Hú vía đề pa lên dốc ở hầm đỗ xe Keang Nam..

Spacy 125

Xe máy
Bẩm các cụ chuyện là Gấu nhà cháu mua được mấy cái vé giá rẻ trên Hotdeal đi Keang Nam lên tầng 72 xem tranh 3D film 3 4 5D,tuyết rơi...nên tối qua cả nhà cháu bao gồm 2 vợ chồng 2 F1,nhạc mẫu và cô em họ 5 tuổi rồng rắn trên em Innova J đời bao nhiêu thì cháu cũng chẳng rõ nữa :D vì xe cháu thuê về quê từ sáng về quê rồi tối tranh thủ lên đấy chơi..!
Lúc đi thì đỗ xe vào hầm chẳng có j đáng nói,lúc về cháu bị pha hú vía luôn các cụ ạ..Cháu lên xe rồi phi lên dốc trong hầm để ra trả vé,lúc chuẩn bị phi lên cháu đã thấy máy bác 2b phi lên trước rồi..thấy dốc cao cháu đã cẩn thận cho mấy bác ý lên gần hết dốc rồi mới lên sau vừa đi vừa còi inh ỏi..nhưng mà đúng là người tính ko bằng trời tính các cụ ạ,lúc còn cách đỉnh dốc tầm 1m thì tự dưng bác đi 2b đang sát mép phải lại rẽ trái tạt đầu xe cháu..hoảng quá cháu phanh dúi dụi..hết hoảng rồi cháu mới nhận thấy mình đang đỗ xe ở gần đỉnh dốc,cháu thề luôn là nhìn cái dốc này nó cao dã man luôn ý..Cháu mới thử nhả côn nhè nhẹ rồi vừa nhả chân phanh thì trôi luôn các cụ ạ..Cháu hoảng quá trong bụng nghĩ quả này đứt *** nó rồi,quay sang mặt Gấu cũng tái mét :)) thử lại đề pa = chân phát nữa thì vẫn trôi..
Lúc này dưới hầm đã le lói ánh đèn pha của ô tô đang chuẩn bị lên..Hít 1 hơi thật sâu cháu quyết định dùng phanh tay (Cháu mới dùng phanh tay khi đi thi thôi còn ra đường cháu chưa bao giờ dùng các cụ ạ) 10s để nhớ lại cách đề pa,một tay cháu kéo hết cỡ phanh tay lên rồi bắt đầu nhả phanh chân thì mẹ ơi nó vẫn trôi..Cháu cay quá kéo phanh tay rồi 1 tay giữ luôn cho căng đét,nhả phanh chân ra thấy đứng im cháu liền vội dí ngay vào chân ga rồi y như những j đã học cháu 1 phát vọt lên đc dốc luôn..mỗi tội lên được thấy mùi khét lẹt..cái này do vết lốp hay do vê côn các cụ nhỉ????Mà các cụ cho cháu hỏi ngu tý là nếu đi AT thì dễ dàng hơn trong tình huống này phải ko ạ?
Qua pha hôm qua cháu mới nghiệm ra rằng đề pa phanh tay vẫn luôn là chuẩn khi đi học bằng lái còn đề pa phanh chân thì cứ ra đường chạy là sẽ quen dần (Cháu mới có bằng đc mấy tháng thôi các cụ ạ) và nếu lần sau cháu có gặp lại tình huống này thì có lẽ cháu sẽ cho tất cả xuống xe để đỡ nặng :))
Cháu OF mới chưa đăng bài lần nào nên văn phong có lẽ còn dài dòng và lủng củng mong các cụ đại xá cho nhà cháu ạ..:">

anhtho

Xe ngựa
Cụ lái ít mà dám chơi không phanh tay ở những chỗ dốc cao và thường xuyên đông xe như vậy là liều đấy. Cứ cơ bản mà chơi. Còn mùi khét thì chắc chắn đó là mùi côn rồi, cụ vê côn ác quá. Lốp cụ đốt mà ra mùi được như thế thì cũng thuộc hàng thứ dữ lắm đấy.

MTfan

Xe buýt
Lúc đề pa cụ để số mấy ? Số 4 hay 5 thì xe trôi là phải. Đề pa thì cụ để số 1 cho em
Đi AT thì không phải lo khoản đề pa, chỉ sợ đạp nhầm phanh thành ga thôi, em không dám nghĩ nữa. ^:)^

checnomo

Xe hơi
Cụ bị thế có còn lưu lại chút cảm nhận nào về việc" ... lên tầng 72 xem tranh 3D film 3 4 5D,tuyết rơi..." nữa không? Chương trình này có gì hay không?

