Chủ nhật này em đi Đông Hà - Quảng Trị, Cửa Khẩu Lao Bảo Mua gì ở đấy hả các cụ?

tmanhthang

Xe tăng
oh em cũng mới đi Đà nẵng về cũng có tạt qua chợ Đông hà .trong đó thì quần áo . giày dép . kính . các đồ mỹ phẩm rẻ thôi rồi . hàng thì có nhiều loại nhá . đa phần là hàng thái . nhưng người dân ở đó bán hàng láo lắm . chọn được cái óa phông loại 1 thì sau đó chọn màu no đưa cả bọc ra nhưng lại láo nháo nhiều loại với nhau dễ bị lừa lắm . giá thì chỉ trả bằng 1/3 so với gió nó nói thách thôi nhé . nói chung nhiều cái để mua , nhưng mua hàng ở đó ong hết cả thủ .

gl1600

Xe điện
CỤ lên Lao Bảo qua siêu thị THIÊN NIÊN KỶ nhá. Hàng dùng được, mấy đồ mỹ phẩm của MỸ. Nói chung cũng chỉ nên mua đồ mỹ phẩm như dầu gội đầu các thứ thôi. Hàng Thái dùng OK. Còn lại em nghĩ là Tàu hết. À rượu mua trong siêu thị Thiên Niên Kỷ cũng được. Em có thời gian làm việc với hải quan Lao Bảo nên hàng hóa trong Thiên Niên Kỷ có thể đảm bảo được

Cụ đi xe khách hay tự lái. Tự lái thì phi thẳng một ngày lên Lao Bảo luôn. Tối ngủ khách sạn SêPon. (Có cả dịch vụ XXX). EM ko rõ bây giờ có ksan nào xịn hơn ko chứ cách đây mấy năm Sepon là nhất. Còn nếu ngủ Đông Hà có thể ở Hữu Nghị, 3 sao ở đường Trần Hưng Đạo

BSK

Xe tăng
Mua rượu ngoại đi cụ, hàng duty free, kụ PM cho e số đt với, mua giùm e ít martell XO or condon bleu

thienluc76

Xe tải
Em thấy đi Đông Hà thì chỉ mua xà phòng giặt của Thái là còn dùng được chứ còn các loại mỹ phẩm mà không có người dẫn vào hàng quen thì khó chọn lắm vì mình không biết đâu là hàng lởm cả, mà người bán cũng hay nói thách lắm. Nếu bác có người quen thì nhờ người ta dẫn đi mua đồ điện như quạt , nồi cơm điện- nói chung dùng ok, giá cả phải chăng. Xà phòng giặt của Thái thì bác phải để ý chứ không thì mua nhầm phải loại dùng cho giặt tay, hoặc máy giặt cửa trên thì lại phải đem đi kính biếu (xem biểu tượng máy giặt in trên bao bì bác nhé). Mỗi lần đi Đông Hà, chúng em hay mua bột giặt loại 6 hoặc 9 kg về dùng.

Chỉnh sửa cuối:

thienluc76

Xe tải
Bữa trước nhà em cũng tự lái vào Quảng Trị, đi đường HCM, đi ban ngày thì ok bác ạ.

luongthanhhp

Xe hơi
Trước em ở trong đấy gần 5 năm rồi.Trong đấy nhiều đồ Trung Quốc lắm,nhất là đồ điện tử.Em thích mỗi sữa đậu lành Lactosoy màu xanh của Thái.Uống ngon hết ý luôn,đến bây giờ ai đi vào em toàn nhờ mua mấy thùng về bú dần.

jamebond

Xe tăng
Vui nhất là anh em vừa bước vào cửa chợ Đông Hà đã có 3-4 bà cô chạy lại gạ mua thuốc kéo dài và sex toy.
Trước có quen 1 cô bé bán hàng rất xinh ở chợ Đông Hà, tiếc là ít có cơ hội ghé qua.
Tại đây là phần là hàng TQ, kể cả hóa mỹ phẩm Thái nếu các cụ không quen thì cũng toàn hàng TQ nhái Thái thôi.
Có mặt hàng RedBull là được cánh lái hay mua nhất.

nhxmai

Xe hơi
Cụ tính đi buôn rùi....hic

Mua mỹ phẩm ở đó cụ phải hết sức cẩn thận không toàn đồ đểu cả đấy, nhất là dầu gội đầu. Đợt vừa rồi em đi mua về 1 thùng dầu gội đầu mà ở hẳn hàng người quen nhé mang về làm quà mỗi người 1 chai còn 1 chai để nhà dùng thì được mỗi lớp trên thôi, còn phía dưới là hàng đểu, bực mình. Sau chỉ để giặt giẻ lau nhưng buồn nhất là không biết mọi người dùng sẽ nghĩ mình thế nào nhỉ

Hanoixinhdep

Xe buýt
em vào đấy rồi, tốt nhất là k nên mua gì cụ ạ. Về Hà Nội có hết, đẹp, rẻ, dễ chọn mà k sợ nói thách k sợ hàng lởm đâu. đây toàn hàng Khựa thôi, nói thách thôi rồi,nhớ để ý mã vạch k sẽ mua phải hàng Khựa đó

biahoihanoi

Xe lăn
Em vừa ơ Đông Hà tuần trước. Cụ mua áo phông thì OK chỉ có điều giá toàn nói thách gấp 3.

sonphuongan

Xe tải
Cụ làm cho em chục két bia ken 0,5 lít có hơn 400 1 két. . Năm ngoái em đi làm 10 két chất đầy xe về uống. Hohohoh

Mobile.Luxury

Xe hơi
Mua mỹ phẩm ở đó cụ phải hết sức cẩn thận không toàn đồ đểu cả đấy, nhất là dầu gội đầu. Đợt vừa rồi em đi mua về 1 thùng dầu gội đầu mà ở hẳn hàng người quen nhé mang về làm quà mỗi người 1 chai còn 1 chai để nhà dùng thì được mỗi lớp trên thôi, còn phía dưới là hàng đểu, bực mình. Sau chỉ để giặt giẻ lau nhưng buồn nhất là không biết mọi người dùng sẽ nghĩ mình thế nào nhỉ
Em đang trên đường vào, đag nghỉ ở cẩm thủy. Nghe các cụ nói mà em sợ quá, chắc chẳng dám mua gì quá. cụ nào sành sỏi tư vấn cho em với ạ. dể em vào em tham khảo

Bò lốp

Xe lăn
Vui nhất là anh em vừa bước vào cửa chợ Đông Hà đã có 3-4 bà cô chạy lại gạ mua thuốc kéo dài và sex toy.
Trước có quen 1 cô bé bán hàng rất xinh ở chợ Đông Hà, tiếc là ít có cơ hội ghé qua.
Tại đây là phần là hàng TQ, kể cả hóa mỹ phẩm Thái nếu các cụ không quen thì cũng toàn hàng TQ nhái Thái thôi.
Có mặt hàng RedBull là được cánh lái hay mua nhất.
chuẩn nhất,chỉ bò húc thôi,biết thì mua đc sà phòng tắm và bột giặt.còn nữa thì toàn là hàng trung quốc,cụ không nên mua ở chợ vì giá toàn trên mây,trả thế nào cũng hớ

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Giám đốc mua ken lon cao đi anh ơi. Cho em ké cửa dăm két nhá.