Hình chiến mã của các thành viên

trangiatrinh

Xe máy
Dạ không e nói nhầm, ngón cái ko đau mà đau 4 ngón còn lại .... nhất là ngón áp út, đau nhức lắm ....
Sáng e cố gắng đạp vài buổi khoảng từ 5h20 xong về còn đi làm và đưa F1 đi học.
E vừa rủ rê được gấu đạp chủ nhật rồi ... đang dịnh Giant Ineed 1800 có đựoc ko các cụ ....
Cụ lại định quất em nữa cho gấu độp cùng ah. Cố con Giant xtc c2 khung carbon đi ;). Vụ tê ngón táy có thể do thụt bị cứng. Cụ làm cái thụt epicon cho êm ái. Đời 2014 ko khác j 2013 đâu, đều là x2. cá nhân e thấy bộ tem vàng của 2013 đẹp hơn bộ tem xanh 2014. Giá 2 cái chênh nhau mấy trăm k từ 2,8t-3,7t. Cụ tìm hiểu kỹ xem chỗ nào uy tín mà xúc, ko lại vớ phải thụt fake thì khổ. Cheer

hoangtump3

Xe hơi
Các cụ đạp Hồ Tây mà tầm loanh quanh 5h sáng thì cho em đạp cùng với ạ :">

SONATA2014

Xe máy
Website
phukienxin.vn
Tiếp nào, logo 3D

Gióng ngang với biểu tượng người Tuyết

Càng sau

Chuyển đề trươc, tem nylon chưa kịp bóc :)

Líp 11-34 với 5 tầng to là Titan (màu xám) cho nhẹ.

Chuyển đề sau

Đùi đĩa 2 x 10, đĩa to 44, đĩa nhỏ 30

Phanh sau:

Phanh trước

Cả cụm đìa và chuyển đề

Chéo lên nào

Yên vị
Lô gô giống khóa yeti quá

beoweli

Xe buýt

sau 3 tuần mua xe và độp được 2 lần hồ tây ,, e đã đi gặp ông lang Cường ...hic hic đau phần cơ dưới lòng bàn tay của ngón áp út đến nỗi ko duỗi tay ra được.
đi làm typing ngượng ngịu khó chịu quá ...
Hy vọng mấy hôm nghỉ lễ trời mưa thật tó ở nhà cho đỡ bực tức.....

trangiatrinh

Xe máy

sau 3 tuần mua xe và độp được 2 lần hồ tây ,, e đã đi gặp ông lang Cường ...hic hic đau phần cơ dưới lòng bàn tay của ngón áp út đến nỗi ko duỗi tay ra được.
Vãi cụ. LÀm j đến mức này ;) Trước mới độp e cũng bị ê mông với ê cánh tay tí thôi.

leanh1202

Xe hơi
em đạp mấy hôm là hết ê rồi

Tú Cấn

Xe máy

Chắc bác phải đổi thụt, hoặc làm đôi tay nắm giảm chấn rồi. Xe em cũng thụt đấy, đi bây h 30km cũng chỉ hơi tê tê chút.

beoweli

Xe buýt
Chắc bác phải đổi thụt, hoặc làm đôi tay nắm giảm chấn rồi. Xe em cũng thụt đấy, đi bây h 30km cũng chỉ hơi tê tê chút.
Xe em tay nắm có gờ chống mỏi của uwindspeed thôi loại rẻ tiền, cũng mềm chứ ko cứng lắm, có khi nào do mình tì tay vào bị đau thế ko nhỉ. Tay trái ngon ko sao, bị đúng 1 ngón tay phải thôi.
Các bác chỉ e cách chỉnh ghi đông cho tư thế ngồi phù hợp dc ko. Yên e để độ cao khá ổn rồi, chân đạp khá thẳng ko mỏi, độ xa gần của yên cũng thấy ổn, mỗi tội thấy ghi đông hơi thấp ngồi bị gập xuống, nhưng cũng ko mỏi vai, hay do chưa quen tư thế này nhỉ. Gi đông của e loại thẳng ko vểnh lên nên ko biết có chỉnh dc gì ko nữa.
Đổi epicon có êm ái hơn ko bác nhỉ, thụt e hơicứng thật

