[Thảo luận] Cảm giác lần đầu được nộp phạt! Các cụ có giống em?

kiemtrapc

Xe buýt
Em chào các cụ!
Bẩm các cụ là em mới cưới vợ 2 được vài tháng nên ngồi cưỡi trên em nó, sướng chửa được bao nhiêu (kiểu nói bậy là "vừa éo vừa run" ấy :-s:-s:-s), thế mà chiều nay vừa về thủ đô em đã góp phần giúp xxx HN hoàn thảnh chỉ tiêu rồi đấy ạh!
Và vấn đề chính là em muốn hỏi các cụ tình huống sau:
Chiều thứ 7 đường đông, em đi từ Cát Linh (hướng về Văn Miếu) định rẽ phải sang Tôn Đức Thắng thì bị mấy chú 2B bên phải lách lên nên không kịp rẽ vào làn có kẻ vạch caro, đành đứng làn giữa xinhan chờ đèn xanh mới rẽ phải sang Tôn Đức Thắng. Vừa rẽ xong gặp ngay một xxx cầm cạp nong chỉ mặt gọi vào ấn cho 1 phát biên bản đi sai làn vào giữa trán.
Lúc đầu chưa lập BB thì em nghĩ chắc mình cũng sai, lại là dân tỉnh lẻ đi đường chưa thuộc bài nên ngậm ngùi chấp nhận. Nhưng lúc xxx lập BB e nghĩ lại mà thấy băn khoăn vì cũng chả thấy biển 411, mặt đường cũng chả thấy sơn mũi tên chỉ làn dành riêng. Chỉ có mỗi đoạn kẻ caro và biển "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải" cắm cách đó vài mét ( Các cụ ở thủ đô chắc biết rõ - lúc đầu mới nhìn thấy em còn nghĩ vạch caro dành riêng cho 2B rẽ phải nữa chứ...)
Các cụ cho em hỏi cái kiểu kẻ mặt đường caro như vậy là quy định ở văn bản nào ạh? Và lỗi của em như tả ở trên thường phải nộp bao nhiêu xiền vậy? Kính mong các cụ chỉ giáo để lần sau em được rút cái dây kinh nghiệm.
(Em nghĩ chắc nhiều cụ chê cười nhưng với tinh thần học hỏi rất mong các cụ giúp đỡ em ợ)
Và lần đầu ngồi 4B được nộp phạt có cụ nào thấy cảm giác băn khoăn như em không?

Chỉnh sửa cuối:

Viethathanh

Xe buýt
Cám ơn cụ đã tích cực nộp thuế để xây dựng và bảo vệ tổ quốc.
Mời tổ tư vấn e hóng phát

xeco79

Xe đạp
caro la câm cac phương tiên rưng đô.

dreamwater

Xe điện
Cái này cụ bị nó xỏ rồi. Nếu cụ rắn thì mới cãi đc. Cụ ko sai làn nếu k có 411. Cái vạch calro ấy là cấm dừng đỗ xe vào đó. Tức là đi đè lên thoải mái.
Còn đóng bao nhiêu thì cụ phọt cái bb lên đây xem xxx nó viết lỗi cụ thế nào. Và bb cụ có viết ý kiến j ko

Chỉnh sửa cuối:

LeHoang3010

Xe hơi
Xxx nó bắt láo nhỉ, không có biển và mũi tên chỉ hướng thì cụ đứng làn nào rẽ bên nào chả được. Mà có mũi tên thì đứng nhầm chỗ cũng chỉ là lỗi không chấp hành vạch kẻ đường 4 lít, bọn xxx lúc nào cũng sai làn cái lỗi lắm tiền 1,7cu giữ bằng để dọa dân!

seadogs

Xe tăng
Cụ bị xxx nó bắt nạt rồi, không có biển thì cãi cật lực vào, mà theo kinh nghiệm của em khi đỗ đèn đỏ thì tắt xi nhan đi, khi nào đèn xanh thì bật xi nhan đi, như vậy xxx nó không để ý mình đi hướng nào, lúc nhìn ra thì cũng không biết mình từ làn nào đi ra

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Thôi rút KN lần sau thôi bác ạ. HN em bắt láo là chuyện thường, nhưng có phải ai cũng biết để cãi đâu :(

carmy

Xe buýt
phải cập nhật thêm kiến thức luật giao thông thôi...

