+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 18

Đề mục: Em mới lấy xe cùi Spark LT - Độ thế nào các bác nhỉ

Mua xe ngày
    03-07-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Talking Em mới lấy xe cùi Spark LT - Độ thế nào các bác nhỉ

Chào các bác!
    Tình hình là em vừa lấy em Spark LT mà loa nghe chán quá. Em chẳng biết độ thế nào cho nghe tạm được.
    Em tính nhờ người nhà đặt mua mấy em sau. Các bác tư vấn hộ em tí.

I. DVD:
    1.Dual XDVD8182
    In-dash 7" LCD-TFT Motorized Touchscreen Monitor with Multimedia DVD/CD/MP3 Player, Remote, iPlug AND iPod Connection Adaptor Included
    Giá $299.99
    2.Panasonic CQ-VW100U
    Double DIN 7" TFT-LCD Touchscreen Monitor with DVD, DivX, CD, MP3 Player
    Giá $419.99
    3. Pioneer AVH-P4000DVD
    Double DIN 6.1" TFT-LCD Touchscreen DVD, DivX, CD, MP3 Receiver with Rear USB and Front 3.5mm Auxiliary Input
    Giá $419.99

II. SUB:
    1. Pioneer TS-SW3041D
    Shallow-mount 12" Single 4 ohms Subwoofer
    Giá $99.99

2. Pioneer TS-SWX310
    Shallow Series Preloaded 12" Sub Enclosure with 1 TS-SW301 Subwoofer
    Giá $139.99

III. LOA:
    1. Pioneer Premier TS-C720PRS
    6-3/4" (Oversized 6-1/2") 2-way PRS Premier® Reference Series Component System
    Giá $254.99

2. JBL C608GTi-mkII
    GTi Series 6-1/2" / 6-3/4" 2-way Component Speakers System
    Giá $329.99

IV. Camera lùi:
    1.TKO Audio BH-NVC18
    Rearview Backup Camera with Night Vision
    Giá $39.99

2. Pioneer ND-BC2
    Rear-View Camera for Pioneer Video Units such as AVIC-N5/Z3/F90BT/F900BT/F700BT and others
    Giá $159.99

Em có 2 lựa chọn:
    1: DVD Dual + SUB 3041+ Loa Pionner + Camera TKO = 695 USD.
    2. DVD + Sub x310+ loa + camera đều của Pionner = 975 USD.

Lựa chọn 1:
    Ưu điểm: rẻ
    Nhược điểm: nghe mấy bác trên này nói đầu tư âm thanh mà dưới 1k thì bèo lắm

Lựa chọn 1:
    Ưu điểm: Tạm được trong tầm tiền 1k - 1k2 của em.
    Nhược điểm: Hơi đắt.

Tình hình là như thế. Xin các bác chỉ giáo thêm cho em là có cần thêm thiết bị gì không, giá cả khoảng bao nhiêu, mua ở site nào luôn thì quá tốt. Sẵn cho em hỏi chổ nào lắp ráp mấy món đó vào xe luôn ạ. Em ở HCM - Quận 10.
    Thân.
    Đạo Tặc đã sửa : 13-09-2008 lúc 16:01
    [URL="http://otofun.com/showthread.php?t=45934"]Spark LT màu trắng. Chưa biết "độ" thế nào cho coi được.[/URL]

Mua xe ngày
    27-07-2008
    Thường ở
    A-------->Z
    Động cơ OF
    40 mã lực

Có mấy ý kiến đóng góp với bác:
    Trước khi đặt mua bác nên kiểm tra lại kích thước loa của xe, khi thay nên thay toàn bộ loa, kiểm tra xem xe bác có lắp được DVD 2 din không (xin lỗi em không biết Spark nên không tư vấn cụ thể được).
    Nên chọn phương án 2 nhưng cần mua thêm ampli, bác có thể chọn ampli theo 1 trong các phương án sau tùy theo nhu cầu:
    - 1 ampli mono cho loa sub, 1 ampli 2 hoặc 4 kênh cho loa cánh – cách này tiếng hay nhất nhưng đắt tiền và đòi hỏi phải có chỗ lắp trên xe.
    - 1 ampli 4 hoặc 5 kênh cho cả loa sub và loa cánh - gọn hơn cách trên và thường rẻ tiền hơn.
    - 1 ampli cho loa sub, các loa cánh gắn trực tiếp vào dvd - cách này tiết kiệm tiền nhưng tiếng không hay lắm đâu.
    - Đổi thành sub điện, loa cánh gắn vào 1 ampli hoặc gắn thẳng vào DVD - cách này gọn, có thể tiết kiệm tiền hơn, thích hợp cho xe bé và không có nhu cầu nghe quá to. Cách này chắc phù hợp với bác nhất.
    PS: Bác định nhờ đặt mua tại thị trường nào?

