Bài bị khóa
Trang 16 / 93 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 12 13 14 15 16 17 18 19 20 26 66 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 151 đến 160 trong 921

Đề mục: Điều hoà gia đình- Thắc mắc cho hết vào đây

Mua xe ngày
    13-06-2007
    Thường ở
    Hà nội mới
    Động cơ OF
    66 mã lực

Trích dẫn 3077 viết Nghía cột cây số
    Họ vác bình tới đó cụ nhưng nó không rò ào ào, sau khi tới họ vặn chỗ nối đầu cục nóng ngoài trời và cục mát trong nhà rồi bơm ga. Bật lên mát lạnh nhưng chả biết rò chỗ nào, bảo theo dõi. Em dùng khoảng 2 tuần nó lại hết , giờ chắc còn 2 cách, đầu tiên là cho tháo cục nóng về kiểm tra giàn xem có rò không (họ bảo phải mang về xưởng mới kiểm tra được) sau cùng là thay ống đồng.

Ngoài 2 cái đó có thể rò còn chỗ nào không các cụ?
    Các điểm kiểm tra rò rỉ gas

1. Mối nối rắc co giữa ống đồng với dàn trong nhà: 02 mối
    2. Mối nối rắc co giữa ống đồng với dàn ngoài nhà: 02 mối
    3. Trên thân ống đồng - giờ nhiều ống đểu của Tàu, nó rò ngay trên thân ống luôn, hoặc do khi lắp thợ vô ý uốn ống tạo nếp gấp mạnh gây rò gas
    4. Rò ngay trong coil đồng của dàn lạnh
    5. Rò ngay trong coi đồng của dàn nóng
    .............. Chả có gì để ký cả

Mua xe ngày
    12-01-2012
    Thường ở
    Thành Đô - Giải Phóng
    Động cơ OF
    131 mã lực

Trích dẫn tàinon viết Nghía cột cây số
    Em thấy khâu lắp rất quan trọng, có nhiều cái chạy cả 4-5 năm chả phải sờ đến ga bật là mát, làm gì có chuyện 1-2 năm đã hết ga, có khi thợ cố tình lắp không kín để sang năm còn được gọi đến bơm ga này nọ.
    ĐỒng ý với cụ này.Nhưng chẳng cụ nào chịu bỏ nhiều 1 chút,mà mặc cả lên cả xuống.Lắp cái máy cho ngon lành thì phải khác với cái làm cho xong.
    Cụ Chưa đăng ký Có Cần Hồ Trợ.Tư Vấn về Điện Lạnh: Có e :094.587.2459-098.366.54.39

Mua xe ngày
    12-01-2012
    Thường ở
    Thành Đô - Giải Phóng
    Động cơ OF
    131 mã lực

Họ vác bình tới đó cụ nhưng nó không rò ào ào, sau khi tới họ vặn chỗ nối đầu cục nóng ngoài trời và cục mát trong nhà rồi bơm ga. Bật lên mát lạnh nhưng chả biết rò chỗ nào, bảo theo dõi. Em dùng khoảng 2 tuần nó lại hết , giờ chắc còn 2 cách, đầu tiên là cho tháo cục nóng về kiểm tra giàn xem có rò không (họ bảo phải mang về xưởng mới kiểm tra được) sau cùng là thay ống đồng.

Ngoài 2 cái đó có thể rò còn chỗ nào không các cụ?
    Đường ống thợ đã kiểm tra lại cho cụ chưa,có khi lúc thi công ống bị uốn,gập cũng xảy ra sự cố này.
    Cụ Chưa đăng ký Có Cần Hồ Trợ.Tư Vấn về Điện Lạnh: Có e :094.587.2459-098.366.54.39

Mua xe ngày
    23-02-2011
    Động cơ OF
    25 mã lực

Với lỗi H11 thì chỉ đo thông mạch 2 đầu day tín hiệu thấy thông thì vẫn chưa chắc chắn là hỏng mạch vì em đã gặp vài lần chỉ là do chạm mát nhẹ hoặc đứt ngậm (điện trở >0), để check tàu nhanh em thường nối dây ngoài test thử, nếu chạy ok thì thay dây, nếu không ok thì mới xác định lỗi vỉ
    Chán bốn bánh giờ em tuyền chạy hai bánh thôi Cụ Chưa đăng ký ợ :-)

Mua xe ngày
    24-01-2013
    Động cơ OF
    13 mã lực

Bác cho em hỏi. Nếu em mua điều hòa mới ở siêu thị về thì khi lắp đặt có phải bơm thêm gas không? Hay cứ lắp xong là chạy được luôn nhi? Cảm ơn bác.

Mua xe ngày
    21-10-2010
    Động cơ OF
    29 mã lực

Điều hòa 2 chiều, invester nội địa điện 100V của nhà em trước hai giàn đèn đều xanh, một năm nay đều đỏ lòe chỉ mỗi một đèn xanh (chắc là nguồn) nhưng vẫn chạy tốt. Toàn chữ Nhật nên không biết chỉnh thế nào, nếu cứ chạy thì sao không hả các cụ chuyên gia điện lạnh ?
    Hãy yêu thương những người bên mình vì chỉ có họ mới bên cạnh ta đến cuối cuộc đời.

Mua xe ngày
    09-03-2012
    Động cơ OF
    22 mã lực

Điều hòa đã có gá đủ để chạy rồi cụ nhé. Thợ nó kêu nạp thêm gas là nó là xì của cụ hay cò quay cụ nhé.

Mua xe ngày
    20-06-2012
    Động cơ OF
    39 mã lực

Nhà em lắp cái điều hòa 2 chiều của Panasonic Malay, nhờ thằng bạn mua và lắp giờ dùng vài tuần nó hết lạnh gọi nó éo tới. Lần đầu em tưởng hết ga gọi thợ tới bơm ga, mát được vài ngày lại hết, em đoán hở đâu rồi gọi thằng thợ khác tới nó vặn vặn lại ống đồng phía cục nóng rồi lại bơm ga, vài bữa lại hết, gọi trung tâm của panasonic xuống nó lại vặn thêm cái mối nối chỗ cục mát rồi bơm ga. Giờ lại hết lạnh, em chán quá, túm lại máy em sửa cái gì giờ các cụ. Bạn bè như b
    Trích dẫn vovandung viết Nghía cột cây số
    Vụ này có vẻ mệt rồi đây,bình thường thợ điều hoà đến phát hiện hết gas chỉ kiểm tra các vị trí rắc co hoặc mối hàn. Trường hợp của bác thì rò gas là chắc chắn rồi còn muốn biết rò ở đâu thì phải yêu cầu thợ vác bình Ni tơ đến tận nơi kiểm tra may ra mới được.
    Trích dẫn sam_boy_9x viết Nghía cột cây số
    Đường ống thợ đã kiểm tra lại cho cụ chưa,có khi lúc thi công ống bị uốn,gập cũng xảy ra sự cố này.
    Đường ống lắp xong nó chôn vào tường nên chưa kiểm tra cụ ạ, em cũng dự do đường ống vì ông ở trung tâm bảo hành Panasonic cũng bảo máy mới thế này ít khi hở giàn đồng lắm (em mới mua chưa đc 1 năm)

Mua xe ngày
    20-06-2012
    Động cơ OF
    39 mã lực

Trích dẫn MinhKhoi2007 viết Nghía cột cây số
    Điều hòa 2 chiều, invester nội địa điện 100V của nhà em trước hai giàn đèn đều xanh, một năm nay đều đỏ lòe chỉ mỗi một đèn xanh (chắc là nguồn) nhưng vẫn chạy tốt. Toàn chữ Nhật nên không biết chỉnh thế nào, nếu cứ chạy thì sao không hả các cụ chuyên gia điện lạnh ?
    Nếu là inverter hay eco navi gì đó nó có chế độ làm sạch không khí đó cụ, đèn nó đỏ tức là không khí trong phòng bẩn, thường nhà em hôm nào bụi bẩn bật 1, 2 tiếng sau nó mới xanh xanh trở lại. Hôm đầu tưởng máy sắp hỏng

Mua xe ngày
    12-01-2012
    Thường ở
    Thành Đô - Giải Phóng
    Động cơ OF
    131 mã lực

Đường ống lắp xong nó chôn vào tường nên chưa kiểm tra cụ ạ, em cũng dự do đường ống vì ông ở trung tâm bảo hành Panasonic cũng bảo máy mới thế này ít khi hở giàn đồng lắm (em mới mua chưa đc 1 năm)
    Khó cho cụ rồi.E sợ nhất là cái kiểu chơi vào tường thế này.1 là đầu tư lắp lại,2 là để kiểm tra giàn trong ngoài để biết có hở ko trc.Nếu ổn thì cụ kiểm tra lại các đầu nối,nếu ok thì làm tiếp tới đường ống.
    Trích dẫn MinhKhoi2007 viết Nghía cột cây số
    e xin phép được hỏi kĩ một chút ạ.CU dùng hàng nội địa 2 chiều,có cục (ngoài và trong ).Hay 1 cục ngoài và 2 cục trong.Vì e thấy cụ ghi 2 giàn mà e vẫn chưa biết là cụ đang nói 2 cái đèn của 2 cái trong nhà ,hay 1 cái trong 1 cái ngoài.Và nếu làm một trong 1 ngoài thì cụ cho e cái nào bị đổi màu và hình đuọc thì tốt ạ.

Bài bị khóa
Trang 16 / 93 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 12 13 14 15 16 17 18 19 20 26 66 ... CuốiCuối