Từ thiện : Đến thăm - Tặng quà các bé nhiễm HIV ngày 16/9/2012

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thưa cả nhà,
Em đã liên lạc được với Đại Diện Trung Tâm Giáo Dục Lao Động Số 2 tại Yên Bài - Ba Vì .Nơi đang nuôi dưỡng 75 bé không may nhiễm HIV từ sơ sinh đến 16 tuổi.
Trung tâm trực thuộc Sở Lao động thương binh Xã Hội TP Hà nội và được chu cấp hàng tháng cho mỗi bé khoảng hơn 600 ngàn đồng/bé/tháng bao gồm tất cả các khoản, nếu không có sự hỗ trợ từ bên ngoài thì sẽ rất là khó khăn.

Qua thớt này, em xin phép được phát động chương trình đến thăm, tặng quà cho các cháu và kêu gọi sự đóng góp từ các thành viên trong và ngoài chi hội Funs.

Kế hoạch cho chuyến đi sắp tới của Funs như sau :
- Thời gian :9h sáng chủ nhật ngày mùng 16/9/2012 xuất phát từ Hà Nội .10 Giờ đến nơi, làm chương trình.
- Địa điểm gặp nhau : Cổng Trung tâm hội nghị Quốc Gia - Mặt đường Đại Lộ Thăng Long.

- Nội dung : Funs đến thăm, trao quà cho các bé và đại diện trung tâm : Bánh Trung Thu, Gạo, mắm muối, sữa, bánh kẹo..v.v. Dự trù kinh phí là 10 triệu đồng.

- Hạn chót nhận ủng hộ là : 20 Giờ ngày 15/9/2012

Ngay từ hôm nay, em rất mong nhận được sự ủng hộ bằng Tiền, hiện vật từ các kụ, các mợ ạ .
Mọi sự đóng góp vui lòng liên lạc với các số điện thoại sau :

- Khu Vực Lạc Long Quân - Bưởi :0948884666 Cụ Laoleu hoặc 0977.22.68.68 cụ Boytriton
- Khu Vực Ba đình - kim mã :0979.213.161 cụ ducanh1901
- Khu vực Thanh Xuân : 0988.62.39.79 Xauzai
- Khu Vực Hai Bà Trưng :0904642979 Cụ Bắc Âu
- Khu Vực Hoàn kiếm :0947019078 Mợ mỳ
- Khu Vực Hà Đông :0983010454 Cụ Hellangel
- KHu Vực cầu Giấy :0915152856 Cụ Acctaxhn

Báo cáo tình hình thu chi ạ !

Số dư còn lại :2.276.500 đồng, em sẽ chuyển cho cụ Acctaxhn cho vào quỹ từ thiện của Funs ạ !

Có gì thiếu sót, các kụ, các mợ thông báo luôn giúp em ạ !

Báo cáo các kụ các mợ,
Chuyến từ thiện của chúng ta hôm nay thành công rực rỡ, những món quà của chúng ta đã được trao tận tay trong niềm vui hân hoan của các bé cùng toàn thể cán bộ nhân viên Trung Tâm Giáo Dục Lao Động Số 2- Yên Bài - Ba Vì .
Thay mặt chi hội Funs em xin gửi lời cảm ơn đến toàn thể các kụ, các mợ trong và ngoài chi hội đã nhiệt tình tham gia, ủng hộ cả về công sức lẫn tiền của để thực hiện chương trình này! Có được thành quả trên, tất cả đều là nhờ vào sự chung tay giúp sức của các kụ, các mợ ạ !
Em cũng xin càm ơn những con người luôn thầm lặng đồng hành cùng Funs trong những chuyến đi từ thiện ạ !( điển hình là cụ Hatcatden )
Trong quá trình triển khai công việc có gì thiếu sót, em rất mong các kụ, các mợ lượng thứ !
Em mong rằng những chương trình từ thiện tiếp theo của Funs team sẽ lại nhận được sự ủng hộ to lớn từ các kụ, các mợ ạ !

Vấn đề 1.3.5 hết sức cần thiết, ưu tiên hàng đầu, rất mong phản hồi sớm từ các kụ, các mợ ạ ![/QUOTE]

Ảnh mới nhất ạ !
Ảnh từ thiện 16/09/2012

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
IHình ảnh từ chuyến đi tình nguyện tại Trung tâm giáo dục lao động xã hội số II-Ba Vì-Hà Nội

Không hiểu sao, gương mặt thằng bé này, cứ hiển hiện nỗi đau vô hình. Em thường xuyên quấy khốc, chẳng biết có phải vẫn đang vật thuốc hay không. Nhưng ngay cả khi em cười, nụ cười cũng rất đau khổ.

Một trong hai em bé đầu tiên phát hiện nhiễm HIV ở VN. Cô bé chào đời năm 99, đến nay vẫn sống với sức sống mãnh liệt.

Trông mình thật ngớ ngẩn lúc cắn chặt môi khi cô Phương giám đốc trung tâm kể chuyện các em đi học ở "trường cộng đồng": Bà ơi, người ta vứt cặp của con ra ngoài, người ta đuổi con ra khỏi lớp. Bà ơi...

- Con đừng sợ, các bác làm vậy vì các bác chưa hiểu. Chúng mình phải làm cho các bác hiểu. Phải kiên cường.
là thứ trẻ nhiễm H cần nhất trong chuỗi ngày sống ngắn ngủi. Các em luôn thèm thuồng được bế, được ôm hay đơn giản là một cái choàng tay thực sự.
... Trẻ con thì vẫn luôn là trẻ con, dù rằng các em nhiễm H.
Trích từ blog Phong Lan Trắng

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chuyến đi lần trước của Funs team

Chuẩn bị chụp ảnh lưu niệm

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ảnh chi tiết

Chuẩn bị... làm điếu thuốc đã...

Mọi người bắt đầu khuân lương thực từ container của mợ Tân Đại Dương

Cụ Quyết Chửa

Quá nặng....

Cụ Chủ Tịch Xấu Zai béo lăn

Hùng bầu

Thần Đao

Bê Anh

Trans bụng thon

Rambo

Kiểm hàng

Sa Đọa cô nương

Chuẩn bị lên đường chưa đây???

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cô giáo phụ trách đón đoàn vào trao quà cho các cháu

Các cháu háo hức đón tiếp đoàn

Cụ Chủ Tịch phát biểu

Đoàn Funs

Lần lượt từ trái qua phải

Cô giáo...B.Anh.. Julie... Xauzai.. Thần Đao... Gấu B.Anh.. Shadowy.. Quyetchua....Transpoter, Hungbau... mợ Tân Đại Dương

Trao quà cho các cháu..

Các cô chú đoàn Funs vỗ tay khi các cháu hát bài liên khúc số 8.. tác giả là ai em chưa biết

Thăm các cháu tại tầng sơ sinh

lamnewway

Xe tăng
Website
www.autonewway.com.vn
Chủ tịch ơi cho em hỏi, các con ở đây tập trung nhiều nhất tầm bao nhiêu tuổi ạ, để em còn cân đối lựa chon quà cho các con
P/s: Em quan tâm đến các con đang ở độ tuổi sơ sinh ạ

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chủ tịch ơi cho em hỏi, các con ở đây tập trung nhiều nhất tầm bao nhiêu tuổi ạ, để em còn cân đối lựa chon quà cho các con
P/s: Em quan tâm đến các con đang ở độ tuổi sơ sinh ạ
Dạ,
Tổng số bé hiện nay là 75 bé, bao gồm :
- 52 bé học tiểu học - lớp 7.
- 9 bé sơ sinh
- 14 bé mẫu giáo ạ .

Cái cụ quan tâm đúng là cái mà các cháu đang rất thiếu đó là sữa bột Lactogen 1, 2 _ theo thông tin từ phía đại diện trung tâm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tiencoi79

Xe điện
Hix nhìn các bé đáng thương quá, em xin mạn phép được vén màn cái ạ Em dưa góp 500k cho chương trình và sẽ join cùng nhà funs trong vụ từ thiện này ạ.
Em sẽ chuyển khoản cho cụ hoặc nộp tiền mặt Acctaxhn trong ngày mai ạ.

lamnewway

Xe tăng
Website
www.autonewway.com.vn
Dạ,
Tổng số bé hiện nay là 75 bé, bao gồm :
- 52 bé học tiểu học - lớp 7.
- 9 bé sơ sinh
- 14 bé mẫu giáo ạ .

Cái cụ quan tâm đúng là cái mà các cháu đang rất thiếu đó là sữa bộ Lactogen 1, 2 _ theo thông tin từ phía đại diện trung tâm ạ.
Vâng, em cũng đang nghĩ đến sữa ạ! (đến sáng mai em sẽ báo cáo lại ạ)

Laoleu

Xe tăng
Có nhận góp sữa kìa các mợ ơi....:)

Tuanphim

Xe điện
Giờ giấc hơi bị trùng vụ bóng đá Xz nhỉ.

@:xz khu vực ba đình em có thế góp 1 tay đấy chủ tịch.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Giờ giấc hơi bị trùng vụ bóng đá Xz nhỉ.
Đá xong là lên đường luôn anh ạ, hoặc những anh em nà đi thì xin phép đá trước rồi nghỉ sớm 15 phút, sẽ không ảnh hưởng đến giờ bóng của toàn đội ạ.Đồ đạc đóng từ hôm trước, chỉ việc lên đường vào hôm sau.hehe
@:xz khu vực ba đình em có thế góp 1 tay đấy chủ tịch.
Vâng, lát em bổ sung thêm bác vào danh sách ạ!

huyen_cuuho

Xe tải
Website
www.facebook.com
cụ laoleu ơi không phải iem, mợ mỳ, mợ lead ơi có người hỏi kìa
cụ XZ: cho em đăng ký đóng góp quần áo cho các cháu ạ

Có nhận góp sữa kìa các mợ ơi....:)

Tuanphim

Xe điện
Đá xong là lên đường luôn anh ạ, hoặc những anh em nà đi thì xin phép đá trước rồi nghỉ sớm 15 phút, sẽ không ảnh hưởng đến giờ bóng của toàn đội ạ.Đồ đạc đóng từ hôm trước, chỉ việc lên đường vào hôm sau.hehe
Kể ra hơi cập rập nhỉ, mà đá xong nhiều anh em muốn đi lại còn phải về rửa ráy nữa, chưa kể lên đó còn ăn sáng...Nhưng chắc tại chỉ bố trí được CN thôi nên anh em cố gắng vậy, nghỉ đá trước 30p cho có nhiều thời gian :)

28f1-0345

Xe container
Kể ra hơi cập rập nhỉ, mà đá xong nhiều anh em muốn đi lại còn phải về rửa ráy nữa, chưa kể lên đó còn ăn sáng...Nhưng chắc tại chỉ bố trí được CN thôi nên anh em cố gắng vậy, nghỉ đá trước 30p cho có nhiều thời gian :)
Mấy nghìn năm rùi mình chưa gặp nhau nhỉ cụ
E xin tạm ủng hộ 15kg gạo.

lamnewway

Xe tăng
Website
www.autonewway.com.vn
@cả nhà: em và cụ Dê Phố tặng cho các con độ tuổi sơ sinh 01 thùng sữa 12 lon mỗi lon 900gram ạ. Đến sát ngày chủ nhật em chuyển để cho hạn sử dụng còn tối đa ạ :))
P/s: cụ Dê Phố vào xác nhận cùng em cái nào

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
cụ laoleu ơi không phải iem, mợ mỳ, mợ lead ơi có người hỏi kìa
cụ XZ: cho em đăng ký đóng góp quần áo cho các cháu ạ
Mấy nghìn năm rùi mình chưa gặp nhau nhỉ cụ
E xin tạm ủng hộ 15kg gạo.
@cả nhà: em và cụ Dê Phố tặng cho các con độ tuổi sơ sinh 01 thùng sữa 12 lon mỗi lon 900gram ạ. Đến sát ngày chủ nhật em chuyển để cho hạn sử dụng còn tối đa ạ :))
Hix nhìn các bé đáng thương quá, em xin mạn phép được vén màn cái ạ Em dưa góp 500k cho chương trình và sẽ join cùng nhà funs trong vụ từ thiện này ạ.
Em sẽ chuyển khoản cho cụ hoặc nộp tiền mặt Acctaxhn trong ngày mai ạ.
Thật quý hóa quá, em cám ơn mọi người ạ !

Cá nhân em xin ủng hộ 1 triệu đồng quy ra hiện vật ạ .

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cả nhà ơi, em dự kiến là chi hội mình mua tặng Trung tâm 2 -3 tạ gạo, cần chốt sớm trong ngày hôm nay để nhà bác Catona còn đặt ở quê đưa lên. Kính mong mọi người vào cho ý kiến sớm để công việc được tiến hành một cách khẩn trương nhất ạ !:)

ui mình cũng định góp sữa mà chậm chân mất rùi. mà mình không thấy bimbim gọi mình có ct này nhể ? bimbim đâu vào nhận lỗi ngay.