+ Trả lời
Trang 1 / 8 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 75

Đề mục: Đèn Pha Cho SH

Mua xe ngày
    27-07-2012
    Thường ở
    Thanh Xuân Hà Nội
    Động cơ OF
    27 mã lực

Smile Đèn Pha Cho SH

Kể ra là em mới mua em SH em muốn thay cái bóng đèn pha cho nó sáng hơn nữa và sáng trắng thì càng tốt em nghe các cụ trên này nói về bóng Philip và bóng Osram ah cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ. Em tìm hiểu qua về cả bi xenon nữa nhưng mà sợ ảnh hưởng điện đóm nên em không giám làm ạ...Các cụ vào giúp em với ạ. Thank các cụ

Mua xe ngày
    10-03-2010
    Động cơ OF
    30 mã lực

Cụ giống em đấy, đầu tiên cũng định lên bi xenon cho con SHVN nhưng sau khi tìm hiểu và hỏi han thì nhận được nhiều lời khuyên là không nên. Vì quả thật lên bi xenon đèn rất sáng, đẹp, đi bt thì ko sao chẳng may nó chập mạch (quá tải, sụt nguồn, dính nước...)thì mất vài củ để làm lại bình, sạc, bóng. Điều này rất khó nói trước.
    Em có hỏi cụ Long Osram trong SG thì được tư vấn 2 loại bóng H4 Osram NightBreaker Plus và H4 Phillips Xtreme Vision, 2 loại này bóng sáng, đẹp tuy nhiên Osram nóng hơn Phillips, đó là lý do vì sao các loại xe của Honda hay chọn bóng Phillips (con SHVN2012 của em nguyên bản dùng Phillips H4 ED)
    Em đã đặt mua 1 bóng Phillips X.V rồi (450k/bóng), đợi hàng về rồi lắp, còn bóng Osram rẻ hơn (280k/bóng).
    Hard to be a good man!

Mua xe ngày
    06-09-2012
    Động cơ OF
    0 mã lực

lắp bi xenon 2 năm trời con sh rồi lại đến lib lắp xenon hơn 1 năm chưa biết mùi cháy là mùi j ^^~!

Mua xe ngày
    19-12-2010
    Thường ở
    Long Biên, Hà Nội
    Động cơ OF
    25 mã lực

Trích dẫn MrBom viết Nghía cột cây số
    Cụ giống em đấy, đầu tiên cũng định lên bi xenon cho con SHVN nhưng sau khi tìm hiểu và hỏi han thì nhận được nhiều lời khuyên là không nên. Vì quả thật lên bi xenon đèn rất sáng, đẹp, đi bt thì ko sao chẳng may nó chập mạch (quá tải, sụt nguồn, dính nước...)thì mất vài củ để làm lại bình, sạc, bóng. Điều này rất khó nói trước.
    Em có hỏi cụ Long Osram trong SG thì được tư vấn 2 loại bóng H4 Osram NightBreaker Plus và H4 Phillips Xtreme Vision, 2 loại này bóng sáng, đẹp tuy nhiên Osram nóng hơn Phillips, đó là lý do vì sao các loại xe của Honda hay chọn bóng Phillips (con SHVN2012 của em nguyên bản dùng Phillips H4 ED)
    Em đã đặt mua 1 bóng Phillips X.V rồi (450k/bóng), đợi hàng về rồi lắp, còn bóng Osram rẻ hơn (280k/bóng).
    Bác này nói chuẩn ợ. Lúc mới lấy xe nhìn cái bi xeon như đèn ô tô em cũng máu dưng mà cái acqui và hệ thống điện của xe thì mọi người đều bảo không nên lắp vì dễ gây quá tải, chập cháy gì thì mình chỉ có thiệt. Nếu muốn sáng đẹp hơn thì lắp 1 bóng Phillips như của bác là chuẩn vì nó cùng công suất với bóng cũ mà độ sáng lại cao hơn

Mua xe ngày
    22-03-2012
    Thường ở
    Thanh niên phố
    Động cơ OF
    19 mã lực

Lên Su hào rồi hả ông.. lại 2013 à
    Nhớ mời em Vodka cụ Chưa đăng ký nhé!

Mua xe ngày
    26-03-2010
    Động cơ OF
    40 mã lực

đi đg các cụ đừng táng pha vào mẹt em nhé

Mua xe ngày
    23-03-2010
    Động cơ OF
    30 mã lực

Các ông đúng là chưa lên Bi xenon bao giờ cứ phán linh tinh. Lắp bi xenon chẳng có vấn đề quái gì xảy ra cả. Nó mà có tèo thì chỉ do thợ lắp kém hoặc là sử dụng hàng kém chất lượng thôi. Đã đi bixenon rồi không bao giờ muốn xuống bóng thường nữa đâu

Mua xe ngày
    25-02-2011
    Động cơ OF
    25 mã lực

Cụ nào cao thủ về món này lên phán cái nào và nên có dẫn chứng kỹ thuật một tí cho a e tham khảo.Mình cũng muốn lên bi xenon cho e SHVN quá.Mà thông tin thì không có nên cũng còn đắn đo.Bác nào đã lắp chụp ảnh cho a e xem và mách hộ a e địa chỉ lắp uy tín về chất lượng.

Mua xe ngày
    31-05-2012
    Động cơ OF
    17 mã lực

Muốn sáng thì sáng vừa vừa thôi các cụ ơi. Sáng quá mấy anh Chim Sẻ Cô Đơn lại vịn vào xin bao thuốc, cốc nước đấy
    Cụ nào cần thông tin về hoa lụa nghệ thuật iFlora & y tế ParkwayHealth thì pm cho em nhé

Mua xe ngày
    27-07-2012
    Thường ở
    Thanh Xuân Hà Nội
    Động cơ OF
    27 mã lực

Trích dẫn lehung89 viết Nghía cột cây số
    Lên Su hào rồi hả ông.. lại 2013 à
    2K11 Sport ông ơi không 2k13 gì đâu nhé hehe không ưng mà phụ huynh cũng không ưng luôn

+ Trả lời
Trang 1 / 8 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối