[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm chữa tiểu đường, mỡ máu, HA cao bằng thuốc nam

Quetlada12

Xe tải
Hôm trước em có bài ở thớt này: http://www.otofun.net/threads/334838-phong-kham-noi-tiet-tieu-duong-drhung-bv-noi-tiet-tw-drngoc-bv-bach-mai/page4

Nội dung là:

Chào các bác sỹ, sáng nay em đi kiểm tra sức khỏe, các chỉ số ure, mỡ máu, chức năng thận, men gan... đều OK duy có glucose = 6,64. Sau khi làm nghiệm pháp thì glucose = 12,9 và bs yêu cầu dùng thuốc. Do em không muốn cả đời phải lệ thuộc vào thuốc tây cũng như em nghĩ mới chớm bị còn có thể thay đổi lối sống, ăn uống... nên em trao đổi thế với bs. Bs liền bán cho em 4 hộp Hộ tạng đường (cái này ko có trong BHYT) và bảo em uống 4v/ngày, hẹn 1 tháng đến kiểm tra lại sau khi dặn dò chế độ ăn uống. Em có nghe nói đến 1 công trình nghiên cứu về dây Thìa canh do 1 bs đông y (trước làm ở BV đông y TP Hải Dương) và 1 bài thuốc chữa khỏi dứt điểm bệnh tiểu đường (chắc là tuyp 2 và mới chớm bị, bệnh chưa nặng) có đăng trên báo ANTG và được hội đồng khoa học công nhận, hàng xóm em cũng có 1 bác bị (glucose đói = 7,8) uống 100 thang thuốc của bs này giờ đã khỏi hẳn - 2 năm rồi, kiểm tra hàng tháng glucose xấp xỉ 4,5). Bà bs này hình như về hưu ở HY thì phải. Em định tìm uống bài thuốc như thế để điều trị. Xin các bác sỹ 1 lời khuyên. Em xin cảm ơn.
(Em là nam giới, 46 tuổi, nặng 78kg, HA ở mức chấp nhận được, có thể dục nhẹ nhàng)
Hỏi mỏi mồm đúng 1 tháng ko hề có 1 bác sỹ nào thèm trả lời.

Nay em đã tìm được thuốc, uống được 25 thang rồi hôm nay đi xét nghiệm mang cái kết quả lên đây báo cáo các cụ:

Quetlada12

Xe tải
Tháng trước em đi khám đây:

Thang thuốc 25K mỗi ngày uống 1 thang chia 3 lần đây các cụ:

Minh Chi

Xe tải
Chúc mừng cụ! Nhưng không dùng thuốc nữa liệu có bị lại không cụ? Hay không phải lệ thuộc vào thuốc tây lại lệ thuộc vào thuốc nam thì bằng hòa.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
thuôc gì cụ ơi, mua ở đâu đó, e có ông bố bị tiểu đường cụ ợ, dùng hiệu quả e cũng muốn mua cho cụ dùng ợ.

Sf12

Xe hơi
Hạn chế ngay trong cách ăn uống,

Accent1110

Xe tăng
Cụ cho thêm thông tin về chỗ cắt thuốc đi. Nếu hiệu quả e cũng mua cho ông cụ nhà e dùng

Quetlada12

Xe tải
Em xin trích 1 đoạn trong tờ hướng dẫn dùng thuốc:

Đề tài cấp tỉnh do Bs chuyên khoa XXX - trưởng khoa Nội thực hiện, đã được nghiệm thu xếp loại khá và áp dụng điều trị có kết quả tốt với nhiều bệnh nhân trong toàn quốc và người nước ngoài.
1. Tiêu chuẩn bệnh nhân: đã được chuẩn đoán *** tháo đường tuyp II. Theo Y học cổ truyền là bệnh tiêu khát. Trên lâm sàng tiêu khát thuộc chứng bệnh của tam tiêu. Chức năng của tam tiêu là lưu thông đường nước và bảo vệ các tạng phủ. Khi thượng tiêu bị bệnh thường gây chứng háo khát, trung tiêu bị bệnh thường gây chứng ăn nhiều mau đói, hạ tiêu bị bệnh gây đ.ái nhiều, đ.ái đục. Bệnh thường phát hiện một cách tình cờ, đa số thuộc người béo. Điều trị kết quả tốt nhất là bệnh nhân có đường huyết ban đầu từ 7 đến 12 mmol/lít kết hợp cả tăng mỡ máu cao, huyết áp tăng cao, chức năng gan, thận kém chưa điều trị bằng thuốc tây đạt kết quả tốt nhất.
2. Cách dùng thuốc: sắc 1 thang uống 1 ngày
- Lần 1: ...
- Lần 2: ...
- Lần 3: ...
3. Hướng dẫn rửa thuốc trước khi sắc: ...
4. Liệu trình điều trị: ít nhất từ 1 đến 3 tháng.
5. Chế độ ăn uống: ...
6. Kiêng kỵ: ...
7. Chú ý: ...
Em sẽ cập nhật sau. Giờ đi ăn cơm đã.

ThanhPhuMinh

Xe tải
Đường trong máu cụ vẫn cao, phải tiếp tục uống thuốc thôi; Kết hợp cả đông -tây y xem hiệu quả có hơn không

Kangoora

Xe tăng
Ui đây rồi, cụ chủ cho e xin địa chỉ nơi bán thuốc để e điều trị với ạ. E cũng bị tuyp II mấy năm nay rồi. Cảm ơn cụ nhiều và chúc cụ...đường huyết thấp.

vibo

Xe tải
Cụ chủ pm thông tin của bác sỹ kia giúp em với.
Cảm ơn cụ

Quetlada12

Xe tải
Trước khi uống thuốc này em đã bị HA cao + mỡ máu (Cholesteron 6,1; triglycerid = 2,8). Em uống 1 liệu trình 20 ngày có 4 vị thuốc nam cực đơn giản (trong đó có lá dâu mà em biết:D) hết có 150K. Thế mà giờ triglycerid em còn có 0,6. Dã man thật, mấy năm trước uống hàng bao lá sen, giảo cổ lam mà ko ăn thua mấy.
Từ mấy năm trước phải uống mỗi ngày 1 viên thuốc HA cao, nay đã tạm biệt cái án chung thân. May quá các cụ ạ.
Chúc mừng cụ! Nhưng không dùng thuốc nữa liệu có bị lại không cụ? Hay không phải lệ thuộc vào thuốc tây lại lệ thuộc vào thuốc nam thì bằng hòa.
Em có 1 nhân chứng sống là ông anh hàng xóm - trung tá an ninh uống 100 thang từ năm 2008 khi đó gluco của ông ý = 7,8 xong dứt điểm cho đến bây giờ ko phải dùng bất cứ loại thuốc gì về tiểu đường cả. Glucose của bác ý giờ trung bình = 4,5
thuôc gì cụ ơi, mua ở đâu đó, e có ông bố bị tiểu đường cụ ợ, dùng hiệu quả e cũng muốn mua cho cụ dùng ợ.
Nếu ông cụ nằm trong cái khung tiêu chuẩn bệnh nhân em post ở trên thì hãy nên cho uống thuốc nam mợ ạ.
Hạn chế ngay trong cách ăn uống,
Bác đúng là người hiểu rõ căn bệnh này. Nhưng các cụ yên tâm, sau khi uống 3 tháng thuốc này em sẽ dùng 1 bài thuốc khác trị bệnh ở phần tụy, nếu trị dứt điểm sẽ ăn uống trở lại bình thường không cần kiêng khem gì cả. Bao giờ chuột bạch xong em sẽ công bố.
Cụ cho thêm thông tin về chỗ cắt thuốc đi. Nếu hiệu quả e cũng mua cho ông cụ nhà e dùng
Nếu ông cụ nằm trong cái khung tiêu chuẩn bệnh nhân em post ở trên thì hãy nên cho uống thuốc cụ nhá.
Đường trong máu cụ vẫn cao, phải tiếp tục uống thuốc thôi; Kết hợp cả đông -tây y xem hiệu quả có hơn không
Em xác định sẽ uống 3 tháng liền để trị dứt điểm cụ ạ, em sợ tác dụng phụ của thuốc tây lắm và em không muốn đeo cái án chung thân suốt đời.
Ui đây rồi, cụ chủ cho e xin địa chỉ nơi bán thuốc để e điều trị với ạ. E cũng bị tuyp II mấy năm nay rồi. Cảm ơn cụ nhiều và chúc cụ...đường huyết thấp.
Em sẽ pm cho cụ.
Cụ chủ pm thông tin của bác sỹ kia giúp em với.
Cảm ơn cụ
Em sẽ pm cho cụ.
Rất tình cờ em cắt thuốc của cụ bà thân sinh ra 1 cụ offer rất có uy tín trên này các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Quetlada12

