FORD - FOCUS - 5 cửa

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Chiếc Ford Focus S5 cửa đã được công ty Ford Việt Nam giới thiệu ra thị trường ngày 4/5/2006. Đây là lần đầu tiên một nhà sản xuất xe hơi giới thiệu chiếc xe 5 cửa tại thị trường Việt Nam.

Kiểu dáng đột phá với cửa thứ 5 đầu tiên trong dòng sedan tạo ấn tượng ngay từ cái nhìn ban đầu. Khác hẳn với dáng vẻ truyền thống của sedan 4 cửa, Focus S được thiết kế theo phong cách thể thao.
Nhà sản xuất đã rất thành công khi thiết kế cửa sau với đèn hậu được vuốt cong theo những đường gân, nhưng hài hoà với thiết kế đầu và thân xe. Cánh lướt gió kết hợp với bộ ốp thân xe càng làm tăng thêm sự quyến rũ của chiếc xe. Nội thất được thiết kế tinh tế, tạo cảm giác hiện đại được sắp xếp hợp lý theo một trật tự đơn giản.

Đặc biệt thể tích khoang để hàng sẽ tăng gấp đôi khi nó được thông với khoang hành khách do hàng ghế thứ 2 gập lại. Thiết kế nội thất, hoạ tiết và sự sắp xếp tốt của các phần chức năng trên táp-lô tạo nên một không gian khác biệt so với những loại xe hạng trung khác đang có trên thị trường.

Focus S được trang bị động cơ xăng 2.0 L Duratec 16 van 1.999cc 143 mã lực, phun xăng điện tử đa điểm thế hệ mới. Hộp số tự động 4 cấp có chức năng chuyển đổi sang chế độ cơ. Ghế lái điều chỉnh điện theo 6 hướng giúp người lái có thể lựa chọn vị trí ngồi. Hệ thống điều hoà tự động cùng cửa gió điều hoà cho hàng ghế sau giúp tạo mát nhanh khoang xe.

Các thiết bị và tiện ích lắp kèm gồm vành đúc hợp kim, ghế bọc da, màn hình hiển thị đa thông tin, túi khí cho 2 người phía trước, hệ thống phanh ABS và EBD, các phím điều khiển đa năng trên trục lái và vô lăng điều chỉnh 4 hướng, dàn CD 6 đĩa.

Chiều dài của Focus S là 4.342mm, rộng 1.840mm, cao 1.475mm và trục cơ sở 2.640mm.Thiết kế này hỗ trợ cho kiểu dáng hatchback trẻ trung hiện đại và thể thao, mang lại cảm hứng.

Focus S dự kiến sẽ được tung ra thị trường Việt Nam vào tháng 7 hoặc tháng 8/2006. Giá bán đến nay vẫn còn là bí mật, nhưng theo dự đoán nó sẽ từ 40.000USD trở lại.

(Nguồn : Vnn.vn

cvn

Xe buýt
Cảm ơn bác! :)
Bác có hình nội thất của chú này không post lên AE xem tý bác!

Kính các bác

Em vừa nhận cú phone, tối nay con hatchback S sẽ về showroom Láng Hạ trưng bày, sáng mai quân ta có thể đi xem được. Em hẹn chú sales 10h, bác nào đi cùng không ?

Hay là mai ta hẹn nhau ở đâu cafe rồi đi xem luôn bác Sáu nhỉ. Có gì bác SMS cho em.

Chỉnh sửa cuối:

Patriot

Xe tải
Cái ô tam giác ở sau gương có gây khó khăn cho tầm nhìn không nhỉ? Không gian trong xe cũng ko cải thiện được mấy, vẫn thấy bé.

Hôm trước em đi với FordClub nó cũng giới thiệu về con xe Fò cụt hếch bách này, giá bán của hãng là khoảng 38 ngàn, có thể cắt giảm khoảng 2 ngàn. Thế là còn 36, theo em vẫn chưa hợp lý lắm. Tuy nhiên phải công nhận là con này làm khá tinh, nó có những option sau:

Mâm 17"
Cửa lóc :) , hay còn gọi là sunroof
Dàn CD 6 đĩa có điều khiển trên vô lăng, có cả loa tép ở cửa tổng cộng 6 loa
Số tự động với chế độ lên xuống số bằng tay
Nói chung còn lại những gì xe khác có xe này cũng có.
Con hatchback này hay nhất là các bác nhét 1 con thùng loa sub vào khoang sau của nó, nghe hay tuyệt vời luôn. Dân chơi bên nước ngoài độ dòng hatchback này rất nhiều. Honda Civic là dòng được ưa chuộng nhất.

