[Funland] Các cụ bác sĩ OF giúp e với ạ, khám hạ kali máu và khám tổng thể ở đâu tốt ạ.

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Chuyện gấp quá rồi nên mai e sẽ từ thái nguyên xuống HN khám các cụ chuẩn đoán và tư vấn giúp e xem khám ở đâu tốt với ạ. Dạ chả là mấy hôm nay ốm đau khổ quá nên mới quyết định lên đây hỏi các bác sĩ tư vấn giúp.
Cách đây khoảng 1 tháng có uống một trận rượu, sau đó 2 hôm thì bị liệt cơ không đi lại được một ngày sau thì khỏi, tiếp đến e vẫn sinh hoạt bình thường rồi đến một tuần sau tình trạng liệt cơ lại tái phát nhưng sang hôm sau lại khỏi, e cũng chủ quan không đi khám gì vì nghĩ là đau cơ thông thường, đến hôm e từ Quảng Châu về thì đến cửa khẩu lại bị liệt cơ tiếp, sau đó em có vào cấp cứu tại bệnh viện bằng tường bác sĩ ở đó có chụp cắt lớp đầu cho e thì không sao, sau đó xét nghiệm máu thì thấy kali sụt còn 2.12, tiếp đến e được truyền kali tại bệnh viện, sau khi truyền xong thì e lại đi lại bình thường, sau đó e về nước nghĩ là tình trạng bệnh bình thường rồi nên không đi khám lại, gặp lại anh em bạn bè tại nhà có đi uống rượu vài lần, tình trạng liệt của e lại tái phát, e có lên viện đa khoa thái nguyên truyền tiếp kali thì lại khỏi, sau đó e chuyển sang khoa lây nhiểm để kiểm tra đại tràng (do có bị đi ngoài nên bác sĩ chuẩn đoán là lí do sụt kali máu là đi ngoài mất muối mất nước) kết quả nội soi đại tràng e bị viêm loét, sau đó e nằm tại khoa lây điều trị một thời gian thì thấy không còn đi ngoài nữa nên ra viện. Tiếp đến e về nhà sinh hoạt bình thường cùng gia đình an uống cũng giữ gìn và vẫn bổ sung kali bằng cách uống ngày 4 viên 0,6g chia 2 lần, đến đêm qua e lại bị liệt cơ lại. Truyền kali xong giờ lại khỏi, kính nhờ các cụ bác sĩ OF chuẩn đoán giúp e xem e bị sao và cách điều trị tốt nhất. Cám ơn các cụ.

Vodka số 1

Xe máy
Đối diện UBND P. Khương Trung - Thanh Xuân - HN
Khả năng là cụ bị rối loạn nội tiết, bệnh bazedow. Cụ vào bệnh viện Nội Tiết hoặc khoa nội tiết bệnh viện Bạch Mai khám xem. Bù kali nhanh cụ có thể ra hiệu thuốc mua vỉ kali thủ vào túi mà uống hoặc ăn nhiều chuối tiêu.

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Cám ơn cụ, Em up tiếp ạ, hiện giờ lại hơi đau đau mà đêm qua e đã truyền rồi hic hic

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Khả năng là cụ bị rối loạn nội tiết, bệnh bazedow. Cụ vào bệnh viện Nội Tiết hoặc khoa nội tiết bệnh viện Bạch Mai khám xem. Bù kali nhanh cụ có thể ra hiệu thuốc mua vỉ kali thủ vào túi mà uống hoặc ăn nhiều chuối tiêu.
Đây là câu trả lời nhé

Cám ơn cụ, Em up tiếp ạ, hiện giờ lại hơi đau đau mà đêm qua e đã truyền rồi hic hic

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Đây là câu trả lời nhé
Cám ơn cụ, hôm qua e xuống bv bạch mai rồi, bác sĩ chuẩn đoán là bệnh cường giáp ạ, không biết bệnh này có khó chữa không và nguyên nhân tại sao ạ hic, đội ơn các bác sĩ.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn