[Thảo luận] Cầu Vĩnh Tuy - các cụ chú ý "điểm đen" mới của xxx (có hình ảnh minh họa)

thanh_hoi

Xe điện

(Đính chính địa điểm) Đây là địa điểm lên cầu cạn - hướng Vĩnh tuy (Nút giao Lĩnh Nam) về Nội thành Hà Nội . Các anh ấy tử tế quá ,giăng sẵn ,bác tài nào mà lơ đễnh là dính đạn ngay.các bạn chú ý mũi tên chỗ tôi đánh dấu vòng tròn ,,là điểm mà xe ô tô được vào làn ,phía bên tay trái có 1 anh bạn đứng ngay trên vạch phân làn ,tôi không chụp kịp ,nhưng anh bạn ấy sẽ tuýt ngay bạn nếu khi lên khỏi dốc mà bạn vào làn trong ngay . .lái xe ngoài tỉnh mà ít đi ,chỉ có dính bẫy.
(Cái này rm copy của 1 bạn trên FB,)

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Bắt thế thì vớ vẩn quá! Nếu vạch đứt thế kia thì em sẽ được chuyển làn chứ.
Cái mũi tên đó chỉ là giới hạn cuối cùng thôi!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều ợ. Không riêng gì chỗ này mà cả dọc cầu cạn các cụ khi lên cầu thì chú ý tăng tốc tới mũi tên rồi hãy vào làn. Chỗ bigC cũng hy bắt.

ThanhTungTB

Xe điện
Bắt thế thì vớ vẩn quá! Nếu vạch đứt thế kia thì em sẽ được chuyển làn chứ.
Cái mũi tên đó chỉ là giới hạn cuối cùng thôi!
E nghĩ bác nhầm cơ bản đấy .Ở đây ko phải là bẫy gì cả .Mà cũng ko bàn đến vạch liền hay vạch đứt ở đây .Mà các bác phải nhớ nguyên tắc cơ bản khi nhập và tách ra khỏi đường cao tốc là gì ?...

Fastfive

Xe máy
chuẩn đấy.

Chỉnh sửa cuối:

gandat

Xe tải
đoạn này lại hao hao giống đoạn từ Pháp Vân lên đường dẫn trên cao vành đai 3 cụ mấy cụ nhỉ. E thấy xxx cũng hay đứng thế này

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cụ đi như cháu nói ở trên ý ợ. Đi tới mũi tên mới rẽ trái vào làn.

hattrick

Xe buýt

xin lỗi cụ, nếu có đường dẫn bắt buộc trước khi nhập làn thì tài xế phải tuân theo, còn ko e thấy an toàn e vẫn xi nhan nhập làn vì có phải vạch liền đâu ( luật ko cấm ) ... xxx bắt chắc lý do nào khác.

ThanhTungTB

Xe điện

xin lỗi cụ, nếu có đường dẫn bắt buộc trước khi nhập làn thì tài xế phải tuân theo, còn ko e thấy an toàn e vẫn xi nhan nhập làn vì có phải vạch liền đâu ( luật ko cấm ) ... xxx bắt chắc lý do nào khác.
Thế theo bác đường dẫn bắt buộc nó phải là như thế nào ah ?Thưa với bác làn đường đầu tiên trước khi nhập vào làn trước mũi tên kia chính là làn đường tăng tốc đấy ah ?

tcn4979

Xe tải
CÂU 25: Người lái xe phải làm gì khi điều khiển xe vào đường cao tốc?
a. Phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường.
b. Khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài.
c. Nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi cho vào làn đường của đường cao tốc.
d.Tất cả các ý nêu trên.

Quân Đuôi

Xe điện
Thanks cụ chủ đã cảnh báo cho ae ! Vuốt cụ vì cũng ở " Xóm liều " :D

Quân Đuôi

Xe điện
E nghĩ bác nhầm cơ bản đấy .Ở đây ko phải là bẫy gì cả .Mà cũng ko bàn đến vạch liền hay vạch đứt ở đây .Mà các bác phải nhớ nguyên tắc cơ bản khi nhập và tách ra khỏi đường cao tốc là gì ?...
Cao với cả tốc gì cụ ơi ! Cầu này cho đi 50 cây chuối thôi .