À, hôm trước em xem đua Rally Championship ở Hy Lạp, con Focus này dẫn đầu bảng đấy. Bên châu Âu con này bán khá tốt, về VN hình như ko hợp cho lắm.

Hôm nay sales bảo giá công bố là 38.100 bác ạ. Khuyến mãi cho 100 khách hàng đầu tiên miễn thuế trước bạ. Tháng 7 mới có xe giao.

Mâm 16" thôi bác ạ, nhưng lốp to 205/55R16. Con này đồ nhựa và đồ xi nhìn không xịn, thấy dại dại, được cái có cửa gió đằng sau. Dàn đồng rất chắc chắn, joint 2 lớp ngon, chắc sẽ không ồn. Khoảng cách ghế phía sau khá chật.

Phần nhựa em Focus này sản xuất tại Việt Nam, trông dởm quá các bác nhỉ. Đồng ý là cắt giảm chi phí để có giá thành hợp lý, tuy nhiên em này không đảm bảo được chất lượng toàn cầu.
Thêm nữa, ghế sau em này chật lắm, chật hơn cả em bim của em, bác nào cao trên 1,7m là hơi khó chịu.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
cái nắp khoang hành lý mình có mở được khi đang chạy xe không hả các bác, nếu mở được cũng hay nhỉ, đi đường dài đỡ phải dừng xe nếu cần lấy 1 vài thứ đồ lặt vặt.

Awake nói:
cái nắp khoang hành lý mình có mở được khi đang chạy xe không hả các bác, nếu mở được cũng hay nhỉ, đi đường dài đỡ phải dừng xe nếu cần lấy 1 vài thứ đồ lặt vặt.
Tôi nghĩ là kg được. Nếu cửa sau đóng thì tấm che khi mở lên sẽ bị vướng kính sau, hoặc vướng cây píttông chống cửa (lúc này đã nằm sát dọc theo cửa). Giữa tấm che và cửa sau còn có thể có vài cái lẫy ép tấm che để nó khỏi bị rung hoặc nẩy lên khi xe xóc.

Tuy nhiên nếu ghế sau chia thành 2 cái thì có thể úp lưng 1 ghế xuống để lấy đồ.

(suy từ xe khác chứ đã thấy xe thật đâu *-) ).

binhtri

Xe hơi
em này mở nắp máy lên có vẻ hơi khó nhỉ? nhưng nhìn tổng thể thì rất ok
đợi kết quả bác nào tét đã

songlam

Xe buýt
mltr6 nói:
Hôm nay sales bảo giá công bố là 38.100 bác ạ. Khuyến mãi cho 100 khách hàng đầu tiên miễn thuế trước bạ. Tháng 7 mới có xe giao.
.
Như vậy giá này cũng ngang ngửa với Civic 2.0 AT mới ra (sau khi trừ khuyến mãi)...

kienvang

Xe buýt
Với Altis mới, đặc biệt là Civic 2.0, một tương lai xám xịt đang chờ Ford Focus nói riêng, Ford nói chung! (Trừ khi Ford khởi động một cuộc chiến giảm giá mạnh)

yflower

Đi bộ
Em cũng đồng ý với bác kienvang.Với mấy em Civic2.0 Altis thì chú Focus S nhà ta đang đứng trước một tương lai vô cùng đen tối!

cabrio

Xe máy
Cái đuôi có cái gì đó không ổn, nếu không nói là quá xấu!

Giá mà có cái Coupé Cabrio này với giá dự kiến của Hatchback thì xem chừng hợp lý hơn:

xebo

Xe bò ! ©
Có bác nào biết đại lý nào của ford ở HN bán với giá thấp nhất không, có ông em họ hỏi mà em không trả lời được.:^)