+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 30

Đề mục: Thời gian đi tuyến Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - Hà Giang

Mua xe ngày
    03-02-2012
    Động cơ OF
    19 mã lực

Mặc định Thời gian đi tuyến Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - Hà Giang

Cuối tháng 10 em có kế hoạch đi Lũng Cú. Mặc dù thời gian eo hẹp, nhưng do một số thành viên đã “mót” quá rồi nên em xin các cụ kinh nghiệm bao trùm đầy mình trên diễn đàn một lời khuyên, cụ thể như sau: trong 1 ngày (từ 07h00 sáng), em có thể đi từ thành phố Hà Giang đến cột cờ Lũng Cú rồi về Đồng Văn, đi tiếp đến Mèo Vạc rồi từ Mèo Vạc về thành phố Hà Giang vào chiều tối không? Kính mong các cụ nhiệt tình giúp đỡ.
    Chém dó, không... lái dó.

Mua xe ngày
    21-05-2006
    Động cơ OF
    419 mã lực

Thoải mái. Giangtroc đã từng sáng chạy từ Bắc quang lên đến Lũng cú rồi tối về HN
    [B]It's not just a camera. It's a Nikon.[/B]

Mua xe ngày
    03-02-2012
    Động cơ OF
    19 mã lực

Cảm ơn cụ rất nhiều. Em sẽ quyết định lên đường. Cụ cho em biết cả tuyến đường này vào thời điểm này có vấn đề gì không? Gầm Camry 2.4 đi tốt chứ cụ?

Mua xe ngày
    10-10-2011
    Thường ở
    Tây hồ, HN
    Động cơ OF
    28 mã lực

Cụ ông nhà em cũng đang muốn đi Đồng văn 1 chuyến mà chưa biết đi cách nào, Getz còi nhà e thì sợ ko leo nổi.
    Trái tim anh chỉ 2 lần mở cửa,
    Đón em vào và...tống cổ em ra!

Mua xe ngày
    13-07-2010
    Động cơ OF
    33 mã lực

Em mới đi tuyến này về. Sáng 6h xuất phát tại Hà Giang, đêm 12h về đến thành phố Hà Giang, bỏ qua Mèo Vạc. Đội hình là 2 xe SUV hạng trung, mỗi xe 4 người ạ. Getz thì kô nên đi vì cả tuyến đường đi và về gần 350km là đường đèo núi ạ. Theo em cụ phọt luôn lên Hà Nội - Yên Minh rồi nghỉ, hôm sau mới đi các địa điểm trên. KS thì kô phải lo vì hầu như cứ 60km là có ks đẹp.

Mua xe ngày
    03-02-2012
    Động cơ OF
    19 mã lực

Trích dẫn peroxide viết Nghía cột cây số
    Em mới đi tuyến này về. Sáng 6h xuất phát tại Hà Giang, đêm 12h về đến thành phố Hà Giang, bỏ qua Mèo Vạc. Đội hình là 2 xe SUV hạng trung, mỗi xe 4 người ạ. Getz thì kô nên đi vì cả tuyến đường đi và về gần 350km là đường đèo núi ạ. Theo em cụ phọt luôn lên Hà Nội - Yên Minh rồi nghỉ, hôm sau mới đi các địa điểm trên. KS thì kô phải lo vì hầu như cứ 60km là có ks đẹp.
    Cụ nói bỏ qua Mèo Vạc nghĩa là cụ từ Lũng Cú ngược về thẳng Hà Giang mà đến nửa đêm mới tới. Vậy thì em phải cân nhắc lại vì không muốn bỏ đoạn Đồng Văn – Mèo Vạc (do có đèo Mã Pí Lèng). Hà Nội đến thẳng Yên Minh nghỉ trước khi lên Lũng Cú và nghỉ đêm tại Yên Minh trước khi về Hà Nội có khi là phương án hợp lý với em hơn.

