Sừng tê giác Châu Phi..Thật thật...giả giả...

vanessa

Xe tải
Em sơ qua thông tin nơi đây trước khi đi vào chủ đề chính phát.

Tự nhiên Phi Châu còn rất nhiều hoang sơ, nhiều nơi chưa từng có dấu chân người, ví dụ như diện tích của Angola lớn gấp 4 lần diện tích VN nhưng chỉ có 15 triệu dân, chủ yếu tập trung ở thủ đô là Luanda và thành phố của các tỉnh, tài nguyên chủ yếu của Angola là dầu mỏ và kim cương ở các tỉnh phía bắc, trữ lượng rất lớn , mấy năm gần đây Angola đã có những bước phát triển mạnh mẽ chưa từng có, với chương trình đổi dầu lấy cơ sở hạ tầng, vật chất, đặc biệt là các dự án xây dựng đồng loạt ở tất cả các tỉnh đường bộ , sắt, tái thiết và xây mới thành phố , sân bay, bệnh viện , trường học... các dự án chủ yếu do Trung Quốc và Bồ Đào Nha thực hiện. Năm 2007 Angola lọt vào Top những nước phát triển nhanh nhất thế giới...Thiên nhiên ưu đãi đất nước này cả về khí hậu đại tây dương dễ chịu quanh năm, không có bão gió với đường bờ biển đẹp, có một số hải cảng như cảng Luanda, Lobito, Cabinda , Alexandria ( tỉnh Namibi)..là nơi hàng hóa nhập khẩu chính.

Cộng đồng VN ở đây chỉ vào khoảng 5 nghìn người phân bố đều ở các tỉnh và thủ đô Luanda, chủ yếu làm nghề ảnh, buôn bán quần áo, Photocopy, Xe máy và phụ tùng xe máy. Số lượng người kinh doanh tự do rất nhiều và phần lớn đều không có giấy tờ lao động hợp pháp..tình hình bắt bớ , phạt tiền của sở di chú diễn ra liên miên, đôi khi nhập cảnh vào sân bay lại bị buộc quay lại , hoặc cho vào tù ngồi chơi *-)(y), Hôm nay em trực tiếp chứng kiến 8 người VN bị đưa về nơi tạm giam :(, phải đi qua mấy lần cửa sắt em mới gặp được mấy người này nhưng chưa giải quyết được ( giam người chả lý do gì, ở đây lạ thế đấy, mà hôm nay chỉ có người VN bị thôi các cụ ạ).:45::45:

Sơ qua vậy để các cụ có chút thông tin chung để dễ hình dung , còn chủ đề chính ở bên dưới các cụ nhé

Bản đồ Angola, Em đi từ tỉnh Benguela đến tỉnh Huambo để mua một cái sừng tê giác ( các cụ có thể tìm thấy đường trên bản đồ).
vài hình ảnh toàn cảnh thủ đô Luanda

em chụp bằng máy lởm , các bác thông cảm về chất lượng nhé..

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ đi công tác hay tư tác mà phải lặn lội xa xôi thế kia??
Mua rồi có cầm về vietnam được ko??
Tiếp đi cụ, em đang đợi hành trình phía trước của cụ!(b)

vanessa

Xe tải
Em nhận được cú đt mô tả có một cái sừng tê giác , theo như mô tả, em đồng ý mua giá 5000 USD, mấy anh em lập tức lên đường, đường đi chỉ có đường đất , đồi núi, rất ít đường nhựa , Các bác thích OFFROAD chắc chắn sẽ phê lòi:P, đoạn này dài 330 Km đủ thể loại ổ voi , ổ gà, đường đồi núi, vượt qua đoạn này mất khoảng 10 tiếng đồng hồ với một chú Land Cruiser như thế này.

những con đường bụi đỏ, cây cỏ trên thảo nguyên đều ngả màu vàng rực trong mùa khô.

Thấy có mấy chú nai vàng ngơ ngác em nhảy xuống làm phát thế này, nhưng trượt , súng giật quá, mấy chú co giò bỏ chạy nhanh đến mức em chẳng kịp chụp ảnh nữa...:P:P:P:P:P

nhưng khi trời tối thì em cũng túm được em này , 9,6 kg

em nghỉ tý , lát tiếp nhé các bác.

Haiau

Xe tăng
Hay quá ! mời cụ ly votka lấy sức post tiếp (b)(b)(b) ....

vanessa

Xe tải
trên đường đi em cũng gặp chú này, to vãi , em chưa thấy chú nào khổng lồ thế ..hãi quá...:ohmy::ohmy:, lại còn nguyên răng nhé các cụ, chưa bị móm:21::21::21:

một huyện nghèo ven đường, tỷ lệ sinh ở những nơi như thế này rất cao , nhưng tỷ lệ chết cũng rất nhiều do điều kiện sinh hoạt kém, chất lượng cuộc sống thấp, và quan trọng vẫn là trình độ hiểu biết của người dân còn cực kỳ hạn chế

trẻ em

và đây là đầu bếp người bản xứ với món thịt bò nướng nổi tiếng , nơi dừng chân nghỉ sau khi hoàn thành 150 km đầu tiên

Chỉnh sửa cuối:

nguyenkhoa

Xe buýt
tiếp đi Bác ơi! sao nữa! Cứa như là em được đi du lịch sang tận bển, hay quá!:41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:

ChiePCW

Xe tăng
Râu Phi khác Râu Vịt thế nào bác tả luôn cho anh em với nhé (l)

vanessa

Xe tải
cám ơn các bác đã động viên em bằng Votka , Hiện giờ là 2h sáng bên em, em ngủ tý mai pót tiếp vào chủ đề chính nhé các bác.

Chicbong

Xe điện
Hay quá, bác Vanessa viết tiếp cho anh em thưởng thức nhé. Cảm ơn bác

Evolution

Xe điện
Uôi ... bác ngủ dậy xong viết tiếp nhá. Hay ghê :69::41:

gia hung

Xe tải
bà nội cháu đang ở bên này ạ . Mấy lần định mang mấy cái của áy về nhưng thấy bảo bọn ĐEN ấy bây h nó khôn lắm . có lần Bà cháu đi về chơi gặp 1 đoàn độ 40 người VN bị chúng nó đuổi về tù cầu thang sân bay . Khóc như ri cả lượt . Hộ chiếu du lịch cũngbị đuổi về . :)):)) Đa số là dân miền Trung và dân Hải dưong Hưng yên sang định kiếm sống .
cuộc sống Ng Việt nam ở ANGOLA bây h cũng rất tệ . nếu không phải là chuyên gia của nhà nứoc , không phải là ngừoi có bà con thân thích đã và đang định cư tại ANGOLA thì 1 là bị đuổi về 2 là phải sống chui nhủi . Việc sống chuinhủi như chuột vô cùng nguy hiểm vì nếu đẻ cho cảnh sát bắt thì chắc chắn ngồi tù độ 1 tuần nộp phạt hơn 1000$ ( luơng của ng Việt không giấy ở ANGOLA chỉ có 5-700$ /tháng ) nếu bỏ chạy chúng nó sẵn sàng bắn chết bỏ luôn .
Từ lâu ANGOLA không phải là thiên đuòng cho ng VN rồi . Trên OF mình cũng có nhiều nhiều bác đã từng ở ANGOLA về đấy

Okane

Xe container
Sang đó vác Diamond(s) về thì được, sừng tê nghe chừng dễ bị hải quan túm lắm, bên đó hay bạo động múc nhau lắm thì phải, súng rẻ như.... bánh mỳ :102:

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn

con này là rắn hay chăn đấy cụ ơi . bắt về mà khong làm sao ạ ?

gia hung

Xe tải
Sang đó vác Diamond(s) về thì được, sừng tê nghe chừng dễ bị hải quan túm lắm, bên đó hay bạo động múc nhau lắm thì phải, súng rẻ như.... bánh mỳ :102:
vâng vác DIAMOND về nếu đã có giấy tờ
chưa có giấy thì mời bác ngồi tù 3 tháng nộp phạtd dộ 5000$
DIAMOND không giấy bên ấy rẻ bèo . có mấy bác VN mua và đem vê fbị tôm rồi
. Còn sừng tê ngà voi da hộ da sư tử này nọ thì cũng mới bị cấm gần đây . Bác nào cứ vác về khả năng mất là rất cao 100% :))

biahoihanoi

Xe lăn
Cái bọn Angola này ngay xua thì anh anh em em với VN, bây giừ thì ale hấp:mad:. Mà sao xe cua bác đi cả biển liên doanh (LD) lẫn biên phòng (BP) vậy?*-):P:))
À mà thôi, bác viét tiếp đi, sao ngủ lâu thế?

Bơ_TCFC

Xe máy
Chắc tối qua Cụ ấy say rồi :))

sunnyhanoi

Xe điện
Ký sự hành trình Phi Châu của bác hoành tráng quá. Em mời bác ly vodka nhé. Bây h mới gần 4:30 am nên chắc phải chiều anh em mới tiếp tục được theo dõi hành trình của cụ. Mà lúc nào đi trên đường cũng có AK47 phòng thân hả cụ?

MayMan

Xe tăng
cụ mua được thì nhớ giữ gìn cẩn thận nhé. khéo về VN lại bị mấy anh HQ dùng hộ thì phí

thichlexus

Xe điện
Tốt nhất là dùng luôn tại chỗ bác ợ kekeke