Hỏi về việc rẽ trái khi đèn đỏ sang Lê Duẩn từ Hai Bà Trưng

kuang_nguyen

Xe tải
Chào các cụ, em mới tập lái nên đi đâu vẫn còn phải ngó nghiêng các biển báo nhiều để tránh rắn cạp nong:)

Gần đây, em hay đi qua cái ngã tư Hai Bà Trưng-Lê Duẩn, thấy rõ ràng có đèn xanh dành cho xe rẽ trái nhưng rất nhiều anh 4b rẽ thì được 3-4 con rắn phục sẵn ở đường Lê Duẩn, sẵn sàng ăn thịt:)

Em có để ý thì thấy chỗ đó có 1 vạch liền để chia 2 làn vì đoạn HBT này là 2 chiều, có thể vì khi đèn đỏ không được đi thẳng nên các anh 4b đi thẳng đỗ trái sát vạch luôn nên các bác 4b muốn rẽ trái luôn khi đèn đỏ cũng không rẽ được, thay vào đó, thấy phần bên kia vạch vắng nên các bác 4b liền đánh lái sang trái và rẽ trái luôn, thế là bị rắn cắn.

Không biết quan sát của em có đúng không hả các cụ ? Nếu sai các cụ cho em ý kiến để em mở rộng them kiến thức tránh rắn với ạ

Em cám ơn các cụ

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Nếu đèn xanh rẽ trái thì các xe đương nhiên được rẽ trái, xxx hay bắt ở đây là nhiều xe đi từ hướng hàng Bông sang, đi vào làn đi thẳng nhưng lại rẽ trái thì xxx bắt là phải

Tribute

Xe container
Chỗ này đường 2BT 2 chiều, rẽ trái LD chiếm sang làn của chiều ngược lại là dính chưởng. Trước đây em có bài vẽ cách đi ở đây rồi nhưng giờ tìm không thấy, chắc dọn server tiêu rồi.

kuang_nguyen

Xe tải
em vodka các cụ rồi ạ, nhìn hình của cụ dễ hiểu quá, nhưng đôi khi vào giờ cao điểm, em muốn tạt vào trong để đỗ nhường đường cho xe rẽ trái mà không có chỗ nên đành đứng yên, hic. Đôi khi, em thấy có mấy anh 4b bị vì thấy bác xe buýt cứ tạt sang làn ngược chiều để rẽ nên bám đuôi theo :)

Kysidemtrang

Xe buýt
cụ chủ xem và đi như ảnh của cụ tribute là chuẩn bài.
cụ đi từ HBT sang Lê-Duẩn thì đi như anh tắc-xi kia, mũi tên xanh. rẽ trái từ HBT sang LD thì lỗi hay gặp vào giờ tan tầm đó là đi hẳn phía lưu thông ngược lại (số 3), hoặc là vào đúng số 2 rồi nhưng lại quặt sớm quá đè vạch. tóm lại là phải thật từ tốn, xếp hàng rồi tà tà ta rẽ thôi.

còn từ HBT đi đâm ra Nguyễn Khuyến thì giờ tan tầm cực tù luôn cụ ạ, khả năng cắt vạch cực cao. hoặc từ Cửa Nam cắt sang để rẽ trái ra Lê Duẩn cũng vậy.
nói chung chỗ này em thấy tù lắm. mà ở Hà-Nội thì chỗ nào chả như thế này =)) chỗ này 0 biển 0 vạch hướng dẫn các cụ nào rỗi thì chuột bạch, chứ em thì thôi. chịu xếp hàng cho nó lành T_T
em đã vốt-ca cụ tribute rồi ạ.

Chỗ này đường 2BT 2 chiều, rẽ trái LD chiếm sang làn của chiều ngược lại là dính chưởng. Trước đây em có bài vẽ cách đi ở đây rồi nhưng giờ tìm không thấy, chắc dọn server tiêu rồi.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chỗ này rất nhiều bác tài dính - Có hình ảnh thuyết minh như thế này rất dễ hiểu - Cám ơn kụ nhiều nhá :D

Gia_Khanh

Xe điện
Chỗ này chỉ rẽ trái đc ở làn giữa, có mũi tên xanh thôi pải ko các cụ, làn bên pải, mũi tên đỏ mà rẽ là ăn đòn pải ko ah

cwise

Xe container
em bổ sung phát, khi cụ rẽ trái ra LD, cụ phải đi qua vạch người đi bộ nhé, k lại bị bắt lỗi đấy.

AcidS

Xe điện
trên ảnh thấy có chú XXX áo vàng lấp ló chỗ khuất và mát mẻ, đúng góc khuất chữ A các xe

BiK

Xe điện
Em chả nhìn thấy hình hướng dẫn đâu cả, các cụ úp lại giúp cái.

Tribute

Xe container
Chỗ này chỉ rẽ trái đc ở làn giữa, có mũi tên xanh thôi pải ko các cụ, làn bên pải, mũi tên đỏ mà rẽ là ăn đòn pải ko ah
Làn phải rẽ theo mũi tên đỏ thẫm cũng không sai vì ở đó ko có biển 411, ko có vạch mũi tên chỉ hướng đi phải theo. Chỉ có điều rẽ trái từ làn đó thì cắt ngang dòng xe đi thẳng Nguyễn Khuyến sẽ gây ùn tắc, nếu đèn đi NK đỏ mà ko vướng xe chờ phía trước thì có thể rẽ được.

jusolution

Xe đạp
Trong trường hợp này XXX chỉ bắt các bác mắc các lỗi sau:

1. Đừng chờ đèn đỏ ở làn số 3
2. Đè vạch giữa làn 3 và 2 khi rẽ trái
3. Lấn đèn đỏ.
4. Nếu đường vắng sẽ bắt lỗi đè vạch giữa làn 1 và 2 khi rẽ trái.

Lái xe quê

Xe buýt
Làn số 2 đi thẳng+rẽ trái được đung không các Cụ? Trước hình như còn chỉ rẽ trái, đi từ HBT muốn đi thẳng sang Nguyễn Khuyến phải bẻ lái từ làn 2 sang làn 1 đến khổ. Sau này không còn mũi tên chỉ đường nữa mới đi thẳng được. Cụ Tribute có cái hình nhìn rất dễ hiểu. Vod Cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

trungk8888

Xe tải
em vodka cụ rồi nhé một bài viết rất hay

Meo Thamlam

Xe lăn

Hình ảnh minh họa của Cụ quá chuẩn !

kenlyhuyhoang

Xe tải
chuẩn đấy cảm ơn cụ chủ rất cụ thể

nhimkute

Xe buýt

Nhìn hình thế này hơi thiếu thông tin để tư duy đầy đủ :D Các cụ cho em hỏi là ngoài vạch phân đường ra thì còn có biển phân làn nào cắm ở bên cạnh không? Tại sao đi theo hướng 1 lại bị bắt ạ?

Công nhận cái đoạn này 2 chiều làm cho hướng 3 dễ bị ngộ nhận nếu lái xe thiếu tập trung thật :s

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa

Ảnh cụ nét quá, lại vẫn thấy chú áo vàng đứng chực sẵn.