Mua xe ngày
    11-10-2007
    Động cơ OF
    146 mã lực

Hà Giang-Đồng Văn chạy không nghỉ 5 tiếng 145km nhân 2 là 10 tiếng cho 290km chưa có Lũ Cú.Lũng Cú vào ra mất thêm 2 tiếng cộng 1 tiếng tham quan(thêm 60km).Chào mừng bạn đến với chương trình cắm mốc lấy điểm thành công.Còn thời gian theo kiểu quá eo hẹp thì nên ở nhà cho rảnh nợ còn hơn là hành xác.Không tin cứ chạy đi là biết
    WHITE TIGER đã sửa : 19-10-2012 lúc 14:24
    Chào bác Chưa đăng ký ,em giờ chạy xe Mercedes-Benz Sprinter Special 313 16 chỗ.Nếu bác cần đi chơi xa với nhiều người thì bác gọi em Mr Quang Anh 090 3257000

Mua xe ngày
    03-02-2012
    Động cơ OF
    19 mã lực

Trích dẫn WHITE TIGER viết Nghía cột cây số
    Hà Giang-Đồng Văn chạy không nghỉ 5 tiếng 145km nhân 2 là 10 tiếng cho 290km chưa có Lũ Cú.Lũng Cú vào ra mất thêm 2 tiếng cộng 1 tiếng tham quan(thêm 60km).Chào mừng bạn đến với chương trình cắm mốc lấy điểm thành công.Còn thời gian theo kiểu quá eo hẹp thì nên ở nhà cho rảnh nợ còn hơn là hành xác.Không tin cứ chạy đi là biết
    Xin đa tạ cụ Hổ. Thực tế là em cũng đã đi Hà Giang mấy lần nhưng chưa đi Lũng Cú – Đồng Văn – Mèo Vạc nên rất cần tham vấn các cụ về chặng này. Đúng là với quãng đường như cụ nói và địa hình trên đó thì 1 ngày để đi tuyến này quả là hành xác. Phải cần có thêm 1 ngày nữa thì chuyến đi mới bảo đảm chất lượng. Kính cụ một ly to.

Mua xe ngày
    21-05-2006
    Động cơ OF
    419 mã lực

Hôm đầu chạy HN- Quản bạ rồi ngủ lại là hợp lý. Sáng hôm sau túc tắc chạy Yên Minh qua nhà Vương rồi đi Lũng cú. Tính toán về đến Mã pí lèng tầm 4h chiều là đẹp nhất. Đêm ngủ tại Mèo vạc, sáng hôm sau về HN là nhàn
    [B]It's not just a camera. It's a Nikon.[/B]

Mua xe ngày
    11-10-2007
    Động cơ OF
    146 mã lực

Trích dẫn Đúng đối tượng viết Nghía cột cây số
    Xin đa tạ cụ Hổ. Thực tế là em cũng đã đi Hà Giang mấy lần nhưng chưa đi Lũng Cú – Đồng Văn – Mèo Vạc nên rất cần tham vấn các cụ về chặng này. Đúng là với quãng đường như cụ nói và địa hình trên đó thì 1 ngày để đi tuyến này quả là hành xác. Phải cần có thêm 1 ngày nữa thì chuyến đi mới bảo đảm chất lượng. Kính cụ một ly to.
    Cung này ít nhất phải 2 ngày cho 400km đó.Nếu chỉ đi lướt lướt như vậy thì không nên đi làm cái gì.Cung này nếu để đi chụp ảnh,săn ảnh thì sáng thứ 6 từ HG đi và về HG lúc chiều tối.Tôi hay đi chụp ảnh nên tư vấn vậy,chứ nếu chỉ đi để cho biết cho đủ điểm đến thì không nên đi
    Chào bác Chưa đăng ký ,em giờ chạy xe Mercedes-Benz Sprinter Special 313 16 chỗ.Nếu bác cần đi chơi xa với nhiều người thì bác gọi em Mr Quang Anh 090 3257000

+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối