[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com

Em nghĩ các bác cần cái này, các việc nhỏ nhặt hàng ngày thì chả bao giờ cần phải xem ngày giờ làm gì cho mệt. Nhưng những việc giao dịch làm ăn quan trọng, xuất hành đi xa, tìm một đối tác làm ăn, mua một con xe mới…toàn những việc quan trọng. Phàm làm những việc này, không thể khinh xuất coi nhẹ được. Và những việc xem ngày giờ, tuổi tác thuận hợp là một yếu tố không nên bỏ qua để tham khảo, giúp cho công việc thuận lợi hanh thông.
Trên này em thấy các bác hay xem theo Tử vi, nên em mở thêm cái topic này, xem theo Phong thủy để các bác có thêm thông tin tham khảo. Ngày giờ em xem theo thuật Trạch Cát, tuổi tác màu sắc thuận hợp em xem theo Can chi, xét ngũ hành theo quái mệnh. Có gì cần các bác cứ hỏi, có gì sai sót mong các bác chỉ giáo.
Chúc các bác luôn An khang!
(b) :69:(b)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Nhà cháu chẳng bao giờ mất công và thời gian vào những cái này. Nghề nhà cháu là nghề đi mà cứ phải đợi ngày đẹp mới đi thì nhà cháu chết đói. Vấn đề là tâm lý thôi. Nhà cháu không phản đối, ai tin thì cứ tin. :6:

Meo Thamlam

Xe lăn
Nhà cháu chẳng bao giờ mất công và thời gian vào những cái này. Nghề nhà cháu là nghề đi mà cứ phải đợi ngày đẹp mới đi thì nhà cháu chết đói. Vấn đề là tâm lý thôi. Nhà cháu không phản đối, ai tin thì cứ tin. :6:
Anh dốt chữ, Avatar của Chú là chữ gì đấy ????(l)

toilatoi

Đi bộ
óa! ông là ai "phantom2209"?

Ta Viet Cuong

Xe tăng
em mệnh kim-1970 thì xe mầu gì hạp bác nhể, nếu màu bạc thì em đỡ phải sơn lại, còn ko phải thì bác tài trợ em vụ sơn lại nhá (c)

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
bác 1970 Canh Tuất, niên mệnh là xoa xuyến kim, nhưng quái mệnh là Chấn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc. Màu hạp của bác là màu xanh lá (mộc), màu đen, màu xám, màu tro, màu xanh dương (thuộc thủy, vì thủy sinh mộc).
Mong bác ko phải sơn lại xe

Schumacher

Xe buýt
@ AnKhang:
Em xin hỏi cụ một câu mà em vẫn thắc mắc:

Tại sao thước Lỗ Ban lại có hai thước Trên và Dưới? Và Tác dụng của mỗi loại là gì?

Đa số các thầy phong thủy đều chọn cung nào đó mà cả trên cả dưới đều vào cung tốt. Một số thầy nói là đó là do không có cái gì toàn vẹn cả, được cái nọ thì mất cái kia :P nên phải chọn kích thước rơi vào cung tốt của cả thước trên và thước dưới mới tốt thực sự. :102: (nói thế thì cần gì đến thầy, nhà em ra chợ mua cái thước về tự đo là OK roài :) )

Hơn nữa, kích thước của thước Lỗ Ban mỗi nguồn tài liệu lại dẫn chứng một cách tính khác nhau tư 36 cm đến 54 cm (em không nhớ chính xác lắm). Vậy theo cụ thì cách tính nào là đúng ạ?

CHU DU

Xe buýt
Em mệnh Thiên Thượng Hỏa, 1978 thì đi xe màu gì hợp hở bác??? Thanks bác trước (Em thì thích xe màu đen)

Ta Viet Cuong

Xe tăng
bác 1970 Canh Tuất, niên mệnh là xoa xuyến kim, nhưng quái mệnh là Chấn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc. Màu hạp của bác là màu xanh lá (mộc), màu đen, màu xám, màu tro, màu xanh dương (thuộc thủy, vì thủy sinh mộc).
Mong bác ko phải sơn lại xe
Bác sợ tài trợ sơn màu lại cho em hay seo mà cụ cho em lắm màu hạp thía (b)
mà bác cho em hỏi cái màu bạc của civic ý, nó là mầu nào trong cái đám hạp trên kia hở bác..có phải gán vào màu xám ko bác nhể

HSBC

Xe buýt
Cảm ơn Bác An Khang. Bây giờ E mới biết tử vi thì theo niên mệnh, phong thuỷ thì theo quái mệnh. Chết thật, từ trước đến giờ toàn bé cái nhầm.:69:

Schumacher

Xe buýt
Em mệnh Thiên Thượng Hỏa, 1978 thì đi xe màu gì hợp hở bác??? Thanks bác trước (Em thì thích xe màu đen)
Em nghĩ là ngoài chuyện đi xe màu gì thì còn có một điều cụ CHU DU phải nhớ là tránh xa ông GIA CÁT LƯỢNG ra nhé, không thì ..... :'(
:)):)):))

CHU DU

Xe buýt
Em nghĩ là ngoài chuyện đi xe màu gì thì còn có một điều cụ CHU DU phải nhớ là tránh xa ông GIA CÁT LƯỢNG ra nhé, không thì ..... :'(
:)):)):))
Còn em thì lại đang than: Trời đã sinh ra Du sao chưa sinh ra Lượng. Giời ơi là giời:6::6::6:

MQC

Xe buýt
Chưa gặp mặt nhưng được bác tư vấn online. Hẹn có dịp đến văn phòng gặp bác (c)

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
e xin trả lời bác su-ma-khơ như sau: Thước Lỗ Ban có 2 tầng: tầng trên là thước Môn công, chuyên xem kích thước thông thủy cho cửa đi, cửa sổ.
còn tầng dưới là thước Đinh lan bác ạ: chuyên đo kích thước đồ đạc, bàn ghế, giường tủ bác ạ.
Còn về kích thước chuẩn thì đến giờ vẫn đánh nhau vỡ đầu bác ạ, mỗi phái 1 kiểu, thôi thì biết ít cho nó đỡ mệt đầu bác ạ hehe

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
thưa cụ chu du, cụ 78 niên mệnh là Thiên Thượng Hỏa, nhưng quái mệnh là Tốn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc bác ạ, dụng màu đen là quá ổn, vì màu đen thuộc Thủy, mà thủy thì sinh Mộc.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
sorry bác nha, 83, Quý Hợi, Cấn Thổ bác ạ, bác mệnh Thổ, hạp màu vàng, nâu, cà phê (thuộc thổ) hoặc đỏ, hồng, cam (Hỏa sinh thổ mà bác)