Chỉnh sửa cuối:

teoteoteo113

Xe máy
Xe em tay nắm có gờ chống mỏi của uwindspeed thôi loại rẻ tiền, cũng mềm chứ ko cứng lắm, có khi nào do mình tì tay vào bị đau thế ko nhỉ. Tay trái ngon ko sao, bị đúng 1 ngón tay phải thôi.
Các bác chỉ e cách chỉnh ghi đông cho tư thế ngồi phù hợp dc ko. Yên e để độ cao khá ổn rồi, chân đạp khá thẳng ko mỏi, độ xa gần của yên cũng thấy ổn, mỗi tội thấy ghi đông hơi thấp ngồi bị gập xuống, nhưng cũng ko mỏi vai, hay do chưa quen tư thế này nhỉ. Gi đông của e loại thẳng ko vểnh lên nên ko biết có chỉnh dc gì ko nữa.
Đổi epicon có êm ái hơn ko bác nhỉ, thụt e hơicứng thật
Có thể là do bạn xui sơ ý nắm tay cầm sai thế làm trật tay .

dangkimthu

Xe tăng
Khả năng các cụ set up xe sai tư thế là cao, vì nếu chỉ tay nắm đểu với phuộc cứng thì chả bao giờ đến mức phải băng bó đau đớn như vậy. E chơi từ bay vỉa hè đường phố đến bay vớt vớt đất vài mét trên núi sóc, chỉ có cặp tay nắm 40k trên bác hbd, chưa bao giờ gặp vấn đề gì liên quan đến tay cả. E nghĩ trc khi đầu tư tay nắm xịn, các cụ nên nghiên cứu trên mạng các chỉ số xe và số đo cơ thể rồi điều chỉnh sao cho hợp lý nhất, r từ đấy tính xa sau.

MCuong234

Xe tăng
nhìn xe của các cụ em bấn quá rồi, muốn làm 1 cái tối lượn vòng vòng ngắm gái.
Cụ nào tư vấn hộ em với ạ.
Ngân sách em có thể chi tầm 10-15tr.
Mục đích đi trong phố, khoảng 20-40km/ngày, 1 tuần 3 ngày.
Với nhu cầu và ngân sách như vậy thì em có thể mua xe cấu hình như nào ạ?

Giờ em mới bắt đầu thì nên mua xe mới hay mua xe cũ để phá cho quen chân đã, em sợ ngu như em mua xe mới cũng ko cảm nhận hết giá trị.

Ở Hà Nội thì em có thể mua xe ở đâu được ạ, mua nguyên con hay tự ráp thì hơn ạ?

hieuphung

Xe hơi
Nhờ các bác định giá hộ với.

Thằng em rể em từ Đức xách tay con S-work 2010 này về mới được 2 hôm, xe nặng 8.3kg ạ.

leanh1202

Xe hơi
8,3 kg chắc phải khung cacbon rồi phải ko a

hieuphung

Xe hơi
Vâng, khung cacbon mới nhẹ thế được ạ.

2R+

Xe điện
Xe của bạn em - nặng tầm 17kg :((

teoteoteo113

Xe máy
nhìn xe của các cụ em bấn quá rồi, muốn làm 1 cái tối lượn vòng vòng ngắm gái.
Cụ nào tư vấn hộ em với ạ.
Ngân sách em có thể chi tầm 10-15tr.
Mục đích đi trong phố, khoảng 20-40km/ngày, 1 tuần 3 ngày.
Với nhu cầu và ngân sách như vậy thì em có thể mua xe cấu hình như nào ạ?

Giờ em mới bắt đầu thì nên mua xe mới hay mua xe cũ để phá cho quen chân đã, em sợ ngu như em mua xe mới cũng ko cảm nhận hết giá trị.

Ở Hà Nội thì em có thể mua xe ở đâu được ạ, mua nguyên con hay tự ráp thì hơn ạ?
Sao mà ko cảm nhận hết giá trị . Bạn đâu phải mua xe về ngắm như tranh vẽ hay âm nhạc đâu , bền bĩ . Xe xịn chạy nhanh kiểm xoát tốt thì tốt cho bạn thôi có gì đâu , Bạn mua xe về để chạy sử dụng chứ ko phải để cảm nhận .
Còn về mục đích mua xe đạp của bạn và giá 10->15 triệu thì tốt nhất bạn mua 1 chiếc có kểu dáng thể thao 1 tí mới có động lực chạy đi chơi . Nên mua xe chạy nhanh , dáng ngồi thoải mái , linh hoạt như giant escape , trek Fx , Fuji Absolute thích hợp chạy thể dục , chạy đi dạo , chạy mua đồ lặc vặt ở nhà nói chung đa năng . Thích kểu dáng nào thì mua con đấy . Ngoài ra nếu bạn thích đi chơi xa tầm vài chục cây số mà gặp những đường gồ rề 1 tí thì chọn những xe hybird có thụt nhún như giant Roam , Fuji Nevada .
Còn lựa chiếc nào thì tùy theo các shop gần nhà bạn , và thích kểu dáng nào .

Chỉnh sửa cuối:

nemesistan

Xe tăng
em Soma cụ mua ở đâu thế ạ??? Em thích mấy em vintage của Soma