Nâng cấp giảm sóc cho Innova và một số xe.

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Kính các Cụ.

Qua thực tế em thấy xe Innova máy móc cực bền.Dàn gầm có chiếc chạy 35 vạn mới đại tu nhưng chỉ có 4 cây giảm sóc ( trong này em gọi là phuộc nhún ) là hay tèo nhất .Phần lớn do chở đầy tải,đường Việt Nam mình thì hơi bị xấu thêm 4 cây phuộc nhún quá nhỏ.Lò xo nhún đặc biệt đời 2006 quá yếu chỉ có 5 vòng,từ cuối 2009 mới thay đổi làm lò xo cứng hơn được 6 vòng .
Dàn gầm của Innova giống với Hilux Vigo 2WD của Thailand.Mà dòng bán tải này có rất nhiều phuộc offroad dành cho nó.Trong quá trình tìm kiếm em đã mang bộ nhún này về thử nghiệm trên 1 chiếc Innova kinh doanh chạy 35 vạn của ông anh thử :
So sánh bên ngoài :

Nhìn cây nhún Off road với cây nhún chính hiệu theo xe như cha với con.8-}
Còn đây là nhún sau :

Khác cái chụp bụi bằng cao su rất dẻo.Cao su phuộc nhìn trực diện bề ngoài rất chắc chắn và dẻo.Nó gọi là Polythan gì đó ( em hơi dốt tiếng Tây ạ )8-x

Vào xe thì không cần chế độ gì hết :

Cây nhún này được thiết kế 2 chiều chắc chắn.Vì vậy nó không những giảm chấn xuống mà còn giảm lực bung tự do của lò xo đi lên.Chính vì vậy xe qua các gờ sóc êm hơn đặc biệt phần sau xe không bị sàn qua lại.Cảm giác vào cua được chắc hơn.
Thử nghiệm thực tế trên xe cảm giác khác hẳn phuộc chính hiệu về chất lượng sản phẩm.
Hy vọng đây sẻ là cây nhún đáng đồng tiền bát gạo cải thiện chất lượng và độ bền cao hơn hàng theo xe và những cây nhún thông thường khác.Giá cả thì cực kỳ hợp lý.

xtitan

Xe buýt
Mật thư cho e xin giá cụ ơi

Sent from my GT-N7100 using Forum Runner

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Mật thư cho e xin giá cụ ơi

Sent from my GT-N7100 using Forum Runner
Dạ cái này em vẫn chưa nhập về được Cụ à.Đặt mấy tháng chẳng thấy tâm hơi hàng hóa của em đâu hết.#:-s.
Chắc nó định để cho ông Anh đã làm chuột bạch của em làm xe độc dùng cây nhún của nó thời gian nữa :P

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Gạch vỡ thôi cụ ạ

Cái bọc ống xanh kia thì rách ngay ấy mà :D
Nó làm vậy để ôm cây phuộc thôi chứ nhựa đó rất là dẻo Cụ à.Riêng cao su phuộc em thấy rất là trong và dẻo.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái này hay đấy bác ạh,
ngay chỉ cần ông anh bác chuột bạch chạy 1 thời gian nếu tốt thì chắc sẽ có nhiều người khác nhập về được, miễn là bác chia xẻ kết quả.
thỉnh thoàng em cũng hay được ngồi Ỉn (ngồi ghế phụ), các bác lái xe toàn dân chuyên nghiệp (nghề sống bằng lái xe) họ cũng kêu Ỉn khi đi đường xấu nhiều thì giảm sóc chóng chảy dầu.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Ỉn đời sau không biết Giảm sóc có thay đổi gi không Cụ nhỉ?
Đời xe em 2011, lò xo 6 vòng. Ổn rôì :D

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Cái này hay đấy bác ạh,
ngay chỉ cần ông anh bác chuột bạch chạy 1 thời gian nếu tốt thì chắc sẽ có nhiều người khác nhập về được, miễn là bác chia xẻ kết quả.
thỉnh thoàng em cũng hay được ngồi Ỉn (ngồi ghế phụ), các bác lái xe toàn dân chuyên nghiệp (nghề sống bằng lái xe) họ cũng kêu Ỉn khi đi đường xấu nhiều thì giảm sóc chóng chảy dầu.
-Do người đi thôi bác ợ, ở cq em có mấy con Ỉn cứ chạy 1 thời gian là thay giảm xóc nhưng con Ỉn nhà em chạy từ năm 2009 đến giờ mà em chưa thấy nó hỏng cái gì, chỉ có mỗi 1 lần phải đi BH thay bánh xe quả khế trong cái cầu sau (đúng như bác Tạch nói) và 1 lần thay còi thôi.

xe.tang

Xe buýt
Chứng tỏ tụi nước ngoài nó coi thường dân Việt mình quá, toan cho xài đồ dõm giá cao....x-(x-(x-(x-(x-(

RAVA

Xe ba gác
Chứng tỏ tụi nước ngoài nó coi thường dân Việt mình quá, toan cho xài đồ dõm giá cao....x-(x-(x-(x-(x-(
-Mấy cái giảm xóc đấy chả dởm tý nào, chẳng qua ở VN đường xá giao thông ở VN nó khác nhiều so với nước khác nên sau 1 thời gian hãng nó điều chỉnh hay thay thế bằng những phụ tùng khác cho phù hợp thôi. Cái này làm em nhớ lại hồi 1997-98, Toy mới lắp xe ở VN, nó thấy rất hay phải BH thay còi, nó bèn nhập mấy cái còi có kích thước to hơn về rồi gắn thử lên xe taxi, sau đó mới lắp đại trà trên các xe khác.

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
-Mấy cái giảm xóc đấy chả dởm tý nào, chẳng qua ở VN đường xá giao thông ở VN nó khác nhiều so với nước khác nên sau 1 thời gian hãng nó điều chỉnh hay thay thế bằng những phụ tùng khác cho phù hợp thôi. Cái này làm em nhớ lại hồi 1997-98, Toy mới lắp xe ở VN, nó thấy rất hay phải BH thay còi, nó bèn nhập mấy cái còi có kích thước to hơn về rồi gắn thử lên xe taxi, sau đó mới lắp đại trà trên các xe khác.
Đó là nguồn gốc của cây còi Denso sản xuất Indo bây giờ đó bác.Thông số độ bền nó tăng gấp 3 lần để phù hợp với thị trường Việt Nam 8-}

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu chỉ nói là các nhà sx xe hơi không thèm NC thị trường VN mình thì vẫn chưa đúng. Cái họ chưa thể làm được chỉ là không thể chế tạo ra những models xe riêng cho thị trường VN do số lượng quá ít, chứ từ thực tế vận hành những cái xe của họ cũng giúp họ cải tiến hoặc khắc phục khá nhiều nhược điểm!

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Nếu chỉ nói là các nhà sx xe hơi không thèm NC thị trường VN mình thì vẫn chưa đúng. Cái họ chưa thể làm được chỉ là không thể chế tạo ra những models xe riêng cho thị trường VN do số lượng quá ít, chứ từ thực tế vận hành những cái xe của họ cũng giúp họ cải tiến hoặc khắc phục khá nhiều nhược điểm!
Nói thật chứ chiếc Innova chạy 350k km mới đại tu dàn gầm em thấy rất nhiều.Chứng tỏ gầm rất là bền.Còn 4 cây nhún thì hay hư thôi vì số lượng xe quá nhiều chứ thực tế mang chiếc xe khác ra so sánh cũng chẳng thua kém bao nhiêu đâu các bác à.
Hàng theo xe với những xe phổ biến thường có chất lượng ở mức độ nhất định cạnh tranh thị trường thôi.Muốn ngon hơn thì phải đưa hàng chất lượng hơn vào thôi.

SmallRiver

Xe điện
Cụ có loại của Pajero sport không?

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Cụ có loại của Pajero sport không?
Có luôn đó Cụ .Nhưng em đặt mấy tháng chẳng thấy tâm hơi hàng em nó giao.Chắc là nó làm không kịp hay sao ấy.Nó chuyên cho dòng xe bán tải và xe địa hình mà Cụ

SmallRiver

Xe điện
Có luôn đó Cụ .Nhưng em đặt mấy tháng chẳng thấy tâm hơi hàng em nó giao.Chắc là nó làm không kịp hay sao ấy.Nó chuyên cho dòng xe bán tải và xe địa hình mà Cụ
Vậy bao giờ thì có hả cụ? PM cho em giá của 4 cây này với nhé!

proac

Xe đạp
Inn mà chạy 350k mới phải đại tu gầm thì bền quá rồi, các bác kinh doanh chạy nhiều chứ xe văn phòng & gia đình chỉ độ 20 ~ 25k/năm => tầm 15 năm. Nhưng thực sự giảm xóc Inn (phuộc thủy lực) ko bền tương xứng với dòng xe này, chưa kể khi vào cua hoặc chạy tốc độ >80 thấy xe ko ổn định. Trước đây cũng phải thay 1 em phía sau bên phụ Inn V đời 2009 chạy được 1 năm vào hãng phát hiện ra khi bảo dưỡng định kì (Toy thay miễn phí vì còn bảo hành). Thử nghiệm của bác PN1 mà khắc phục được nhược điểm này thì với số lượng Inn tại VN cũng không phải là nhỏ $-)

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
Inn mà chạy 350k mới phải đại tu gầm thì bền quá rồi, các bác kinh doanh chạy nhiều chứ xe văn phòng & gia đình chỉ độ 20 ~ 25k/năm => tầm 15 năm. Nhưng thực sự giảm xóc Inn (phuộc thủy lực) ko bền tương xứng với dòng xe này, chưa kể khi vào cua hoặc chạy tốc độ >80 thấy xe ko ổn định. Trước đây cũng phải thay 1 em phía sau bên phụ Inn V đời 2009 chạy được 1 năm vào hãng phát hiện ra khi bảo dưỡng định kì (Toy thay miễn phí vì còn bảo hành). Thử nghiệm của bác PN1 mà khắc phục được nhược điểm này thì với số lượng Inn tại VN cũng không phải là nhỏ $-)
Cái đó có thể tự tin vì thực tế em thấy nhiều xe chạy dịch vụ đạt tầm đó mới làm dàn gầm lại 1 lần hơn chục củ thôi đó Cụ