+ Trả lời
Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 CuốiCuối
Kết quả: từ 41 đến 50 trong 80

Đề mục: Nghị Định 71. Ngày 10/11/2012 Xe Công Chứng ỦY Quyền Đối phó với XXX thế nào các Cụ?

Mua xe ngày
    04-12-2009
    Thường ở
    Lý Nam Đế, Hoàn Kiếm, Hà Nội
    Động cơ OF
    33 mã lực

cu nao sang ten thi lam qua dong so huu di cho tien.

Mua xe ngày
    24-11-2008
    Động cơ OF
    48 mã lực

Bây giờ em nghĩ là otofun nên thành lập một đội chuyên đi bắt những người đi xe không chính chủ để giúp nhà nước có thêm nguồn thu nhập. và đối tượng bắt đầu tiên và dễ nhất là các chú cảnh sát giao thông. các chú toàn đi xe không chính chủ. em đảm bảo bây giờ mà kiểm tra giấy tờ xe của các chú ý không chú nào xác minh được chủ là ai. thậm chí nhiều chú còn không có bằng lái. bác nào bị bắt lỗi này cứ đem ra cái với chúng nó thế xong quay phim lại, tung lên mang xem chúng nó còn hà miêng ra nói câu không chính chủ không.

Mua xe ngày
    07-02-2009
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    37 mã lực

Trích dẫn moilai123 viết
    Cụ đừng có mà củ quan! bình thường ma bị XXX hít còi là kiểu gì cũng bị đè ra phạt; khi thấy ko bị sao về giấy tờ thì sẽ còn bị phát hiện xe dừng (để nộp phạt) cách mép đường chệch hơn 1 cm, lúc đã bị tít thì cụ đã phát hỏa, đỗ lệch hơn 2 cm la bt. Đằng này lại có thêm cái đi xe không chính chủ, chạy đằng trời!
    Gặp tình huống này của cụ thì em cũng các anh xxx rồi. Đúng là chuyện hài chỉ có ở VN.
    Ông chú em vừa alo cách đây mấy phút hỏi vụ con Mer Sprinter em đang đứng tên hộ ông ấy thì tính sao (chú em mua xe cũ xe công ty biển HN về chạy du lịc ở Ninh Bình nên trước phải nhờ em đứng tên để giữ cái biển 29). Em bảo cứ như bình thường chú ạ, cháu uỷ quyền chính chủ cho chú rồi. Vẫn như cũ nếu bị tuýt, ko có gì thay đổi.

Mua xe ngày
    07-10-2010
    Động cơ OF
    95 mã lực

Chắc sắp đến mùa xuân, một mùa xuân nho nhỏ

Mua xe ngày
    19-02-2012
    Thường ở
    Bên kia bờ sông Đuống - Nơi năm 1971 bị vỡ đê.
    Động cơ OF
    33 mã lực

Trích dẫn thanhzin2012 viết Nghía cột cây số
    Không biết còn những luật gì nữa đây các bác ? Khổ quá ... Khổ quá ... Khổ quá
    Hờ hờ hờ,,, sắp tới sẽ có nghị định cấm đi bỏ phiếu hộ trong các khóa bầu cử đại biểu HDND = bầu cử, tiến cử chức danh nô bộc, đày tớ của nhân dân đới kụ ạ. ai vi phạm phạt gấp 5--10 lần phí ko sang tên đổi chủ PTGT.
    Đi mô loanh quanh....cho đời mỏi mệt...
    Thôi ta ra đâu...làm vài ly rượu...

Mua xe ngày
    05-07-2012
    Động cơ OF
    16 mã lực

Em nghĩ nhà mình ra một số quy định tưởng hay thì hóa ra có thể lại tác dụng ngược lại. Vậy nên chăng ra một quy định tác dụng ngược, có khi lại thành hay thì sao? Ví dụ: Giả sử quy định ai đăng ký lại xe thành chính chủ sẽ được thưởng thêm tiền, khi lưu thông mà XXX hít còi, thấy xe đã được sang tên chính chủ sẽ được thưởng ngay (it thôi) 2 triệu (cho oto). Hì, vậy thì dân ta đua nhau đi sang tên chính chủ và nhà nước thu ngay được kinh phí nhiều, đi đường dân lx cứ thấy XXX là tấp xe vào lề đưa giấy tờ ra lĩnh tiền. Có khi XXX sợ lại quá lại lỉnh mất, thế là ....giảm được số XXX phải "vất vả" ra đường làm nhiệm vụ, đỡ khối lương ngân sách.
    moilai123 đã sửa : 11-11-2012 lúc 21:45

Mua xe ngày
    16-09-2008
    Động cơ OF
    45 mã lực

Cụ nào biết thông tin giúp em là việc phạt xe không chính chủ chỉ có hiệu lực tại các thành phố lớn hay là toàn quốc vậy?

Cám ơn các cụ,
    Xăng sắp giảm

Mua xe ngày
    07-11-2011
    Động cơ OF
    19 mã lực

Xxxxx!!!

Mua xe ngày
    22-04-2011
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    36 mã lực

Sao chúng nó diễn đi diễn lại mấy cái "trò hề" trước mặt dân chúng thế nhỉ?

Anh em mình lại phải quay về thời Số Đỏ của Vũ Trọng Phụng rồi các cụ ạ. Nhưng chắc là không đỏ như Xuân Tóc Đỏ được đâu. Em nhớ trong tác phẩm có 2 thằng cảnh sát nói: Giờ dân nó khôn rồi nên chúng em đói kém lắm. Thế nên chúng nó phải khuấy đục cái xã hội lên cho đỡ đói ấy mà
    ¥µγλχ♂♥♫♪☺☻♠♣♀☼♪

Mua xe ngày
    09-02-2011
    Động cơ OF
    31 mã lực

Trích dẫn Đức Min viết Nghía cột cây số
    đùa chứ e chả biết mấy ông nghĩ ra cái luật này thấy dân chửi thì thế nào nhỉ. chỉ khổ dân đen mình thôi
    Không hiểu bố của người nghĩ ra luật này nghĩ gì về con mình nhỉ ? Vì xe của ông ấy đi lại đăng ký tên con trai mình.
    Xoẹt...

+ Trả lời
Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 8 CuốiCuối