Vitara 1.6

Xe tải
Em hiểu là nếu vào làn trước mũi tên thì bị tuýt, còn vào sau mũi tên có bị bắt không?

dreamwater

Xe điện
Lên cao tốc trên cao cũng bắt lỗi này. Về cá nhân e thấy thì bắt vớ vẩn. Nguyên tắc vào cao tốc là nếu có làn tăng tốc, thì phải đi trong làn đó cho đến khi có tốc độ đạt để nhập vào làn tiếp theo. Nhưng nếu các cụ tăng tốc nhanh và đủ tốc độ, đủ an toàn thì vào làn ngay. Cái mũi tên đó chỉ là điểm báo giới hạn cuối cùng của làn tăng tốc, cảnh báo cho biết sẽ bị thu hẹp phía trước để nhập làn. Hết. Nếu mà bắt em lỗi này, em chiến đến cùng, vì em đã có đi trong làn tăng tốc đủ tốc độ. Quy tắc vào cao tốc trong luật ko có khoản nào nói là phải đi hết làn tăng tốc mới được vào làn trong, mà chỉ nói là phải đi trên làn này trước, em có đi trước khi vào rồi đấy chứ. Đây vạch đứt, đủ tốc độ là vào. Trừ khi dán vạch liền, thì phải tăng hết làn. Phạt e lỗi này là e sẵn sàng "chiến đấu" ngay.

Căn cứ luật đây:

Điều 26. Giao thông trên đường cao tốc
1. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng trên đường cao tốc ngoài việc tuân thủ các quy tắc giao thông quy định tại Luật này còn phải thực hiện các quy định sau đây:
a) Khi vào đường cao tốc phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường, khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài, nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi vào làn đường của đường cao tốc;
b) Khi ra khỏi đường cao tốc phải thực hiện chuyển dần sang làn đường phía bên phải, nếu có làn đường giảm tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi rời khỏi đường cao tốc;
c) Không được cho xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp và phần lề đường;
d) Không được cho xe chạy quá tốc độ tối đa và dưới tốc độ tối thiểu ghi trên biển báo hiệu, sơn kẻ trên mặt đường.
2. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải cho xe chạy cách nhau một khoảng cách an toàn ghi trên biển báo hiệu.
3. Chỉ được dừng xe, đỗ xe ở nơi quy định; trường hợp buộc phải dừng xe, đỗ xe không đúng nơi quy định thì người lái xe phải đưa xe ra khỏi phần đường xe chạy, nếu không thể được thì phải báo hiệu để người lái xe khác biết.
4. Người đi bộ, xe thô sơ, xe gắn máy, xe mô tô và máy kéo; xe máy chuyên dùng có tốc độ thiết kế nhỏ hơn 70 km/h không được đi vào đường cao tốc, trừ người, phương tiện, thiết bị phục vụ việc quản lý, bảo trì đường cao tốc.

xxxx dựa vào chỗ em bôi đỏ để bắt lỗi các cụ các mợ. Các cụ thấy chỗ nào nói là phải ĐI HẾT làn tăng tốc đâu. Tiếp theo, khi e đi ở nước ngoài. Phần làn đường tăng tốc được chỉ thị bằng ký hiệu trên mặt đường, viết chữ hoặc biển báo và nó được giới hạn bằng vạch liền khoảng 200 tiên, sau đó là vạch đứt. Kể từ chỗ vạch đứt nếu các cụ đủ tốc độ và an toàn thì vào cao tốc, chưa đủ tốc độ thì tiếp tục đến lúc đủ. Em thấy ở mình ko có cái gì để báo hiệu đấy là làn tăng tốc, vậy dựa vào đâu xxx nói rằng nó là làn tăng tốc, người tham gia giao thông dựa vào đâu để biết nó là làn tăng tốc mà theo ???
Các cụ để đấy, hôm nào em sẽ làm chuột bạch thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

thtvuf

Xe điện
trong cái vô lý thì có cái có lý, cái có lý là cả đội đứng đó chờ sẵn cái vô lý...trong khi đó còn bao nhiêu điểm cần cái có lý thì nó lại nằm ở đây.......cả ngày

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng là luật có quy định như vậy, nhưng không nói rõ phải chạy mấy mét trên đường dẫn trước khi được nhập làn!
Mấy ông xxx ấy lợi dụng, lạm quyền. Họ có thể bắt xe nhập làn khi có xe khác đang chạy đến làm xe kia phải phanh lại. Nếu đường chính thoáng thì người nhập làn có thể vào ngay đường cao tốc (sau khi chạy hơn 1 mét ở đường dẫn) là đủ không sai luật!
Các ông xxx bắt như vậy, ép người ta phải chạy những mét cuối cùng trên đường dẫn rồi mới nhập vào đường cao tốc sẽ nguy hiểm hơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối: