Hỏi đừong đi từ sân bay cát Bi - Hải Phòng đến Ninh Giang - Hải Dương

yukian

Đi bộ
Chào các bác ạ. Các bác nào có biết đường đi từ sân bay Cát Bi - Hải Phòng đến Ninh Giang - Hải Dương không ạ? Nếu đi thì có thể bằng các phương tiện nào ạ. Thank các bác.

Ngao5

Vũ Trụ
Hai cách đi:
Cách 1: Sân bay Cát bi >> Bùng binh Big C rẽ trái >> Ng Văn Linh >> Cầu Niệm (rẽ trái) >> Kiến An >. An Lão >> Ngã ba Quang Thanh. (Đoạn này tổng cộng 20 km)
Cách 2: Sân bay Cát bi >> Bùng binh Big C rẽ trái >> Ng Văn Linh >> Tôn Đức Thắng >> rẽ trái chỗ Đài liệt sĩ Hồng Bàng >> QL 5 >> đèn xanh đỏ Quán Toan >> đi thẳng 300 mét >> rẽ phải lên cầu vượt >> cứ thẳng tiến 300 mét gặp ngã 3 QL 10 >> rẽ PHẢI là đến Ngã 3 Quang Thanh (Đoạn này tổng cộng 25 km)
Cách 1 ngắn hơn, nhưng đông người
Cách hai xa hơn 5 km, đường đẹp, toàn là Quốc Lộ, đi nhanh

Từ Ngã Ba Quang Thanh >> Cầu An Cựu >> trước khi gặp cầu Quý Cao 200 mét là một ngã ba to vật vã >> Rẽ trái >> ngay lập tức là một ngã ba nữa , cụ đi THẲNG theo đường đê chừng 12 km là tới Ninh Giang. (Nếu rẽ phải thì đi về hướng Tứ Kỳ, thành phố Hải Dương). Đoạn này dài hơn 20 km
Tổng cộng từ sân bay Cát Bi - Ninh Giang phải đi chừng 45 km
Chú ý: đường từ Quý Cao - Ninh Giang là đường đê hẹp, đi từ từ thôi

yukian

Đi bộ
Thank bác Ngao5 đã tận tình giúp đỡ, nhưng em ở trong miền Nam, không có phương tiện đi theo cung đường bác hướng dẫn thế. Bác cho em hỏi, từ Cát Bi em bắt taxi đến bến xe Cầu Rào, rồi từ đó đi xe về Ninh Giang có đựơc không ạ?

longlanh1510

Xe tải
Nếu cụ chủ đi taxi ra bến Cầu Rào rồi bắt xe khách thì pải nắm rõ lịch trình của xe HP- Ninh Giang. Nếu k0 thì cụ có thể đi xe Hải Âu về qua QL10 đoạn An Lão hay Vĩnh Bảo rồi bắt xem ôm cũng đc (cụ đi 1 người). Còn nếu đi đông thì nên tính kỹ phương án thuê taxi hay đi xe khách thì cái nào tiện lợi hơn.

yukian

Đi bộ
Ths bác longlanh. Vậy nếu mình đi như bác hướng dẫn thì mình đón xe Hải Âu ở đâu? Ngoài ra có cách đi nào khác không ạ, vì mình chỉ đi có 1 mình và cũng là lần đầu đến đó.

Gamechip

Xe điện
Cụ ra bến Niệm Nghĩa bắt xe đi xã Vĩnh Long or Trung Lập- Huyện Vĩnh Bảo rồi dặn lái xe cho xuống cầu Trung Lập. Tới đó thì gọi xe ôm đi sang Ninh Giang tầm 3-4 km. Nhưng phải qua cái phà ạ.

Chỉnh sửa cuối: