[Thảo luận] xxx dừng xe rồi bắt em xi nhan trái phải, lùi...đủ kiểu để kiểm tra

hoanghuyhp

Đi bộ
Bẩm các cụ có chuyện này em xin được kể ra để hầu các cụ
Trưa nay em đi từ đại lộ Tôn Đức Thắng đến ngã 4 rẽ vào đường Nhà Xác (cụ thể đường gì thì em ko nhớ tên vì từ bé em toàn gọi thế rồi.Mà em ở Hải Phòng các cụ ợ);)).
Đến ngã 4 thì có 2 chú xxx chỉ cạp long vào mẹt em và yêu cầu em dừng xe.
xxx1 : chào em
Em : chào anh, anh dừng xe em có việc gì vậy?
xxx1 :à em cho anh kiểm tra giấy tờ
Em : Em có lỗi gì mà lại dừng xe kiểm tra giấy tờ em vậy?
xxx1 : em cứ đưa giấy tờ đây rồi anh chỉ lỗi cho em
Em : nếu anh ko chỉ ra được lỗi của em thì em ko phải đưa giấy tờ cho anh
Em và xxx1 cãi nhau 1 lúc thì em mới bật ghi âm.tiếc là mới ghi được 4 câu sau đây thì bà già gọi em về ăn cơm nên ghi âm bị tắt(Cụ nào vẫn muốn nghe thì em xin up sau ạ)
xxx1 :thế bây giờ cậu có đưa giấy tờ ko ,cậu ko có giấy tờ chứ gì (thằng này chắc mắt lé vì giấy tờ rõ ràng em vẫn cầm ở tay còn giơ ra dử dử nó mấy lần rồi)
em : (lúc này hơi to tiếng) theo thông tư 27 thì tôi ko fai đưa cho anh kiểm tra kiểu này
Lúc này xxx2 đang đứng đầu đường mới ra hỏi lại em với nội dung như trên rồi nói với em
xxx2 : Theo ý em là phải chỉ ra lỗi em mới cho kiểm tra giấy tờ đúng ko? Vậy em lên xe đánh xi nhan và lùi để bọn anh kiểm tra đèn
Em :ok anh muốn thì tôi cho anh kiểm tra.Nếu đèn xe tôi đầy đủ thì anh phải cho tôi đi đấy nhé
xxx1 đứng từ xa nói vọng lại :Đủ thì cho đi, ông cứ làm như trẻ con ấy
Em lên đánh nhan và lùi rồi bye mấy anh ý ạ

Sau chuyện này em muốn hỏi các cụ rằng xxx có quyền bắt mình phải lên xe đánh nhan và lùi như vậy khi xe mình chưa có dấu hiệu vi phạm như vậy ko?Em ngòi hóng câu trả lời các cụ ạ

tuanphoto

Xe hơi
Lần đầu tiên em nghe là có Trường hợp như vậy đấy

truong80

Đi bộ
Chắc xxx đang buồn nên kiếm người chơi cho vui đó mà

TVPL

Xe container
Hic, xxx HP cũng nhanh nhậy phết nhẩy, thoát được vụ bị cụ chủ vặn vẹo :)

Hoathanhtao

Xe điện
:)):)):)) vui nhỉ! Chưa vào xxx tưởng dễ kiếm,rồi chạy chọt vào cho bằng được,đến khi vào được rồi gặp mấy cụ of này muốn bỏ nghề luôn:))

anhtho

Xe ngựa
Cụ được xxx tự thân kiểm tra đèn xi nhan, đèn lùi, đèn phanh.. thế là sướng lắm rồi còn gì. Em mà muốn kiểm tra có khi lại phải nhờ người đi vòng ra sau đứng xem ấy chứ !

ThanhTungTB

Xe điện
Hic .lần đầu E nghe thấy xxx làm việc kiểu này đấy.Mình đang tham gia giao thông ,chứ có phải đi đăng kiểm đâu mà xxx làm thế ,Đúng là bọn vớ vẩn hết chỗ nói .Như thế là Lợi dụng quyền hạn ,chức quyền gây nhũng nhiễu ,hạch sách nhân dân.Ko có lỗi ,ko có lệnh kiểm tra hành chính thì bắt bớ cái gì .đúng là bọn làm trò cho xh chửi

MIT-ONE

Xe điện
Chuẩn bị xxx phạt cả tội lái xe bị bệnh *** đường rồi

giangcoi79

Xe điện
Theo em cu chủ có ghi âm nên gửi cho vnexpress cho xxx chừa thói hành dân.

xanh

Xe điện
Chuẩn bị xxx phạt cả tội lái xe bị bệnh *** đường rồi
Sắp tới đói quá , không đạt chỉ tiêu xxx còn soi lốp có mòn không ,còi bao nhiêu dB, đèn chiếu gần, đàn chiếu xa, khí thải ra sao , độ ồn máy , tay lái có giơ không... vì giữa 2 kỳ đăng kiểm chủ phương tiện phải giữ cho xe đảm bảo tiêu chuẩn đăng kiểm.:((

minck

Xe container
Nếu gặp em vụ này:
1/ Mời đồng chí lên xe kiểm tra ??? ( Sai qui trình và có khi eo biết lái xe )
2/ Đồng chí đã Vi phạm khoản 2 Điều 3 Thông tư số 47/2011/TT-BCA
Số: 47/2011/TT-BCA ngày 02 tháng 07 năm 2011
Điều 3. Nguyên tắc hoạt động
2. Bảo đảm đúng địa bàn, tuyến đường, thời gian đã đề ra trong kế hoạch; không được tùy tiện đặt ra các quy định về trật tự, an toàn giao thông hoặc tùy tiện ngăn chặn, kiểm soát, cản trở người và phương tiện tham gia giao thông.

cá bảy màu

Xe hơi
Nếu gặp em vụ này:
1/ Mời đồng chí lên xe kiểm tra ??? ( Sai qui trình và có khi eo biết lái xe )
2/ Đồng chí đã Vi phạm khoản 2 Điều 3 Thông tư số 47/2011/TT-BCA
Số: 47/2011/TT-BCA ngày 02 tháng 07 năm 2011
Điều 3. Nguyên tắc hoạt động
2. Bảo đảm đúng địa bàn, tuyến đường, thời gian đã đề ra trong kế hoạch; không được tùy tiện đặt ra các quy định về trật tự, an toàn giao thông hoặc tùy tiện ngăn chặn, kiểm soát, cản trở người và phương tiện tham gia giao thông.
Nhà cháu hỏi "n.g.u" chút, Cụ làm gì sao nhớ các khoản này thế ạ :-s

Kysidemtrang

Xe buýt
đúng hôm mấy chú rỗi việc nên hành cụ tí ^^ nên 0 thả luôn mà vợt người khác nhỉ =))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cụ chủ cũng hiền quá, lại còn mặc cả với XXX: ... Nếu đèn xe tôi đầy đủ thì anh phải cho tôi đi đấy nhé...
Cụ làm hư XXX quá đi mất.. mị......a gặp phải em, bố bảo dám phát ngôn bừa bãi như thế.
Tôi đang lưu thông trên đường, không vi phạm luật GT, tự dưng anh dừng xe của tôi mà không có quyết định kiểm tra hành chính của cơ quan có thẩm quyền cấp. Đã dừng láo lại còn đòi kiểm tra này nọ...
Em đảm bảo XXX té mất dạng... [-X

minck

Xe container

manhhung762006

Xe tải
Bọn xxx nó quen bắt nạt dân rồi, hoan nghênh các cụ đã đối phó cứng rắn với xxx, để bọn chúng không quen thói hành dân nữa. Nhưng có một vấn đề là bọn xxx không làm gì được thì để chúng ta đi và chúng ta cảm thấy như vậy là cũng thỏa mãn rồi, tuy nhiên để bon xxx không bắt láo nữa thì không thể để im cho chúng được, khi chúng không chứng minh được chúng ta có lỗi thì phải bắt chúng xin lỗi hoặc có hành động như pháp luật quy định ( em nhớ đọc ở thớt " Bảo bối để đối phó với xxx..." có nói điều này) và các cụ nhớ ghi âm, ghi hình để đưa lên internet ( như http://giaoduc.net.vn/Nong-tren-Mang/Clip-view-khung/Clip-tai-xe-cai-ly-kich-liet-canh-sat-bo-tay/217002.gd) thì bon xxx nó mới sợ