+ Trả lời
Trang 13 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 121 đến 130 trong 179

Đề mục: F1 học Piano ở trung tâm Magic Music, có F1 nào không, vào đây chơi đê, hê hê

Mua xe ngày
    20-06-2008
    Động cơ OF
    112 mã lực

Trích dẫn waterlilyhn viết Nghía cột cây số
    Cụ phán làm em cứ mừng mừng là, em là em mê nhất đàn cơ vì cả làng đều nhất trí đàn cơ chơi mới chuận, ko hỏng tay hỏng tai nhạc, dưng mà nói thật cái món đàn ca sáo nhị này em ko rành nên việc chọn đúng chỗ tìm đúng đc đàn ngon bổ rẻ khó quá. Hay em và cụ kết hợp tìm chỗ bán đàn uy tín nhỉ?
    chỗ bán đàn thì có một vài nơi, đàn cơ tầm 20 triệu hiện tại iêm đang có quán ca fe đang muốn bán, cụ xem thế nào, chỗ này là người quen cùa thằng cu em,
    boemcun đã sửa : 17-12-2012 lúc 22:08
    Chưa đăng ký em chuyên trông các bé gái tuổi từ 18 đến 25 nhé, trông cả thứ 7, chủ nhật - lương thỏa thuận.

Mua xe ngày
    28-11-2012
    Động cơ OF
    13 mã lực

Cho F 1 nhà các cụ 1 tí bánh khảo nhé
    Nghệ sĩ Bích Trà độc tấu piano tại nhà hát ở London
    http://sgtt.vn/Van-hoa/173420/Nghe-s...-o-London.html

Mua xe ngày
    11-02-2012
    Động cơ OF
    0 mã lực

Các cụ ơi khu Mỹ Đình có chỗ nào dạy Violon cho trẻ khoảng 6 tuổi không ạ?

Mua xe ngày
    20-06-2008
    Động cơ OF
    112 mã lực

Trích dẫn Jen Ero viết Nghía cột cây số
    Các cụ ơi khu Mỹ Đình có chỗ nào dạy Violon cho trẻ khoảng 6 tuổi không ạ?
    môn này khó quá
    Chưa đăng ký em chuyên trông các bé gái tuổi từ 18 đến 25 nhé, trông cả thứ 7, chủ nhật - lương thỏa thuận.

Mua xe ngày
    20-06-2008
    Động cơ OF
    112 mã lực

Trích dẫn Cù Vân viết Nghía cột cây số
    Cho F 1 nhà các cụ 1 tí bánh khảo nhé
    Nghệ sĩ Bích Trà độc tấu piano tại nhà hát ở London
    http://sgtt.vn/Van-hoa/173420/Nghe-s...-o-London.html
    chà, năng khếu từ bé roài, không đua được cụ ơi

Mua xe ngày
    13-06-2008
    Động cơ OF
    45 mã lực

F1 của em cũng đang học tại MM, Pink2, học đúng cô giáo đang "Đình đám" T.N luôn

Công bằng mà nói thì em thấy cách dạy của MM hoàn toàn phụ thuộc vào cô giáo dạy từng lớp ạ. Có cô dạy rất cẩn thận, có cô thì dạy không có "Trách nhiệm" lắm. Và trong đó cô giáo đang dạy lớp của F1 của em thì hoàn toàn không ổn chút nào, mặc dù cô này đang khá "NỔI" ạ.

Tại sao em lại nói như vậy?

Em thấy một câu nói khá đúng về học piano là "Học piano giống học VÕ hơn học VĂN".
    Piano là một loại nhạc cụ có kỹ thuật rất khó, có thể nói đứng hàng thứ nhất, thứ hai gì đó về độ "KHÓ". Chính vì thế, những kỹ thuật tuy sơ đẳng, nhưng nếu không được chỉnh sửa chính xác từ ban đầu mà sau này nó thành "TẬT" rồi thì rất khó sửa. Điều này thì MM làm không ổn ạ. Một phần vì lớp cũng đông, hơn chục em thì chả có cô có thầy nào mà dạy cho từng em được. Nhưng điều quan trọng hơn là "Trách nhiệm của người thầy", nếu thấy học trò chưa ổn thì phải nhắc các em hoặc nhắc bố mẹ các em về nhà nên sửa cho các em cái gì, các em sai ở chỗ nào? .... Cái này thì em thấy MM rất không ổn. Và kết quả là ở lớp học của F1 nhà em có thể nói là chỉ được 2,3 em gì đó có thể nói là "Tạm ổn" về kỹ thuật.

Thế tại sao em vẫn cho F1 học tại MM, hay chính xác hơn là không đổi cô khác?

Cá nhân em thì thấy là cách dạy trẻ em tầm 5~6 tuổi tiếp cận với âm nhạc, với piano trong khi không phải em nào cũng "Đam mê" là khá tốt. Kết hợp vừa học vừa chơi nên các em rất hứng thú đến lớp. Với F1 của em thì những kỹ thuật sơ đẳng là em có thể chỉnh sửa được vì em cũng có đọc và ngâm cứu youtube về kỹ thuật chơi piano, những lỗi hay mắc phải và cách luyện tập. Mặt khác thì cũng đú đởn tập theo nên cũng "Ngộ" ra một số thứ. Phần nữa là giờ học của F1 nhà em thì khó mà có thể đổi được vì lý do đưa đón.

Theo em thì các bác có F1 đang học MM thì tốt nhất nên tìm giáo viên xịn kiểm tra xem kỹ thuật của các cháu ổn chưa? Nên sửa chữa hay luyện tập như thế nào? Nhưng vẫn nên cho các cháu học ở MM. Có thể thỉnh thoảng nhờ thầy kiểm tra lại mà thôi. Còn nếu các cháu có đam mê thực sự + Năng khiếu thì nên theo hướng 1 thầy 1 trò ạ.
    Chào Cụ Chưa đăng ký !

Mua xe ngày
    20-06-2008
    Động cơ OF
    112 mã lực

Cô TN là cô gì cụ ơi,

Trích dẫn Schumacher viết Nghía cột cây số
    F1 của em cũng đang học tại MM, Pink2, học đúng cô giáo đang "Đình đám" T.N luôn

Công bằng mà nói thì em thấy cách dạy của MM hoàn toàn phụ thuộc vào cô giáo dạy từng lớp ạ. Có cô dạy rất cẩn thận, có cô thì dạy không có "Trách nhiệm" lắm. Và trong đó cô giáo đang dạy lớp của F1 của em thì hoàn toàn không ổn chút nào, mặc dù cô này đang khá "NỔI" ạ.

Tại sao em lại nói như vậy?

Em thấy một câu nói khá đúng về học piano là "Học piano giống học VÕ hơn học VĂN".
    Piano là một loại nhạc cụ có kỹ thuật rất khó, có thể nói đứng hàng thứ nhất, thứ hai gì đó về độ "KHÓ". Chính vì thế, những kỹ thuật tuy sơ đẳng, nhưng nếu không được chỉnh sửa chính xác từ ban đầu mà sau này nó thành "TẬT" rồi thì rất khó sửa. Điều này thì MM làm không ổn ạ. Một phần vì lớp cũng đông, hơn chục em thì chả có cô có thầy nào mà dạy cho từng em được. Nhưng điều quan trọng hơn là "Trách nhiệm của người thầy", nếu thấy học trò chưa ổn thì phải nhắc các em hoặc nhắc bố mẹ các em về nhà nên sửa cho các em cái gì, các em sai ở chỗ nào? .... Cái này thì em thấy MM rất không ổn. Và kết quả là ở lớp học của F1 nhà em có thể nói là chỉ được 2,3 em gì đó có thể nói là "Tạm ổn" về kỹ thuật.

Thế tại sao em vẫn cho F1 học tại MM, hay chính xác hơn là không đổi cô khác?

Cá nhân em thì thấy là cách dạy trẻ em tầm 5~6 tuổi tiếp cận với âm nhạc, với piano trong khi không phải em nào cũng "Đam mê" là khá tốt. Kết hợp vừa học vừa chơi nên các em rất hứng thú đến lớp. Với F1 của em thì những kỹ thuật sơ đẳng là em có thể chỉnh sửa được vì em cũng có đọc và ngâm cứu youtube về kỹ thuật chơi piano, những lỗi hay mắc phải và cách luyện tập. Mặt khác thì cũng đú đởn tập theo nên cũng "Ngộ" ra một số thứ. Phần nữa là giờ học của F1 nhà em thì khó mà có thể đổi được vì lý do đưa đón.

Theo em thì các bác có F1 đang học MM thì tốt nhất nên tìm giáo viên xịn kiểm tra xem kỹ thuật của các cháu ổn chưa? Nên sửa chữa hay luyện tập như thế nào? Nhưng vẫn nên cho các cháu học ở MM. Có thể thỉnh thoảng nhờ thầy kiểm tra lại mà thôi. Còn nếu các cháu có đam mê thực sự + Năng khiếu thì nên theo hướng 1 thầy 1 trò ạ.

Mua xe ngày
    02-02-2012
    Động cơ OF
    17 mã lực

Trích dẫn boemcun viết Nghía cột cây số
    cháu đang đang kiếm cái đàn , Cụ MDT tư vấn cháu phát xem nào
    Cụ cần mua đàn bao tiền? e giới thiệu cho chỗ mua đàn đảm bảo.
    Tình chỉ đẹp khi còn dang dở

Mua xe ngày
    20-06-2008
    Động cơ OF
    112 mã lực

Trích dẫn Cocolee viết Nghía cột cây số
    Cụ cần mua đàn bao tiền? e giới thiệu cho chỗ mua đàn đảm bảo.
    em mua đàn sencond thôi ợ, cụ giới thiệu em chỗ nào thế ?

Mua xe ngày
    02-02-2012
    Động cơ OF
    17 mã lực

Trích dẫn boemcun viết Nghía cột cây số
    em mua đàn sencond thôi ợ, cụ giới thiệu em chỗ nào thế ?
    Thế thì cụ đến cổng nhạc viện, alo cho e rồi e đưa vào trg mua.
    Tình chỉ đẹp khi còn dang dở

+ Trả lời
Trang 13 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối