+ Trả lời
Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối
Kết quả: từ 41 đến 50 trong 53

Đề mục: Fortuner dầu, innova g hay pajero sport dầu?

Mua xe ngày
    13-03-2008
    Động cơ OF
    88 mã lực

Trích dẫn lapin viết Nghía cột cây số
    Chỉ để tham khảo thôi bác ạ. Còn hãng nào cũng có ưu nhc điểm truyền thống cả. Ngay như Fò nhc điểm truyền thống là hỏng vặt nhưng ngược lại vào cua trên 100 thì những em khác dễ lon ton chạy theo lắm (trừ Tiguan). SP, nhãn mới thì cần thời gian xem xét thêm, mà cái 261 hp chả giúp ích gì trg việc bám đường tốc độ cao.
    Bác có vẻ kô thích fò lắm chứ bác chịu khó sang bót fò, như vào lúc này, sẽ biết thêm về xlt (ước vậy vì em chưa thấy hác nhận xét gì về nó).
    Còn Tiguan ở VN kô so được, xe NK 100% lại từ Âu.
    Con XLT của Ford chả có gì mà chém, chỉ được mỗi cái nhấn chân ga là vọt, phanh thì đứng ngắt! và ồn thì thôi rồi! Nhưng đúng nghĩa ngon bổ rẻ đấy! Nhưng cái em cần nó hơn tý nữa, tức là thêm tý option cho nó hoa mè hoa sói!

Mua xe ngày
    12-09-2007
    Thường ở
    OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
    Động cơ OF
    62546 mã lực

Trích dẫn coolpix8700 viết Nghía cột cây số
    Xe VW ở Mỹ không bao giờ được đánh giá cao, chủ yếu do giá, rồi đến dịch vụ. Nhưng những thông số của MotorTrend trên ấy thì em không biết họ lấy ở đâu. Tiguan từ khi nó được đưa ra thì đã không có bản FW rồi. Một cái xe vừa ra (hình như đến bây giờ mới sang năm thứ 4) mà bác xem số lượng được bán ra trên thế giới (không chỉ ở châu Âu) thì chắc cũng hiểu người ta nhìn nó thế nào rồi. Nhưng để tìm nhược điểm của nó trước khi mua thì đúng là em toàn đọc trên các forums ở Mỹ, họ kể tội không sai chút nào cả!

Nhưng bác đọc dòng commend ở bên dưới "The Volkswagen review is puzzling. If you look on this same site, you will see a review of the 2012 Tiguan, titled: "First Drive:2012 Volkswagen Tiguan Mid-Cycle Tweaks Take VW's Small SUV To All-Star Status."

Khi chọn một cái suv nhỏ, em đã theo dõi cả Escape, CRV,... (bà xã thì lại thích RX350-tất nhiên), nhưng cuối cùng thì em chọn Tiguan. Ngay khi chạy thử tuần đầu tiên thì em đã nhận thấy việc chọn lựa không hề nhầm, dù linh kiện của nó nếu thay thế theo bảo hành hay bảo hiểm thì chờ rất lâu (không chỉ lâu). Dù vào đây đọc chắc sẽ thấy em bảo vệ Toy khá nhiều (vì thực tế thấy xe họ rất hợp với ĐK hiện tại ở VN), nhưng RAV4 không hề có trong danh sách lúc ấy!
    Còn nếu hô "thích thương hiệu" hay chỉ chọn trên specs do các hãng cung cấp thì đại đa số sẽ chọn GLK của Mẹc với giá Tiguan!!!
    Tiguan giá tốt hơn GLK chứ kụ?
    People rarely succeed unless they have fun in what they are doing!

Mua xe ngày
    22-04-2009
    Động cơ OF
    124 mã lực

Trích dẫn X-trails viết Nghía cột cây số
    Tiguan giá tốt hơn GLK chứ kụ?
    Cách nhau đúng tròn 100 Tr. theo công bố bác ạh!

