Đèn Pha Cho SH

KuAnh

Xe tăng
Kể ra là em mới mua em SH em muốn thay cái bóng đèn pha cho nó sáng hơn nữa và sáng trắng thì càng tốt :D em nghe các cụ trên này nói về bóng Philip và bóng Osram ah cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ. Em tìm hiểu qua về cả bi xenon nữa nhưng mà sợ ảnh hưởng điện đóm nên em không giám làm ạ...Các cụ vào giúp em với ạ. Thank các cụ :)

MrBom

Xe hơi
Cụ giống em đấy, đầu tiên cũng định lên bi xenon cho con SHVN nhưng sau khi tìm hiểu và hỏi han thì nhận được nhiều lời khuyên là không nên. Vì quả thật lên bi xenon đèn rất sáng, đẹp, đi bt thì ko sao chẳng may nó chập mạch (quá tải, sụt nguồn, dính nước...)thì mất vài củ để làm lại bình, sạc, bóng. Điều này rất khó nói trước.
Em có hỏi cụ Long Osram trong SG thì được tư vấn 2 loại bóng H4 Osram NightBreaker Plus và H4 Phillips Xtreme Vision, 2 loại này bóng sáng, đẹp tuy nhiên Osram nóng hơn Phillips, đó là lý do vì sao các loại xe của Honda hay chọn bóng Phillips (con SHVN2012 của em nguyên bản dùng Phillips H4 ED)
Em đã đặt mua 1 bóng Phillips X.V rồi (450k/bóng), đợi hàng về rồi lắp, còn bóng Osram rẻ hơn (280k/bóng).

kaoco0l

Xe đạp
lắp bi xenon 2 năm trời con sh rồi lại đến lib lắp xenon hơn 1 năm chưa biết mùi cháy là mùi j ^^~!

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Cụ giống em đấy, đầu tiên cũng định lên bi xenon cho con SHVN nhưng sau khi tìm hiểu và hỏi han thì nhận được nhiều lời khuyên là không nên. Vì quả thật lên bi xenon đèn rất sáng, đẹp, đi bt thì ko sao chẳng may nó chập mạch (quá tải, sụt nguồn, dính nước...)thì mất vài củ để làm lại bình, sạc, bóng. Điều này rất khó nói trước.
Em có hỏi cụ Long Osram trong SG thì được tư vấn 2 loại bóng H4 Osram NightBreaker Plus và H4 Phillips Xtreme Vision, 2 loại này bóng sáng, đẹp tuy nhiên Osram nóng hơn Phillips, đó là lý do vì sao các loại xe của Honda hay chọn bóng Phillips (con SHVN2012 của em nguyên bản dùng Phillips H4 ED)
Em đã đặt mua 1 bóng Phillips X.V rồi (450k/bóng), đợi hàng về rồi lắp, còn bóng Osram rẻ hơn (280k/bóng).
Bác này nói chuẩn ợ. Lúc mới lấy xe nhìn cái bi xeon như đèn ô tô em cũng máu dưng mà cái acqui và hệ thống điện của xe thì mọi người đều bảo không nên lắp vì dễ gây quá tải, chập cháy gì thì mình chỉ có thiệt. Nếu muốn sáng đẹp hơn thì lắp 1 bóng Phillips như của bác là chuẩn vì nó cùng công suất với bóng cũ mà độ sáng lại cao hơn

cupheu

Xe tăng
đi đg các cụ đừng táng pha vào mẹt em nhé :(

kira0212

Xe hơi
Các ông đúng là chưa lên Bi xenon bao giờ cứ phán linh tinh. Lắp bi xenon chẳng có vấn đề quái gì xảy ra cả. Nó mà có tèo thì chỉ do thợ lắp kém hoặc là sử dụng hàng kém chất lượng thôi. Đã đi bixenon rồi không bao giờ muốn xuống bóng thường nữa đâu

duongtu81

Xe tải
Cụ nào cao thủ về món này lên phán cái nào và nên có dẫn chứng kỹ thuật một tí cho a e tham khảo.Mình cũng muốn lên bi xenon cho e SHVN quá.Mà thông tin thì không có nên cũng còn đắn đo.Bác nào đã lắp chụp ảnh cho a e xem và mách hộ a e địa chỉ lắp uy tín về chất lượng.