Xe tải
Thuốc nam mình thật kỳ diệu và lành, hầu như không có tác dụng phụ. Nhưng các cụ các mợ khi dùng thuốc nam nên lưu ý rửa thuốc đúng cách không thì lợi bất cập hại, nhất là thuốc cho các bà bầu dưỡng thai. Lí do: để tránh cho thuốc bị mốc những người thu hái xong thường dùng lưu huỳnh để chống mốc + mối mọt.
Em hướng dẫn mọi người cách rửa thuốc trước khi sắc như sau (3 công đoạn):
- Dùng nước nóng (chưa bỏng tay nhé) xóc rửa thuốc lần 1 trong 15 giây rồi chắt nước đổ đi ngay.
- Làm đúng như vậy 1 lần nữa.
- Lần 3: ngâm thuốc trong nước nóng 3 phút rồi đổ nước đi.
Xong 3 lần này các cụ các mợ có thể yên tâm sắc uống.
Lần 1 rất quan trọng, không được ngâm lâu tránh chất độc ngấm sâu vào thuốc.
Dụng cụ hành nghề của em là: 1 lòng nồi cơm điện loại vừa và 1 cái rổ nhựa đặt vừa khít nó để chặn thuốc lại khi đổ nước rửa thuốc đi. 1 ấm đun trên bếp từ để đun nước nóng, 1 đôi đũa tre to để nguấy. Cho thuốc từ chén thuốc vào cái lòng nồi cơm đó rồi đổ nước nóng vào, ngoáy đều rồi chặn cái rổ nhựa bên trên để đổ nước đi.
Cách 2: cho thuốc vào xục khí ozon trong khoảng 15 đến 30 phút tùy thang thuốc to hay nhỏ rồi để bay hơi 1 lát xong mới đem sắc uống.

Chỉnh sửa cuối:

uocmovietnam

Xe hơi
Trước khi uống thuốc này em đã bị HA cao + mỡ máu (Cholesteron 6,1; triglycerid = 2,8). Em uống 1 liệu trình 20 ngày có 4 vị thuốc nam cực đơn giản (trong đó có lá dâu mà em biết:D) hết có 150K. Thế mà giờ triglycerid em còn có 0,6. Dã man thật, mấy năm trước uống hàng bao lá sen, giảo cổ lam mà ko ăn thua mấy.
Từ mấy năm trước phải uống mỗi ngày 1 viên thuốc HA cao, nay đã tạm biệt cái án chung thân. May quá các cụ ạ.

Em có 1 nhân chứng sống là ông anh hàng xóm - trung tá an ninh uống 100 thang từ năm 2008 khi đó gluco của ông ý = 7,8 xong dứt điểm cho đến bây giờ ko phải dùng bất cứ loại thuốc gì về tiểu đường cả. Glucose của bác ý giờ trung bình = 4,5

Nếu ông cụ nằm trong cái khung tiêu chuẩn bệnh nhân em post ở trên thì hãy nên cho uống thuốc nam mợ ạ.

Bác đúng là người hiểu rõ căn bệnh này. Nhưng các cụ yên tâm, sau khi uống 3 tháng thuốc này em sẽ dùng 1 bài thuốc khác trị bệnh ở phần tụy, nếu trị dứt điểm sẽ ăn uống trở lại bình thường không cần kiêng khem gì cả. Bao giờ chuột bạch xong em sẽ công bố.

