[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Spike

Xe tăng
Tiếp sau bài "giày đen" "tất trắng" của cụ cafesuada (em thì em thích đen đá không đường cơ), em muốn làm cái thăm dò xem các cụ nhà mình thích đi giày như thế nào (oxford hay derby) và các địa chỉ mà các cụ hay lui tới để share với nhau thôi.

Tks các cụ.

Lavande

Xe điện
nhà cháu chả biết "derby với oxford" là cái giề, cứ Bonia và Parkson thẳng tiến ạ :)

doomsday

Xe tải
Nhà cháu thì thích đủ các thể loại, từ boots, derby, oxfoxd, monkstraps, loafer đến moccasin cụ ạ.
Mỗi tội chả có nhiều tiền mua để thỏa lòng mơ ước.
Boots thì cháu thích: Chelsea boots, Chukka boots, balmoral boots, jodhpurs boots, đủ màu sắc thì càng tốt
Derby: cháu thích không bằng oxford, có thể là đế dainite và mặc với Khaki, Jeans
Oxford: cháu thích whole cut, wingtip hoặc là U-last
Monstraps: cháu cực kỳ yêu thích monkstraps vì tính versatile của nó, hiện cháu hay đi loại này, double monk ạ.
Đấy là thích thế thôi, chứ hiện cháu chỉ có 1 đôi monkstraps, 1 đôi wingtip, 1 đôi oxford whole cut, 2 đôi derby, 2 đôi desert boot, 1 đôi chukka boots, 1 đôi moc.
Giầy cháu mua ở chỗ cổng đại học xây dựng, mua linh tinh ở cả trỏng và cả trên mạng.

vớ vẩn

Xe tải
Nhà cháu thì thích đủ các thể loại, từ boots, derby, oxfoxd, monkstraps, loafer đến moccasin cụ ạ.
Boots thì cháu thích: Chelsea boots, Chukka boots, balmoral boots, jodhpurs boots, đủ màu sắc thì càng tốt
Derby: cháu thích không bằng oxford, có thể là đế dainite và mặc với Khaki, Jeans
Monstraps: cháu cực kỳ yêu thích monkstraps vì tính versatile của nó, hiện cháu hay đi loại này, double monk ạ.
Đấy là thích thế thôi, chứ hiện cháu chỉ có 1 đôi monkstraps, 1 đôi wingtip, 1 đôi oxford whole cut, 2 đôi derby, 2 đôi desert boot, 1 đôi chukka boots, 1 đôi moc.
Giầy cháu mua ở chỗ cổng đại học xây dựng, mua linh tinh ở cả trỏng và cả trên mạng.
Nghe cụ nói mà ù hết cả tai.
Nhà cháu có mỗi đôi mua của Tiến Đạt trên Hàng Dầu đi 2 năm nay, tủi thân quá.

kh6d

Xe tăng
Toàn từ "chuyên môn" nghe cứ ù ù cạc cạc :D

tehuyen1996

Xe tăng
Giày vỉa hè gặp đâu mua đấy. Chỗ nào đổ đống và có từ hạ giá là em lao vào =))

doomsday

Xe tải
Đây, nhà cháu giới thiệu với các cụ, chỗ này bán giầy mà kiểu dáng up-to-date với thế giới, giá cả chấp nhận được và đẹp hơn rất nhiều so với các loại giầy mà các cụ mua trên Parkson hay Vincom.

http://marco.com.vn/Giày-tây-cao-cấp/giay-da-nam-cong-so

Bọn này trong Sài Gòn các cụ nhé. Nếu là formal thì các cụ nên đi đế da cho sang nhé. Các thể loại giầy đúc plastic hay là đế cao su các cụ đi nó không sang đâu ạ.

haivanphe

Xe container
Em thì chỉ đi Salvatore Ferragamo thôi ạ.

anhcobra

Xe container
Cổng đại học xây dựng cháu thấy tuyển giầy nhẩy, xôm ngang với khâm thiên lê duẩn. dạ nói ngần kia từ tiếng Anh như cụ chỉ bảo liệu chúng nó có hiểu không

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em đi dầy toàn bị vẹt bên đế ngoài.
Hôm rồi mua 1 đôi thấy bảo đế cao su chống mòn mà không biết thực hư thế nào.

doomsday

Xe tải
Cổng đại học xây dựng cháu thấy tuyển giầy nhẩy, xôm ngang với khâm thiên lê duẩn. dạ nói ngần kia từ tiếng Anh như cụ chỉ bảo liệu chúng nó có hiểu không
Vâng, cụ tinh quá. Nhà cháu chỉ mua Desert boots ở đó đi cho vui chân là chính, quăng quật không xót thôi, chứ mấy thể loại khác thì nó hiểu được nhà cháu đã cho nó tiền rồi.
Chủ yếu là giầy ở đấy toàn da lởm, hàng nhẩy và last xấu kinh khủng khiếp, hị hị.

wildcat74

Xe điện
Em toàn đi Clark- hơi đắt 1 tý, nhưng form chuẩn, nhẹ, bền và đi không đau chân. Giá Clark ở Vincom hoặc Parkson hiện cũng ngang bằng với giá bán trên các site nước ngoài do việc Clark toàn được gia công ở Việt Nam. Em chỉ có nhõn 4 đôi giầy:

- 1 Clark buộc dây đi làm hàng ngày- đi được nửa năm, với cái chân chữ bát của em thì cũng phải chiến được 2 niên nữa mới hỏng.
- 1 Clark water proof để đi trời mưa (cái này lợi hại à nha), đi nứoc mưa lấp xấp nước sẽ không ngấm vào chân- đôi này đã đi được 4 năm roài, vì mưa mới đi.
- 1 đôi Sketcher mua ở Saigon Square dùng để đi chơi, đi ngày chủ nhật
- 1 đôi barricade 6 để oánh tennis

EHOME92

Xe hơi
Vâng, cụ tinh quá. Nhà cháu chỉ mua Desert boots ở đó đi cho vui chân là chính, quăng quật không xót thôi, chứ mấy thể loại khác thì nó hiểu được nhà cháu đã cho nó tiền rồi.
Chủ yếu là giầy ở đấy toàn da lởm, hàng nhẩy và last xấu kinh khủng khiếp, hị hị.
cụ domsday có ít ảnh mấy loại giầy đấy ko, nhà cháu xin học hỏi tí kinh nghiệm ạ :D

doomsday

Xe tải
Em toàn đi Clark- hơi đắt 1 tý, nhưng form chuẩn, nhẹ, bền và đi không đau chân. Giá Clark ở Vincom hoặc Parkson hiện cũng ngang bằng với giá bán trên các site nước ngoài do việc Clark toàn được gia công ở Việt Nam. Em chỉ có nhõn 4 đôi giầy:

- 1 Clark buộc dây đi làm hàng ngày- đi được nửa năm, với cái chân chữ bát của em thì cũng phải chiến được 2 niên nữa mới hỏng.
- 1 Clark water proof để đi trời mưa (cái này lợi hại à nha), đi nứoc mưa lấp xấp nước sẽ không ngấm vào chân- đôi này đã đi được 4 năm roài, vì mưa mới đi.
- 1 đôi Sketcher mua ở Saigon Square dùng để đi chơi, đi ngày chủ nhật
- 1 đôi barricade 6 để oánh tennis
Clark đi êm, dành cho các cụ đi rất tốt. Các cụ già đi không hợp với giầy đế da đâu. Giầy đế da đi nó không được êm như cao su nhưng mà có tính breathable, ngoài ra đế da nếu đóng theo kiểu blake thì tất nhiên độ chống thấm nước không bằng GY được.
Cá nhân em chỉ thấy Clark các mẫu mã xấu hơn hẳn so với những dòng khác, nếu thanh niên đi thì trông không được sang và đẹp.
Nếu mua đi trời mưa và đá thúng đụng nia thì không xót tí nào.

nhadatuytin

Xe container
cháu thì chả biết cái nào với cái nào.
1 đôi giày đi 2-3 năm mới hỏng
Lúc nào hỏng thì lại qua hàng dầu nghía, ưng cái nào mua cái ấy

doomsday

Xe tải
cụ domsday có ít ảnh mấy loại giầy đấy ko, nhà cháu xin học hỏi tí kinh nghiệm ạ :D
Cụ gúc đi ạ, cứ theo từ khóa nhà cháu là ra hết đấy, cháu lấy 1 cái link để cụ xem nhé: http://en.wikipedia.org/wiki/Brogues
Về giầy phức tạp phết chứ không như các cụ nghĩ đâu, nhà cháu nghĩ các cụ ở đây toàn cụ có điều kiện cả (không như nhà cháu nghèo :( ) thì nên tìm hiểu trước khi xuống tay mua.
Ngoài ra các cụ lưu ý, giầy muốn bền thì các cụ đừng đi liên tục, phải cho da nó nghỉ và có shoes tree để nó định hình lại dáng giầy, như vậy mới bền lâu được.
Giầy không phải là vật thay đổi liên tục được, nó có vẻ đẹp mãi với thời gian, mà nó bảo vệ đôi chân của mình, vậy nên các cụ đừng tiếc tiền mà đầu tư.
Cá nhân em thấy thà đi 1 đôi đẹp còn hơn là đi nhiều đôi xấu mà đau chân.

Honda suppercup

Xe tải
Người OF
Cháu đã Vodka cụ chủ.Nhờ cụ mà tháng sau cháu phải ra Maccco làm đôi về.Trang cụ gửi nhiều đôi đúng kiểu cháu thích :D

doomsday

Xe tải
Cháu đã Vodka cụ chủ.Nhờ cụ mà tháng sau cháu phải ra Maccco làm đôi về.Trang cụ gửi nhiều đôi đúng kiểu cháu thích :D
Cám ơn cụ, nhà cháu mới tham gia vào Otofun nhưng để ý là nhiều cụ chưa thực sự quan tâm đến mấy chuyện giầy dép quần áo này. Tất nhiên có nhiều cụ bảo là có phải đàn bà đâu mà suốt ngày quần áo giầy dép, thế thì làm ăn cái mẹ gì được. Riêng cá nhân cháu thì thấy là biết cái gì thì hay cái đó, nông dân mãi rồi cũng phải thử đồ Tư bản xem sao các cụ nhỉ :D.
Nhà cháu xin gửi các cụ link này, cụ nào chưa có kiến thức về giầy dép có thể đọc để biết thêm:
http://www.scarpedibianco.com/shoe-anatomy
http://www.scarpedibianco.com/construction
Trong này cháu thấy khá đủ về giầy rồi, viết rất dễ hiểu để các cụ xem.

Trạng thái
Thớt đang đóng