Mua xe ngày
    25-10-2008
    Động cơ OF
    65 mã lực

Trích dẫn SmallRiver viết Nghía cột cây số
    Con XLT của Ford chả có gì mà chém, chỉ được mỗi cái nhấn chân ga là vọt, phanh thì đứng ngắt! và ồn thì thôi rồi! Nhưng đúng nghĩa ngon bổ rẻ đấy! Nhưng cái em cần nó hơn tý nữa, tức là thêm tý option cho nó hoa mè hoa sói!
    Bác có vẻ nhầm ý em rồi, cái mà bác hỏi 2 cầu ntn ý ở các box, nên mới nói bác muốn biết gài cầu xlt thì vào box có thớt bác kudel đang hỏi manual book cho ếch. Trg ấy có giải thích:
    http://www.otofun.net/threads/510309...an-cac-cu-giup
    Còn bác thích option sao lại chọn ps?
    lapin đã sửa : 06-05-2013 lúc 20:11

Mua xe ngày
    22-04-2009
    Động cơ OF
    124 mã lực

Nếu chỉ đọc qua trên specs. thì cái Tiguan chẳng có cái gì cả so với mọi cái xe khác, mà bản nhập về VN thì công suất lại chỉ là 170ps so với 210ps ở các bản đang được bán tại các nước khác (cả châu Âu, Mỹ, Úc,...). Nhất là về nội thất, ghế bọc da+vành nhôm chỉ được lắp sau khi đã nhập về. Chỉ khi đọc kỹ thêm một chút + tham khảo ở các forums mới có thể nhận biết được khá nhiều.
    Em chọn mua nó với 1 hy vọng là với em nó sẽ trở thành 1 cái xe Zace Đức chạy số AT (các ông trong nhóm VW HN rất phản đối với suy nghĩ này)!
    Thực tế sau hơn 7 tháng chạy thì mấy chứ như công suất, khả năng bức vượt, chạy đường trơn... rất khá của nó thì tiêu tốn xăng nó ngốn hơn cái Zace khoảng 0,3-0,5 lít/100km tùy lúc chạy. Đặt lốp trước hay lốp sau đúng vào 1 cái vạch kẻ trên mặt đường (hay trên 1 hòn gạch đơn) thì với nó em khó làm hơn với cái Zace rất nhiều. Có thể là chưa quen bằng, nhưng chắc chủ yếu là do tầm quan sát+cái gương chiếu hậu xe Zace tốt hơn!
    coolpix8700 đã sửa : 07-05-2013 lúc 08:29

Mua xe ngày
    16-03-2012
    Thường ở
    ở đâu còn hỏi lâu mới nói
    Động cơ OF
    43 mã lực

Kinh doanh thì nên chọn for cụ ạ. Giờ mua ỉn tuy thấp tiền hơn. Nhưng cho vp thuê thì giữa ỉn và for họ sẽ chọn for đấy, đc cái toy nó lành cụ ạ. Ps 3.0 đi thì sướng đấy. Nhưng nó mà giở chứng thì có mà ...

Mua xe ngày
    27-11-2008
    Thường ở
    Đâu đó quanh Bờ Hồ
    Động cơ OF
    162 mã lực

Trích dẫn lequangchinh viết Nghía cột cây số
    Em ủng hộ cụ, em cũng mới lấy PS mà chưa thấy điểm gì để phàn nàn (ý kiến cá nhân của em)
    Trích dẫn lequangchinh viết Nghía cột cây số
    Em chào bác RAVA, dạo này bác vẫn khỏe chứ ạ ?
    -Chúc mừng bác đã lên đời xe, mà bác mua PS máy xăng hay máy dầu thế, bao giờ đi of cho em mượn đi thử tý nhé?

Mua xe ngày
    15-01-2012
    Thường ở
    Ba Đình - Hà Nội
    Động cơ OF
    20 mã lực

3xe này thì có ỉn là phân cấp hơi khác so với 2 em kia,bác thủ thớt lại thích hầm hố,nhu cầu thì phục vụ cả cá nhân và kinh doanh.Về mặt lâu dài bác nên chọn FT là ngon nhất. Vậy túm lại bác chỉ còn 1 sự tính toán là FT - V hoặc FT - G mà thôi,ở đây có 2 vấn đề.nếu FT - V thì gia đình hơn G vì đi sẽ đỡ mệt hơn,nhưng lại kinh doanh kém hơn G vì lý do chi phí cao hơn.(ý kiến của em)chúc bác có lựa chọn tốt!

Mua xe ngày
    24-02-2012
    Động cơ OF
    19 mã lực

fortuner dầu khỏi lăn tăn

Mua xe ngày
    12-09-2007
    Thường ở
    OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
    Động cơ OF
    62546 mã lực

Iem chả chọn iem nào trong số này, hehe
    People rarely succeed unless they have fun in what they are doing!

+ Trả lời
Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 CuốiCuối