[Thảo luận] CSGT km15 Móng Cái

thanhcong

Xe hơi
Mình vi phạm luật giao thông thì xử lý, OK.

Nhưng nó lừa mình vi phạm mới tức các bác ah...

0h00 ngày 16/3 mình từ TP Móng Cái về đến trạm kiểm tra km15, trời mưa ko to quá.
Đang chuẩn bị đỗ vào vị trí theo biển báo để bọn chó kiểm tra giáy tờ và xe, thì thằng trong chốt cầm đèn nháy đèn. Khoảng cách xa + trời mưa + ko 1 bóng người, mình nghĩ nó ra hiệu đi tiến lên để tiện kiểm tra và đỡ bị ướt ...

Xe tiến lên đến sát chỗ bọn chúng.

Vừa ra khỏi xe đưa giấy tờ cho chúng kiểm tra hành chính nó báo mình vi phạm ko chấp hành biển báo ..., nhưng để tạo điều kiện nộp 150n cho chúng.

Vừa tức, vừa cay - đời thủa nào cán bộ lừa nhân dân ... 150n hay vài trăm ko quan trọng .... cãi nhau 1 hồi ...., bọn nó lập biên bản.

Cầm biên bản ra về trong lòng thật ấm ức ...

Bác nào đi qua đây cẩn thận bọn chó nó lừa ...

Bác nào ở MC hôm nào đi qua chửi bọn nó hộ em vài câu ... - hôm nọ chửi rồi nhưng chưa hết tức ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

AcidS

Xe điện
??, Cụ đưa giấy tờ trước khi hỏi lỗi à? Sai đường lối mất rồi.

Cụ không có trao đổi 1 lời nào mà cứ thế đưa tiền à?
Hỏi XXX tôi không chấp hành biển báo ở đâu?
Nó trả lời là biển báo chỗ như bác miêu tả thì hỏi lại nó xem là trong luật GTĐB thì tín hiệu của người điều khiển giao thông có mức độ ưu tiên cao hơn hay tín hiệu của biển báo, vạch kẻ đường cao hơn?
Điện thoại bác ghi âm được đoạn đó thì XXX chỉ có ngậm ngùi mà quay *** đi thôi.
Mà xe bác không có Camera hành trình à?

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong

Xe hơi
Chốt này kiểm tra hành chính bác ah.

Hoathanhtao

Xe điện
Dạo này ít hàng nên các chú ý đói:( trước không bẩn thế đâu!

Chỉnh sửa cuối:

dhcuong84

Xe buýt

Nó trả lời là biển báo chỗ như bác miêu tả thì hỏi lại nó xem là trong luật GTĐB thì tín hiệu của người điều khiển giao thông có mức độ ưu tiên cao hơn hay tín hiệu của biển báo, vạch kẻ đường cao hơn?
Điện thoại bác ghi âm được đoạn đó thì XXX chỉ có ngậm ngùi mà quay *** đi thôi.
Khi xxx cố tình bẫy thì đúng là chả bác nào không dính. Nhưng dính bẫy rồi, cư xử ra sao lại là việc khác. Lẽ ra trong trường hợp này, bác chủ theard cần nói rõ: tôi nhìn thấy biển báo, nhưng có cả người điều khiển giao thông ra tín hiệu bằng đèn cho tôi tiến lên. Chắc xxx cũng không dám đè ra bằng được đâu. Vì thông thường, các lỗi chỉ xử lý khi không có người điểu khiển phương tiện đang điều khiển giao thông. Chứ bác chủ không bỏ chạy, không trốn tránh, giảm tốc độ, dừng xe ngay tại đó. Bảo là: tôi tuân theo người điều khiển giao thông, nên tiến lên biển báo, đến sát chỗ csgt. Tôi chụp ảnh làm bằng chứng...thì chưa chắc mất xèng. Cũng phải nói lại, nếu bác ấy không tiến lên, có khi lại bị lập biên bản về hành vi "không tuân thủ hiệu lệnh của người điều khiển giao thông", cái này thì có ghi âm, camera...cũng hết cãi!

2 tai 8 banh

Xe container
bọn xxx này mất dạy quá,
đúng là lit rưỡi chả là gì nhưng bực trong người và làm cái nhìn của xã hội méo mó thêm

truongdam_kt

Xe hơi
Hjc nghe nguy hiểm nhờ. Có khi xxx giả dạng chứ ai đời đầy tớ mất dạy thế nhỉ

CONVEC

Xe tải
Lại xxx giao thông, em mất thiện cảm với mấy chú này quá!

dreamwater

Xe điện
Cây số 15 này từ bao nhiêu năm nay đều được kiểm tra hành chính cụ ạ.
Cụ có đòi lệnh, thì nó cho cụ xem lệnh cả năm luôn.

Morning 15a

Xe điện
Có cụ nào bị thịt giống cụ chủ chưa nhỉ ?

Hoathanhtao

Xe điện
Có cụ nào bị thịt giống cụ chủ chưa nhỉ ?
Trước đây tuần nào em cũng đi qua đây,có nhiều LX không biết phi lên thẳng barie thì họ chỉ bắt lùi lại thôi:)
Chắc giờ kiếm được ít nên mới sinh ra như vầy:(
p/s đây là trạm liên hợp:ca,hq,bp,qltt nên họ có nhiệm vụ kt toàn bộ xe ra vào khu vực BG.

Becgie

Xe điện

Cụ thông cảm cho cụ chủ. Giữa đêm khuya khoắt, mưa to nữa mà cãi với tụi nó thì mệt lắm. Cũng tùy tình huống mà xử lý cho linh động.

hp40

Xe tăng
Trước đây tuần nào em cũng đi qua đây,có nhiều LX không biết phi lên thẳng barie thì họ chỉ bắt lùi lại thôi:)
Chắc giờ kiếm được ít nên mới sinh ra như vầy:(
p/s đây là trạm liên hợp:ca,hq,bp,qltt nên họ có nhiệm vụ kt toàn bộ xe ra vào khu vực BG.
Cũng có lần em mải nói chuyện, dí sát barie, vào đến trạm đưa giấy tờ coi xong khi ra mới nghe nói lần "sau anh phải dừng đúng vạch" (thấy lão 3x cũng cứng mà chỉ đeo đại úy nên nghĩ là lính lác, khệnh chút!!)