Chi hội Ciputra và chuyến tặng quà bệnh nhân nghèo viện nhi cuối năm !

Trạng thái
Thớt đang đóng
Chào các cụ mợ.
Chả là dạo này đất đai OF đang đắt đỏ quá nên Chi hội Ciputra bên em mới thành lập nhưng vẫn chưa xin được đất. Vì vậy những hoạt động xã hội của Chi hội bên em thì cũng chưa biết chuyển vào đâu.
Thôi thì hôm qua tranh thủ ngồi với cụ Rack và xin cụ ít đất để lập một thớt nhỏ liên quan đến chương trình tặng mấy chục suất quà cho những em nhỏ khó khăn tại khoa truyền nhiễm của bệnh viện nhi TW.
Được sự giúp đỡ tận tình của Ban giám đốc bệnh viện cũng như bác sỹ Đào Thiện Hải, trưởng điều dưỡng Doãn Thuý Quỳnh, chi hội Ciputra đã có một buổi trao tặng những món quà ý nghĩa để những bé nghèo đang bệnh nặng có cơ hội được một cái Tết ấm cúng hơn.

Trước hết, đây là một vài hình ảnh của các bé đang nằm trong phòng cấp cứu của khoa Truyền nhiễm. Tất cả đều là những trường hợp gia đình cực kỳ khó khăn và cần nhiều tấm lòng hảo tâm giúp đỡ hơn.

Đây là một trường hợp điển hình của bệnh giãn não, một căn bệnh khó có thể chữa khỏi. Biều hiện thường thấy là chân tay luôn xoắn lại, co quắp các chi với nhau.

one way street

Xe buýt
Chào các cụ mợ.
Chả là dạo này đất đai OF đang đắt đỏ quá nên Chi hội Ciputra bên em mới thành lập nhưng vẫn chưa xin được đất. Vì vậy những hoạt động xã hội của Chi hội bên em thì cũng chưa biết chuyển vào đâu.
Thôi thì hôm qua tranh thủ ngồi với cụ Rack và xin cụ ít đất để lập một thớt nhỏ liên quan đến chương trình tặng mấy chục suất quà cho những em nhỏ khó khăn tại khoa truyền nhiễm của bệnh viện nhi TW.
Được sự giúp đỡ tận tình của Ban giám đốc bệnh viện cũng như bác sỹ Đào Thiện Hải, trưởng điều dưỡng Doãn Thuý Quỳnh, chi hội Ciputra đã có một buổi trao tặng những món quà ý nghĩa để những bé nghèo đang bệnh nặng có cơ hội được một cái Tết ấm cúng hơn.

Trước hết, đây là một vài hình ảnh của các bé đang nằm trong phòng cấp cứu của khoa Truyền nhiễm. Tất cả đều là những trường hợp gia đình cực kỳ khó khăn và cần nhiều tấm lòng hảo tâm giúp đỡ hơn.

Đây là một trường hợp điển hình của bệnh giãn não, một căn bệnh khó có thể chữa khỏi. Biều hiện thường thấy là chân tay luôn xoắn lại, co quắp các chi với nhau.
Cụ ơi, Em thì ko ở Ciputra nên cũng ko gia nhập hội đc nhưng em cũng muốn giúp đỡ các em nhỏ ở viện Nhi. Cụ cho em xin tài khoản của hội để em chuyển chút ít nhờ hội hỗ trợ các Em bé đang điều trị tại viện Nhi ạ! Thanks cụ!

bebi

Xe tải
Tiếp đi cụ ơi, Em đang hóng đây ợ. Hôm qua bận không tham gia được!

Chỉnh sửa cuối:

bebi

Xe tải
Cụ ơi, Em thì ko ở Ciputra nên cũng ko gia nhập hội đc nhưng em cũng muốn giúp đỡ các em nhỏ ở viện Nhi. Cụ cho em xin tài khoản của hội để em chuyển chút ít nhờ hội hỗ trợ các Em bé đang điều trị tại viện Nhi ạ! Thanks cụ!
Theo Em được biết thì chưa có tài khoản đâu cụ ơi. Chi hội này đang giai đoạn tự phát cụ ợ!

Vâng cụ chờ em chút em sẽ PM số tài khoản của kế toán chi hội để cụ chuyển nhé. Tks cụ!

Tiếp đi cụ ơi, Em đang hóng đây ợ. Hôm qua bận không tham gia được!
Em cũng hóng cụ suốt.. ;)

Dạo này gần tết nhất nên chả có thời gian làm cái gì liên tục được cả. Thôi em xin phép tiếp tục giới thiệu những hình ảnh hoạt động của chi hội.

Cả đoàn đi 3 xe, đi gom chung cho tiết kiệm chỗ đỗ, vào viện nhi chỗ đỗ chật hẹp các cụ biết rồi. Vừa lái xe trước, giờ cụ Long đã xuống xe sau để hỗ trợ dỡ đồ ngay được. Nhanh thật.

Tay xách nách mang, gấu nhà cụ Tuấn đảm quá.

Vắng chủ tịch nên Tổng thư ký Hùng mập thật là vất vả. Đây cũng là người tổ chức chương trình này. Cụ rất nhiệt tình và năng động.

Các F1 cũng rất năng động nhiệt tình

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Khoa truyền nhiễm là nơi cả chi hội em hướng tới. Ở đây tập trung khá nhiều bệnh nhân nghèo nhưng còn thiếu sự quan tâm của các đoàn thể. Em nghe đâu khoa ung bướu thì được các tổ chức quan tâm nhất.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lần tham dự này còn có đại diện của một nhà tài trợ, một công Hàn quốc. Em cũng không nhớ tên công ty nhưng cũng xin gửi lời cảm ơn đến tấm lòng của những người bạn ngoại quốc.

Cuối cùng thì anh Hải - Trưởng khoa cũng xuất hiện và cùng lên chương trình với đoàn.

Trưởng điều dưỡng, người nắm được rõ nhất tình hình của từng bệnh nhân

Phụ trách đối ngoại của bệnh viện.

Đại diện một số bệnh nhân nghèo cũng có mặt tham dự.

Phụ trách đối ngoại bệnh viện đang có đôi lời cùng chi hội và ngỏ lời cảm ơn hoạt động của chi hội.

Cả nhà rất chăm chú lắng nghe và vô cùng cảm động khi nghe được các hoàn cảnh khó khăn mà các bệnh nhân nằm viện hiện đang gặp phải.

Bắt đầu tặng quà.

Và không chỉ có quà, mỗi gia đình bệnh nhân đều được nhận một số tiền tạm đủ để các gia đình có được một cái tết ấm cúng hơn.

Cô con gái lúc nào cũng ôm chặt lấy bố, bố là chỗ dựa tinh thần vững chắc nhất của đời con, sẽ cùng con đi qua mọi căn bệnh hiểm nghèo...

Di chuyển sang khoa cấp cứu, toàn những bé bệnh nặng nhất và các gia đình khó khăn nhất đang nằm ở đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng