+ Trả lời
Trang 18 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 14 15 16 17 18 19 20 21 22 28 68 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 171 đến 180 trong 938

Đề mục: Trao đổi kinh nghiệm lái xe đúc rút từ bản thân!

Mua xe ngày
    05-11-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Kỹ thuật, kinh nghiệm căn đường

Chào các Bác,
    Nhà cháu mới đi học lái nên muốn các bác chỉ giáo cho Kỹ thuật, kinh nghiệm căn đường. Bởi vì ở chỗ học có hai thầy một thầy thì bảo chia đường làm 3 mình ngồi ở 1/3 là ok. Một thầy thì bảo ko phải. chia đường thành 2 rồi lấy khoảng cách từ tim đường sang phải khoảng 35-45cm.
    Với cả kinh nghiệm căn đường để tránh các xe bên cạnh xe mình nữa ạ.

Mua xe ngày
    29-02-2008
    Động cơ OF
    43 mã lực

Đi mãi rồi sẽ quen thôi mà!
    Bác đi vào đoạn đường thẳng có kẻ vạch phân cách & tập nhìn gương rồi xác định vệt bánh xe sau rồi tập hình dung vệt bánh xe ảo ở trước mặt. khi đã hình dung ra vệt bánh xe thì hình dung được vị trí choán chỗ của xe trên đường. Lúc đó chẳng cần chia đường làm gì cho mệt.

Mua xe ngày
    09-07-2008
    Thường ở
    Nhà em
    Động cơ OF
    66 mã lực

Thầy thứ 3 dậy chắc cũng khác
    cứ đi rồi nó quen thôi chứ lý thuyết chỉ là lý thuyết
    Chưa đăng ký ủn giúp em cái nào

Bác 2hoir đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] 2hoir 10
    Mua xe ngày
    31-10-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

cứ đi nhiều rồi quen thôi cụ ạ. Giờ đi cụ chịu khó nhìn gương bên lái, thấy bánh xe mình cách vạch phân cách tầm 10cm là Okie

Mua xe ngày
    01-07-2006
    Động cơ OF
    87 mã lực

Trích dẫn idiotvn viết Nghía cột cây số
    Chào các Bác,
    Nhà cháu mới đi học lái nên muốn các bác chỉ giáo cho Kỹ thuật, kinh nghiệm căn đường. Bởi vì ở chỗ học có hai thầy một thầy thì bảo chia đường làm 3 mình ngồi ở 1/3 là ok. Một thầy thì bảo ko phải. chia đường thành 2 rồi lấy khoảng cách từ tim đường sang phải khoảng 35-45cm.
    Nghe lý thuyết cũng đã thấy ko hợp lý rồi, vì mỗi loại xe có chiều rộng khác nhau, mặt khác đường cũng có đường rộng, đường hẹp. Nếu bác muốn căn đường cho chuẩn thì chỉ có tập thôi ạ.

Bác lychau đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] lychau 10
    Mua xe ngày
    15-09-2008
    Thường ở
    Tp. Ho CHi Minh
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn idiotvn viết Nghía cột cây số
    Chào các Bác,
    cần gì phải canh làm gì cho mệt, bác cứ làm như sau:
    Treo cái biển "bác Nghị đang đi xemm tình hình lụt lội" lên nóc xe, cứ thế mà chạy ngay giữa vạch phân đường, bảo đảm không đụng xe, cũng bị xxx thổi - đùa tí nhá

Bác theo hướng dẫn của "bác 2hoir" nếu đường có vạch vôi phân đường 2 chiều, và
    Bác làm theo "Một thầy thì bảo : chia đường thành 2 rồi lấy khoảng cách từ tim đường sang phải khoảng 35-45cm" khi không có vạch phân đường

Mua xe ngày
    02-03-2008
    Thường ở
    Đô thị Trung hoà Nhân chính
    Động cơ OF
    50 mã lực

Không thầy nào đúng cả. Bác có là nhà toán học thì cũng tính không nhanh bằng xe chạy được
    Tất cả chỉ là một chấm nhỏ trên bản đồ.

Mua xe ngày
    19-09-2007
    Thường ở
    bên em út
    Động cơ OF
    71 mã lực

Bác đi căn làm sao cho cờ him của bác chĩa đúng vạch phân đường, tức là ...ái đúng vạch kẻ đường là chuẩn ạ . Em té
    sống trên đời cần có một tấm lòng

Mua xe ngày
    03-08-2006
    Thường ở
    RRCL
    Động cơ OF
    369 mã lực

Lắm thầy thối ma lắm cha con ko lấy đc chồng!!!!
    Ở nước ta cụ học mấy thứ đó làm gì cứ đường ta ta đi, cu nào tránh ta thì tránh ko tránh thì mình tránh nó, cụ có căn trời thì cũng vậy mà thôi....
    nói thế thôi chứ lý thuyết là thế nhưng căn tốt hay ko là còn tùy thuộc vào nhiều thứ mà đi quen và kinh nghiệm là quan trọng, chứ mới lái ko đi nhiều thì chả có LT nào chỉ đc đường đâu ạ!

Bác sỹ online 24H/7 - MỜI Chưa đăng ký GHÉ THĂM NHÀ EM NHÉ!!!!
    Bác Chưa đăng ký muốn Xì pam mà không bị Bem thì Vô đây Còn nếu thích các em trẻ đẹp Free thì Tìm ở đây

Mua xe ngày
    14-01-2008
    Động cơ OF
    44 mã lực

Có mà căn với giời, cụ đi nhiều vào giờ cao điểm, đường đông nghịt, khỏi cần căn gì hết, sau một thời gian cụ chẳng thèm hỏi kinh nghiệm gì sất, iem đảm bảo

+ Trả lời
Trang 18 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 14 15 16 17 18 19 20 21 22 28 68 ... CuốiCuối