+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 12

Đề mục: Từ Hà Nội đi suối cá thần và thành nhà Hồ

Mua xe ngày
    28-03-2013
    Động cơ OF
    11 mã lực

Mặc định Từ Hà Nội đi suối cá thần và thành nhà Hồ

Có cụ nào thuộc đường chỉ giùm e với. E dự định đi suối cá thần và thành nhà Hồ rùi lượn xuống Sầm Sơn mà e vẫn phân vân chưa biết đi đường nào cho gần và thuận nhất. E nhờ các cụ tư vấn giúp e. E rót vodka mời các cụ

Mua xe ngày
    17-06-2008
    Động cơ OF
    71 mã lực

Cụ đi đường HCM, sau đó có 2 cách:
    1. Vào thăm suối cá thần ở Cẩm Thủy trước, ăn trưa, rồi quay lại đường HCM (mấy km thôi), qua cầu rẽ phải vào thăm thành nhà Hồ ở Vĩnh Lộc, sau đó ra đường 1, qua cầu Hoàng Long rẽ trái theo đường tránh, đến Sầm Sơn.
    2. Đến cầu qua sông Mã thì rẽ trái vào thăm thành nhà Hồ, sau đó ngược lại đường HCM, ăn trưa, rồi đi tiếp vào thăm suối cá. Sau đó chạy tiếp đường HCM, qua Lam Sơn, rẽ về tp Thanh Hóa, đi Sầm Sơn.

Theo cách 2, cụ tiện đường thăm Lam Kinh luôn.
    CAP_bl đã sửa : 28-04-2013 lúc 11:36
    Có gì thuộc về con người (mà) còn xa lạ với ta...

Mua xe ngày
    26-04-2012
    Động cơ OF
    30 mã lực

Em vừa đi qua những chỗ cụ định đến, tù hn cụ đi HCM, đến suối cá thần, quay về thành Nhà hồ, theo ql 45 đi ss, em vừa tới ss lúc 10h, phòng là 1 củ cụ nhé.

Mua xe ngày
    16-07-2008
    Thường ở
    Khương Đình - Thanh Xuân - Hà Nội
    Động cơ OF
    50 mã lực

Trích dẫn anphuhung viết Nghía cột cây số
    Có cụ nào thuộc đường chỉ giùm e với. E dự định đi suối cá thần và thành nhà Hồ rùi lượn xuống Sầm Sơn mà e vẫn phân vân chưa biết đi đường nào cho gần và thuận nhất. E nhờ các cụ tư vấn giúp e. E rót vodka mời các cụ
    Từ Hà Nội cụ chạy theo 3 con đường để ra đường Mòn Hồ Chí Minh!

1) Cụ chạy đường Đại Lộ Thăng Long, hết Đại Lộ Thăng Long cụ rẽ phải đi đường gom xuống đường Ba Lan hướng đi Xuân Mai và Tây Sơn, hết đường gom cụ rẽ trái đi Xuân Mai khoảng 13km! rồi rẽ trái chỗ trạm xăng là vào đường mòn Hồ CHí Minh (đường mòn HCM kẻ vạch vôi mầu vàng giữa đường, cứ thấy vạch vàng là đường HCM rồi đấy ạ!)
    (Lưu ý đoạn cuối đường Đại Lộ Thăng Long có cắm biển 60 sau đó 40km/h bên tay phải xxx bắn ở đây đấy ạ!) cụ đi theo biển vì vào đường gom đoạn giữa sẽ có một trạm bắt đi quá tốc độ cụ nhá!
    * ) Đường này đẹp nhưng hơi xa, em nghĩ cụ nên đi đường này nếu ko thạo đường lắm! có khi đi đường này nhanh nhất ợ!
    2) Cụ chạy thẳng đường 6 :Hà Đông - Ba La - Chúc Sơn - Xuân Mai và rẽ trái ra đường Mòn Hồ CHí Minh chỗ cây Xăng Xuân Mai!
    *) Đường này đẹp, nhưng đông người đi có khi chậm hơn đường Đại Lộ Thăng Long!
    3) Cụ chạy đến CHúc Sơn rẽ trái vào Thị Trấn đến trường PTTH Chương Mỹ A rẽ phải đi đường tắt ra đường mòn HCM .
    *) Đường này gần nhất trong 3 đường nhưng đường từ Chúc Sơn ra đến đường Mòn mất khoảng 10km đường bê tông đi trong làng nên tính thời gian cũng = đường Đại Lộ Thăng Long!
    Cụ ko quen đường thì ko nên đi đường này mà chọn đường Đại Lộ Thăng Long đi cho lành!

Tiếp sau khi ra đến đường mòn cụ chạy thẳng tuột cứ đường chính có kẻ vạch vàng ở giữ đường mà chạy! khoảng 100km thì đến Thị Trấn Cẩm Thủy!

Đến đầu Cẩm Thủy có cây cầu vào Thị Trấn và ngay đầu cầu bên này có biển chỉ dẫn rẽ trái vào Thành Nhà Hồ, chạy thẳng qua cầu vào Thị trấn Cẩm Thủy!

Cụ chạy thẳng qua cầu, để ý đoạn này, ngay trên cầu xxx bắn đè vạch và 40km thì phải có một trạm sẽ bắt ngày đầu cầu bên kia, qua cầu đến ngã 3 cụ rẽ phải vào trung tâm Thị Trấn và có biển chỉ dẫn đi vào Suối Cá Thần, xã Cẩm Lương, Cẩm Thủy, Thanh Hóa!

Đi khoảng 15km là đến suôi cá!

Có biển chỉ dẫn rất rõ vào suối cá hoặc cụ hỏi người dân họ sẽ chỉ đường cho ai cũng biết, kể cả trẻ con

Xong suối cá cụ chạy ngược lại đoạn đầu cầu Cẩm Thủy khi bắt đầu vào Thị Trấn thì cụ rẽ phải vào đường 217 để đi Thành Nhà Hồ, Vĩnh Lộc, Thanh Hóa!

Cụ chạy thẳng khoảng 35km sẽ tới Thành Nhà Hồ, trên đường đi khoảng 1km sẽ có biển nhắc báo đường đi Thành Nhà Hồ nên cụ cứ yên tâm, nếu nghi ngờ hỏi người dân họ chỉ cho!
    Đoạn này ko có xxx cụ chạy tẹt ga biển, vạch phi thoải mái!

Xong Thành Nhà Hồ cụ chạy thẳng tiếp tục đi Sầm Sơn, đường này là đường 45!
    Chạy qua Vĩnh Lộc, Yên Định, Thiệu Hóa, Đông Sơn, TP Thanh Hóa, Sầm Sơn!!
    Cứ thẳng đường chạy tuột luôn khoảng 45km là đến Sầm Sơn, đường này rộng và trải thảm khá đẹp. Nhưng chạy khoảng 25km đến đoạn qua thị trấn Vạn Hà (Thiệu Hóa) đầu Đông Sơn thì có xxx bắn đè vạch (Bọn này bắn mồm) nhưng cụ cứ tà tà mà đi đừng đè vạch, nếu nó có dừng có thể cãi được vì ko có ảnh!

Qua đoạn này cụ chạy thẳng tuột xuống Sầm Sơn luôn ợ!

Về đến Thành Nhà Hồ cụ có thể liên lạc với cụ chelamphuquang; về đến TP Thanh Hóa hoặc Sầm Sơn, có vấn đề gì cụ có thể liên lạc với chi hội OF Xứ Thanh, sẽ hướng dẫn và tiếp đón cụ tận tình ợ!

Hoặc vướng gì cụ cứ alo cho em : Không chính sáu bảy 636.686
    Chưa đăng ký Ơi muốn khóc lắm mà không khóc được Chưa đăng ký ạ!

Mua xe ngày
    16-07-2008
    Thường ở
    Động cơ OF
    50 mã lực

Em quên mất, nếu cụ không biết đường, khi về đến Thành Nhà Hồ thì sẽ có tuyến xe bus từ Thành Nhà Hồ đi Sầm Sơn, tuyến bus này khoảng 10 phút có một chuyến, cụ có thể chạy theo tuyến xe bus sẽ đến SS, hoặc cụ đi theo trạm dừng xe Bus cũng được, đường đi đẹp và dễ cứ thẳng tuột mà đi cụ ạ, về đến TP Thanh Hóa nếu sợ nhầm đường gọi cho chi hội OF XỨ THANH ra đón hoặc hỏi đường đi Sầm Sơn, với cả trên đường biển chỉ dẫn rất nhiều nên ko phải lăn tăn cụ ạ!

Em dặn luôn là về Sầm Sơn cẩn thận chúng nó chặt chém ác liệt nhá đặc biệt vào mấy ngày lễ, cụ đừng ăn và ở khu vực mấy bãi tắm làm gì cho đông đúc mà đắt đỏ, cụ đến Sầm Sơn chạy dọc biển khoảng 3-5km vào khu Làng Chài ăn uống ở đây thì rẻ như Đà Nẵng, mà Ngon như Nha Trang, đồ tươi ngon bổ rẻ cụ ạ!

tuan281085's Avatar
    Bác tuan281085 đang dừng xe, đi đâu đó Xe Container {Kinh doanh chuyên nghiệp} tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000 tuan281085 1,000,000
    Mua xe ngày
    28-11-2011
    Thường ở
    ⓿❾⓿❾❶❹❶❶❷❾ gọi phát là có 3M ngay
    Động cơ OF
    6476 mã lực

Cụ sự kiện Rồng Việt hướng dẫn chuẩn đấy. Cụ cứ theo 1 trong các phương án ấy mà đi là OK
    Sản phẩm Chăm sóc xe hơi 3M ⓿❾⓿❾❶❹❶❶❷❾ cụ Chưa đăng ký ơi. HDSD tại ĐÂY

