Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

win2170

Xe tải
Em lập tầng 2 để các anh em vào chia sẽ kinh nghiệm - Thớt 1 đã bị khóa! :-$

Em xin hỏi các bác tư vấn giúp
Cho em hỏi jack cắm còn lại gần jack còi để cắm cái gì và sơ đồ rơ le coi đấu cho 1 coi như thế đc ko ạ

Phía sau cốp xe gân` vị trí đen` cốp vẫn con` 1 jack trống bbacsnao biết để cắm gi` vao` không!

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Rửa đèn, liếc đèn?

laixe6868

Xe tải
Em lập tầng 2 để các anh em vào chia sẽ kinh nghiệm - Thớt 1 đã bị khóa! :-$

Phía sau cốp xe gân` vị trí đen` cốp vẫn con` 1 jack trống bbacsnao biết để cắm gi` vao` không!
Cái jack này để cắm vào đèn phanh trên cao theo thiết kế của NSX nhưng khi lắp ráp bị lược bớt đi rồi.
Tuần trước em vừa phải lắp thêm bằng cách tự sướng cho đủ độ sáng để đi cho yên tâm. Ko cứ sợ bác nào chậm phanh lại hun cho móp ***ít.

win2170

Xe tải
Cái jack này để cắm vào đèn phanh trên cao theo thiết kế của NSX nhưng khi lắp ráp bị lược bớt đi rồi.
Tuần trước em vừa phải lắp thêm bằng cách tự sướng cho đủ độ sáng để đi cho yên tâm. Ko cứ sợ bác nào chậm phanh lại hun cho móp ***ít.

Bác mua ở đâu giá cả thế nao ạ. loại theo xe hay xe khác qua thế. Bác Chụp ảnh em xem kết quả cái nhé

Con` cái jack phía trước cạnh jack Coi` xe bác đã nghiên cứu nó để lam gi chưa ạ

Chỉnh sửa cuối:

Angel2706

Đi bộ
Em ở Hà Nội, đang cần mua nắp la zăng KIA SPECTRA, các bác giới thiệu giúp em mua chỗ nào với ạ! Em không biết nhiều về chỗ bán phụ tùng xe này, chỉ đi mua hộ để gửi về quê. Rất mong được các bác giúp đỡ ạ! :)

dinhdung87

Xe buýt
yeah! đang thấy bài kia bị khóa không biết anh em vào đâu để buôn.
Tình hình là cái cần số của em bị rơ quá, làm cho khi sang số thì hành trình rất dài, có khi chạm cả vào chân người ngồi trước ( làm mình rất ngại).
Có bác nào đã từng bị như em chưa? cần phải sửa như nào nhỉ?

dinhdung87

Xe buýt
Em ở Hà Nội, đang cần mua nắp la zăng KIA SPECTRA, các bác giới thiệu giúp em mua chỗ nào với ạ! Em không biết nhiều về chỗ bán phụ tùng xe này, chỉ đi mua hộ để gửi về quê. Rất mong được các bác giúp đỡ ạ! :)
Bác cứ ra chợ zời: 250k/chiếc nhé. còn logo cánh chim mới của Trường hải thì hình như chưa đến 200k.

win2170

Xe tải
yeah! đang thấy bài kia bị khóa không biết anh em vào đâu để buôn.
Tình hình là cái cần số của em bị rơ quá, làm cho khi sang số thì hành trình rất dài, có khi chạm cả vào chân người ngồi trước ( làm mình rất ngại).
Có bác nào đã từng bị như em chưa? cần phải sửa như nào nhỉ?
Hành trình của nó dài chứ ko phải bị rơ đâu bác. Bác cứ đấm vài lần vào gối sẽ tự co lại thôi :D

win2170

Xe tải
Bác cứ ra chợ zời: 250k/chiếc nhé. còn logo cánh chim mới của Trường hải thì hình như chưa đến 200k.
Chụp lazang có sẵn hàng hả bác.
Chợ trời có bán mô tơ đóng cửa phía sau bên phải không bác ( ko phải mô tơ kéo kính bác nhé)

dinhdung87

Xe buýt
Chụp lazang có sẵn hàng hả bác.
Chợ trời có bán mô tơ đóng cửa phía sau bên phải không bác ( ko phải mô tơ kéo kính bác nhé)
Theo em được biết thì chợ zời là cái gì cũng có, bác cứ chịu khó ra đấy lân la hỏi mấy hàng bán đồ ăn cắp ấy. giá cũng phải chăng phết.

hamho

Xe tải
xe em bị vỡ mặt gương ra chợ trời thay mất có 150k

huycuongyb

Xe đạp
bác cho em hỏi tại sao thớt này không hiện lên những trang cũ nhỉ
hôm nọ em ngó thấy có bài viết đến trang 450 cơ mà

huycuongyb

Xe đạp
Theo em được biết thì chợ zời là cái gì cũng có, bác cứ chịu khó ra đấy lân la hỏi mấy hàng bán đồ ăn cắp ấy. giá cũng phải chăng phết.
bác đi Kia Spectra 2004 được mấy năm rồi? đã phải sửa gì chưa?
có hay nằm đường không ? đồ đạc thay thế có dễ kiếm như nói trên các trang quảng cáo không?
xe bác mà bán thì giá khoảng bao nhiêu?
e có tầm 200tr liệu có lấy được em này không nhỉ

win2170

Xe tải
bác cho em hỏi tại sao thớt này không hiện lên những trang cũ nhỉ
hôm nọ em ngó thấy có bài viết đến trang 450 cơ mà
Thớt 1 hình như mod đã xóa cho rộng bộ nhớ. bác vào thớt này anh em tư vấn cho luôn.
Em biết bác đang máu lắm rồi như cảm giác của em lúc trước đi kiếm cho được em 4B. Bác gắng lên ít nữa kiếm 1 em cứng tí về đỡ bỏ thêm tiền sửa chữa. chi phí sửa chữa và thay thế các phụ tùng đến hạn bão dưỡng thôi ví dụ dàn lốp mất ~ 7 triệu/5 chiếc, đánh bóng tút tát ~2 triệu, sơ sơ 2 việc nhỏ mà ngốn của bác ~ 9 triệu, ........(còn loại mà sửa chữa lớn thì với tầm tiền bác có đủ sức mua xe)

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Xe điện
bác đi Kia Spectra 2004 được mấy năm rồi? đã phải sửa gì chưa?
có hay nằm đường không ? đồ đạc thay thế có dễ kiếm như nói trên các trang quảng cáo không?
xe bác mà bán thì giá khoảng bao nhiêu?
e có tầm 200tr liệu có lấy được em này không nhỉ
Xe bảo dưỡng bảo trì đầy đủ thì rất hiếm có khả năng nằm đường (trừ bác đụng đá bị bể lốc máy chảy hết dầu hay dùng két nước giải nhiệt lâu ngày bị mọt bất tử).
Đồ xe cực dễ kiếm và giá bình dân như xe.
Nếu bảo trì đầy đủ thì cũng ít phải sửa.
200 tr mà mua xe này thì e rằng sẽ dính phải xe nát ( taxi hoàn lương, xe chạy dịch vụ, bơi lội hay đâm đụng.....), nếu bác muốn chạy xe lành bệnh, bảo dưỡng rẻ như xe máy thì mua con này. Tuy nhiên, cũng phải chọn con nào nó tươm tất 1 chút (giá tươm tất thì phải 230tr đổ lên) thì nhàn thân lắm ạ.

vanvuong

Xe điện
Bác mua ở đâu giá cả thế nao ạ. loại theo xe hay xe khác qua thế. Bác Chụp ảnh em xem kết quả cái nhé

Con` cái jack phía trước cạnh jack Coi` xe bác đã nghiên cứu nó để lam gi chưa ạ
Em làm biếng đi kiếm mua cái đèn phanh trên cao. Vậy là em tự chế cái đèn trên cao bằng 2 dải đèn led đỏ, 1 dải trên 20 cm, dải dưới 30 cm,2 dải ghép sát nhau và cũng treo ở vị trí cao nhất của kính sau, đảm bảo với các bác là sáng cực kỳ đẹp, hơn hẳn cái đèn kia (tối lulu).
Mỗi tội không chụp ảnh được cho các bác thôi ạ (vì xe em đấu khóa cửa tự động, cứ dí phanh sau 2s là nó khóa cửa cái phập).

win2170

Xe tải
Em làm biếng đi kiếm mua cái đèn phanh trên cao. Vậy là em tự chế cái đèn trên cao bằng 2 dải đèn led đỏ, 1 dải trên 20 cm, dải dưới 30 cm,2 dải ghép sát nhau và cũng treo ở vị trí cao nhất của kính sau, đảm bảo với các bác là sáng cực kỳ đẹp, hơn hẳn cái đèn kia (tối lulu).
Mỗi tội không chụp ảnh được cho các bác thôi ạ (vì xe em đấu khóa cửa tự động, cứ dí phanh sau 2s là nó khóa cửa cái phập).
Cho cái ảnh chi tiết led, giá cả và cách đi dây cho anh em tham khảo đi bác.
Bác cho cái ảnh dãi led em đi mua mày mò xem tnaof ạ

vanvuong

Xe điện
Cho cái ảnh chi tiết led, giá cả và cách đi dây cho anh em tham khảo đi bác.
Bác cho cái ảnh dãi led em đi mua mày mò xem tnaof ạ
Dải led bán đầy vỉa hè ý mà, loại 25k/dải ,khoảng 30led đó. Em lắp sao cho hướng led hơi nghếch lên, cốt để mình đi ngoài đường trường, lắm lúc vượt mấy xe tải lớn mà gặp xe ngược chiều phải tấp vào đàng trước xe lớn thì cũng còn cái đèn trên vị trí cao nhất chiếu xéo lên cabin các bác ấy còn thấy mình phanh. Chứ xe các bác ấy cao lắm (trần xe mình còn thấp hơn ghế tài xe tải),

kia spectra2003

Xe máy
em chào các bác.em có vợ 2 La kia spectra 2003, hiện nay em có nhu cầu làm lại toàn bộ vỏ và Sơn lại toàn bộ vợ hai.các bác tư vấn cho em tổng thiệt hại nhé.em cảm ơn các bác ạ.
Xe bảo dưỡng bảo trì đầy đủ thì rất hiếm có khả năng nằm đường (trừ bác đụng đá bị bể lốc máy chảy hết dầu hay dùng két nước giải nhiệt lâu ngày bị mọt bất tử).
Đồ xe cực dễ kiếm và giá bình dân như xe.
Nếu bảo trì đầy đủ thì cũng ít phải sửa.
200 tr mà mua xe này thì e rằng sẽ dính phải xe nát ( taxi hoàn lương, xe chạy dịch vụ, bơi lội hay đâm đụng.....), nếu bác muốn chạy xe lành bệnh, bảo dưỡng rẻ như xe máy thì mua con này. Tuy nhiên, cũng phải chọn con nào nó tươm tất 1 chút (giá tươm tất thì phải 230tr đổ lên) thì nhàn thân lắm ạ.