Mua xe ngày
    06-07-2007
    Thường ở
    Ciputra
    Động cơ OF
    48 mã lực

bác độ kiểu xe đua đi, tháo bỏ 2 ghế sau, thay 2 ghế trước bằng ghế xe đua, thay tay lái, cần số

lên mâm

Mua xe ngày
    02-10-2007
    Thường ở
    Funs Team
    Động cơ OF
    109 mã lực

Em mới lấy Spark van màu trắng (box GM),bác Đạo tặc mà ko dùng 2 cái ghế sau thì để lại cho em nhé .Em cũng máu độ lắm nhưng tính của mình nó trầm trầm nên không hợp ợ.
    Theo em việc đầu tiên mà bác cần làm là nghiên cứu khoản cách âm đã vì xe Spark ồn kinh người,nếu không hạn chế được khoản đó thì bác ném vài khìn cho âm thanh cũng vô ích .
    Funs team_ Đoàn kết là sức mạnh !

Mua xe ngày
    03-07-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Kicker viết Nghía cột cây số
    Có mấy ý kiến đóng góp với bác:
    Trước khi đặt mua bác nên kiểm tra lại kích thước loa của xe, khi thay nên thay toàn bộ loa, kiểm tra xem xe bác có lắp được DVD 2 din không (xin lỗi em không biết Spark nên không tư vấn cụ thể được).
    Nên chọn phương án 2 nhưng cần mua thêm ampli, bác có thể chọn ampli theo 1 trong các phương án sau tùy theo nhu cầu:
    - 1 ampli mono cho loa sub, 1 ampli 2 hoặc 4 kênh cho loa cánh – cách này tiếng hay nhất nhưng đắt tiền và đòi hỏi phải có chỗ lắp trên xe.
    - 1 ampli 4 hoặc 5 kênh cho cả loa sub và loa cánh - gọn hơn cách trên và thường rẻ tiền hơn.
    - 1 ampli cho loa sub, các loa cánh gắn trực tiếp vào dvd - cách này tiết kiệm tiền nhưng tiếng không hay lắm đâu.
    - Đổi thành sub điện, loa cánh gắn vào 1 ampli hoặc gắn thẳng vào DVD - cách này gọn, có thể tiết kiệm tiền hơn, thích hợp cho xe bé và không có nhu cầu nghe quá to. Cách này chắc phù hợp với bác nhất.
    PS: Bác định nhờ đặt mua tại thị trường nào?
    Chào bác!
    Cám ơn bác đã tư vấn. Em xin trả lời bác như sau:
    1. Xe em có double DIN nên em mới tính mua đầu DVD Double DIN.
    2. Bác chỉ em chọn phương án SUB điện, loa cánh gắn vào ampli em thấy được nhất. Theo bác thì em nên mua SUB gì và ampli gì ạ. Bác vui lòng chỉ hộ em với.
    3. Em có người nhà bên Cali nên định mua tại site sonicelectronix.com http://www.sonicelectronix.com/cat_i7_car-speakers.html
    Bác có thể vào site đó lựa giùm em một bộ tầm tiền từ 1k- 1k2 thôi ạ.
    Thân
    P/s: Nếu được em xin bác số phone để em mời bác hỏi thêm ạ.
    [URL="http://otofun.com/showthread.php?t=45934"]Spark LT màu trắng. Chưa biết "độ" thế nào cho coi được.[/URL]

Mua xe ngày
    03-07-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn xauzai viết Nghía cột cây số
    Em mới lấy Spark van màu trắng (box GM),bác Đạo tặc mà ko dùng 2 cái ghế sau thì để lại cho em nhé .Em cũng máu độ lắm nhưng tính của mình nó trầm trầm nên không hợp ợ.
    Theo em việc đầu tiên mà bác cần làm là nghiên cứu khoản cách âm đã vì xe Spark ồn kinh người,nếu không hạn chế được khoản đó thì bác ném vài khìn cho âm thanh cũng vô ích .
    Chào bác!
    Em không tính gỡ ghế ra đâu bác. Em vừa đi đặt may da bọc ghế mừ. Khoản cách âm thì em thấy cũng được mà bác, hay là em tai cây nên thấy cũng oki. Em đang nghe tạm nhạc bằng cái bộ chuyển đổi sang FM.
    Thân

Mua xe ngày
    27-07-2008
    Thường ở
    A-------->Z
    Động cơ OF
    40 mã lực

Với số tiền đó bác có thể chọn DVD Pioneer hoặc Kenwood + camera cùng hãng (nên chọn Pioneer).
    Loa cánh Alpine SPR-17S (component), loa sau SPR-17C hoặc loại rẻ hơn.
    Ampli Alpine (giá hơi cao, nên lấy loại này cho đồng bộ), Rockford Fosgate 2008 (hình thức đẹp, nhỏ gọn, chất lượng tốt) hoặc Kicker cho loa cửa.
    Sub điện nên chọn Infinity Basslink hoặc MTX. Em đang gắn MTX cho xe vợ, nghe tiếng rất ổn. Hình nó ở đây.
    Bác có thể tham khảo thêm ở đây và anh em trên OF cho hợp thị hiếu VN.
    100% hàng trên sản xuất tại Trung quốc, giá niêm yết + Tax khoảng 8% + Ship.
    Bác nhờ người nhà lượn qua Best buy hoặc Frys Electronic xem, thỉnh thoảng có đợt onsale giá rất tốt hoặc vào 2 trang Web của nó cũng được.
    PS: Em đang sống gần Cali nên không với bác được, hẹn bác dịp nào có thể.
    Bác định chuyển hàng về bằng cách nào vậy? nếu xách tay thì hơi nặng rồi đấy, bác có thể cân nhắc mua 1 số thứ ở VN, hàng chính hãng em nghĩ chất lượng cũng tương đương thôi.
    Kicker đã sửa : 14-09-2008 lúc 20:36

Mua xe ngày
    03-07-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Chào bác
    Sau khi đọc hướng dẫn của bác. Em đã thay đổi một tí như sau:

1. DVD Pioneer AVH-P4000DVD Giá 389 USD.
    2. Ampli 5 chanel JBL GTO5355 Giá 319 USD hoặc
    Alpine PDX-5 Giá 479 USD.
    3. Bác cho em hỏi thêm là nếu sử dụng sub Pioneer TS-SWX310 có được không. Vì em thấy nó nhỏ gọn tiện mang về và gắn vào xe.
    4. Hiện xe em đang sử dụng 04 loa. Vậy em nên mua loại component hay là 4 loa rời?
    Người nhà em bên Cali làm nghề điện thoại giống em nên không rành hàng âm thanh lắm. Em phải tự mua rồi gửi về bên đó nhờ đóng hàng về vn thôi. Dzụ onsale chắc là potay rồi.

Thân

Mua xe ngày
    27-07-2008
    Thường ở
    A-------->Z
    Động cơ OF
    40 mã lực

1. Bác nên chọn ampli Alpine.
    2. Sub Pioneer nghe cũng hay, em thích tiếng mềm, ấm của nó, nhưng nói thật mở to 1 chút là tèo đấy, em bị nhều lần rồi. Có thằng gắn TS-SW1241D, với ampli Alpine, đi 10 phút quay lại, loa khét lẹt, thay cho quả khác, chỉnh nhỏ gain xuống, 30 phút sau lại nhìn thấy nó, loa không kêu nữa.
    Nếu gắn bác chú ý điểm này. Bác thử cân nhắc thêm quả TS-SW1241D, về mua thùng tại VN (vì nó không kén thùng và không cần thùng kích thước lớn, về làm thùng theo ý mình, vận chuyển gọn), hoặc quả Kicker 07TCVT12-2, gọn hơn Pioneer, tiếng hay.
    3.Nếu 4 loa, bác nên mua 1 bộ component cho cửa trước, cửa sau lắp loa thường.
    4. Bác có thể hỏi người nhà hộ em xem giá cước chuyển hàng về VN là bao nhiêu, theo đường nào, thuế má (nếu có) ra sao được không, em đang muốn tìm nơi chuyển hàng rẻ 1 chút mà không ở Cai nên không mò mẫm được. Thanks bác!

Mua xe ngày
    09-04-2007
    Động cơ OF
    49 mã lực

Theo em chú này không cần làm chống ồn vì không giải quyết vấn đề gì ,em đi matiz mà .Không nên mua dàn âm thanh đắt tiền (Phí) vì nó ồn quá nghe không hết được các âm thanh của bộ dàn xịn.Làm bộ dàn âm thanh cả loa chống ồn khoảng 500$ .Thôi em té không các bác ném vỡ đầu

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối