+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 15

Đề mục: Mổ thay thủy tinh thể - HELP - ở BV nào tốt?

Mua xe ngày
    01-04-2010
    Động cơ OF
    31 mã lực

Mặc định Mổ thay thủy tinh thể - HELP - ở BV nào tốt?

Thân mẫu em (77 tuổi) mắt cũng đã kém, vừa rồi đi khám mắt ở Viện mắt TW thì BS bảo phải mổ để thay thủy tinh thể. Nơi mẹ em khám bảo hiểm thì bảo sẽ giới thiệu đến Viện mắt Sài Gòn - Hà Nội ở Triệu Việt Vương để mổ vì có BHYT.

Các cụ cho em lời khuyên nên đưa mẹ em mổ mắt ở đâu thì tốt ạ? Cám ơn các cụ.
    ----
    Behind every great fortune there is a great crime

Mua xe ngày
    26-12-2007
    Thường ở
    In the car on the way all the days
    Động cơ OF
    134 mã lực

Cái này em đang quan tâm vì có vài người khuyên em đi mổ nhưng thấy hơi kinh kinh nhỡ bác sỹ hôm ấy bị vợ mắng tay dao tay banh mổ trượt phát là thôi em nhập trường Nguyễn Đình Chiểu ngay. Bác sỹ nào chuyên khoa mắt vào đả thông em cái.
    ngaydoclap đã sửa : 09-08-2012 lúc 05:43
    Chưa đăng ký đừng cố nữa lại bẫy chim đới

Mua xe ngày
    15-08-2007
    Thường ở
    Đời mưa gió em có nơi bình yên
    Động cơ OF
    74 mã lực

Mổ thủy tinh thể bây giờ đơn giản lắm chủ thớt ạ. Cũng ko phải nằm viện nữa. Cụ cho bà vào mắt tw cũng đc. Mắt Sg là viện tư e ko biết có bhyt ko nhưng nếu mổ dịch vụ chi phí cũng ko nhiều đâu. Cụ có thể hỏi thêm cụ Vịt Xanh trong trạm xá.
    Cay cú là 1 phần tất yếu của cuộc sống

Mua xe ngày
    01-04-2010
    Động cơ OF
    31 mã lực

Cám ơn các cụ. Em chỉ lăn tăn mỗi đoạn là nên đưa mẹ em mổ ở Viện Mắt TW hay là sang bên Viện Mắt SG-HN, ở đâu dịch vụ và kỹ thuật tốt hơn và nếu được nhờ các cụ chỉ giáo cho luôn là BS nào làm tốt nhất ạ.
    ----
    Behind every great fortune there is a great crime

Mua xe ngày
    15-08-2007
    Thường ở
    Đời mưa gió em có nơi bình yên
    Động cơ OF
    74 mã lực

Trích dẫn etisalat viết Nghía cột cây số
    Cám ơn các cụ. Em chỉ lăn tăn mỗi đoạn là nên đưa mẹ em mổ ở Viện Mắt TW hay là sang bên Viện Mắt SG-HN, ở đâu dịch vụ và kỹ thuật tốt hơn và nếu được nhờ các cụ chỉ giáo cho luôn là BS nào làm tốt nhất ạ.
    Với mổ thủy tinh thể không quá phức tạp thì 2 bên đều OK cụ ạ. Cụ cân nhắc về sức khỏe của bà cụ. Nếu bà cụ có sức khỏe tốt thì chỗ nào cũng OK, nhưng nếu yếu thì nên vào BV TƯ đầy đủ cơ sở vật chất hơn.
    Cay cú là 1 phần tất yếu của cuộc sống

Mua xe ngày
    23-07-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Cháu cũng vote cho BVMTU nhé. Bà ngoại cháu ngày trước mổ cả 2 mắt ở đây Mổ thủy tinh thể thì đơn giản lắm, ko cầu kì phức tạp như chúng ta nghĩ đâu. Mổ một mắt 1, 2.3 tuần sau thì mổ tiếp mắt thứ 2. Bà cháu hồi mổ cũng 75 tuổi đấy.

Mua xe ngày
    30-03-2010
    Động cơ OF
    30 mã lực

Em nghĩ là bệnh viện mắt TW là có nhiều bác sĩ chuyên ngành nhãn khoa nhất ah. Nếu bác có tiền thì vào các bệnh viện Quốc tế cũng được
    Em bán hàng độc đèn decal phát sáng OTOFUN đây http://www.youtube.com/watch?v=Zm7DecOG36s

Mua xe ngày
    23-07-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Trích dẫn Avatar2 viết Nghía cột cây số
    Em nghĩ là bệnh viện mắt TW là có nhiều bác sĩ chuyên ngành nhãn khoa nhất ah. Nếu bác có tiền thì vào các bệnh viện Quốc tế cũng được
    Việt Pháp là chuẩn, Việt Nhật cũng ok

Mua xe ngày
    31-05-2012
    Động cơ OF
    17 mã lực

Bệnh viện Mắt Quốc tế 128 Bùi Thị Xuân có chi trả BHYT đấy ạ. Em có quen bác sỹ bên đó, nếu cần thì cụ cứ bảo em.
    Cụ nào cần thông tin về hoa lụa nghệ thuật iFlora & y tế ParkwayHealth thì pm cho em nhé

Bác kiemthan0313 đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] kiemthan0313 10
    Mua xe ngày
    27-07-2012
    Động cơ OF
    0 mã lực

Tham khảo: Nhạc phụ đại nhân và nhạc mẫu cũng đại nhân nhà em đều mổ đục thủy tinh thể ở Bv 354 - theo phương pháp Vaco hay j đó, em chả nhớ, nhưng làm ở đó thấy ngon lành, bác sĩ tay nghề cao, dịch vụ tốt, giá rẻ.

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối