗ này là ngã 3) thì gặp 1 căn nhà tranh vách đất, có 1 cụ già khoảng 80 tuổi tóc bạc phơ đang ngồi chải đầu trước ngôi nhà. Em tiến xe sát căn nhà và xuống gặp cụ già (đối mặt) hỏi đường đi Quảng Trị. Cụ già nói: "các con rẽ trái đi 60km nữa là đỉnh đèo U Bò, qua đỉnh đèo là sang đất Quảng Trị. Nếu con di thẳng thì vào động 8 cô. (cụ già chỉ đường theo hướng xe em đi). Tại cây cầu mà xe em đỗ có 1 chiếc gầu máy xúc khoảng 4m3 (tương đương với khoảng 2 tấn sắt) nằm ngay trên cầu.
Ngày đó chúng em đi con Crown 3.0, con này ăn uống thế nào các cụ hiểu. Đi đến đúng đỉnh đèo U Bò thì có cột mốc địa phận Quảng Trị. Do từ Phong Nha đến đỉnh dèo U Bò không có cây xăng nên chúng em không đủ xăng đi tiếp nên buộc phải quay đầu về Phong Nha. Về đến cây cầu cũ, vẫn cái gầu máy xúc nằm ở đó nhưng không thấy căn nhà và bà cụ ở chỗ cũ. Mấy anh em không ai bảo ai, lặng lẽ chạy ra Phong Nha và thuê khách sạn Công Đoàn ngủ qua đêm rồi mai đi tiếp.
Thời gian bọn em gặp cụ già (lúc hỏi đường) là khoảng 13h và khi quay lại là 16h. Lúc đó trời hoàn toàn sáng và các anh em trên xe hoàn toàn tỉnh táo.
Chuyện thật, em không hề chém

choega

Xe máy
Cụ chủ có ghen với Ma ko nhở? hí hí

vietran

Xe ba gác
Ùi, em có lần ở chỗ k phải nghĩa địa mà có hàng ngàn vong về tề tựu, không khí cực nặng

XPQ

Xe lăn
Cụ lên Hàng Mã thửa đủ một bộ laptop,sim 3G Viettel đốt cho cái vong ấy.Nhớ đốt thêm cả thanh địa chỉ www.lienxo.my nữa.Gọi một tay nào thầy cúng thường cũng được,bảo khấn cho cái hướng dẫn sử dụng trình duyệt IE.Đảm bảo chỉ cần 3 đêm là cái vong ấy ngộ ra đường giải thoát thôi.:):):):):)

RR1

Xe buýt
Gớm nhểy, cụ phọt nốt lên xem như lào nữa lào