Nếu ông cụ nằm trong cái khung tiêu chuẩn bệnh nhân em post ở trên thì hãy nên cho uống thuốc cụ nhá.

Em xác định sẽ uống 3 tháng liền để trụ dứt điểm cụ ạ, em sợ tác dụng phụ của thuốc tây lắm và em không muốn đeo cái án chung thân suốt đời.

Em sẽ pm cho cụ.

Em sẽ pm cho cụ.
Rất tình cờ em cắt thuốc của cụ bà thân sinh ra 1 cụ offer rất có uy tín trên này các cụ ạ.[/QUOTE
Em hóng bài thuốc trị mỡ máu và HA cao, nhờ cụ chỉ giúp.

Suzz

Xe điện
Người OF
Hay quá nhể, e cũng xin địa chỉ cắt thuốc với

arsenal7

Xe tăng
mật thư địa chỉ cho em nữa cụ nhá, thank cụ!!!

lenhaque

Xe tăng
Đây rồi, may quá em tìm đwowjc top này. mấy năm nay uống bao loại thuốc (toàn thuốc Đông dược) mà không ăn thua. Bác Quetlada Pm cho em bác nhé. Quên mất, e nằm đúng trong khung tiêu chuẩn của bác nhé. Cảm ơn bác nhiều.

quanduc

Xe buýt
Cụ chủ PM địa chỉ mua thuốc với, em muốn mụa cho ông cụ nhà em( gluco 7.3, HA 160-170), giờ kụ suôt ngày kêu đói, mỗi ngày 1 viên thuốc HA. Thanks cụ chủ nhiều

Quetlada12

Xe tải
Cụ chủ PM địa chỉ mua thuốc với, em muốn mụa cho ông cụ nhà em( gluco 7.3, HA 160-170), giờ kụ suôt ngày kêu đói, mỗi ngày 1 viên thuốc HA. Thanks cụ chủ nhiều
Em pm rồi cụ nhé, huyết áp 160-170 trên bao nhiêu hả cụ. Nếu HA tầm 150/80 có thể dừng thuốc tây còn cao hơn thì phải có thời gian thích ứng cụ nhé. Mà dừng thuốc tây cũng phải dừng từ từ cụ ạ. Ban đầu vẫn uống thuốc tây song song với thuốc nam, rồi theo dõi chỉ số HA hàng ngày trong 1 thời gian. Nếu HA có giảm thì ta giảm thuốc tây xuống (ví dụ đang uống 1v/ngày thì giảm xuống nữa viên 1 ngày (ko phải thuốc con nhộng nhé), hoặc 2 ngày mới uống 1v chẳng hạn) sau đó theo dõi cơ thể để dừng hẳn thuốc tây. Nhưng sau đó vẫn phải đo HA đều hàng ngày nhất là vào buổi sáng, nếu HA bình thường thì OK, đột biến có hôm nào đó HA tăng cao thì phải uống ngay 1/2 hoặc 1v thuốc tây.

Hai cang

Xe buýt
Bác Quetlada12 làm ơn cho E hỏi:
1. Theo như cái kết quả xét nghiệm thì trước khi uống thuốc, chỉ số về Gluco của bác là chỉ hơi vượt chuẩn chút. Vậy có phải do kiêng khem nên kết quả xét nghiệm lần sau nó đẹp hơn lần trước?
2. Theo như bác viết thì kết quả tốt với người chưa dùng thuốc tây vậy với người đã dùng thuốc tây nhiều năm thì như thế nào, khi uống thuốc này, bỏ hẳn thuốc tây trong thời gian uống thuốc thì có sao không?
3. Tại sao còn liên quan đến tụy nữa?
4. Bác có bài thuốc nào cho suy thận không?
5. E rất quan tâm đến vấn đề này, nếu bác rảnh, E xin mời bác cafe để học hỏi kinh nghiệm.
Thanks bác