Đánh giá tính năng phát wifi trong camera hành trình

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Chào các cụ / mợ trên OF
Bài viêt này của em chỉ mang tính chất nhận xét, đánh giá về 1 sản phẩm mới, nên rất mong nhận được những ý kiến đánh giá của các cụ về tính năng mới trong SP này.
Các cụ đã biết, camera hành trình hiện đã là một người bạn đường tin cậy cho lái xe. Đa phần chỉ có chức năng ghi hình, ghi âm, xác định tọa độ, av out ra màn hình để xem trực tiếp hoặc phát lại.
Hãng Blackvue của Hàn Quốc mới tung ra sản phẩm có tên DR-500GW HD
Về cơ bản, sản phẩm cũng giống như những camera hành trình khác, nhưng điểm khác là được tích hợp thêm bộ phát wifi để kết nối với điện thoại, máy tính bảng, máy tính chạy hệ điều hành Win cũng như Mac... Mục đích kết nối này là giúp người dùng đơn giản, thuận tiện hơn trong việc xem hình phát lại.
Bài viết đi sâu phân tích ưu nhược điểm của khả năng kết nối này. Kính các cụ bớt chút thoài gian ngâm cứu.

Trước khi bóc hộp thì phải đi găng tay thế này cho nó sạch sẽ. Vì cụ chuột bạch đầu tiên là thần tài, chánh tổng nhà Hải Phòng, kỹ tính lắm, nên em phải alo xin phép rồi mới dám bóc hàng ợ 8-}

Em nó đây rồi, hộp vẫn còn nguyên tam chính hãng, mới đầu định lấy dao lam bóc khéo để dán lại nhưng không thể, đành cứa đôi phát luôn cho ló nhanh @-)

http://www.upanh.com/2012-12-28_09.29.28_upanh/v/1vf3cm8j4vm.htm

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Lão Thần Tài máu nhể. Cụ jing review xong thì đưa enm chuyển xuống cho lão Tài nhé. CN này em có mặt ở HP.:P
Hế hế, mai lão ý lên cụ ah, em đã dặn lão ý tha lên vài con ghẹ ĐS roài, mai cụ rảnh mời qua em chém gió tí nhá, buổi trưa ah

bên trong em nó thế này :
Đánh giá cơ bản thì tân hình hơi to 1 tí, cụ nào thích mấy em to béo thì hợp 8-}
[/url]

Phần quan trọng nhất của em nó :
Nút bật / tắt Wifi : Cơ bản chức năng wifi : DÙng xem trực tiếp và phát lại được trên thiết bị phụ trợ : điện thoại, máy tính bảng, máy tính ... Khả năng kết nối 20m, nhưng nhà sx đề vì là phát chuẩn HD nên các cụ muốn cãi nhau với xxx, vui lòng đứng không xa vợ 2 quá 10m

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Em hóng phát, đang thích một em Cam...

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Bước tiếp theo, quan trọng nhất, em test trên Ipad3. Chú ý là tất cả các phần mềm chạy HĐH apple và androi đều miễn phí hết ah, dowloat vô tư.
Em đặt tên cái camera hành trình là thantai 8-}
Đầu tiên vào phần phát wifi tìm xem nó ở đâu đã, serch phát nó hiện lên ngay, ặc ặc

Sau đó tiến hành kết nối, lưu ý cái hay của thằng lày là cho mình đặt pass, khỏi sợ ai xem trộm luôn ah. Pass thì em bàn giao với cụ thần tài không thì cụ ý mắng em chết

Kết nối xong văn xuôi đây ợ :

Sau khi kết nối xong thì em vào phần mềm có tên blackvue (miễn phí)

Bật chương trình lên thì nó hiện ra thế này :
Màn hình chính gồm 2 phần : 1 chức năng (hình cái ổ đĩa) dùng để dow toàn bộ dự liệu đã ghi trên thể nhớ về máy tính, ipad, đt ... Chức năng thứ 2 là dùng để vọc em camera hành trình. Bao gồm các tính năng sau :
- Xem trực tiếp hoặc phát lại file video
- Tùy chỉnh mọi thông số KT cho em nó.
- Vài cái hầm bà lằng khác mà cụ thần tài sau khi vọc sẽ poss dần dần lên sau,
Các file được ghi theo chuẩn mp4 - H264 ngon choét, có thể chia file thành 1-2-3p/file, tùy theo ý thích

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Thích xem file nào thì ấn đúp vào file đó là nó chạy vèo vèo, không giật đùng đùng tí tẹo nào cả, choáng với khả năng phát wifi đới 8-}
Có 2 chế độ xem nhỏ hoặc phóng to toàn màn hình, rất nét.

Trong phần tùy chỉnh trên ipad, có thể chính được hết mọi chức năng em nó có, khỏi cần tháo thẻ ra đút vào máy tính, mệt người, hehe. Mời các cụ xem hình để biết em nó chỉnh được những cái gì, nó dùng tiếng Anh nên cũng đơn giản, gọn nhẹ...

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cuối cùng, phần hình ảnh em nó ghi được do em chụp lại trên màn hình với chuẩn HD cao nhất. Còn file video thực tế mai em sẽ đợi cụ thần tài lên rồi test hầu các cụ

Đánh giá sơ bộ :
- Tích hợp thêm bộ phát wifi nên rất tiện khi muốn xem lại trên mọi thiết bị có sẵn. Ngược lại, vì tích hợp thêm tính năng này mà máy tư dưng to hẳn lên so với model cũ là DR-400G thì to hơn khoảng 150% 8-}
- Thông số cơ bản của em nó : Full HD 1920 x 1080, kích thước 118 x 36mm. Ghi hình chuẩn 30h/s. Góc quay 156 độ, có khả năng phát ra giọng nói hưnogs dẫn (tiếng Hàn). Nhiệt độ hoạt động : -20 đến 70 độ C.
- Với thông số như trên, đảm bảo hiện tại chưa có camera nào qua mặt được em này xét trên mọi tiêu chí : Âm thanh, hình ảnh, chất lượng quay, thương hiệu... Thiết kế giạng ống nên trông từ bên ngoài vào thì độ thẩm mỹ khá cao. Khả năng ghi hình thì cực kỳ nét luôn
- Nhược điểm : Phải nghe giọng nói tiếng Hàn (có thể cài giọng nói tiếng Anh được hoặc tắt nó đi), hơi to so với ban đầu em nghĩ. Giá thành hơi cao nên cơ bản trong ĐK kinh tế khó khăn dư lày, thì chưa nên chơi, để xèng đổ xăng hoặc ọp chui thì sướng hơn, trừ khi người chơi là 1 người đam mê công nghệ mới ... 8-}
Thế là em đẩy cụ thần tài xuống hố vôi rồi, hehe \:D/

laodatma

Xe điện
Choáng quá! Mà nó cho tinh chỉnh hết ở pm trên i bát thì chẳng lo bản nội địa tiếng xẻng nữa roài! Cụ làm em khó nghĩ quá đi! ~X(

longvu

Xe tăng
Ko có gì để nói nữa, để em dành dụm xem thưởng ...Tết xem có đủ xiền qua múc em nó về ko

akaoko

Xe buýt
Cụ Jing ới cụ phải đôi gấp cho em thôi. Quả này bù bao nhiêu đấy hở cụ

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Công việc giới thiệu tính năng của em kết thúc, giờ đợi cụ thần tài vọc xem các tiêu chí như chất lượng hình ảnh, khả năng thực thi được bao lâu, khả năng bắt sóng GPS dư lào ... rồi sẽ tiếp tục hầu các cụ ợ

Thần Tài

Xe điện
Giấu Gấu được ít xèng để nghịch mà cụ cứ bêu tên em lên đây thế này có chết Không.

FAN-4X4

Xe hơi
Chao ca nha ! MEM moi chuc ca nha nam moi manh khoe van su nhu y muon. Lam on cho hoi menu cua cai Blackvue 500 wifi nay bang lieng anh hay tieng han vay voi lai hang co san hay phai dat vay

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Giấu Gấu được ít xèng để nghịch mà cụ cứ bêu tên em lên đây thế này có chết Không.
Ai lại thế, phải giống laodatma ý, cái gì cũng phải báo cáo với Gấu chứ cụ. Hôm trước có cụ qua em mua, còn bắt ghi hóa đơn tăng lên để bắt gấu xùy thêm xèng, hehe
Tin buồn : EM DR500GW này chỉ nhận thẻ thấp nhất là 16G trở lên, 8-}
Tin vui là buồn buồn thì cụ lại kết nối wifi với em nó rồi đổ hết file dữ liệu vào điện thoại thì cũng chả sao 8-}

Morning 15a

Xe điện
Công việc giới thiệu tính năng của em kết thúc, giờ đợi cụ thần tài vọc xem các tiêu chí như chất lượng hình ảnh, khả năng thực thi được bao lâu, khả năng bắt sóng GPS dư lào ... rồi sẽ tiếp tục hầu các cụ ợ
Con cam này ngon quá bác j ơi, có bán trả góp ko để e theo tí lào :D

Jerry

Xe tải
Choáng quá! Mà nó cho tinh chỉnh hết ở pm trên i bát thì chẳng lo bản nội địa tiếng xẻng nữa roài! Cụ làm em khó nghĩ quá đi! ~X(
Cụ ma nói thế này làm em nghĩ hôm nay em hơi vội vàng, đúng ra em phải đợi cụ đổi mới đúng :)

tla

tranvuhoang2005

Xe điện
cái này là quả fim xiếc cọp vào thẻ rồi phát cả xe cùng xem nhờ, hoặc đang lúc phát road trip, lại ấn nhầm sang xiếc cho xxx xem, vui nhờ.

Rổ với rá thế nào vậy cụ chủ?

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
cái này là quả fim xiếc cọp vào thẻ rồi phát cả xe cùng xem nhờ, hoặc đang lúc phát road trip, lại ấn nhầm sang xiếc cho xxx xem, vui nhờ.

Rổ với rá thế nào vậy cụ chủ?
CỤ cứ đầu óc đen tối dư lày thì lái xe thế lào được ợ, mà cụ phán chuẩn, hôm nào em thử nghịch phát xem dư lào, hehe