Thảo luận Tìm các bác yêu thích Nissan pathfinder...

PX85

Xe máy
Chào các bác! tôi mê chiếc xe này, nó nhỏ gọn như JEEP, rất linh hoạt và khỏe, dàn gầm bền, cái thô cứng vốn là bản chất PATHFINDER đã thành kinh điển, cái hồn của nó thô kệch, gân guốc, nam tính và khỏe mạnh. cảm nhận là cái kết cấu chassis rời vượt mọi địa hình cực khỏe và bền bỉ, ngoại thất cứng cáp, là 1 trong những cái SUV thực thụ của NISSAN.
tôi có chiếc Pathfinder đời 94. xe SUV 2.4, Người ngoài ai cũng bảo xe này ăn xăng, thực tế không đến nỗi nào. Loại xe này chất lượng khá cao, made Japan, thiết kế cho thị trường Hoa Kỳ, gầm, sàn, giảm sóc rất tuyệt. Tự trọng 1.6 tấn, đường trường (HN - Thái Nguyên) khoảng 10.7 l/100 km điều hòa 100%. Loại xe này thiết kế cho đường xấu nên không thiên về tốc độ cao, thực tế chạy 80 km/h cảm giác lái rất hay. Bác nào có xe hoặc có cùng sở thích mời cùng giao lưu chia sẻ nếu được ta lập cái chi hội nho nhỏ thì hay quá...
Lang thang ở Hn thấy được vài bác như sau: bác 1404 thấy bảo trước đây cũng sinh hoạt trên OF hồi này thấy hay đậu ở phố nhỏ sau Đại sứ quán Trung Quốc...

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

PX85

Xe máy
Bác 8436 trong quân ngũ lại làm trong ngành xe nên chiếc này máy móc và khung gầm rất ngon, nội thất và hình thức thì cũng tầm tầm, chiếc này hay xuất hiện khu vực đường Trường Chinh...

[/IMG]

PX85

Xe máy
Bác 0453 làm bên du lịch là người rất yêu mến Pathfinder chiếc xe của bác rất ấn tượng tiếc rằng vì lý do công việc, chiếc xe này vừa bán vào miền cao nguyên...

[/IMG]

[/IMG]

cot co

Xe hơi
E cũng sd nissan pickup z24 1995 e dùng được 5 năm rồi. Về mặt cơ bản thì hệ gầm, lái giống hệt nhau. Phải nói rằng độ bền và khỏe thì kinh khủng luôn. Xe e đến giờ chăm sóc đàng hoàng e vẫn chạy 140 km/h ngon lành.

raklei

Xe điện
xe bác là đời cũ thì mới nhỏ gọn thôi. còn mẫu gần mới đây thì to vật vã.
mẫu pathfinder mới ra thì trông khác hoàn toàn, ko to ko nhỏ đẹp vãi linh hồn.

inochi

Xe điện
Công nhận đời mới trông không khác gì Rx350, còn thế hệ thứ 2 nhìn đẹp hơn các em sinh năm 95.
Con 1404 hình như trước là mầu trắng thì phải của bác Hùng Offroad trước thấy rao bán

xe bác là đời cũ thì mới nhỏ gọn thôi. còn mẫu gần mới đây thì to vật vã.
mẫu pathfinder mới ra thì trông khác hoàn toàn, ko to ko nhỏ đẹp vãi linh hồn.

otohagiang

Xe container
PATHFINDER - 1 thời để nhớ đây
tiếc là giờ em nó đã thành CUV chứ không còn là SUV nữa rồi

PX85

Xe máy
Vâng các bác à! Tôi mê cái dòng đời cũ nhỏ gọn,vuông vức thô thô mà nam tính này thôi, mong được gặp các bác có cùng chung sở thích. Bác cot co cho tôi xin số điện thoại nhé? Muốn giao lưu học hỏi kinh nghiệm chút, chế xe tôi chỉnh chưa tốt chăng nên ko đạ được tốc độ 140km bác à...

laze_a1

Xe tăng
Em cũng định mở thớt mấy lần, nhưng rồi lại ngại. Với số lượng path ở HN, có thể hình thành một nhóm sinh hoạt, giao lưu vui phết.
Mời bác patrol07 vào luôn cho xôm nhé.
Chiếc xe này em và anh bạn cùng làm khá kỹ, nên cũng thu lượm được kha khá kiến thức cũng như trải nghiệm, từ việc mò mẫm đồ cho đến công cuộc ship từ nước ngoài về. Đang cố gắng đẩy nhanh tiến độ để hoàn thành sớm các bác ạ

PX85

Xe máy
Đón chào bác laze! Đến hôm nay cùng với bác cotco đã đủ thành lập tổ 3 người rồi, chẳng mấy chốc nhóm ta sẽ đông vui hehe. Pathfinder ( người tìm đường ) chỉ riêng cái tên đã hay, đã đầy nam tính rôi...
Hội gặp được bác laze nhiều kinh nghiệm thì hay quá, mong bác kể cho anh em nghe công cuộc nâng cấp sức khỏe, vẻ đẹp cho em nó cùng những trải nghiệm của mình, ko chỉ tôi mà sẽ còn rất nhiều bác lót dép đón nghe đấy bác ơi!
Mời bác patrol07 vào nhé, Bác otohagiang từng sử dụng và yêu thích dòng này mời bác tham gia giúp anh em có thêm hiểu biết, dù gì chơi một chiếc xe đã 20 năm tuổi sẽ có rất nhiều điều để khám phá,chỉnh sửa v và nâng cấp sức khỏe cũng như sắc đẹp phải ko các bác...

laze_a1

Xe tăng
Em cũng chỉ là tay mơ thôi bác ạ, cái ông làm cùng em mới biết nhiều, rặt 1 nỗi ông í không thích post ảnh lên diễn đàn :) Em mạn phép chia sẻ vậy: Pathfinder 3.0 V6 - 1995
Đây là quả của em, trước khi phá phách, bụi bặm cho nó đúng chất:

Quả này là thay 1 số cao su gầm, do ko có cầu nên đành phải nhờ đến mấy anh gara:

Chỉnh sửa cuối:

PX85

Xe máy
Xe của bác trông ngang tàng bụi bặm đáng mê quá! tôi thấy bảo chơi Pathfinder phải chơi V6 3.0 mới sướng, tuy chưa được chơi em này nhưng chạy thử em Nissan vip V6 3.0 thì thật mê, máy chắc cực kì như cục gạch luôn mà tiếng nổ tròn vo đạp lút ga có ngay cảm giác lưng dán vào ghế...chiếc đó nguyên bản hoạt động hoàn hảo, ông chủ cam đoan 100km/10 lít thế mới kinh! xe bác thay hết bộ cao su gầm à? tìm cao su xịn ở đâu giá cả bi nhiêu bác? mà V6 của bác ăn uống thế nào...
Bác Surgeon ko biết đã sửa được bệnh trượt đề chưa mà ko thấy vào tham gia với chúng ta, bệnh này tôi đã nghiên cứu dứt điểm dễ dàng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
Xe của bác trông ngang tàng bụi bặm đáng mê quá! tôi thấy bảo chơi Pathfinder phải chơi V6 3.0 mới sướng, tuy chưa được chơi em này nhưng chạy thử em Nissan vip V6 3.0 thì thật mê, máy chắc cực kì như cục gạch luôn mà tiếng nổ tròn vo đạp lút ga có ngay cảm giác lưng dán vào ghế...chiếc đó nguyên bản hoạt động hoàn hảo, ông chủ cam đoan 100km/10 lít thế mới kinh! xe bác thay hết bộ cao su gầm à? tìm cao su xịn ở đâu giá cả bi nhiêu bác? mà V6 của bác ăn uống thế nào...
Bác Surgeon ko biết đã sửa được bệnh trượt đề chưa mà ko thấy vào tham gia với chúng ta, bệnh này tôi đã nghiên cứu dứt điểm dễ dàng rồi.
Xe em còn chưa dán tem, chưa lắp vè và lên lốp 255, tới đây mà hoàn thiện, chắc còn hầm hố nữa bác ạ.
Có 1 nhược điểm em ko thích là tay lái nhẹ quá, còn lại thì ngon, xe chạy đầm, chắc, rất khỏe. Dáng vuông vắn, lừng lững rất manly.
Nếu kê hết những cái đã chọc ngoáy, thì cũng khá dài, em sẽ dần dần trình bày để các bác cùng trao đổi.

Patrol07

Xe đạp
Mấy hôm nay thấy trong người cứ bồn chồn... Hoá ra các cụ nhắc tới em :D. Năm nay khó khăn, mải kiếm cơm nên cũng ít vào hóng chuyện của các cụ.
Thấy các cụ mở thớt này chuyện về Pathfinder, em cũng có mấy cái ảnh khoe cùng các cụ gọi là sâu hàng:D
Pathfinder dạo phố!!!

Tắm rửa

Nissan anh và em

Thăm bạn

Rất mong được ciao lưu cùng các anh em Pathfinder ah!!!

cot co

Xe hơi
Bác nào có địa chỉ lắp ống thở xe này cho e xin để e mua với
Chào các bác! tôi mê chiếc xe này, nó nhỏ gọn như JEEP, rất linh hoạt và khỏe, dàn gầm bền, cái thô cứng vốn là bản chất PATHFINDER đã thành kinh điển, cái hồn của nó thô kệch, gân guốc, nam tính và khỏe mạnh. cảm nhận là cái kết cấu chassis rời vượt mọi địa hình cực khỏe và bền bỉ, ngoại thất cứng cáp, là 1 trong những cái SUV thực thụ của NISSAN.
tôi có chiếc Pathfinder đời 94. xe SUV 2.4, Người ngoài ai cũng bảo xe này ăn xăng, thực tế không đến nỗi nào. Loại xe này chất lượng khá cao, made Japan, thiết kế cho thị trường Hoa Kỳ, gầm, sàn, giảm sóc rất tuyệt. Tự trọng 1.6 tấn, đường trường (HN - Thái Nguyên) khoảng 10.7 l/100 km điều hòa 100%. Loại xe này thiết kế cho đường xấu nên không thiên về tốc độ cao, thực tế chạy 80 km/h cảm giác lái rất hay. Bác nào có xe hoặc có cùng sở thích mời cùng giao lưu chia sẻ nếu được ta lập cái chi hội nho nhỏ thì hay quá...
Lang thang ở Hn thấy được vài bác như sau: bác 1404 thấy bảo trước đây cũng sinh hoạt trên OF hồi này thấy hay đậu ở phố nhỏ sau Đại sứ quán Trung Quốc...

[/IMG]

littlebull

Xe buýt
Mẫu này em cũng rất kết, quá manly... tuyệt.
Giá mà dư chỗ để xe thì cũng phải tìm 1 em để vui

Pajero0291

Xe buýt
em cũng thích loại xe này, nhưng ông già em bẩu đồ khó kiếm, đời sâu nên em kô dám chiến, đành chiến tạm Pajero vậy. Nhìn mấy em của các bác xinh ra trò mà yêu quá.