Mua xe ngày
    28-03-2013
    Động cơ OF
    11 mã lực

Trích dẫn kdrongviet viết Nghía cột cây số
    Em quên mất, nếu cụ không biết đường, khi về đến Thành Nhà Hồ thì sẽ có tuyến xe bus từ Thành Nhà Hồ đi Sầm Sơn, tuyến bus này khoảng 10 phút có một chuyến, cụ có thể chạy theo tuyến xe bus sẽ đến SS, hoặc cụ đi theo trạm dừng xe Bus cũng được, đường đi đẹp và dễ cứ thẳng tuột mà đi cụ ạ, về đến TP Thanh Hóa nếu sợ nhầm đường gọi cho chi hội OF XỨ THANH ra đón hoặc hỏi đường đi Sầm Sơn, với cả trên đường biển chỉ dẫn rất nhiều nên ko phải lăn tăn cụ ạ!

Em dặn luôn là về Sầm Sơn cẩn thận chúng nó chặt chém ác liệt nhá đặc biệt vào mấy ngày lễ, cụ đừng ăn và ở khu vực mấy bãi tắm làm gì cho đông đúc mà đắt đỏ, cụ đến Sầm Sơn chạy dọc biển khoảng 3-5km vào khu Làng Chài ăn uống ở đây thì rẻ như Đà Nẵng, mà Ngon như Nha Trang, đồ tươi ngon bổ rẻ cụ ạ!
    Cảm ơn cụ nhiều. Cụ cho hởi ở đó địa chỉ ntn? có tên quán nào ngon bổ rẻ ko cụ? Ngoài Sầm Sơn ra Thanh Hóa còn bãi biển nào tắm và ăn ngon ko cụ?

Mua xe ngày
    15-04-2012
    Thường ở
    Thanh Hóa
    Động cơ OF
    22 mã lực

cụ ơi, cụ đi Suối Cá mà có ý định đi thăm di tích Lam Kinh rùi cần phòng nghỉ khách sạn thì alo em nhé, nhà em có cái khách sạn nhỏ gần Lam Kinh giá phòng cụ cứ đến rồi alo cho em ( em lấy giá OF cho cụ ). chúc cụ và gia đình vui vẻ
    Củi mùn cưa ép, cụ nào đốt lò hơi ko ^^!

Mua xe ngày
    10-11-2012
    Động cơ OF
    13 mã lực

Suối cá thần cho bọn trẻ con đi thì thích lắm.

Mua xe ngày
    16-07-2008
    Thường ở
    Động cơ OF
    50 mã lực

Trích dẫn anphuhung viết Nghía cột cây số
    Cảm ơn cụ nhiều. Cụ cho hởi ở đó địa chỉ ntn? có tên quán nào ngon bổ rẻ ko cụ? Ngoài Sầm Sơn ra Thanh Hóa còn bãi biển nào tắm và ăn ngon ko cụ?
    Tất cả các quán trong Làng Vạn Chài quán nào cũng như nhau cụ nhá, nó thuộc khu du lịch sinh thái, đi vào có cổng chào biển hiệu cụ ạ, khu này yên tĩnh, mỗi quán đều có các chòi rất mát và thoáng dưới chân chòi là biển, nhìn ra biển cây cối mát mẻ chứ không đông đặc như khu vực phía ngoài ợ!

Các quán đều ngon bổ rẻ hết cụ nhá, đặc biệt ko bị chặt chém cụ ạ! ăn hải sản khoảng 100-200k/ người là thoải mái.

Ngoài Sầm Sơn ra THanh Hóa còn có 2 bãi biển đẹp và cũng khá nổi tiếng nhưng mang tính chất nghỉ dưỡng và chưa thương mại hóa, chứ ko ồn ào như Sầm Sơn đó là Hải Tiến và Hải Hòa!

Hải Hòa cũng bắt đầu thương mại hóa dần dần nhưng Hải Tiến thì còn hoang sơ, và em chỉ thích đi biển, đi nghỉ kiểu như này mới đúng chất đi nghỉ cụ ạ
    Ở HN ngày nào cũng đông đúc ức chế, ngày nghỉ mà cứ như đi hành xác thì đi làm gì?

Biển Hải Tiến thuộc Huyện Hoằng Hóa, THanh Hóa cách TP THanh Hóa khoảng 15km về phía Đông Bắc! (Từ TP Thanh Hóa đi thì cũng tầm km như đi Sầm Sơn)

Biển Hải Hòa thuộc Huyện Tĩnh Gia, Thanh Hóa hơi xa nó giáp với Nghệ An cơ, cách TP THanh Hóa khoảng 45km về phía Đông Nam!

Ở Hải Tiến và Hải Hòa cụ sẽ thấy không có hiện tượng chặt chém như Sầm Sơn, người dân rất lành, đặc biệt Hải Tiến.........!!!!!!!!!

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối