Mondeo 2005 khóa cửa và khóa kính không hoạt động?

Hungnn

Xe máy
Các cụ mông chỉ em cách điều trị ca này với. Chả là em mông nhà em có vài hiện tượng sau:

1. Khi đã bấm khóa kính ở cửa lái rồi mà các cửa phụ vẫn điều khiển lên xuống kính được như thường thế mới bực chứ.

2. Khi đã bấm khóa cửa ở cửa lái hoặc cửa khóa tự động khi di chuyển (3 cửa phụ cũng đã nảy khóa) tuy nhiên 2 cửa sau vẫn mở trong được bằng lẫy cửa (mở ngoài không được) thế mới chập cheng chứ.

3. Nhớ vị trí ghế được mà lại không nhớ ví trí gương, thế có dở hơi không chứ.

Các cụ cho em xin phương thuốc điều trị 3 cái chập cheng dở hơi này với.

Ngo nho

Xe tăng
Hệ thống điện của Mondeo 2005 cũng phức tạp nên theo em cụ cho vào hãng setup lại cho nó căn bản.

Hungnn

Xe máy
Hệ thống điện của Mondeo 2005 cũng phức tạp nên theo em cụ cho vào hãng setup lại cho nó căn bản.
Cụ cho em hỏi vào hãng nó setup lại điện là setup thế nào cụ?
Em thấy nếu muốn reset lại hệ thống điện thì chỉ cần tháo cọc âm acqui ra khoảng 10 phút lắp lại là nó sẽ tự load lại các cài đặt gốc của hệ thống điện, cái này thì em đã làm rồi mà không trị được các lỗi trên.

Hungnn

Xe máy
Ủa không có cụ nào gặp trường hợp như em uh??? Mấy ca điện đóm này có vẻ khoai nhỉ.

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Các cụ mông chỉ em cách điều trị ca này với. Chả là em mông nhà em có vài hiện tượng sau:

1. Khi đã bấm khóa kính ở cửa lái rồi mà các cửa phụ vẫn điều khiển lên xuống kính được như thường thế mới bực chứ.

2. Khi đã bấm khóa cửa ở cửa lái hoặc cửa khóa tự động khi di chuyển (3 cửa phụ cũng đã nảy khóa) tuy nhiên 2 cửa sau vẫn mở trong được bằng lẫy cửa (mở ngoài không được) thế mới chập cheng chứ.

Số 1. Em chưa gặp bao giờ.
Số 2. Xe em cũng thế
Số 3. Cái này các cụ ấy bàn rất nhiều thời cụ Đạt, cụ Bắp cụ chịu khó sợt.
Số 4. Cái này cụ chỉ có thể làm ở Hãng(thường là chạy lại phần mềm cho bộ điều khiển), mà Hãng giờ phức tạp lắm, nhiều lông là vào đấy họ vặt không còn sợi nào.

mockba123

Xe hơi
xe cụ bấm khóa cửa mà vẫn mở đc từ ngoài thì mới có vđề chứ còn tự khóa cửa khi chạy mà ở trong mở đc thì em nghĩ bình thường, xe nhà iêm cũng rứa :)

blackbear

Xe hơi

2. Bác set chế độ khóa trẻ em ở cửa sau xem sao: mở 2 cửa sau ra, dưới vị trí lẫy khóa trên cạnh dưới của cánh cửa có cái lỗ nhỏ, lấy chìa khóa vặn từ vị trí unlock sang vị trí lock (xem thêm user manual nhé). Bây h cửa sau chỉ mở được ở bên ngoài hoặc bằng chìa thôi nhé. :). Nhưng bác cẩn thận với vụ lẫy tay mở cửa bên trong bị gãy nếu bị cụ nào "tay to" ngồi sau mà cố gắng mở cửa từ bên trong nhé :)

trung.lyxuan

Xe hơi

1.khóa kính là dèn phải đỏ nhe
2. vậy là bt, muốn như cụ nói hãy đọc hd phần khóa an toàn khi có trẻ em
3. chết rơ le trong gương, mon nào cũng bị hehe.

Hungnn

Xe máy
1.khóa kính là dèn phải đỏ nhe
2. vậy là bt, muốn như cụ nói hãy đọc hd phần khóa an toàn khi có trẻ em
3. chết rơ le trong gương, mon nào cũng bị hehe.
Thanks cụ nhưng xe em nó có nút khóa kính lại là màu xanh, mà mở kính thì đèn lại là màu đỏ. Thế là xe em bị thiết kế ngược phải không cụ?

Hungnn

Xe máy
Mông nhà em lại mới mắc bệnh này: Khi khóa cửa lái (tự động hay bằng cơm) thì không thể mở được, cứ phải tắt máy bấm mở bằng chìa, cụ nào gặp chưa ạ?

blackbear

Xe hơi
Bác bị bệnh đúng như xe em trước đây rùi, vật vã mãi mới sửa được. Em dự La xe bác mang đi sửa khóa cửa lái ở đâu rồi đúng ko? Xe em phải mở ra tháo vào cửa lái mất 3 lần và một số ngày mới xong, bác tham khảo ý kiến của bác Idearcar hoặc mang xe ra chỗ gara a Hùng ở đối diện TTHNQG thử xem sao nhé, em cũng khắc phục lỗi này ở đấy

Bullkeo

Xe tải
Em trả lời cụ luôn, xe cũ của em Mon 2003 bị cả 3 bệnh trên của cụ, nhưng vì nó không phiền phức gì lắm nên em cũng chẳng quan tâm.

Bệnh 1 : nhiều khi nút khoá kính bị đơ, không biết xe cụ sao chứ xe em nó ngược đời, màu xanh là khoá, màu đỏ là mở.
Bệnh 2: Xe của Mỹ và Đức vì an toàn nên khoá trung tâm rồi, các cử phụ vẫn mở được bình thường, trừ trường hợp khoá trẻ em bằng cách mở cửa, lấy khoá đề máy chọc vào ô cửa là khoá chết luôn.
Bệnh 3:Do gương chiếu hậu có mô tơ rất chập mạch nên lúc ra được hết, lúc chỉ ra 1 nửa, toàn phải lấy tay đẩy, còn vụ nhớ vị trí lái, do xe chỉ mỗi mình em đi nên em cũng chẳng sử dụng làm gì.

Hungnn

Xe máy
Bác bị bệnh đúng như xe em trước đây rùi, vật vã mãi mới sửa được. Em dự La xe bác mang đi sửa khóa cửa lái ở đâu rồi đúng ko? Xe em phải mở ra tháo vào cửa lái mất 3 lần và một số ngày mới xong, bác tham khảo ý kiến của bác Idearcar hoặc mang xe ra chỗ gara a Hùng ở đối diện TTHNQG thử xem sao nhé, em cũng khắc phục lỗi này ở đấy
Đúng là xe em lần trước vào gara nó tháo cửa lái ra để sửa cái mô tơ gương, em cũng dự là thợ nó lắp nhầm nên điện đóm chập mạch, khóa cửa lái lúc mở được lúc lại bị khóa chết cứng.

blackbear

Xe hơi
Đúng là xe em lần trước vào gara nó tháo cửa lái ra để sửa cái mô tơ gương, em cũng dự là thợ nó lắp nhầm nên điện đóm chập mạch, khóa cửa lái lúc mở được lúc lại bị khóa chết cứng.
Bác sửa ở Gara nào vậy, xe em đã từng bị như thế sau khi mang vào gara sửa motor. Bác mang thử qua gara của Bác Hùng nhờ bên đấy xử lý cho, trước em cũng sửa bên đấy.

Hungnn

Xe máy
Bác sửa ở Gara nào vậy, xe em đã từng bị như thế sau khi mang vào gara sửa motor. Bác mang thử qua gara của Bác Hùng nhờ bên đấy xử lý cho, trước em cũng sửa bên đấy.
Em sửa ở Grand Auto. Cụ cho em địa chỉ chính xác và tên gara của cụ Hùng với.

blackbear

Xe hơi
Em sửa ở Grand Auto. Cụ cho em địa chỉ chính xác và tên gara của cụ Hùng với.
Gara đấy ở địa chỉ đối diện cổng số 1 TTHNQG, bác nhìn sang bên kia đường và đi ngược khoảng 200m về phía cầu vượt Mễ Trì Thượng nhé, cẩn thận các chú XXX vì đi ngược chiều nhé :)). bác gọi trước cho a Hùng xem sao: 0912289034

Hungnn

Xe máy
Gara đấy ở địa chỉ đối diện cổng số 1 TTHNQG, bác nhìn sang bên kia đường và đi ngược khoảng 200m về phía cầu vượt Mễ Trì Thượng nhé, cẩn thận các chú XXX vì đi ngược chiều nhé :)). bác gọi trước cho a Hùng xem sao: 0912289034
Cảm ơn cụ!

fire_dragon

Xe tải
Mông nhà em lại mới mắc bệnh này: Khi khóa cửa lái (tự động hay bằng cơm) thì không thể mở được, cứ phải tắt máy bấm mở bằng chìa, cụ nào gặp chưa ạ?
Xe em dạo này cũng bị y chang. Bác xử lý thế nào thế hả bác?

tung_pvn

Xe tải
Cái vụ ko thể mở cửa lái từ bên trong bằng lẫy mà phải tắt máy rồi dùng chìa khóa mở thì nhiều xe bị các cụ ạ, xe em cũng thế. Có 2 giải pháp.
1. Khi bắt đầu chạy thì dùng tay trái kéo nhẹ lẫy mở cửa. Em toàn làm như thế này vì em cảm tưởng chốt khóa cửa sập vào sâu hơn bình thường nên khi dùng tay kéo lẫy mở cửa lái ko ăn.
2. Tháo cửa lái ra rồi lấy RP7 xịt thật nhiều vào khu vực lẫy khóa, rồi dùng tay kéo mở liên tục, nhớ tháo hết các jack điện ra. Cái này em copy của cụ anhbac_mondeo đấy nhé. He he