cantona

Xe container
Bị lừa 100%, ko có 411, ko có mũi tên bắt buộc dưới lòng đường, vậy thì cụ chờ đèn đỏ, xong cụ rẽ phải liên quan gì mà phạt, cụ ko định rẽ phải nên cụ ko đi vào chỗ vạch chéo, cụ chờ đèn thì nghĩ đến có việc cần rẽ nên đèn xanh cụ rẽ, chả nhẽ phải rẽ trái (ko quay đầu được vì như thế sẽ làm ùn tắc, lỗi này to hơn) làm 1 vòng trái đất ra Trần Phú quay lại à, cái bọn xxx vừa ngu vừa láo vừa ăn cướp.

kiemtrapc

Xe buýt
Cụ bị xxx nó bắt nạt rồi, không có biển thì cãi cật lực vào, mà theo kinh nghiệm của em khi đỗ đèn đỏ thì tắt xi nhan đi, khi nào đèn xanh thì bật xi nhan đi, như vậy xxx nó không để ý mình đi hướng nào, lúc nhìn ra thì cũng không biết mình từ làn nào đi ra
Cảm ơn cụ. Em sẽ theo kinh nghiệm của cụ!

kiemtrapc

Xe buýt
Bị lừa 100%, ko có 411, ko có mũi tên bắt buộc dưới lòng đường, vậy thì cụ chờ đèn đỏ, xong cụ rẽ phải liên quan gì mà phạt, cụ ko định rẽ phải nên cụ ko đi vào chỗ vạch chéo, cụ chờ đèn thì nghĩ đến có việc cần rẽ nên đèn xanh cụ rẽ, chả nhẽ phải rẽ trái (ko quay đầu được vì như thế sẽ làm ùn tắc, lỗi này to hơn) làm 1 vòng trái đất ra Trần Phú quay lại à, cái bọn xxx vừa ngu vừa láo vừa ăn cướp.
Vâng e dại quá cụ ạh. Đến lúc xxx đang lập bb thì cũng nghĩ là nó bắt lỗi mình không đúng. Nhưng ...
Em chưa có điều kiện trải nghiệm thực tế nhiều nên chưa dám rắn với lũ xxx cụ ạh. Nhưng bài lập luận của cụ em sẽ ghi nhớ

thanhbb

Xe tải
Vâng e dại quá cụ ạh. Đến lúc xxx đang lập bb thì cũng nghĩ là nó bắt lỗi mình không đúng. Nhưng ...
Em chưa có điều kiện trải nghiệm thực tế nhiều nên chưa dám rắn với lũ xxx cụ ạh. Nhưng bài lập luận của cụ em sẽ ghi nhớ
Đúng là Cụ bị xxx lừa rồi, nó thấy biển tỉnh mới láo thế đấy ạ. Cụ kiện đi

thanglx1010

Xe tải
Theo em thì nếu cụ đi thẳng mà dừng đèn đỏ trên cái vạch caro thì mới bị phạt, còn trường hợp của cụ thì cụ bị bắt láo rồi.

nvh_hn

Xe container
Xong rồi là xong cụ ạ, rút kinh nghiệm cho những lần sau vì chưa thuộc bài.

ducbinh94

Xe tăng
Em cũng hay đi qua và đẻ ý là k có biển 411, cái vạch chéo vàng là cấm dừng đỗ vì chỗ đó đèn đỏ cho phép rẽ phải, cụ bị xxx chơi khăm rồi, rút kinh nghiệm vậy. Mà cụ phọt cái biên bản lên xem nó ntn

kiemtrapc

Xe buýt
Em cũng hay đi qua và đẻ ý là k có biển 411, cái vạch chéo vàng là cấm dừng đỗ vì chỗ đó đèn đỏ cho phép rẽ phải, cụ bị xxx chơi khăm rồi, rút kinh nghiệm vậy. Mà cụ phọt cái biên bản lên xem nó ntn
Vâng đúng là em bị bọn xxx nó chơi khăm ạ. Thảo nào lúc cho em ký bọn xxx nó cứ bảo anh cứ yên tâm này nọ rồi chỉ cho em ký tên mà che đi phần nội dung ghi biên bản. Thằng xxx cứ nói liến thoắng làm em không tập trung được, chưa kịp đọc kỹ (vì chữ nó viết rất khó đọc) thì nó đã chìa một tờ khác ra bảo ký nhận là đã nhận lại GPLX và đăng ký - Em thấy thế nghĩ thôi nếu nộp tại chỗ được thì cũng cho xong đi, đỡ mất công đi lại vì e tỉnh ngoài, nên cũng ký luôn). Chả còn bb mà fot lên nữa cụ ạh :(

kiemtrapc

Xe buýt
Xong rồi là xong cụ ạ, rút kinh nghiệm cho những lần sau vì chưa thuộc bài.
Vâng ạh. Cảm giác của em là vừa buồn vì mất xiền, vừa tức vì bọn xxx c. hó má + bực vì bản thân mình chưa đủ bình tĩnh theo đúng tinh thần các cụ OF cụ ah. ( Chứ cũng không hẳn là chưa thuộc bài vì lúc đấy em cũng nhớ các cụ nói là nếu không có biển 411, không có mũi tên chỉ làn đi bắt buộc trên mặt đường thì chả có lý do gì mà phạt được - Chỉ là mình chưa đủ tự tin thôi)

Kysidemtrang

Xe buýt
nếu cứng lên thì cãi cũng được thôi cụ ạ (0 biển, 0 vạch, tóm lại là chả có gì) thì đi hướng nào cũng được.
nhưng như vậy sẽ không hay, ở cái thủ đô ngàn năm 0 tiến thì mình nên chủ động trái, giữa, phải cho nó đỡ mất thời gian cụ ạ. vướng 2B thì ta tà tà chờ rồi đi, 0 vội đc. chỗ này có nhiều cụ đi như vậy xong xuống chiến đấu và thắng rồi. em thì 0 ủng hộ cách đi như vậy, nhưng mà em ghét bọn xxx nên em vẫn vốt-ca như thường.

à em bảo, ở thủ đô cụ đi các chỗ có vạch sọc sọc với cả cái biển xanh xanh có câu đại loại "Đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải...." thì thấy cái bóng dáng biển đấy từ trước khoảng 30 mét cụ đã phải căng mắt ra nhìn rồi nhé. có chỗ nó ghi là "Đèn đỏ được rẽ phải", có chỗ là "Đèn đỏ xe đạp xe máy được rẽ phải", "Đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải". khốn nạn nhất là cái số 2 đấy.
chúc cụ lái xe an toàn.

Em chào các cụ!
Bẩm các cụ là em mới cưới vợ 2 được vài tháng nên ngồi cưỡi trên em nó, sướng chửa được bao nhiêu (kiểu nói bậy là "vừa éo vừa run" ấy :-s:-s:-s), thế mà chiều nay vừa về thủ đô em đã góp phần giúp xxx HN hoàn thảnh chỉ tiêu rồi đấy ạh!
Và vấn đề chính là em muốn hỏi các cụ tình huống sau:
Chiều thứ 7 đường đông, em đi từ Cát Linh (hướng về Văn Miếu) định rẽ phải sang Tôn Đức Thắng thì bị mấy chú 2B bên phải lách lên nên không kịp rẽ vào làn có kẻ vạch caro, đành đứng làn giữa xinhan chờ đèn xanh mới rẽ phải sang Tôn Đức Thắng. Vừa rẽ xong gặp ngay một xxx cầm cạp nong chỉ mặt gọi vào ấn cho 1 phát biên bản đi sai làn vào giữa trán.
Lúc đầu chưa lập BB thì em nghĩ chắc mình cũng sai, lại là dân tỉnh lẻ đi đường chưa thuộc bài nên ngậm ngùi chấp nhận. Nhưng lúc xxx lập BB e nghĩ lại mà thấy băn khoăn vì cũng chả thấy biển 411, mặt đường cũng chả thấy sơn mũi tên chỉ làn dành riêng. Chỉ có mỗi đoạn kẻ caro và biển "Đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải" cắm cách đó vài chục mét ( Các cụ ở thủ đô chắc biết rõ - lúc đầu mới nhìn thấy em còn nghĩ vạch caro dành riêng cho 2B rẽ phải nữa chứ...)
Các cụ cho em hỏi cái kiểu kẻ mặt đường caro như vậy là quy định ở văn bản nào ạh? Và lỗi của em như tả ở trên thường phải nộp bao nhiêu xiền vậy? Kính mong các cụ chỉ giáo để lần sau em được rút cái dây kinh nghiệm.
(Em nghĩ chắc nhiều cụ chê cười nhưng với tinh thần học hỏi rất mong các cụ giúp đỡ em ợ)
Và lần đầu ngồi 4B được nộp phạt có cụ nào thấy cảm giác băn khoăn như em không?

Việt Phong

Xe tải
Coi như là học phí về thủ đô và không thuộc bài trên OF ví mới có 30 km thôi

namhen

Xe buýt
Lũ C.hó. Cứ thấy biển các tỉnh vào kiểu gì cũng để ý để ăn chặn. Thường thì mọi người sẽ 50-50 vì nhà xa nên là mồi ngon của chúng nó.
Cụ chủ để ý tránh các tình huống nhạy cảm để chúng nó không gọi mình xuống khi mình chưa đủ rắn để chiến lại.