Spacy 125

Xe máy
Cụ bị thế có còn lưu lại chút cảm nhận nào về việc" ... lên tầng 72 xem tranh 3D film 3 4 5D,tuyết rơi..." nữa không? Chương trình này có gì hay không?
Nói chung là cũng được cụ ạ :D giá vé 110k/người (tặng kèm 1 đồ uống) trẻ em dưới 80cm thì free ạ

Duytung

Xe buýt
Sợ nhể, cụ tả thế này họ mất 1 ít khách là các bác tài non

La Pulga

Xe buýt
Lái thế mà vẫn có bằng...lạ nhể !!!

Caibang85

Xe tải
cụ mới lái àh, nếu mới lại thì qua được dốc này là kinh đới, còn lái lâu thì quá gà

Spacy 125

Xe máy
Cụ lái ít mà dám chơi không phanh tay ở những chỗ dốc cao và thường xuyên đông xe như vậy là liều đấy. Cứ cơ bản mà chơi. Còn mùi khét thì chắc chắn đó là mùi côn rồi, cụ vê côn ác quá. Lốp cụ đốt mà ra mùi được như thế thì cũng thuộc hàng thứ dữ lắm đấy.
Hix cháu có dám liều đâu cụ..lấy đc cái bằng là cháu phải thuể ngay xe phi vào bãi tập Lạc Hồng để tập đề pa = phanh chân đấy cụ ạ..Thấy dạy ko dạy cháu đề = chân :(
Dốc cao quá cháu mới phải phanh tay chứ bình thường mấy dốc Đào Tấn hay dốc lên cầu Chương Dương vào lúc cao điểm cháu vẫn bò bằng chân tốt cụ ạ :D
Mà cụ có cao kiến j cho cháu để lần sau cháu gặp lại trường hợp này thì xử lý sao cho nó đỡ mùi côn ko ạ..đây là xe thuê chứ xe nhà chắc khóc vì xót mất :((

Spacy 125

Xe máy

Rickyman

Xe điện
Ai chẳng có lúc như cụ chủ, em lái AT nhiều bây giờ chuyển sang chân côn mà gặp tình huống như cụ cũng không dám nói chắc đâu :D
Vài lần như thế đỡ mất bình tĩnh hơn nhiều cụ nhé!

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
lần sau mua cái xe số tự động cụ ná

anhtho

Xe ngựa
Hix cháu có dám liều đâu cụ..lấy đc cái bằng là cháu phải thuể ngay xe phi vào bãi tập Lạc Hồng để tập đề pa = phanh chân đấy cụ ạ..Thấy dạy ko dạy cháu đề = chân :(
Dốc cao quá cháu mới phải phanh tay chứ bình thường mấy dốc Đào Tấn hay dốc lên cầu Chương Dương vào lúc cao điểm cháu vẫn bò bằng chân tốt cụ ạ :D
Mà cụ có cao kiến j cho cháu để lần sau cháu gặp lại trường hợp này thì xử lý sao cho nó đỡ mùi côn ko ạ..đây là xe thuê chứ xe nhà chắc khóc vì xót mất :((
Dốc Đào tấn mà dừng hơi lâu vẫn phải dùng phanh tay. Còn việc tránh mùi côn cháy là phải tập nhiều thôi, chẳng có cách nào 'đột xuất' đâu. Xe lạ cũng không quen tầm côn là xử lý cũng kém đi chút.

Civic TN

Xe lăn
Công nhận cá dốc hầm ở đây cao và nguy hiểm thật

tranvuhoang2005

Xe điện
Xe có hỗ trợ lên dốc thì ngon, khỏi nghĩ ngợi đến đề pa leo dốc

Kachyusa

Xe buýt
Sự khác biệt giữa AT và MT là ở chỗ này đấy.Nếu bạn đi Inova V chỉ cần đạp phanh để tránh rồi lại ga và đi tiếp bạn không cần phải kéo phanh tay,về số ... nói chung là lằng nhằng.Lời khuyên cho bạn nếu mua xe CHon AT,tránh xa MT.

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ nên vào Keangnam nhiều lần nữa thì sẽ lái ngon ngay ấy mà.=))

anhtho

Xe ngựa
Sự khác biệt giữa AT và MT là ở chỗ này đấy.Nếu bạn đi Inova V chỉ cần đạp phanh để tránh rồi lại ga và đi tiếp bạn không cần phải kéo phanh tay,về số ... nói chung là lằng nhằng.Lời khuyên cho bạn nếu mua xe CHon AT,tránh xa MT.
Đấy là lái mới thôi, lái quen rồi thì nó cũng bình thường như cân đường hộp sữa thôi cụ.