kilycolo1401

Xe hơi
Muốn sáng thì sáng vừa vừa thôi các cụ ơi. Sáng quá mấy anh Chim Sẻ Cô Đơn lại vịn vào xin bao thuốc, cốc nước đấy

KuAnh

Xe tăng
Các ông đúng là chưa lên Bi xenon bao giờ cứ phán linh tinh. Lắp bi xenon chẳng có vấn đề quái gì xảy ra cả. Nó mà có tèo thì chỉ do thợ lắp kém hoặc là sử dụng hàng kém chất lượng thôi. Đã đi bixenon rồi không bao giờ muốn xuống bóng thường nữa đâu
Dạ vâng thế thì mới cần cao thủ giúp đỡ chú cụ ơi. Đúng là nhiều cụ đi 1 2 năm không sao thì bảo tốt nhưng có cụ mới đi đã tèo nào thì sạc, hao bình v v nên em muốn tham khảo kỹ trước khi quyết định vì em nó mà hắt hơi sổ mũi cái là tốn phết đấy ạh :D

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
lắp xenon chuẩn thì lên chỗ a dương GC-HN. a ấy lắp chuẩn luôn, dây điện ảnh dùng cũg là loại tốt. nếu thợ ngon thì lắp ok.

datco1311

Xe hơi
Kể ra là em mới mua em SH em muốn thay cái bóng đèn pha cho nó sáng hơn nữa và sáng trắng thì càng tốt :D em nghe các cụ trên này nói về bóng Philip và bóng Osram ah cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ. Em tìm hiểu qua về cả bi xenon nữa nhưng mà sợ ảnh hưởng điện đóm nên em không giám làm ạ...Các cụ vào giúp em với ạ. Thank các cụ :)
bóng OSCRAM ko lên đc ánh sáng trắng đâu cụ ah . Hôm trc e mới qa bác Nam Vũ lắp thử bóng Oscram night breaker plus 90 H4 thì nó chỉ sáng hơn bóng zin theo xe thôi chứ vẫn màu vàng cụ nhé
cụ thử lắp bóng hella blue H4 5000k xem , e mới lắp thấy ổn lắm , ánh sáng trắng xanh 300k 1 bóng cũng mua chỗ bác Nam Vũ

MrBom

Xe hơi
bóng OSCRAM ko lên đc ánh sáng trắng đâu cụ ah . Hôm trc e mới qa bác Nam Vũ lắp thử bóng Oscram night breaker plus 90 H4 thì nó chỉ sáng hơn bóng zin theo xe thôi chứ vẫn màu vàng cụ nhé
cụ thử lắp bóng hella blue H4 5000k xem , e mới lắp thấy ổn lắm , ánh sáng trắng xanh 300k 1 bóng cũng mua chỗ bác Nam Vũ
Xe mình sơn chóa nên bóng zin chiếu qua thành sáng trắng, mỗi tội độ sáng bị giảm chỉ còn 80%, nên fải lắp cái bóng khác cho sáng hơn tý, nếu ko ổn chắc fải độ bi xenon lên thôi

KuAnh

Xe tăng
Cụ cho em địa chỉ hay gian hàng bác Nam Vũ với ạh. Thank cụ :)

duongtu81

Xe tải
Cụ nào đã độ lên chụp cho xin cái ảnh, theo một bài báo nói về tình trạng độ đèn xenon bị hỏng toàn do đèn của Tàu khựa nên mới gậy hiện tượng chập cháy.Độ chắc phải dùng đèn xịn thì an toàn hơn.E cần là cần các cụ đã độ lâu rồi ko vấn đề gì thì cho a e cái địa chỉ uy tín về chất lượng của đèn.

lehung89

Xe tải
2K11 Sport ông ơi không 2k13 gì đâu nhé hehe không ưng mà phụ huynh cũng không ưng luôn :))
tưởng thanh niên ngời ngời lại rước 2013 về thì tôi đến cũng chịu ông X_X
tình hình là có kế hoạch rửa xe gì chưa nhỉ 8->

ducanh91

Xe điện
Nói chung đi bi xe-non thì hại điện là chuyện bthuong ,chưa kể đến việc nhanh vàng pha hại chóa lắm ,thích thì nhích thôi bác ah